ebwana mambo vipi mdau wa afya karibu sana katika makala ya afya na chakula na leo nimekuandalia makala ya je utawajuaje maadui wa kinga za mwili wa binadamu mimi naitwa dilunga na mwandaaji wa makala hii ni dr Boaz mkumbo mkumbom Di. mwili wa binadamu kinga yake inaweza kuwa vitani dhidi ya adui kwa kuchokozwa na mambo yafuatayo jambo la kwanza ni kuwa na uzito mkubwa kupindukia mafuta ya ziada huchokoza kinga ya mwili kuwa vitani na hali hiyo huleta magonjwa ya mzio sugu jambo la pili ni vyakula vya kukaanga kwenye mafuta ya mbegu za mimea jambo la tatu ni kula vyakula vilivyopikiwa na mafuta ya mgando ya mbegu za mimea jambo la ni uvutaji wa sigara na madawa mengine ya kulevya jambo la tano ni kutodhibiti sukari vizuri kinga ya mwili muda wote inapokuwa ipovitani wewe mwili wako unakuwa hautamani kukutana na adui hata mmoja Madui ao wanaoutesa mwili wako unaoumwa ni baridi vumbi parfue vyakula aina yoyote aina ya mafuta na sabuni kumbuka kwa lugha nyingine huwezi kuvikwepa hivyo katika maisha yako ya kila siku je yeah. utaishi kwa kuteseka kila siku mo unapokutana na vumbi au pafyum kali unapatwa na mafua makali au kifua kubana 2 unapokunywa maji ya baridi unapatwa na kuvimba kwa tonses pamoja na mafua makali tatu ukila baadhi ya vyakula mwili utatutumka upele hali hiyo ikiambatana na mafua makali Nne, ikitokea mwezi huo umekula vibaya bila ya kuzingatia lishe bora unapatwa na maumivu makali sana ya hedhi kwa mwanamke unapokula katika chumba chenye ac kali unapatwa na mafua makali koo lina kauka nat kuvimba yaani ni hatari kweli kweli maji kwelikwelim inaleta mafua baridi linaleta mafua vumbi linaleta mafua na vyakula vinaleta mafua hayo yote yanaashiria kinga yako ya mwili iko kwenye vita na maadui wanaoumiza mwili wako ninaimani umejifunza vya kutosha katika somo letu la leo ili ujifunze zaidi kuhusu tiba za magonjwa mbalimbali yalishe kama ile kitambi na uzito mkubwa kisukari mvurugiko wa homoni na ugumba magonjwa ya moyo na shinikizo la damu na kadhalika tembelea katika kurasa zetu za mitandao ya kijamii websiti yetu ni www samboshop co tz instagram na facebook ni nsambo hearthcare na sayansi ya mapishi na usisahau kusubscribe kubonyeza alama ya kengere kulaiki kukomenti na kushea wetu wa youtube ya dr boazi mkumbo md na tupigie simu namba 767316 au 787999994 ulikuwa nami msomaji wako dilunga kutoka nsambo healthcr polyclinic