unaendeleaje mdau wa afya karibu sana katika mwendelezo wa makala ya afya na chakula kutoka nsambo hethkea na makala yetu ya leo ni maana halisi ya punyeto na madhara yake mimi naitwa dilunga na mwandaaji wa makala hii ni d boaz mkumbo punyeto ni njia mojawapo ya mwanaume au mwanamke kuamua kujitimizia haja ya kukata hisia za mapenzi bila kuwa na mwenza wake zoezi hili hufanyika kwa kusisimua maumbile ya kike au kiume kwa kutumia vitu ambavyo haviruhusiwi kutumika katika tendo hilo na sehemu hizo yafuatayo ni madhara ya punyeto kwa mwanaume na mwanamke punyeto inafanya unachukia mwanamke kwa upande wa mwanaume na unachukia mwanaume kwa upande wa mwanamke unaona kama suluhisho la hisia zako bila kufahamu ya kwamba hata kama ukifika kileleni haitakuwa sawa na ukifika kileleni ukiwa na wenza wako amekukumbatia na ukiwa umesisimka kwa sababu usuluhisho unalo basi ukipata haja ya kufanya mapenzi basi ni rahisi sana kuamua kujiridhisha hali hiyo huleta urahibu yani addiction. kiasi kwamba hata kwenye ndoa unakuta wengine wanaendelea kufanya punyeto ule msuguano mkali unaotokea ili mwanaume usisimke haufanani kabisa na mazingira laini ya mwanamke yanayomsisimua mwana ume hivyo aliyeathirika na punyeto akikutana na mwanamke itakuwa ni dakika mbili mpaka tatu chali ule utelezi unamchanganya kabisa hivyo punyeto inaleta kukojoa haraka yale majuto ya mwanaume ya kukojoa haraka humtoa kabisa mwanaume uwepo wake basi hapo ndiyo anaanza kuwaza kushindwa na hisia huenda zikakata kabisa baada ya kutawaliwa na hofumwanamkeali kna punyeto wengi wanapenda kufanyiwa punyeto hata kwenye ndoa na kwa sababu amezoea kujichua hawezi kusikia raha ya mapenzi kwa kitendo cha mwanaume kuingiza ndani bali yeye anasikia raha mwanaume akiwa anamchezea tafiti zinaonyesha kwamba ili asikie raha ya kufanya basi lazima tendo la mwanaume akiwa anafanya liendane sambamba na kuchezewa alipozoea na usipofanya hivyo basi yeye atafanya mwanamke aliathirika na punyeto kumridhisha ni kazi kwa sababu anakuwa anataka upitie anapojishikaga hivyo mpaka mzoeane ndiyo akwambie na akikuzoea basi anakwambia malalamiko haya ni ya wengi sana hivyo jitaidi sana kukwepa punyeto mtunzie mwili wako muhusika utakayekuja kumwoa au kuolewa na mungu ndio anapenda hivyo baadhi ya watu wanasema kuwa punyeto inapunguza maumbile kitaalam punyeto haipunguzi maumbile ya mwanaume kwa sababu haiendi kuathiri homoni zake tena tafiti zengine zinaonyesha kitendo hicho kinaweza kuongeza ukubwa wa maumbile ila usijichue mpaka ukakojoa ninaimani umejifunza vya kutosha katika somo letu la fursa hii leoihesa isha kupakua miongozo yetu mbalimbali mbali ya lishe na kwa wewe uliathirika na punyeto usikose kupakua mwongozo wa lishe wa kurudisha hisia za mwanaume yani nguvu za kiume linki ipo hapo chini ili uwe wa kwanza kujifunza tiba mbalimbali mbali za magonjwa ya lishe kama kitambi na uzito mkubwa presha kisukari mvurugiko wa homoni na ugumba na kadhalika endelea kutufuatilia kupitia kurasa zetu za mitandao ya kijamii yetu ni www nsambo shop co instagram na facebook ni nsambo heathcare na sayansi ya mapishi na usisahau kusubscribe kulaiki kukomenti na kushera ukurasa wetu wa youtube ya dr boazi mkumbo md