habari mpenzi mfuatiliaji na mtazamaji wa vipindi vyetu vya kila siku vya sayansi ya mapishi kupitia chaneli yetu ya dkt boazi mkumbw md kwa upande wa mjini youtube lakini pia kwa ufuatiliaji wa kurasa zetu za sayansi ya mapishi pamoja na nsambo heskare kwa upande wa mjini instagram napenda kuwakaribisha katika kipindi chetu cha leo maada yetu ya leo inahusiana na swala hili zima la wanawake kuwa na chunusi pamoja na ndevu mm-hmm. i imekuwa ni changamoto kubwa sana sana sana na mimi leo nikaona niwaletee hiki kipindi na hapa studioni niko na joeli kadaga pamoja na dokt boazi mkumbo joeli karibu sana studio nashukuru sana bwana ruzama sabowazi yes, mkumbo karibu sana kwa kutembelea hapa studio ili tuweze kujadili mada hii fupi uh, nashukuru sana bwana kazula uh, kipindi chetu cha leo kinadhaminiwa na sayansi ya mapishi pamoja na tosha t wakati basi wageni wangu wakijianda kupata maji na kuanza kukuletea mada ya leo basi tupate wazamini kidogo kisha tutaendelea na kipindi chetu karibu health eating academy tukufundisha jinsi ya kupika vyakula mbalimbali mbali. kwa kuzingatia lishe bora kwa wenye uzito mkubwa au kitambi kisukari presha vidonda vya tumbo nguvu za kiume pumu na kadhalika tutakupa maelekezo jinsi ya kuunda na kupanga saani yako ya chakula ili uweze kuwa na afya njema tunatoa huduma ya kumsimamia mgonjwa anayetaka kudhibiti maradhi ya lishe kwa kutumia vyakula tuna bidhaa mbalimbali za mahitaji muhimu ya jikoni ili uweze kupata matokeo mazuri ya afya kama vile unga wa korosho unga wa mbegu za maboga unga wa almons na viungo vya chai Health eating academy tuna vitabu vya mwongozo wa mapishi vitakavyotumika kumwongoza mgonjwa kufikia malengo yake ya kiafya tunapatikana mwananyamala mkabala na hospitali ya mwananyamala kinondonidaressalam tuna wakala wetu mikoani ili kukurahisishia wewe mteja wetu wasiliana nasi kupitia nambari ya simu ya 787999994 au7 6774124hawa ndio walikuwa ni wadhamini wa kipindi chetu cha leo sayansi ya mapishi lakini kama nilivyokualifu awali studioni naye joeli kadaga ambaye huyu amekuwa ndia na kutayarishia mada na kukurushia eh, kwa upande wa mjini youtube pamoja na instagram lakini pia ni naye dokt boazi mkumbo ambaye ni daktari wa magonjwa binadamu pia ni mganga mfawizi sambo hesaolini lakini ni mkufunzi wako wa programu ya sayansi ya mapishi kwa hiyo ni kualike sasa tuendelee na mada yetu lakini pia nikukumbushe kwamba usisahau kusbskrib unapoingia kwenye chaneli yetu ya dr do boazi mkumbo basi bonyeza alama ya sbsribe kisha angalia video zetu lakini pia nikushauri uendelee kuforo kurasa zetu za instagram sayansi ya mapishi pamoja na sambo hse uh, moja kwa moja do boazi tuangazie hii mada yetu kwamba ili wadau wengi wamekuwa wakiliuliza sana hmm. e, kuna changamoto kubwa kwa wadada wengi sana siku hizi unakuta mpaka mdada tunashindwa kumwona sisi wadau yeah. e, mdada anajitanda kweli kweli kumbe anakaza kuficha chunusi anakazana kuficha ndevu hasa yeah. e, mwisho wa siku unakuta umri unaenda sasa kwa sababu <laughs> <laughs> sababu wadau hatumuoni vizuri kwa sababu ya kuficha yeah. tatizo liko wapi sana Uh, unajua kwamba hakuna kitu ambacho kinakosesha amani kinakosesha kujiamini kwa mwanamke eh, kama kuwa na doa lolote katika uso iwe ni chunusi iwe ni ndevu kunakosesha amani eh, yaani hakuna kitu ambacho mwanamke anatumia pesa nyingi sana kukirekebisha kama uso yaani okay. acha vitu vingine mwanamke anaweza akalala njaa lakini <laughs> acha kabisa kwenye swala zimaanaseminaonekanaacha kabis kwa hiyo mwanamke siku zote uh, hakubali uso wake huharibike yeah. yeah. ah, jua eli kadaga we umekuwa ni mwendeshaji wa vipindi vingi sana kwa upande wa ngram yeah. eh, hali ikoje huko Ah, kwa kweli kuhusiana na hili swala la ndevu pamoja na chunusi ni janga la wanawake wengi hata ukiangalia hata en katika masomo yetu tunavyokuwa tunazungumza mada zingine hey, hey, nini zinginenata usizungumze kwa nini msituletee kipindi kinachohusiana na swala hili la ndevu pamoja na chunusi kwa kweli hey. ni swala ambalo linahitaji ufafanuzi na watu wengi wanahitaji kupata elimu ni kitu ambacho kwa kweli wamwazamini wa, wa kipindi hiki naona wameamua kutilia maanani sana sana hiki kipindi kiruke hewani yeah. dokta boaz mkumbo hebu mm. tueleze kiunagabaga tumeshazoea kwamba e, ndevu pamoja na twanze kwanza kwenye ndevu chunusi tuta, tutaongea baadaye swala mm. la ndevu tumezoea kwamba ni ni, ni, ni, ni, ni, ni dariri kwa wanaume kwamba mwanaume anapo barehe ndo tunategemea awe na ndevu awe na nini akini siku hizi unakuta wadada wengi pia wana, wana e, nini kisababisho cha wadada kuwa na ndevu uh, swala hapa ni mabadiliko ya homon E, na labda tu nieleze kiufupi sayansi ya nywele zozote unazoziona katika mwili wakoni yani nywele nayo ina sayansi <laughs> <laughs> yes katika mwili wa binadamu <laughs> kuna nywele za aina tofauti tofout tofauti kuna nywele ambazo huwa zinaota kwa kutegemea vichocheo na kuna nywele ambazo huwa zinaota bila kuchochewa na vichocheo yani bila kuchochewa na homon okay. kwa mfano nywele za kichwani okay. nywele ambazo huwa zinaota bila kuchochewa na hm kwa mfano eh, nyusi hizi nyusi yeah. na kope ni nywele ambazo zinaota bila kuchochewa na ndio maana mwanamke anazo hatuwezi kumshangaa nana mimi ninazo uh, siwezi hakuna mtu ambaye anaweza kunishangaa kwa sababu tunatarajia tuna eh, mwanamke na mwanaume awe na nywele kichwani alafu pia eh, mwanaume pia awe na nyusi na awe na kope eh, lakini inapotokea eh, mwanamke amekuwa na ndevu amekuwa na nywele kifuani amekuwa na nywele mgongoni amekuwa na love garden ya kutosha lazima sisi <laughs> wanaume tuanze kushangaa <laughs> naanzia kushangakwa hiyo katika mwili wa binadamu huwa kuna nywele aina kadhaa kuna nywele laini sana na kuna nywele ambazo ni, ni, ni, ni ngumu sasa nywele ambazo eh, ni ngumu tunaita terminal hair ambazo hizi ni nywele ambazo huwa zinakuja kwa mwanamke kwahiyo kuna vile vinyweleo vidogo vidogo sana na kuna zile nywele ngumu sasa tukiona mwanamke anapata nywele ngumu katika sehemu kama kidevu eh, kifuani lazima tuwe na, na, na, na sitofahamu tujiulize nini kimetokea Nihitilafu gani imetokea katika mwili eh, mpaka ni ziwe katika mazingira hayowiliwa uh, binadamu yeah huwa kuna hasa mwanamke namzungumzia sasa hapa okay. e, mwanamke huwa ana homoni ambayo inamfanya awe mwanamke homoni hii inaitwa homoni ya sen ni homoni ambayo inaratibu e, matendo yote ya kubarehe matukio yote ya kubarehe yaani ngozi kuwa nyororo sauti kuwa Souti. nyororo e, matiti E, hips kidogokina mwalimu ruzama waanze kuona e, kwamba sasa huu binti ameanza kupendezana shehe wangu wananifurahisha sana nataka aone vitu vya hatari e, <laughs> kwa hiyo e, e, ule, ule mwonekano wa mwanamke unavyoanza kutokea na hii inaanza kutokea kuanzia akiwa na miaka kumi kumi na tatu mwanamke ana, anaanza kukuwa ku, ku, ku, katika e, wakati wa kubarhe aiyo matukio ya kubarehe yote huwa yanaratibiwa na homoni ya estrogen. lakini eh, kuna homoni nyingine inaitwa hii wengi tunaifahamu kama ni homoni ya kiume ndo homoni ambayo inatufanya sisi wanaume tuonekane wanaume tuwe na ndevu e, tuwe na sauti ni, nzito kama hii ambayo wamba, unaisikia katika mi iko hiyo eh, <laughs> <kuyo, laughs> ndo hm yainayothibitisha <laughs> ya anaumni eh, eh, homoni ambayo inathibitisha uwanaume wa mwanaume kwa hiyo kinachotokea ni kwamba eh, homoni ya testosteron huwa ni tawala kwenye mwili wa mwanaume kwenye damu ya mwanaume lakini homoni ya en ni homoni ambayo ni tawala kwenye, kwenye mwili wa mwanamke sasa kinachotokea ni hivi mwanamke hawezi kutengeneza homoni ya kike kama hajatengeneza homoni ya kiume hawezi kutengeneza homoni ya kike kwa maana ya hawezi Istogenia. kutengeneza homoni ya kike hmm. yani hawezi kutengeneza homoni ya en istogen kabla hajatengeneza homoni ya yatestosteronambayo ni homoni ya kiume, kiume. Okay. kwa hiyo ukiangalia marigafi kubwa ya kutengeneza homoni ya strojen ni kolestero hiyo moja ya kazi kubwa ya vyakula vyenye kolestelo na olestelo inayotengenezwa katika mwili wa binadamu huwa ni kutengeneza homoni Okay. kwa hiyo vyakula venye kolestero na kolestero inayotengenezwa katika mwili wa binadamu huwa inatuhakikishia tunazaliana kizazi na kizazi vizazi havifi okay. kwahiyo kizazi hakifi kwamba kizazi hiki tunazaliana hivi tunazaliana kuna mama moja ananiambia sisi mimi nimezaliwa peke yangu kwa baba na mama kwahiyo mimi natakiwa ni watoto wengi kizazi chetu kisiishie njiani <laughs> yeah, okay, n- n- e, nini kinachofanikisha hapo ni mm-hmm. st kwaiyo oste inayotengenezwa katika mwili wa binadamu na st tunayoipata kutoka kwenye vyakula inatusaidia kutengeneza homoni za kiume na homoni za kikesasa iko hivi ni kwamba maligafi kubwa ni tt hii huwa inapitia mlolongo wa mabadiliko mpaka tunapata testosteron baada ya kupata testosteron mlolongo wa mabadiliko unaendelea mpaka tunapata tunapatastrojen kwa hiyo mwanamke hawezi kuzalisha homoni ya strojen bila kuzalisha kwanza testosteron asante sana daktari ah nikumbuka kwamba tangu awali nimekuambia kwamba kipindi hiki kinakurukia hewani kwa udhamini wa tosha t pamoja na sayansi ya mapishi niwasikilize sasa wabda unaweza ukajiuliza tosha t ni nini hebu wasikie tosha t wanakuambia nini chenye ubora wa hali ya juu juu kilichotengenezwa kwa mchanganyiko wa viungo mbalimbali mbali vya chai kukupa ladha nzuri na kurukia katika kinywaji chako chochote utumiapo tosha t hauna haja ya kuweka sukari au wasali kwenye kinywaji chako inatumika kwenye maji ya moto kahawa kwenye maziwa fresh mtindi au kinywaji chochote cha moto au baridi unachopenda kuburudika nacho inafaa kwa anayepunguza uzito kitambi kisukari pres na mtu yeyote anayependa kulinda afya yake na maradhi ya lishe Furahia kinywaji chako kwa kutumia tosha t kwa mahitaji ya kutumia au kuuza kiungo hiki wasiliana nasi kwa nambari ya 787999994 au 7677412 toshat a ladhmrua hawa walikuwa ni tosha t anakuambia kwamba tosha ti ni kiungo mseto kwayo naamini umewasikia Uh, dokt umeeleza vyema kwamba eh, hakuna mwanamke anayeweza kutengeneza hstrojeni kabla ya kutengeneza testosteron uh, lakini katika hali ya kawaida huwa tunategemea kwamba uh, testosteroni iwe juu kwa mwanaume na ndiyo inayoratibu sasa haya mambo mengine ya ndevu na nini kama ulivyoeleza hapo hawa lakini tunategemea kwamba hstrojen inata, inatakiwa iwe nyingi Eh, kwa mwanamke ili basi na nayeye eh, aendelee kuendeleza zile tabia Dio. za wanawake lakini sasa hatunajua kwamba huyu sasa inakuwaje sasa kwamba mpaka sasa inapelekea eh, tstn inazidi kwa mwanamke anaanza na kuota ndevu eh, na kuwa na tabia zingine za kiume ni yani kweli ni kwamba ingawaje kuna vitu vingi ambavyo vinafanya mwanamke awe na ndevu lakini moja wapo ni kwamba endapo homoni ya testosteron ikitawala kwenye damu ya mwanamke kawaida eh, mwanamke tumesema ya kwamba hawezi kutengeneza homoni ya kike homoni ya stjeni bila kwanza kutengeneza homoni ya testosteron okay. baada ya testosteroni kupatikana ndipo mwanamke hubadilisha testosteron na kuwa homoni ya stojeni kwa hiyo ina maana ya kwamba E, mwanamke huwa anatengeneza testosteron nyingi lakini testosteron za asilimia kubwa huwa inabadilishwa kuwa Estrogen, okay. kwahiyo testosteron inayobaki katika damu inakuwa ni kiwango kidogo sana ndio maana sio hmon inayotawala lakini sasa e, e, kumbuka pia testosteron ambayo inabaki katika damu huwa inanaswa au huwa inashikwa na protini ambayo tunaita sesihomo binding glbli ni, ni, ni, ni protini ambayo huwa inatengenezwa na ini kazi yake hii huwa ni kunasa protini uh, sorry huwa ni kunasa homoni za testosteron sasa zile homoni ambazo zimebebwa na li, hili, hili protini Huwa, haziwezi kuratibu matendo ya kibaolojia ambayo yanaratibiwa na ya yatestosteron lakini zile testosteron huru ambazo zimebaki hazijashikwa na, na hii protni ambayo tumesema ni sexy, grobrin, hizo tunaziita ni testosteron huru kwa hiyo ndani ya mwili wa mwanamke kunakuwa na testosteron aina mbili kuna testosteroni ambazo zimeshikwa na protn ambazo hizi hazifanyi kazi na kuna tetosteron ambazo ziko huru katika damu tunaita f teteron kwa hiyo mwanamke kwa kawaida mazingira ya kawaida huwa ana anattteron huru kiwango kidogo sana na jumla ya tetoteron yake inatakiwa isizidi kwa hiyo mwanamke kiujumla huwa anatakiwa awe katika mazingira ya kiwango kidogo cha eh, ttro lakini sasa nini kinafanya eh, testosteron ianze eh, kupanda na kinachofanya mwanamke apate ndevu ni ile testosteroni huru inapoongezeka na huongezeka kwa sababu e, e, sababu kubwa kabisa ambao wengi inawasababisha kuongezeka kwa testosteron huru ni kupungua kwa binding kwae kwahio il amile proten ambayo inashika inapopungua inamaana testosteron huru zinakuwa nyingi siumwenielewa teterokamaile e, e, ile, protn ni kama vile e, sumaku inanasa misumari misumari ndo hizo testosteron binding lilee kazi yake ni kunasa ni kunasa tetteron inanasa inanasatetosteron inanasa sasa endapo sumaku zinapokuwa chache misumari ambayo haijanaswa inakuwa mingi kwahio moja ya sababu ambayo inasababisha mwanamke awe na testosteroni huru nyingi ambayo zinamsababishia ndevu na chunusi tutaona huko mbeleni ni kwamba ni kupungua kwa eh, protein hii ambayo tunaita tunaitae na moja ya sababu kubwa kabisa eh, tafiti zinaonyesha ya kwamba eh, matumizi ya vyakula vya wanga na sukari kwa wingi hupandisha homoni ya insulin na homon ya insulin huwa inaenda kupunguza eh, binding semobib ndio maana unaambiwa kwamba kadiri mwanamke anavyozidi kunenepa ndivyo anavyopunguza binding b ndivyo ambavyo anaongeza eh, free teste katika damu yake na ndivyo chunusi zinavyopamba moto na ndevu zinavyopamba moto asante dokta kwa maelezo mazuri labda bwana joeli kadaga kwa hapo alipoeleza dokta naamini una wateja wako kule mjini instagram na wao wanategemea sana kusikia mawazo yao ukiwasaidia kuuliza una cha kuongezea hapo au cha kuuliza kadri alipyoeleza do bwasi ah, nimemsikiliza vizuri daktari ameweza kufafanua anakueleza kwamba kumbe sababu mojawapo inaopelekea mwanamke kuota ndevu Uh, ni vyakula eh, kwa maana ya yauli kama alivyosema ikipanda kwa kiasi kikubwa itapelekea hiyo uh, protini isiweze kushika zikiwa ah, mm-hmm. huru basi ndo inapelekea mwanamke k nafkiri wameweza kuelewa vizuri la labda kama <laughs> daktari na sababu nyingine naweza katueleza ili wapate kuelewa lakini cha, kitu cha kwanza cha kuzingatia msikilizaji ni kwamba vyakula ambavyo tunakula lakini ajatuambia vyakula gani atatueleza vizuri pa A- okay. asante mpenzi mtazamaji kumbuka kwamba tunaye joel kadaga ambaye huwa analeta vipindi vingi na makala tofauti tofauti kwa mjini instagram kupitia sayansi ya mapishi pamoja na nsambo hsk ndio maana nakwambia kwamba unapo hizi kurasa kuna mengi ya kujifunza lakini pia nikushauri mimi niluzama kazura ambaye nikiwa nikichukua maoni yako kutoka kwenye peji yetu ya dr boaz mkumbo md kwa upande wa mjini youtube kwa hiyo usisahau kubonyeza alama ya yasbsrb kisha ubonyeze alama ya kengele ili basi tunaporusha vipindi vyetu na wewe uwe wa kwanza kuvipata na kutufuatilia vizuri na kujifunza juu ya afya sasa do boaz mkumbo hmm. umeeleza vizuri kabisa kwamba e, teststron hizi kwamba kisababishi kikubwa sana ni matumizi mabaya hasa ya wanga na sukari ambayo yanachochea homoni ya insulin kupanda na hatimae kusababisha e, kunaswa kwa zile free frteststron zinakuwa ni, ni, ni, ni, ni nshu ngumu sasa wafanyeje sasa hawa watu kwamba ni nini huwa kinachagiza mpaka e, inapelekea sababu najua tatizo aliwezi likaanza sasahivi halafulikakua e, namaanakwamba hua kuna mlolongo mwingine mrefu unaoendelea kwa mwanamke e, e, sasa hua kinatokea kwa mwanamke mpaka anafikia kwenye hicho kiwango ni mara moja tu au ili tendo huwa lna ni la kujirudiarudia kwa muda mrefu Uh, yani kitu ambacho kinatakiwa kutokee ni kwamba e, homoni huwa zinawasiliana zinawasiliana kama nyaya za umeme ukizichukua ukawa unazigusanisha ina maana umeme wa nyumba nzima utakuwa unatetemeka kwa hiyo na homoni huwa zinawasiliana homoni kwa homoni kwa hiyo inapotokea ni kwamba mwili wako unaulisha vyakula vibaya Eh, siku hadi siku mwezi hadi mwezi mwaka hadi mwaka ndivyo ambavyo unavovuruga maadui ambao a ni pamoja na matumizi yavmiminika venye sukari kwa wingi haarishi waaanwiniasai eh, wa wa lakini pia E, matumizi ya vyakula vya wanga na sukari e, vyakula vya wanga yaani tunazungumzia vyakula vya ngano wali hivyo ni vyakula ambavyo vina kiwango kikubwa sana cha sukari baada ya kumengenywa katika mwili mwili huo unafyonza sukari nyingi sana lakini pia matumizi ya pombe E, pombe ni moja ya sababu kubwa sana ambayo pia hupunguza e kwahiyo hivyo ni vitu vichache ambavyo ni msingi kabisa na vinavuruga homon kwa kiwango kikubwa sana kwa wanawake e, hivyo kila mtu anatakiwa kuhakikisha kwamba anafuatilia hivi kwa umakini lakini kumbukay kwamba e, inaweza ikaongezwa e, kwa kupanda kwa ya yasren E, homon ya hstrojen inavyopanda katika mwili e, mwanamke unapunguza una e, unapunguza e, free testosteron kwa mfano naweza nikakupa mfano kwa nini wanawake wengi ukimwona nakachunusi au vichunusi vvitatu anakwambia hey, <laughs> sababu mwanamke akitaka kuingia rio kinachofanyika ni kwamba eh, lazima homoni za senna roesteron huwa zinashuka kwahio kushuka kwa ya yae na inasababisha eh, f- eh, sex binding inasababishae kushuka na pia eh, testosteron huru kwa, e, nyingi katika damu kwaio hicho ndicho ambacho hutokea katika mwili wa binadamu binadamuumeeleza visababishi vingi sana e, kwa, mba, e, kwa huku mtaani huwa tunaamini kwamba kuna mwingine ukimwaeleza hivi anakwambia kwamba hizi ndevu e, ni za ukoo e, hmm. unakuta mwingine mwanamke akiwa na ndevu anakwambia ni kwa sababu ni za ukoo E, wee umeeleza sababu nyingi za kitaalamu je labda tuulize kwamba e, mbali na hizo sababu hivi vitu vinaweza vikawa vinarisiwa kutokana na ukoo e, tunasema ya kwamba haya mambo ya ndevu yanategemeana sana na genetics e, kuna baadhi ya jamii e, ndevu kwao ni kawaida ila haina maana ya kwamba kwa sababu umepata ndevu basi ni ile ile watoto na vitukuu wote watapata ndevu kinachotokea ni kwamba unajikuta ya kwamba e, jini ile ile moja yaani binadamu yule yule mmoja anaenda kuishi katika mazingira hatarishi yale yale ambayo yanashusha binding na vitu vingine katika mwili kwahiyo unajikuta kwamba ukoo mzima mnadhurika na aina moja ya kitu ambacho kinawaletea nywele sehemu ambazo mwanamke hatakii kuwa na nywele kwa hiyo tunatarajia ya kwamba tutakuwa tunapata matokeo yale yale kwa sababu binadamu ni yule yule kwa sababu ni, ni wana ileile muundo wa kibaolojia uleulekwahiyo ah, sio kwamba tunarisi ndevu ndevu eh. haturithi kiujumla okay lakini sasa daktari tumeona kwamba hatuwezi kurisi ndevu uh, hatuwezi kurisi ndevu kwa hiyo mpenzi mtazamaji ambao ulikuwa ukizani kwamba uh, ndevu tuna zirisi zinatokana na ukoo <laughs> sio kweli eh, daktari ameeleza vyema kwamba hapa ndevu zinatokana kwamba tunacho risi ni genetic makeup ko kama utaendelea kujiespos kwenye the thesem mazingira basi uhatari wewe kuwa na ndevu vile vile utakuwa huko palepale lakini natamani tuendelee naona wazamini sayansi ya mapishi wananishika ni hebu tuwasikilize afu tutaendelea academy tukufundisha jinsi ya kupika vyakula mbalimbali mbali. kwa kuzingatia lishe bora kwa wenye uzito mkubwa au kitambi kisukari presha vidonda vya tumbo nguvu za kiume pumu na kadhalika tutakupa maelekezo jinsi ya kuunda na kupanga saani yako ya chakula ili uweze kuwa na afya njema tunatoa huduma ya kumsimamia mgonjwa anayetaka kudhibiti maradhi ya lishe kwa kutumia vyakula tuna bidhaa mbalimbali za mahitaji muhimu ya jikoni ili uweze kupata matokeo mazuri ya afya kama vile unga wa korosho unga wa mbegu za maboga unga wa almons na viungo vya chai Health eating academy tuna vitabu vya mwongozo wa mapishi vitakavyotumika kumwongoza mgonjwa kufikia malengo yake ya kiafya tunapatikana mwananyamala mkabala na hospitali ya mwananyamala kinondoni dar daressalam tuna wakala wetu mikoani ili kukurahisishia wewe mteja wetu wasiliana nasi kupitia nambari ya simu ya 787999994 au 76 4maswali uh, ma, ma, kimsingi ni mengi japo kwa haraka na kwa faida wa ya watazamaji na wafuatiliaji wa vipindi vyetu nataka daktari aweze kutusaidia uh, ni kiwango gani cha ndevu ambacho ni hatari kwa mwanamke ambaye anaweza akawa ana ndevuna uh, labda daktari anaweza akatusaidia kwa faida ya watazamaji pamoja na wafuatiliaji wa vipindi vyetu uh, ndevu kwanza zinaashiria nini mwanamke anavyokuwa na ndevu e, kuna madhara gani ambayo tunategemea naweza kayapata au nini kinaweza kikatokea hasa kwenye afya yake akiwa na ndevu na je ni kiwango gani sasa nikihatarishi kwa mwanamke akionekana na ndevu kwanza kabisa e, kuwa na ndevu kwa mwanamke wakati hatutarajii kuwa na ndevu yeah. kwanza mwanamke anakosa kujiamini ina inamwathiri sana nakumbuka unapoona ndevu moja huwa zinakuja kwa kasi sana kuna sababu kadha wa kadha labda mtaniuliza tena ili swali nitajibu ambazo zinasababisha ndevu kuongezeka kwa kasi zaidi wayo uh, kinachotokea ni kwamba mwanamke anakosa kujiamini uh, nakuwa na anasononeshwa sana na E, mbali na kutojiamini kudhoofika kisaikolojia kuumia kisaikolojia lakini e, ndevu zinavyokuwa zinaongezeka sio ishara ya afya njema ndo okay. maana nikasema kwamba mara nyingine si wanawake wote ambao wana ndevu hawawezi kupata watoto lakini mara nyingi huwa inaendana pia na mahangaiko ya kutafuta mtoto bila suluhisho na kwa sababu tumejadili tu sababu moja ambayo inasababisha ndevu kutokea ambayo tumesema ni kuongezeka kwa homoni za kiume huru katika damu yeah. lakini pia kuna kuongezeka kwa hormoni ya polacti kuna matad- magonjwa ya tezi ya thyroidhsmothyrdtis Ee, na matatizo mengine kama graves disorders hayo ni maradhi ambayo pia yanaweza ikachangia mwanamke kuwa na ndevu kwahiyo mwanamke anapokuwa na ndevu inaweza ikawa sio ishara njema lakini pia mwanake kua na ndeuhua sio shara njema kwasababu mwii wa wanamke ambaye e, uwezowa kutumia sukai ni mdogo tunasema ana yuko hatarini sana kupata kisukari siku za mbeleni kwa hiyo ni sio yeah. ishara ya afya njema kiujumla ndevu sio ishara ya afya njema lakini pia hakuna idadi maalum ya ndevu hata kama ndevu ziko tatu ziko nne mwanamke hatakiwi kupata e, terminal hair katika ni yani nywele ngumu na nyeusi katika sehemu ambazo hatakiwi kuwa na nywele okay. kinachofanyika ni kwamba e, katika kila kitako kwenye besi ya unyweleo yani katika kila kitako unajua e, katika kila kitako ya unyweleo huwa kuna ept za homoni yani kuna vitu ambavyo vinanasa homon e, za kiume na za kike kuna receptor, kuna androgen au kunandrgen autestosteronrept Eh, kunakwahio kuna, kuna vitu ambavyo huwa vinanasa katika kila kitako cha unyweleo sasa kinachotokea ni kwamba baada ya homoni huru eh, za zarn kuzidi katika damu kinachotokea ni kwamba zile hmn huru huwa zinanasa zina kwenye kitako cha kila unyweleo na kwenye kitako cha kila unyweleo zinaponasa pale huwa zinabadilishwa kwenda kwenye dihtestosteron ambayo ni active fomo ambayo sasa inafanya e, utengenezaji wa, wa, wa, wa, wa, wa mafuta mengi kwenye ngozi ambayo huwa inaziba vinyweleo na kusababisha chunusi lakini pia hiyo dihotestosteron katika kitako cha unyweleo husababisha pia nywele kuota kwa hiyo unapofanya zoezi la kuvuta ndevu unapovuta hivi una ile homoni ifanye kazi kwa kasi kwa hiyo ile ndevu itaota kwa spidi na zitaota nyingine nyingi sana kwahiyo kuvuta ndevu ni hatari zaidi unapokuwa una tatizo la ndevu lakini haina maana kwamba usiziondoe s <laughs> yes. njia nyingine ni kwamba unapotumia E, wembe unapotumia wembe kwa mwanamke pia una stmlti e, ile dihdtestosteron conversion ifanyike kwa kasi zaidi na nywele zinaongezeka kwa kasi zaidi e, njia nzuri ambayo huwa tunashauri ni njia ya kutumia waxing waxing ni kitu kama nta flani hivi e, ni nta fulani hivi ambayo unajipaka Eh, baada ya kuipaka unaiacha una inakauka baada ya muda unakuja unabandua kama plastiki kwayo hiyo ndo inaonekana sasa hivi ni nzuri zaidi kuliko njia zingine za kuondoa nywele hasa sehemu ambazo hazitakiwi kwa wanawake asante dokt umeeleza vizuri lakini eh, kuna njia ambayo wanawake wanaitumia takuja nikueleze baada ya kupata wazamini tulipate wazamini kidogo kisha tutaendelea kiungo mseto chenye ubora wa hali ya jujuu kilichotengenezwa kwa mchanganyiko wa viungo mbalimbali vya chai kukupa ladha nzuri na kunukia katika kinywaji chako chochote utumiaapo tosha t hauna haja ya kuweka sukari au asali kwenye kinywaji chako inatumika kwenye maji ya moto kahawa kwenye maziwa fresh mtindi au kinywaji chochote cha moto au baridi unachopenda kuburudika nacho inafaa kwa anayepunguza uzito kitambi kisukari pres na mtu yeyote anayependa kulinda afya yake na marai ya furahia kinywaji chako kwa kutumia tosha t kwa mahitaji ya kutumia au kuuza kiungo hiki wasiliana nasi kwa nambari ya 787999994 au 76774124 tosha t kwa ladha murua kutoa toahizindeusabadadaengi wanaua uh, lakini kwa mjini mjiniyutb eh, wapo wadau ambao wamekuwa na maoni tofauti kabisa eh, unaona pale wanashauri kwamba wengine wanashauriana kwamba kuna dawa ambazo naamini wewe eh, aam kitaaramu unazifahamu una zipo zile dawa ambazo zinamezwa zina na kna dada ili kuhakikisha kwamba ndevu hazioti je hii ni njia salama ya wadada kuzuia ndevu zisiendelee kuota ah, tunasema kwamba njia yoyote ambayo imethibitishwa na taasisi za udhibiti wa dawa na umeandikiwa na daktari kwa kuzingatia misingi yote ya kimatibabu hiyo njia ni salama kwa hiyo sisi madaktari huwa kuna aina mbalimbali za dawa ambazo huwa tunazitoa ambazo huwa zinaenda kusaidia E, kupunguza kuota kwa ndevu kwahiyo lakini hizo sio njia za kudumu ni njia ambazo e, zinahitaji e, ufanisi wa hali ya juu kwa mfano ukimkuta mwanamke ana kiwango kikubwa cha ndevu na anataka ndevu zake ziondoke kwa hiyo unachocheza nacho wewe ni kuangalia e, testosteroni zinatengenezwa wapi testosteroni zinatengenezwa wapi katika mwili wa binadamu kuna viwanda viwili vikuu vya testosteron e, kiwanda cha kwanza cha testosteron huwa ni r ri za binadamu za mwanamke huwa zinatengeneza homoni ya testosteron lakini pia kiwanda cha pili cha testosteron huwa ni tezi ya degrandi kwa hiyo kuna tezi inaitwa egrandi na yenyewe hutengeneza testosteron kwa sababu ndevu kwa mwanamke au nywele pasipotakiwa kuota na nywele huwa zinaota kwa kusisimuliwa na mon ambayo tunaita h kwao tunachokifanya ni kwamba tunatafuta namnaya uzalishaji wa hizi mbapohuuunanjia zingine pia ambazo tunazitumia madaktari kuhakikisha kwamba huyu mgonjwa unapompa hii dawa asipate madhara kwa mfano unapompa dawa ya kuzuia uzalishaji wa war kumbuka ili mwanamke aitwe mwanamke lazima azalishe eh, oteron ndo aje apate kwahiyo unapompa dawa yoyote ya ku ya kuzuia uzalishaji wa teosteron ili ndevu zipotee atapungukiwa m yasaacunusi ya, eh, zitaisha E, ndevu zitaisha lakini usipozingatia dozi kiwango cha dozi na utaalamu mwingine itajikuta ya kwamba mwanamke huyu hataanza kufurahia tendo la ndoa atakuwa mkavu sehemu siri atakuwa anapata maumivu makali wakati wa tendo la ndoa kwaiyo unajikuta ya kwamba anaanza tena kupata e, madhara kutokana na matibabu yale aliyokuwa anapata kwa unajikuta y kwamba kwenye matibabu daktari lazima awe vizuri aweze kuianisha ile dozi ya dawa ambayo inapunguza wingi wa testosteron lazima aweke pia na, na dawa ambako kanazuia e, strjen isiishe kabisa katika damu yani lazima umpatie e, enent kutoka nje kwa sababu umesha blok utengenezaji wa mfumo wa kawaida wa uzalishaji wa stjen e, katika damu kwa hiyo kidogo dawa huwa ni changamoto lakini E, njia ya kudumu labda ni mfumo wa chakula ndio mfumo ambao ni mzuri zaidi asante sana daktari e, mpenzi mfuatiliaji wa makara hii nikukumbushe tena kama ndiyo mara yako ya kwanza kutembelea chaneli yetu hii ya dr bwazi mkumbwe mdi basi bonyeza alama ya yab kisha bonyeza alama ya kengere ili uwe unapata vipindi vyetu vya kila siku lakini pia nikualike uendelee kutembelea kurasa zetu za intagram sayansi ya mapishi pamoja na sambo hce ili basi huo unajifunza na kupata mafunzo mbalimbali mbali ya makala za kiafya bwana uh, joeli kadaga we umekuwa ni mwandishi mzuri sana na mchapishaji wa makala tofautitofauti za kiafya kwa upande wa instagram uh, naamini kwamba dokta ameeleza hasa namna ya matumizi ya dawa lakini ameeleza na madhara yake pia nyinyi mmekuwa mkishauri chakula zaidi e, katika kuhakikisha kwamba e, wadau wa afya wanapata nafuu e, kama mlivyo dokta alivyotangulia kueleza hapo awali kwamba hili pia linaweza linatokana na chakula kibovu labda sasa utusaidie huku kwa, kwa wadau tunataka tusikie tusaidie kuuliza huku kwa dokta kwamba e, ni namna gani sasa nyinyi kama sayansi ya mapishi e, mnawasaidia hawa wadau naamini wadau wako wa instagram wanategemea kusikia hilo pia ah, labda tu mi nachoweza kusema kwa sababu ah, siku zote tumekuwa tukihubiri kuhusiana na lishe bora ni na namna gani ambavyo mtu anatakiwa aleli aweze ah, kudhibiti maradhi ya lishe lakini pia kuweza kujikinga eh, kuweza kupata hizo ndevu aidha kama ameshapata ndevu kiwango fulani aache baadhi ya vyakula ale kiafya ili aakikishe kwamba ndevu hizo haziongezeki kwa maana anaweza kualans hmon ili aweze kuwa vizuri kwa naamini kwa somo hili tuko pamoja na wadau na wataendelea kufurahia na kujifunza kuonani kwamba ni muda sahihi au mwafaka sasa kuachana na hizo dawa ambazo tumeona daktari ameeleza kwamba zina madhara mengi au zina, mchanga, zina changamoto nyingi kwa maana lazima utumie dawa zaidi ya moja labda lakini pia wakati mwingine unaweza usifanikiwe na ukajikuta unapata matatizo mengine ambao ni makubwa zaidi kwao chakula naweza kusema ndo tiba au kitu ambacho wanatakiwa wakimbilie zaidi wadau wetu Uh, dokta umeeleza vizuri kwamba dawa siyo njia sahihi ya kudumu eh, labda tu ukasema labda chakula eh, sasa unamshauri nini sasa huyu mtu ambaye bado yuko na ndevu eh, na anataka kuondokana nazo amekuwa akipambana kila siku afanye nini hasa uh, siku zote huwa tunasema ya kwamba sisi madaktari huwezi ukamshauri mtu afanye njia ambayo inamletea matokeo baadaye sana kwahiyo unamruhusu mtu aendelee kupitia maumivu kwanza taratibu taratibu kwa mfano lazima utafute kwanza njia ambayo inampa aueni mtu harakakwahiyo okay. e, kiujumla ni kwamba hata unapotaka kushughulika na swala la ndevu mimi anakaa na mgonjwa namwambia ya kwamba e, sasa nitakupatia suruhisho la haraka lakini suruhisho la kudumu ni hili kwa hiyo siku zote suruhisho la haraka huwa ni suruhisho ambalo haliondoi mzzaz e, ni suruhisho ambalo linaondoa dalili inayokukela <laughs> kwahio kama wewe unakerwa na ndevu mi taziondoa kama unakerwa na kitu fulani katika usako kuondoa hizo dalili mbaya lakini wanasema kwamba utaondoa dalili mbaya lakini ndani ya mwili wako utakuwa bado mgonjwa Okay. na ndani ya mwili wako nitakuwa mimi naweza ikakuondolea hizo dalili mbaya lakini sijaubadilisha siubadiishasijabadilisha asili ya mwili wako muundo wa mwili wako kibaolojia nitauacha vile vile kwahio lazima kama daktari nikutafutie ni suruhisho la kudumu angalia hata wale watu ambao hua wanaenda kufanyiwa upasuaji ili waweze kupunguza uzito baada ya kupunguziwa ukubwa wa mfuko wa chakula unaambiwa sawa hili ni suluhisho utapungua uzito lakini jitahidi ufanye ishe boa wao sio suluhisho sio uksa ya kula aina yoyote ya chakula hata baada ya Kwayo, kula kiafya ni lazima hata kama uchenge kwa namnagani vile kwahiyo hata sisi tunachokifanya ni kwamba cha kwanza huwa tunampima mgonjwa kuona ni homoni gani ambazo zimeleta zime mushkeli Eh, kumbuka nimekuambia kwamba si homon tu huru yatestosteron ambayo huwa inaleta ndevu nimekuambia pia kuna hmon zingine kama huwa zinaleta pia ndevu kwa mwanamke lakini pia lazima mwanamke achekiwe hmo ya eh, thyroids, lazima pia achekiwe kwao lazima tuangalie kama ana maradhi mengine ya tezi ya shingo ambayo kwamfano pamoja na graves disorders irdekwao lazima uangalie hayo maradhi kwanza ujirizishe kuangalia je kuna, kuna visababishi vingine ambavyo vinaleta ndevu lakini pia lazima umchunguze mgonjwa uangalie uwezo wake wa kutumia sukari umchunguze kwa kina vipimo vikubwa ambavyo vinaweza kumbaini kama ni mtarajiwa au ana kisukari kilichojificha yaani yuko katika stage okay. kwa hiyo lazima ufanye uchunguzi baada ya kufanya uchunguzi na kugundua aina fulani ya homon imeharibika basi mtakaa chini mtatathmini kiwango cha e, hizo jinsi zilivyopanda na namna gani ambavyo unaweza ukamchagulia dawa nzuri ambayo itampa e, matokeo ya haraka eidha kama tayari imeshamletea athari hafulahii tendo la ndoa imeshamletea athari e, mbali tunauso kuaribika awezi kubeba mimba kwao utaakikisha kwamba mnasaidiana ili aweze kutimiza marengo yake taratibu baada ya hapo tunambadilishia mfumo wa chakula skuzoteuo tuna wagonjwa wafuate sayansmapishi snmapishi ni nguzo kubwa sana e, katika kudhibiti ndevua e, wingi wa sukari katika sahani yako na tumeona kwamba kadiri unavyomimina sukari nyingi omo yansuli inapanda nayasihupunguza ambao huongeza e, homon za kiume ambazo ni huru katika damu ambazo huchochea e, ndevu E, lakini pia unapunguza matumizi ya pombe unapunguza ulaji wa vyakula ambao vimekaangwa katika mafuta dhaifu na vitu mbalimbali kiujumla tu ni kwamba e, sayansi ya mapishi imekuwa ni msaada kwa kila mtu kwa hiyo kwa yeyote ambaye anatusikiliza endapo akipata mwongozo wa kitabu cha sayansi ya mapishi kitamsaidia sana kubadilisha mfumo wa kula asante sana dok tumeeleza kwa kina na kiunagaubaga na kumbuka dokta ameeleza kwamba eh, sayansi ya mapishi lakini sayansi ya mapishi hawa wako chini ya wadhamini wetu wa academy hebu wasikie sasa tunapozungumza sayansi ya mapishi basi kumbuka academy ndio waendeshaji wa programu hiyo karibu health eating academy tukufundisha jinsi ya kupika vyakula mbalimbali mbali. kwa kuzingatia lishe bora kwa wenye uzito mkubwa au kitambi kisukari presha vidonda vya tumbo nguvu za kiume pumu na kadhalika tutakupa maelekezo jinsi ya kuunda na kupanga saani yako ya chakula ili uweze kuwa na afya njema tunatoa huduma ya kumsimamia mgonjwa anayetaka kudhibiti maradhi ya lishe kwa kutumia vyakula tuna bidhaa mbalimbali za mahitaji muhimu ya jikoni ili uweze kupata matokeo mazuri ya afya kama vile unga wa korosho unga wa mbegu za maboga unga wa almons na viungo vya chai Health eating academy tuna vitabu vya mwongozo wa mapishi vitakavyotumika kumwongoza mgonjwa kufikia malengo yake ya kiafya tunapatikana mwananyamala mkabala na hospitali ya mwananyamala kinondoni dar daressalam tuna wakala wetu mikoani ili kukurahisishia wewe mteja wetu wasiliana nasi kupitia nambari ya simu ya 787999994 au 7 Saba, saba, moja, Mza. Uh, ni kweli kipengele cha pili tunaenda <coughs> kuzungumza kuhusiana na swala la chunusi kwa wanawake moja ya kitu ambacho kinawanyima confidence na kujiamini wanawake chunusi ni mojawapo sasa labda daktari atueleze uh, tunawezaje kutafsiri kwamba hivi ni vipele au hizi ni chunusi vitu ambavyo vinaonekana kwenye uso wa mwanamke kwanza kabla hatujaenda kuangalia ni vitu gani vinayosababisha hizo chunusi ziote Ah, kiujumla tu ni kwamba eh, kuna chunusi ambazo hazikeri yeah. na kuna chunusi ambazo zinakera kera kwa hiyo eh, kiuvimbe chochote ambacho kinatokea ambacho kinaweza kikaa kimetunga maji au kimetunga usaa au chafu wowote mweupe katika ngozi juu ya yeah. ina inakera au hazikeri inaweza ikawa labda umepata chunusi moja mbili hiyo afu ni za msimu ni, e, yeah. ni kiwango ni kiwango maana mwanamke anavyoingia hedhi huwa anapata yeah. kachunusikamoja lakini kanapotea kwayo kwake huwa sio kitu cha kumlalamikia hata ukimuuliza nini hiki anakwambia ah, niko ro kwaio ni kitu ambacho It's It's not yeah. yani, yani ni kitu ambacho hawezi kulalamika lakini pale chunusi zinapotapakaa kwenye paji la uso yote kwenye shavu kwenye shavu upande huu lazima mwanamke e, anaanza kuhofia nini tena hiki kinavyokuja ao wanawake wengi huwa wanaanza kutafuta e, mbinu nyepesa wanzahfanudoaisa yawana wahiyo huwa anaanza kubadilisha aina ya mafuta anabadilisha hamna anakiona hamna anaanza kutafuta eh, hof, kitu cha pili ambacho anaenda baada ya ku mara ya kwanza alikuwa na hofia vile vipodozi anavyotumia vimemkataa kwahio anaanza kutafuta tena sasa dawa ya kuondoa chunusi kwao atatafuta kila aina ya dawa matokeo yake wengine huwa wanafikia mpaka wanajichubua wana kwa sababu ya kujaribu vipodozi vya hapa na hapa vinawaharibu mwingine hata akipita juani sasa jua lina choma naumia kwaio kiujumla tu ni kwamba piriko hua ziko nyingi anatumia vipodozi vya aina yote ssisihospitalini huwa tuna dawa aina mbalimbali kuna dawa za kupaka. Yeah, za kupaka dawa za kupaka zipo ambazo zimejazwa antibioti ndani yake lapi, lakini pia dawa za kupaka kuna dawa ambazo zimejazwa stroi yani okay. stroi ni, ni dawa ambazo huwa zinapoza mwili zinashusha kinga ya mwili ili mwili uzipambane na kile kinachokudhuru kwao okay. unajikuta kwamba atapiga stroi na bado anazidi kuzifanya zile chunusi zichachamae kwa sababu stroid huwa inaenda kuvuruga homoni zaidi yaani okay. stri inaenda kupandisha zaidi eh, homoni za kiume ambapo chunusi ndio zinacharuka zaidi kama yule mwanamke tatizo hitilafu limetokea mwilini kwa hiyo kiujumla tu ni kwamba utajuaje kama wewe hitilafu haipo kwenye ngozi hmm. hitilafu iko ndani ya, mwiri, ya mwili na mwili unajionyesha ndani unaumwa kupitia ngozi pale ambapo unajaribu kila aina ya njia uweza kujinusuru na chunusi nyingi unashindwa ujue kwamba tatizo haliko kwenye ngozi tatizo liko ndani mm-hmm. ya mwili wako okay. ah, kwa hiyo daktari eh, mimi niliamini tangu mwanzo kwamba eh, chunusi zinapokuwa kali sana labda ni ugonjwa wa ngozi eh, lakini hapa umenipa kitu kipya kwamba eh, hitirafu ya ngozi inawezaka <laughs> <laughs> <I laughs> umewaza mbali sanaimetokea <laughs> ndani sasa <laughs> hapo ndipo unaponichanganya ambapo ni maoni makubwa sana ya wadau wangu eh, nilipokuwa nilipokuwa nasoma eh, digri ya udaktari eh, nazani ilikuwa mwaka wa nne umenikumbusha mbali sana lazima nitoe hii hi, hi stori yeah. nilikutana na daktari mmoja anafundisha jinsi ya kutibu mwili wa mgonjwa kwa kutumia njia nyingine tofauti na njia ambao unafundishwa mimi darasani okay. nikaambiwa njia ambayo tunatibu darasani sisi tunaita medicine yeah huwa tuna tibu mwili kwa kugawanya katika idara tofauti tofauti kwamfano mtu akija ana matatizo ya homon utampeleka kwa daktari wa mon tunaita oinost akijamtu ana matatizo ya kisukai utampeleka kwa dakaia kisukai akia mt ana matatizo ya usingizi halaliapea anamata a mfupa utampeleka kwa daktari wa mifupaahio E, akija mtu ana matatizo ya chunusi utampereka kwa daktari wa ngozitulamnmagonwayangzsasa unaona eh. sasa ya kwamba lakini nilivyokuja kusoma ile tiba anayoizungumzia yeye akasema kwamba kuna kitu kinaitwa medicine indi, indi. kwenye kinaitwaii no kwenyeit yani okay. kwenye medicine hakuna ubobevu kinachofanyika ni kwamba tunaufikiria mwili ni kiungo kimoja, kimoja. halafu tunaanza ku sababu sema, oh my God. Kwanzea, Leo, <laughs> Kwayo, ni ninianzia le amaan i kwamba unawza ukachukua sasa kwamba ukauchukua mwili wa binadamu ukaanza ku huyu mgonjwa ananiambia ametumia himtumia ametumia hii n mimi kama daktari nitampa nini kipya Okay. ukisema nitampa nini kipya lazima uut kwamba wenzako wote waliotangulia wametumia njia zote unazozijua kao lazima daktari wewe zichaji ujiulize zaidi kwao lazima ufikirie mwili kama kiungo kimoja, kimoja. Okay. yaweza kuwa wao walikuwa wanafikiria this thing iko kwenye ngozi. ngozi kumbe hiki kitu kiko ndani ni mvurugiko wa homoni ni kisovu mvurugiko wa homoni swala so, la chunusi linapotea kasante okay. <laughs> sana <laughs> daktari kwa sababu mimi nadhani e, mtazamaji um, ameelewa kwamba mara zote sio kwamba unapokuwa na chunusi e, ni ugonjwa wa ngozi kwahiyo unaweza ukawa na chunusi kumbe unaumwa kwa ndani yeah. e, hiyo ndicho kitu cha kwanza tunatakiwa tufikirie lakini daktari pamoja na yote hayo naamini kwamba hakuna jambo ambalo linatokea tu E, lazima huwa kuna kitu ambacho ukiona kitu kimetokea basi ujue kuna kitu kinachokoza e, labda mchokoo sana unaosababisha mpaka mtu anapata chunusi napelekea kuhangaika hivyo huwa ni nini hasa kwanza kabisa mwanzo yeah. e, tulijifunza ya kwamba e, kuna homoni ambazo ni tawala kwa mwanamke yeah. na kuna homoni ambayo ni tawala kwa mwanaume yeah. ni ni lakini nikawaambia kwamba kuna mazingira ambayo huwa yanasababisha homoni za mwanamke Eh, zinavurugika eh, tunaposema kuvurugika kwa homoni ya mwanamke au kwa homoni za mwanamke lazima tujue homoni gani ambayo imevurugika eh, labda kwa faida ya mtazamaji wengine wanazoea tu kwamba homoni imevurugika maana yake ni kwamba homoni haziko kwenye usawa eh, haiko kwenye, kwenye usawa. usawa na lazima tujue ni homoni gani, gani ambayo haipo kwenye, kwenye usawa. Usawa. Okay. mfano mwanamke ambaye anakula vibaya mnywaji wa pombe hovyo eh, mwanamke ambaye E, anaongezeka uzito kwa kasi sana e, inasababisha e, e, binding inasababishae ambayo ni aina ya, ya protein ambayo huwa inanasa ina nasa tetosteron e, na kupunguza testosteron huru kwa hiyo endapo ikitokea kwamba wingi wa homoni za testosteron katika mwili wa binadamu ukaongezeka sana jambo hili linaweza likachochea chunusi nyingi sana kwa mfano nimekuambia kwamba katika kila kitako katika kila kitako cha unyweleo mm. huwa kuna e, vinasa homoni ya kiume kiumer homoni ya kiume ikifika pale huwa inaenda kusisimua utengenezaji wa mafuta mengi unapotengeneza mm. mafuta mengi huwa yanaziba vinyweleo vinye, mngozi inashindwa kupumua vizuri na matokeo yake unasababisha chunusi kwa hiyo ina maana ya kwamba mwanamke inapotokea mwanamke akawa na homoni za kiume huru tawara nyingi hii inaweza ikasababisha chunusi nyingi kujitokeza katika mwili labda nikupe mfano e, utofauti wa stjeni na testosteron katika mwili wa binadamu endapo mwanamke homoni ya sjen ikitawala atapata mambo yafatayo kwanza ngozi yake itakuwa laini na nyororo hormoni ya estrogen. estrogen inafanya ngozi yake inakuwa laini na nyororo oh, na ile mikunjo mikunjo ya uzee inaondoka kwa sababu en waga inas uzalishaji wa na elastin kingine ni kwamba hmon eh, ya estrogen huwa inapunguza mafuta yanaozalishwa kwao inapunguza hiyo kwa mtu unapokuwa na uso wenye mafuta mengi sana E, vinyweleo vinakuwa vinaziba kwa hio ile sebam ambayo huwa inatengenezwa na sebacios glandi Eh, huwa inapunguzwa ina na homoni ya Kwa homoni ya yaen inafanya ile tezi ya mafuta itengeneze mafuta kidogo mkidogo, ngozi ipumue vizuri usipate chunusi sana okay. hiyo ndo faida ya homoni ya sren inapokuwa imetawala kwenye mwili wa mwanamke ndio maana mwanamke anaonekana hana chunusi ngozi yake laini kabisa okay. ndivyo lakini pia homoni ya ren huwa inaimarisha inaondoa chunusi kumbuka kwamba nilikuambia kwamba endapo nikimpa virutubisho vya homoni ya e mwanamke naongeza na, na matokeo yake ni kwamba naenda kuzinasa zile tstosteron huru na kuzipunguza kwenye damu, kwenye damu chunusi ndi. zinapotea okay. kwayo maana yake ni kwamba mwanamke ndio maana anavobarehe eh, kadil anavoongezeka e zinavyo zidi kupanda upanda, ndivyo anavyozidi kunawili Kuna, na kupendeza kabisa lakini pia e, homoni ya sten waga ina bo ina blok testostelon isisababishe nywele sehemu ambapo mwanamke hatakii kuwa na nywele Okay. kwa hiyo mwanamke an, homoni ya hstjeni inapotawala kwa mwanamke inafanya homoni ya kiume isiije ikasababisha nywele umeona haya vitu vyote hivyo lakini pia eh, mwanamke homoni ya hstrojeni inapotawala kwa mwanamke ndio inaomfanya mwanamke awe na nywele nzuri zisizokatika zenye afya umenlwa okay. sasa nini kinatokea baada ya homoni ya testostero ni kutawala kwenye mwili wa mwanamke ambavyo haitakiwi hii homoni itawale yeah, and... kinachotokea ni kwamba homon hii waga ina inaongeza kiwango cha mafuta kinachozalishwa chini ya ngozi mm. na matokeo yake kwamba ngozi haitapumua vizuri chunusi zina chachamaa no, what... kwao watu wanakwambia hey, haya mafuta yanasaidia sana watu wenye ngozi yenye mafuta mengi my mm. friend hilo ni swala la homon <laughs> hilo ni swala la homoni kingine ni kwamba homoni ya testosteron hucho- huongeza idadi ya chunusi homoni ya testosteron huongeza idadi ya chunusi kwa sababu huchokoza uzalishaji wa mafuta mengi chini ya ngozi kingine ni kwamba eh, homoni ya testosteron huongeza zaishuotesha hu- hu- hu- hu- nywele ngumu nyingi kwa mwanamke sehemu ambapo mwanamke hatakii kuwa na nywele umwenielewa yes halafu kingine ni kwamba ya atestostero inapokuwa tawala kwa mwanamke huwa inafanya nywele za hapa mbele zinaanza kukatika zinakuwa laini na zinakatika hmm kwahiyo hapa nilitaka tu kukupa e, sinario y kwamba gani testostero inapotawala kwenye damu nini kinachotokea kinachotokea ni kwamba testosteronikitawala kwenye damu inafanya uzalishaji wa mafuta chini ya ngozi kuongezeka Ongezeka. ngozi haitapumua vizuri chunusi zinapamba zi. moto huwa okay. e, naangalia mtu anaposema haya ni mafuta ambayo yanasaidia kupunguza mafuta kwenye ngozi labda tungejadii kwamba ni nini ambacho kinafanya <laughs> hii, hii tezi inayotengeneza mafuta iteme mafuta kwa wingi lakini wing pia dina. kuna tezi zingine ambazo zikizalisha kwa wingi zinaweza zikachangia mwanamke kuwa na chunusi mfano kuongezeka kwa m ya prolactin pia ni moja ya kitu ambacho hutakii kuki, kukisahau kukipima kwa sababu kinaweza kikasababisha mwanamke kuwa na chunusi nyingi sana kwenye paji la uso na kwenye mashavu lakini pia hata homoni e, za tezi ya shingo lazima pia zitizame zi, zi vizuri kabisa lakini pia hata uwezo wa mwili kutumia sukari unapokuwa mdogo unaweza ukasababisha mwanamke awe na chunusi nyingi sana asante daktari naamini wewe nikikuacha kwa sababu naamini bado unayo mengi lakini mda nao eh, una tushika mkono eh, labda kwa kumalizia sasa wewe kama daktari tumeshaelewa kwamba eh, homoni zote hizi tumezungumza tumeangalia kule nyuma kwamba bado tutarudi pale pale kwenye swala la ah, chakula eh, sababu msingi wake tumeshaona kwamba haya matatizo yote kumbe msingi mzima ni kwenye kutokua kwenye usawa kitu ambacho watu wengi tumekuwa tumekua tukiitnmawadaainimueleza yma kamm labda kakumaizia asa wwe utoe ushauri tunashauri nini ili watu sasa waweze kujitibia haya matatizo maana watu wanauma wanatafuta njia ya kutokea e, unaweza ukashauri watoke vipi wewe kama daktari e, wakati kabla hatujamaliza kipindi chetu cha kwanza kabisa lazima wafahamu kwamba kama e, mtu yeyote anayetusikiliza ametumia kila njia ili kuweza kudhibiti mlipuko wa chunusi Ee, na ameshindwa kupata mafanikio namwambia tu kwamba yaweza kuwa tatizo haliko kwenye ngozi ee, yaweza kuwa tatizo liko ndani likondanrmfumo ee, wa Siku juu ya mchango wa wa mfumo chakula jinsi ambavyo unaweza mfumo wa chakula umedhurika kutokana na machaguo ya vyakula lakini pia inaweza ikawa ni homoni kama leo tulivyozungumza kwa hiyo lazima ubadilishe mfumo mzima wa maisha kiujumla ili uweze kutibu mwili kwa ndani kuja nje kwa hiyo watu wengi wanataka kutibu kwa nje huku ndani wakiwa hawajatibu huwezi ukatibu chunusi E, au mlipuko wa ndevu kwa kuanzia nje alafu nasahau kutibu kwa ndani e, unaweza ukatumia njia zozote waxing leza kunyoa kufanya nini lakini njia zo zote hizo si njia ambazo zinaondoa mzizi labda tuanzie ndani na njia pekee ni kubadilisha mfumo wa kula asante daktari bwana joili kadaga tunaelekea mwisho wa kipindi chetu awewe ni mtu mzuri sana umekuwa ukichapisha makara mengi sana huko mjini instagram labda unawa neno la mwisho kwa wapenzi wafuatiliaji wa kipindi hiki ah, labda htu cha mwisho cha kuweza kusema kwamba tumejifunza leo kuota ah, ndevu kwa mwanamke ah, pamoja na nywele sehemu ambazo hazitakiwi pamoja na swala la chunusi linaratibiwa au kusababishwa na nahmon kwa hiyo nafikiri tumejifunza na kuweza kuelewa hicho Uh, mnaweza kuendelea kutufuatilia katika masomo yetu au madarasa yetu instagram tuna ukurasa wetu unaitwa nsambo thae huko utapata masomo mengi yanahusiana na, na masuala ya afya sambothae tunasema adding more years of heath life lakini pia katika ukurasa wa sayansi ya mapishi hapo ndo home of homeoforganic uh, Food. so unaweza ukaja hapo ukaweza kujifunza vitu vingi namna gani unaweza ukala kiafya ili uweze kudhibiti haya maradhi ambayo ah, tunasema ni kuwa na ndevu nyingi kwa mwanamke pamoja na chunusi asante sana joili kadaga lakini usiache kusubskrib katika chaneli yetu ya dr bwazi mkumbwe md na kisha kubonyeza alama ya kengele ili huo unapata vipindi vyetu vya kila siku kumbuka na kuacha na wazamini wetu mpaka wakati mwingine tutakapokuletea kipindi kingine cha afya toshat na Healthy eating academy ndio wazamini wetu Kwa leo, wa leo kwaheri na karibu sana hadi wakati mwingine karibu health eating academy tukufundisha jinsi ya kupika vyakula mbalimbali mbali. kwa kuzingatia lishe bora kwa wenye uzito mkubwa au kitambi kisukari presha vidonda vya tumbo nguvu za kiume pumu na kadhalika tutakupa maelekezo jinsi ya kuunda na kupanga saani yako ya chakula ili uweze kuwa na afya njema tunatoa huduma ya kumsimamia mgonjwa anayetaka kudhibiti maradhi ya lishe kwa kutumia vyakula tuna bidhaa mbalimbali za mahitaji muhimu ya jikoni ili uweze kupata matokeo mazuri ya afya kama vile unga wa korosho unga wa mbegu za maboga unga wa almons na viungo vya chai health eating academy tuna vitabu vya mwongozo wa mapishi vitakavyotumika kumwongoza mgonjwa kufikia malengo yake ya kiafya tunapatikana mwananyamala mkabala na hospitali ya mwananyamala kinondoni dar es tuna wakala wetu mikoani ili kukurahisishia wewe mteja wetu wasiliana nasi kupitia nambari ya simu ya 787999994 au 7 sita saba sifuri saba arobaini na moja ishirini na nne