asante uh, sana mdao wa ya mapishi kwa kuendelea kuwa mfuatiliaji na mtazamaji wa vipindi vyetu kila siku kupitia chaneli yetu pendwa d boazi mkumbo md inachoendelea kukusini kwamba ni kubonyeza alama ya sb halafu bonyeza alama ya kengele ili uendelee kuwa unajipatia vipindi vyetu vinavyokujia kila mara kupitia chaneli yetu hii ya d boazi mkumbo md uh, katika siku ya leo ninataka tu kujibu baadhi tu ya swali ambalo limekuwa likiulizwa na wadau wengi wanaokuwa wakifuatilia eh, kipindi hiki hasa kina dada leo nimetembelea upande wa kinadada ambao wamekuwa wakiuliza swali kubwa na imekuwa ni mjadala mkubwa katika kurasa zetu pembeni yangu niko na dok boazi mkumbo uh, d boa mkumbo katika mada ambazo umekuwa ukifundisha kupitia chaneli hii mm. ya, kuna wadau wengi sana wanafatilia sasa mm. leo nilitaka tusaidie kujibu swali ambalo limekuwa ni tatizo kubwa kwa wadau wana ment na kuuliza hasa wadada Aa, maoni mengi tunayoyapokea imekuwa ni kwamba wadada wengi sasa hivi kila unayemuuliza anakwambia ana imbalance lakini kubwa kabisa mbali na naa tatizo kubwa limekuwa ni ukosefu wa shauku la tendo la ndoa eh, wakati kina baba wanalalamikiwa kupungukiwa nguvu za kiume lakini wadada nao kumbe wana kilio chao cha kimya kimya cha ukosefu wa hamu ya tendo la ndoa sasa kabla hatujaingia hapa mm. labda tujue kwanza ili nini maana ya a nawezekana mda akawa anasoma tu anaambiwa tuanzie tu kwanza hapo nini maana ya imbalance uh, ho- unaposema mtu ana homonobalans maana mm-hmm. yake kuna hitilafu katika e, usawa wa homoni zake e, moja au zaidi ya moja e, mwanamke huwa na homoni ambazo huwa zinaratibu mzunguko wa hedhi Eh, homoni hizo ni kama strojen projesteron eh, kuna homoni zingine kama polatin kuna homoni zingine kama testostelon kuna homoni zingine za thyroid t4 t3 th kuna homoni nyingi lakini pia eh, mfumo wa mzunguko wa mwanamke eh, huwa ni, ni mpana sana kwa hiyo unakuwa unaratibiwa na vitu vingi sana lakini unaposema una mtu ana mvurugiko wa homoni yani na manake kuna hmon mojawapo amepimwa imeonekana ina shida lakini na e, rafiki yangu kazura ni kwamba wanawake wengi ambao wanasema wana imbalance wengi wamepewa hilo neno kwa kutumia mdomo wa wataalam lakini sio kwa kupima na wakabainika homoni fulani ina shida kwa hiyo ikitokea mtu akasema ya kwamba mimi nina imbalance muulize homoni gani haipo katika mlingano unaotakiwa hiyo mm, aseme labda i ameikuta iko juu aseme labda alipimwa en akaikuta iko chini au iko juu sana anatakiwa aseme pia e, nimepima homon flani labda f nimeikuta iko juu sana kupindukia e, nimekuta homon flani iko ina inakwahio lazima akwambie homoni fulani na fulani nimekutwa ina hitilafu kwa hiyo hapo ndipo anaweza akasema kwamba yeye ana mvurugiko wa homoni sante sana wewe nadhani ni miongoni pia wawezekano ukawa ni miongoni mwa wadau ambao wamekuwa wakiuliza swala ili kwamba imbalance imbalance nadzani umepata tafasiri sahihi nini maana ya imbalance sasa mada kubwa ya leo ambayo nataka unisaidie mm. He, hilo limekuwa ni nimelichokoza hilo kwa sababu gani mm. kwamba katika hili swala mama ambalo tunataka kulizungumzia la ukosefu wa shauku la tendo la ndoa mm. wengi wamekuwa wakilihusisha na swala la ukimuuliza kwa nini anakwambia niliambiwa nina homono andio inasababisha nikose shauku ya tendo <laughs> la ndoaieanza yeah. kuchokoanashindwa ana, kujua eh, ya kwamba eh, ni homoni gani eh, ambayo imemfanya eh, eh, akose tendoaasa ndio maana nilianza kuchokoza nini tafasiri hasa ya homono imbalance sasa twende tuende dj kuna uharari kwamba kila anayelalamika homono imbalance ana tatizo la kukosa shauku ya tendo la ndoa hapana e, tunasema ya kwamba mvurugiko wa homoni ni swala ambalo tunaangalia homoni fulani iko katika mlinganyo unaotakiwa yani ipo katika usawa levo inayotakiwa homoni fulani iko katika usawa unaotakiwa kwa mfano labda E, tunakupima kupima ya yapolati tunatarajia ya yapoati kwa mtu ambaye hana mimba na hanyonyeshi ya yai iwe chini ya kumi e, e, na tanonngapamil lakini tukakuta labda iko 9sn e, e, lazima nitakwambia hapana wee auna uja uzito wowote haunyonyeshi kwa nini hormon hii inakuwa iko juu hivi kwa hiyo ni moja ya sababu kwa nini tunaweza tukamsema huyu ana mvurugiko wa homoni lakini si kila mvurugiko wa homoni unaweza ukamsababishia eh, mwanamke kukosa hisia au hamu ya kushiriki tendo la ndoa huwa kuna baadhi ya homoni tu zikivurugika katika mzunguko wake katika mfumo wa uzazi wake inaweza ikasababisha kukosa hisia ya tendo la ndoa e, kwa mfano unaweza ukamkuta mwanamke homoni zingine zote ziko vizuri lakini ukakuta homoni za kukomaza mayai E, labda stimulating f na homon ya kutoa yai kutoka kwenye ovary kwenyeal unazikuta ziko chini ndio maana labda ha, ha, hapevushi mayai kila mwezi huyu hawezi akakulalamikia aka tatizo la kukosa hisia ya tendo la ndoa ao kuna homon speifii eh? ambazo huwa zinamkosesha mwanamke hisia ya kushiriki tendo la ndoa anakuambia mi nahisi kama na bakwa tu sifurahhii tendo la ndoa kabisa huwa nampa tu mume wangu basi tu ili nimrizishi lakini mimi hata hilo tendo la ndoa hata silifikiriake katika maisha yangu kwa hiyo kuna homon speifii ambazo labda leo tukizijadili watu wengi watajua kwamba labda yaweza kuwa na mimi ninahitilafu hitirafu sehemu okay, fulani nadhani umesikia hapo nawezekana unalalamika hmnblasi ndizo zinasababisha Eo, usipate shauku ya tendo la ndoa jiulize je hiyo homon unaijua hilo ndio salawengi hawajuunapolalamika shauku ya tendo la ndoa <laughs> je hiyo homoni umeijua ni e, yenyewe you know, hilo ndio tatizo sasa dokta mi nataka utwambie hmm. katika hizo homoni labda hmm. mdao anayetufatilia hapa hmm. ana harakaharakaanatamani kujua hii na aje kwamba keka ndiko ni kenyewe au sio kenyewe okay, yeah. mo ziko nyingi ambazo zikitoka katika usawa zinaweza zikamfanya mwanamke kukosa hisia ya tendo la ndoa okay. eh, kuna kitu kimoja nataka kidogo niwachekeshe wala ambao wanatitizama <laughs> unajua sisi wanaume huwa tukishindwa kushiriki tendo la ndoa mwanamke yuko hapo ukashindwa tendo la ndoa huwa ttuna hisi kabisa kwamba kwa nini nimeshindwa kushiriki tendo la ndoa alafu kesho yake mke wako anakuambia hivi mme wangu siku hizi umepungukiwa nguvu nguvu e, <laughs> nguvu za kiume na zakmaaaa e, kwa hiyo kwamba umepungukiwa nguvu yani nguvu, anazozungumzia ni zile nguvu za kubeba gogo tokau kubeba jiwe la, la kilo kumi kutoka hapa e. kwenda pale au ni nguvu za aina gani mi e, nadhani neno sahihi tunatakiwa tuseme kwamba mwanaume amepungukiwa hisia yeah. eh, kushiriki tendo la ndoa au hamu yeah, <laughs> <kushiriki tendo lando. laughs> yes, ham ya kushiriki tendo la ndoa nzaa kama unaposhindwa kula unapungukiwa yeah. hamu ya kula yeah. yes. kwa hiyo hamu ya tendo la ndoa iko chini kwa hiyo mwanamke yeah anapungukiwa hamu ya tendo la ndoa na sisi wanaume tunapungukiwa hamu ya tendo la ndoa hatupungukiwi mbu. nguvu <laughs> kwaio neno upungufu wa nguvu za kiume ni neno ambalo naona lina makosa tunachopungukiwa ni hisia unaweza ukawa una, una mabavu una six unaa una nini umejazia unaweza kusukuma gogo hata lenye tani ngapi likasogea hata gari ya tani ngapi ikasogea mbele lakini ukawa hauna eh, hisia hauna hamu ya kumridhisha mwanamke kwayo nadhani tunatakiwa tutumie neno upungufu wa hisia za kushiriki tendo la ndoa au upungufu wa hamu ya kushiriki tendo la kama inavyotumika kwa kina eh, kwa dada kwao lengo langu nilitaka kusema kwamba vile vile mwanamke anapungukiwa hisia au hamu ya tendo la ndoa na sisi wanaume tunapungukiwa hisia na hamu ya tendo la ndoa homoni ya kwanza kabisa inayomfanya mwanamke kupungukiwa hamu ya kushiriki tendo la ndoa ni homoni ya yaseni yni stjeni ni malikia katika mwili wa mwanamke yani ndio homoni ambayo inamfanya mwanamke aonekane mzuri ngozi yake nzuri imetakata ni homoni inayomfanya mwanamke aonekane ana sauti nzuri nyororo inayokuvutia ni homoni ambayo inamfanya mwanamke awe na matiti awe na hipsi nzuri yani ni homoni ina ambayo inamfanya mwanamke awe na mvuto kama mwanamke eh, sasa sisi hayo ni, ni vitu ambavyo tunaviona sisi lakini kuna vitu ambavyo vinatokea vina, vina, vina kwa mwanamke kwa jinsia tofauti ni homon ambayo inamfanya mwanamke awe na hisia kali ya kushiriki tendo la ndoa na mtu wa jinsia tofauti unaona eh? eh, sioe to na opposite sex umenielewa kwa hiyo hiyo ni homon ya sjeohmn ya stjen inamwongezea hisia e, mwanamke lakini pia homon ya sjen inamfanya mwanamke awe na furaha awe na amani e, yani awe na na ile kujiachia moyo wake ume hey, jamani umejamaninsitaki <laughs> kusimlia yani ile mwanamke kama vile ukimpa mwanamke ufunguo wa gari anavo ndivyo anavo ya inapokuwa katika kiwango kinachotakiwa lakini the way ambapo mwanamke anajisikia endapo ikiwa chini anajisikia mpweke anajisikia mtu ambaye yuko yani ameje, yani hana msaada wowote ana kinyongo hasira umenea homoni ya strojen inapokuwa iko chini kwa kahiyo homon yasrjen ni kitu cha muhimu sana kuiblan sasa utajuaje homoni ya strojen imevurugika e, kwanza kabisa huwa kuna vitu ambavyo huwa vinaashiria homoni ya strojen iko vizuri <laughs> hivi ndio vitu vya kuangalia unajua wanawake wengi huwa wana, wakichukua, kale, wakichukua eh, wanapokuwa wanatraki mzunguko wao anakuambia tu mimi siku zangu zinachanganya inaingia tarehe fulani tarehe fulani hata sizielewi siku zangu lakini anashindwa kutaki hata hisia ya tendo la ndoa waga inaongezeka tarehe ngapi kwenye mzunguko wake anashindwa kutraki wakati gani anakuwa na joto fulani hivi anataka mwanaume hivyo ni vitu ambavyo anatakiwa azingatie na inapofika kwenye kalenda hiyo tarehe anaweka noti anaweka dalili zinazompata kwa hiyo mwanamke eh, tunatarajia kuanzia siku nne kabla yayi alijapevuka hm ya, ya, ya, ya en waga iko katika i siku nne kabla ya yai halijatoka maana yake siku ya kumi toka ulivyotoka katika ee, ee, toka ulivyoanza periodi kwa mfano kama mwanamke labda anaingia labda tarehe tano na mzunguko wake ni wa siku 28 kwa hiyo tunatarajia kwamba kwa hiyo tunatarajia ya kwamba homoni ya stojeni siku ya kumi itaanza kupanda ambayo siku ya kumi eh, itakuwa tarehe kumi na tst hivi eh, kwa hiyo homoni itapanda yani unakuwa na miemko mwanamke anakuwa na miemko mkali sana ya kumwona mwanaume ya kushiriki tendo la ndoa kwa hiyo kama hupati hamu kali ya kushiriki tendo la ndoa wewe mwanamke kuanzia siku ya kumi ya mzunguko wako au ukiwa umebakiza siku nne yailipevuke na usikii hamu yoyote hauna hisia yoyote ya kushiriki tendo la ndoa wewe una matatizo katika mzunguko wako lakini njia nyingine ya kuweza kugundua homoni ya sjen huaga inaongezeka zaidi tena siku ya ishi moja tangu ulivyoanza kuingia hedhi yaani wiki moja kabla ya kuingia hedhi inayofuata kwa mfano kama wewe umeingia leo kama we, eh, kama mwanamke ameingia leo hedhi ina maana ni kwamba ukihesabu siku saba nyuma hizo siku jiulize zilikuwaje kama ulikuwa na hamu kali ya kushiriki tendo la ndoa nini ni kwa sababu ya sjen ilikuwa juu kwa hiyo hamu ya tendo la ndoa mwanamke huo inaongezeka sana siku nne kabla hujatoka yai kabla huja, yae, eh, kabla huja lakini pia hamu ya tendo la ndoa huo inaongezeka sana eh, wiki moja kabla ya kuingia hedhi kwahiyo sishangae unapomwona eh, mke bana anaanza kuleta ashtshitashitishi pale na huwa ni wakali kweli kweli kweli siku hizo ujue ya kwamba ni mabadiliko yahmon usichukie <tosmukini> ujue ni mabadiliko mwanamke anajawa na wivu ajabu katika hizo siku yaani anajawa na wivu ajabu mwanamke anapoelekea hedhi anakuwa mkali anakuwa mshari anapenda tu huwe karibu ham ya tendo la ndoa huwa inaongezeka sana kwa hiyo cha kwanza ni hiyo homoni ya stjen lazima ichunguzwe ndio maana sasa unatakiwa ipimwe homoni ya stjen kama iko vizuri e, siku ya 21 e, au siku saba kabla ya kuingia hedhi e, he, na pia homoni ya stjen huwa inapimwa e, katikati ukiwa unaelekea kupevusha yai ya homoni mo lakini homoni nyingine ambayo ina uhusiano mkubwa sana na hamu ya kushiriki tendo la ndoa ni homoni ya yati homoni ya ti ni homoni muhimu sana homoni ya ni homoni ambayo inamfanya mwanamke aweze kumnyonyesha mtoto ni homoni ambayo huwa inapanda wakati mwanamke ana uja uzito ni homoni ambayo huwa inapanda wakati mama ananyonyesha kwa iyo mama anapokuwa ananyonyesha mtoto mama anapokuwa na uja uzito homoni ya, ya latin inakuwa inapanda sasa mwanamke anapokuwa ananyonyesha mtoto tuna eh, homoni ile inafanya mwanamke aendelee kumlisha chakula bora yule mtoto kupitia maziwa alafu homoni hiyo ya polaktini inaupeleka upendo wote kwa mtoto alafu upendo wote kwa baba unatoka kwa mwanamke anakatwa hamu ya kushiriki tendo la ndoa kwa sababu hiyo homoni inamkinga mwanamke asibebe mimba akiwa bado ananyonyesha kwa hiyo sasa eh, homoni hiyo ambayo inahamishia upendo kwa mtoto inatoa upendo kwa baba inamkinga mwanamke asipate hamu ya tendo la ndoa endapo mwanamke akilazimisha kushiriki tendo la ndoa wakati yuko katika hali hiyo atakuwa na maumivu makali atakuwa mkavu itakuwa kama vile anakatwa visu umenielewa sasa kuna wanawake ambao hawana mimba kuna wanawake ambao hawanyonyeshi lakini homoni ya polatin ipo juu lakini ya yat iko juu hanyonyeshi na hana mimba kwa sababu gani inamtokea hivyo sababu ya kwanza kuna vyakula kuna uzito walio kuna uwezo wa mwili wake kutumia sukari umeanza kushuka kuna mambo mbalimbali mbali pale ya kisayansi ambayo huo yanatokea mwanamke au binti mdogo homoni ya yaolati inakuwa juu wakati hana mimba na hanyonyeshi sasa yale matukio yanayompata mama anayenyonyesha ya kukata hamu ya tendo la ndoa kuwa na maumivu makali wakati wa tendo la ndoa na hasira jazba kujisikia mpweke na mambo kadhalika huwa yanawapata watu lakini homon yapoti ni ya muhimu sana kupima mwanamke anapokuwa anahangaika nahamu ya tendo la ndoa