ulijaribu pengine kutafuta viongozi wa familia watu kwa ajili ya usuluhishi ujue yale maneno yaliyozungumzwa kuhusu mume wangu ambaye yuko kaburini leo hii hawezi kujitetea ni lazima yafutwe ni kweli kwamba ulipata5 kwenye kwenye hayo makampuni mapya katika ule mzozo watoto walianza kulia ni kama walikuwa disturbed kwamba basi mama tuondoke basi mama usigombane yani wasij kapata shida na vitu kama hivyo ko ilini uma sana n yani iliniuma sana na umesema umechoka na naautokuba ulikua unamaanisha nini kenye hminilikuwa nimekaahpa nilikuwa nimekaa hapa nahapa naapawatoto na hapa na, na ryan watoto wanasikia kwa sababu kwasababu najuawatoto na miakasaba w walikuwa nasikia nikabisha na naye sana nikamwambia hapa ni makaburi ya familia miezi saba baada ya mumeo kufariki ulitimiza miaka 41 desemba unatarajia kuolewa y kuolewatnahanituyaach <sighs> mi naitwa millad yo na, na ripoti kutokea dares salaam na leo tumepata bahati na heshima nafasi nzuri sana ya kukaa na dada yetu jacklin n mengi na uhakika kuna mengi ambayo tutayasikia na tunatamani kuyasikia kutoka kwake karibu sana jan ukopoa mzima ba kwa mara nyingine tena pole kwa msiba wa mzee wetu dr regnald mengi ah, pole sana kwa mara nyingine tena wengi walipenda muungano wenu kilichoonekana kati yenu uh, baada ya nyinyi kutoka public na kusema mko kwenye relationship maswali wengi walijiuliza lakini kuna wengi walikuwa inspired Wale una, okay, kama inaonekana doral mengi umri wake ni mkubwa na wewe pia umri wake ni mdogo kidogo lakini mmependana mapenzi yaa chagui mpaka mkakutana Um, mara kwanza tumekutana tulikutana kwenye ndege mm-hmm. e, yeah. tu tunaendatukamntazam mm-hmm. alikua eh, na ewenang ak nasema kwamba alikuita iashanamba za sim lakini alikuita lakini kutokea <laughs> <laughs> mara ya kwanza nakwambia ana tukutane ukutokeaya uh, yeah, ni kweli kwa sababu gani ukutokea nadhani mwanzoni niikuwa namwogopa kidogo okay. yeah, nilikuwa nisijamzoea nami niikua naenda mji mwingine kwao sikuwa sana kutoka mji niliyokuwepo kwenda kukutana nayek okay. yeah. ni hilo tu yeah. na wakaa nakupigia simu anasema upokeik <laughs> <laughs> okay. sawana so, kwa ujumla uhusiano wako unaweza kuzungumzia kwenye tathminigani tokulivokuwa naye p meingia kwenye ndoa nimeshe kusema nadhani na ntasema tena uhusiano hmm. wangu na mume wangu hmm. nahani ulikuwa ndo uhusiano bora kuliko uhusiano wote ambao niliwai kuwa nao kenye maisha okay. kwasababu unajuunaweza kusema mumewangu alikuwa ni mtu mzima amenizidi sana umri hmm. lakini kwa watu ambao wanamjua wangif, walikuwa wangefahamu kwamba alikuwa ni kijana sana ndani yake Hmm. yaani ule mwili wake ulikuwa haufanani kabisa na jinsi jisi alivyosana ya yani, <laughs> yani katika uhusiano wetu miaka yote wakati wa ndoa ama kabla ya tunasafiri uh-huh. tulikuwa tuna safiri tulikua tunasana tulikua tunatoka tunaenda kula tunaenda kuangalia sho mi nakumbuka kuna wakati tulienda marekani tukaenda kwenye sho ya, ya riana pamoja uh-huh. kwahiyo na alikuwa napenda sana mziki alikua ni mtu ambaye sikuwai kama ukiangalia chini usipomwangalia usoni huwezi kujua kama uko na mtu ambaye ame, amekuzidi sanaumri alikuwa kijana sana ndani ya, anatupia <laughs> <laughs> e, yeah. ilivyokuja watu walivokuwa wanazungumza wasabbu kila mmoja anazungumza kivkska watu wana uhuru wamb yeah. so umri wako alikua amekuzidi karibu miaka theahi kama siyakosea yeah. ah, haikukupa tatizo unajua nadhani mtu yote ambaye ameshai kupenda anaweza kuelewa ku, kwamba ukishampenda mtu ni ngumu sana watu kukubadilisha yaani hmm. yani kuna sababu ambayo ni ya msingi sana sioni kama maneno ya watu yameshai kuweza kuwatenganisha watu wanaopendana yana yeah. yye oh, ndo aliku aproch ndio ulichukua uh, muda kidogo kufikiria ulijaribu kutafuta washauri kujua da... uh, unajua tulikuwa marafiki sana kabla ya kuanza kutoka oh. ktukua tumezoeana tuka tunakutana alikuwa ananipa ushauri yani kao tu kawaida hmm. hmm. kwa hiyo kiukweli alivyoni och skumuliza mtu niliamua oh. tu mwenyewe siku hiyo yo sio lazima sku oo lakini niliamua mwenyewe ok yeah. na mlikuwa marafiki kwa mda gani kabla ya kuingia kwenye ndoa kabla ya kuingia kwenye ndoa uh, mm. ama ka, ka, kabla ya kuingia kwenye mahusiano kwa sababu tuliku enye hunoaaytulikuwa nadhani karibia mwaka mm. yeah. ah, safi sana miezi saba baada ya mume wa kufariki ulitimiza miaka 41 disemba unatarajia y kuolewa Tena hilo swali nigumu sana kulijibu wakati bado napitia kwenye maumivu ya kufiwa a wanasemaga maranyingi ssma kwaanaosamaaakuolataa jui uliandika kwenye twitte na ntasoma ulichokiandika Uh, nimenyamaza kwa mengi sana tu nimefikia hatua ya kunizuia mmefikia hatua ya kunizuia mimi na wanangu kuingia kwenye kaburi la mume wangu tunafukuzwa eti mpaka tuombe ruhusa ya kuingia kwenye kaburi la mume na baba wa watoto wangu nimechoka sitakubali kuendelea kuona wanangu wakisononeka na sitokaa kimya hii ni mara ya ngapi unazuiwa kuzuiwa ilikuwa ni mara ya kwanza lakini sikuwa naongelea kuhusu kuzuiwa peke yake mm. nilikuwa naongelea kuhusu mahusiano na mambo ambayo amekuwa akiendelea kwenye familia kwa bahati mbaya okay. yeah. unavyosema ni ulizuiwailikuaj ilikuaj ulizuiwa getini au ulifika mpaka pale akakondoa kwa hiyo okay. kulikuwa na msiba kwenye familia mtoto wa I mean, shemeji wa mare mume wangu mm. yaani aliyekuwa mume wa dada yake nal yeah. alifariki kwahiyo nikaenda kwenye msiba kwenda kuzika kesho yake nikaamua kwa saabu nilisafiri na watoto nilisafiri na dadangu nikasemakeshoae nilazima tuende kwenye kaburi la mmewangu tukaeke maua kama liokua utaratibu ambao tunafanya kwenye makaburi yeah. kwahiyo asubuhi tukachukua maua tukanda unajua mume wangu amezikwa kwenye eneo ambao ni eneo la familia mm. eneo ambao anakaa kmdogowake yani ambnaitwa mm. kwahio tukapanda tuka kwenye gari tukaenda mpaka pale tulivyofika pale tukakuta geti limefungwa tukagonga akatoka mlinzi nikamwambia tunahitaji tufunguliemansha akaiamba nimeambiwa kwamba huwezi kuingia bila kuomba ruhusa kutoka kwa benjamin kuingia kwenye hii nyumba ruhusa yeah. kwa nani kwa benjamin ambaye ndio kaka wa marim, yani mdogo wa oh, kitu ambacho kutokea na kweli, apa, na na, apa, na, na, na, sabako, na sana sana nilikuwa nilikuwa nimekaa hapa jaden ryan watoto watoto wanasikia kwa sababu miaka walikuwa nasikia nikamwambia ni mm. makaburi ya familia akiautoka maa mm. ikafikia mahali kwamba hatuwezi kuingia kuweka maua kwenye kaburi la mme wangu yani ili kupita kiasi na kilichokuwa kinanisikitisha ni pale ambapo iuwana iwatoto katika ule mzozowatoto walianza kulia oh. ni kama walikua wameka kwamba basi mama tuondoke basi mama usigombane n yani wasi kapata shida na vitu kama hivo ko iliniuma sana yani liiuma ana adaikurudishe nyuma kidogowaa yeah. mm. tulipata mzozo kidogo kuhusu sehemu ya kuzika mkuzika mwiliwa mmewangu kwasababu zamani mmewangu alikua hana nyumba kule machame kwao tukua tukieda machame tunafikia katika eneo la, la familia yao ambao ilo eneo anakaa mtoto wamshoacaabaa akiachaeneo mtotowamwishokieyobnaadaa mwan ukmaenuuaam kuwa sasa nina mji wangu na mimi ni kama mtu mzima siku nitakapokufa nizikwe katika mji wangu kule machame machametaaa yeah. baada ya msiba msautoke uh, katika mazungumzo kuhusu ma- mazishi mm. nikawambia wangu alisema anataka azikwe katika mji wake kwa sababu sasa na mji wake na ye kama mtu mzima kama mzee mze wa nyumba mm. ni vyema akazikwa kwenye mji wake kama ambavyo alipenda yee Yeah. ikatokea mzozo sana na wao wow, yani, watoto watoto wetu wakubwa pamoja na waoaa ooanakma sikuzote sisi tunaua kamba akifa lazima azikwe kwenye, kwenye makaburi ya familia haijalishi hata kama na mji wake nakadhalika kuleta shida kwenye, wakati wa mazishi nilipenda mazishi ameongo ya yaende vizuri kwayo nikakubali japo shingwa upande lakini nikasema sawa mimi naenda kinyume na mume wangu ambavyo alipenda mm. lakini kwa sababu ni familia na nyie mmesema hivo basi tumzike tu hapo hapo lakini leo nikifikiria haya ambavyo tunapitia sasa na watoto ya kukataliwa naona kama vile labda nilikosea kwenda kinyume na mume wangu alivyopenda labda haya na, yanatokea kwa sababu sikumsikiliza labda alikuwa na maana yake ya kusema kwamba angependa azikwe nyumbani kwake mm. na kama angezikwa nyumbani kwake ambayo nyumbani kwetu sidhani kama haya yote yangeweza kutokea I yeah, lakini yameshatokea pole sanaa unasema umenyamaza kwa mengi sana tu kuna mengine ambayo umeyanyamazia okay. uh, baada ya msimba kutokea mume mm. uh, wangu aliumwa wtukio wa dubai mm. na baada ya kuugua alivokuwa serious uh, tukampeleka hospitali akaja benjamin ambayo ndio huyo mdogo wa marehemu mume wangu akaja mm. na rejina mtoto wa kwanza wa marehemu mm. tukamuuguza mume wangu mpaka akafariki sasa nakumbuka baada ya, ya, ya mume wangu kufariki mm. yalitokea maneno mengi sana huku nyumbani mojawapo ya maneno ambayo yalitokea alikuwa ni kwamba mimi nimemuua mume wangu tukiwa kule dubai tulikuwa na, na balozi wakwetu wa, wa, wa, wa, wa, wa uae ambaye yeah. alitusaidia sana katika kupoe mwili kuhakikisha kwamba tunapita tuna, tuna haraka tunaeleza kuja na mwili haraka mm. nikikumbuka ni kitu ambacho balozi alikizungumza akasema unajua ni hatari sana watu kusema kwamba mki wa mtu amemuua wa mme wake na kule mnakoenda tanzania huyu ni mtu maarufu na watu wanamfahamu akamwambia benjamin kwamba ukirudi nyumbani niyema uzungum na ombo mm. yani ya habari hoaambatuaoaama tamamwaae atu au Mm. kuna watu mamilioni ambao waliwasaidia ko wakakubaliana waka tukakubali kwamba akifika atakuja kusema neno ili kuweza kuzungumza ku, ku, ukweli kwamba kwabame wangu aliugua yeah. akatibiwa bahatimbaya mungu akamchukua lakini tulivyofika nyumbani ya kusema lolote na hilo mimi kwangu lilinikwaza kwa sababu nilikaa nikajiuliza mm. ni kwa nini sisi kama familia na mimi ndugu wa mume wangu ni ndugu zangu hmm. kwa sababu nimeolewa hapo kwanini ndugu yangu ama shemeji yangu ambaye najua ni, ni mtu wangu wa karibu kwanini asizungumze chochote na anaona maneno haya yote yanayosambaa lakini ene hilo likapita ilivyofika mahali aa, baada ya mazishi na utaratibu wote na kila kitu hmm. ikafika, mahali, um, uh, ikafika sasa nafasi ya kusoma kuhusu osia amare wa mme wangu hmm. osia ukasomwa tukamaliza baada ya hapo mimi sikumwona tena benjamin uh, lakini nilishtuka sana nilivyokuja kuambiwa kwamba of course wa, wale ambao walichaguliwa kusimamia sasa wosia sio mimi kulikuwa na wasimamizi ndani ya huo wosia alivyoandika aliandika namna anavyotaka mali zake zigawanywe na kadhalika mm. na aliwataja watu ambao wanataka wasimamie hiyo mirathi ambao mm. ni wako watu wanne wako watu wa ofisini kwake na wako watu ambao ni ndugu Mm-hmm. koo mimi sikufatilia chochote wale wakaenda mahakamani maana unajua inabidi kuomba ruhusa kuzigawa mali mm-hmm. baadae nikaambiwa kwamba uh, benjamin ameenda mahakamani kupinga pamoja na mtoto wetu mkubwa sasa mm-hmm. nilishtuka kwa kweli nilishtuka sana kwa sababu huyu ni shemeji yangu uh, ningeona kwamba kama shemeji angekuja hapa nyumbani kaniambia kuna hili na hili na hili kwenye familia hakuna haja a kena mahaaatu mco ni kina, mm. kwamba mm. baada ya kufika mahakamani mahkamani pengine labda nisingependa kuongelea sana kiundani mambo ya yeah. na wewe kama huko kwenye mia unaeza ukafatilia kafahm uka, uka, uka zai aya maoataka kkwambaki unajua ukienda kupinga inabidi ueleze sababu ya kupinga kitu Sasa, kuna maneno ambayo, ambayo, me, ambayo, ambayo sioishi maishaake mpaka siuawoatuanafanya kazialika nahesimika na alijali sana jina lake alipenda sana kulinda heshima yake maneno katika vile kule lioua katia lo aaoiliwekwa kul mara nyingi sana, sana unajua vitu vikitokea watu wnakushauri nyamaza ukaetukimia yatapita nakadhalika akini afkkwabahtibayo si singependa kuyarudia hayo maneno yanaweza kutafutwa maana mafaili yako mahakamani kwena kuangalia aliyosema lakini kuna maneno ambao, hata mm. kutamka maneno mgetarata tu m ma hivo ni vitu ambao vimeumiza sana mambo da ku, ku, kupinga mefa mom awanu ni kitu mbacho kinaniuma sana okay. Ndiyo kabla ya kuandika kwenye twitte ulijaribu pengine kutafuta viongozi wa familia watu kwa ajili ya usuluhishi ujue umalize hilo tatizo uh, kiongozi wa familia ambaye mzee amebakia ni benjamin huyo ambaye yuko mahakamani ambaye okay. ningemtarajia kwamba yee ndo angekuwa wa kwanza ku, hmm. ukuja kuzungumza umenielewa hmm. na kwa mfano baada ya wasia kusoma wakarudi waka, waka machame mimi niliugua nilipata shida ya mguu nikawa kakaribia wikitatu amanne nikwa stembei mm. wakanipigia simu wakaniambia sisi tuna mkutano wa kifamilia nikawambia mimi nuakskaiedl mm. mkutano wa kifamilia na wakaamua kwenda mahakamani sasa sastakmbkitu kamahichi nimeshai kuongea na mkuu wa kanisa anakifahamu lakini sina, sina zaidi pa kukimbilia maana mzee ambaye alikuepo ni yule ambaye alibakia peke yake mkaka um, wa mareemu mume wangu na no, umesema umechoka na autokubalnamansh nilikuwa na maanisha hiki nachokifanya sasa kuzungumza kwa sababu nadhani saa ingine ukikaa sana na vitu hmm. ukanyamaza watu wanaweza kupata picha tofauti watu wanaweza kufikiria kwamba kitu kiko hivi wakati kiko hivi Okay. na itafika mahali unajua vitu vikienda mahakamani sio leo wala kesho mm. watanzania watavyona hivo vilivyoandikwa lakini kikubwa zaidi ni kwamba mimi na watoto watoto wangu wana miaka saba watoto wangu hawakubahatika kupata nafasi ya kuwa na baba yao yale yaliyoandikwa kwenye, kwenye, kwenye, kwenye kule mahakamani ni maneno ambayo akija kuyasikia yatawaumiza sana. sana ni maneno ambayo hakuna mtoto angependa kuyasikia kuhusu baba yake Hmm. lakini cha kushtua watoto wangu watakapoenda kusoma haya maneno yamesemwa na mtu kama mjomba da ya, ya, ya babayaawatoto wanaweza kuku, kukua mimi nikiwa sipo ingependa sikumoja hata kama m kiawaaaneno amaozuuawaeuaukenakesi ya miradhi ilishambalizika marakamani kesi ya miradhi haijamalizika bado ipo uh, mimi bado sijaweza kuingia kuwa part of the case na watoto lakini mm. kesi inaendelea na nadhani tarehe tisa ndo kutoka na uamuzi tarehe tisa mwezi ujao ndio itafanyika uamuzi jaji atasema kama nitaingia kuwa ya hiyo kesi ama mm. la. watoto bado pia watoto Jede na badoina bado. familia ya marehemu hata kwako pia imekuwa mkipendelea mambo yenu yanakuwa privacy naweka kwenye siri zaidi um, haudhani kama kuandika kwa, kwenye twitte kilichotokea kingeendelea labda kuharibu uhusiano wenu au kuharibu vitu ambavyo kuwa mnavyo kwenye process unajua milad ukifika mahali familia mkaa mmeenda mahakamani uhusiano huo haupwe okay. kawaida kibinadamu mm. ama kifamilia mm. kwenda mahakamani ni, ni kitu cha mwisho kabisa wakati mmeshajaribu kukutana labda niwlabda tumetafutana tukashindwa kukutana waanlia watu wakazungumza na mimi tukakaa mezani nikakataana mahakamani ni, yani, ni, ni swala na mm. publi kwa sababu hata wewe leo ukiamua kwenda kule mahakamani unaweza kwenda mahakamani unaweza kuandika ulichokiona unaweza kukizungumzia utakachokisoma kwao hakuna tena siri kama tulikuwa tunapenda vitu vyetu vikae ndani tungeyazungumza ndani bila kuenda mahakamani okay. i toka uolewe uhusiano uh, wako na watoto wakubwa wa, wa marehemu ukoji uh, unajua uhusiano na watoto watoto tu wa, waseme wakubwa ama wadogo wa, wa, wa inatokana na wazazi mm. sasa mimi nisingependa ni, ni, ni sana kuzungumzia mahusiano ya watoto na baba yao mm. umenielewa yeah. lakini uhusiano wangu sana wanuao uh, hapa nyumbani mimi nimekaa na namiaka ts mm. uh, ni, ni kijana alikuwa aliaa mara kwa mara imemzoea lakini dada yake sikuwaikumzoaaymbaw ilikua ningumu sanakuwana mahusianotusaidia pia kwenye, kwenye hii Kuna ukweli gani kwenye dokmen ambazo zilivuja kwenye mitandao s kama uliziona na wewe zikionyesha mzee amekupa upendeleo wewe na watoto wako amni watoto ambao akuwa nao pamoja kwenye mirathi na hizo hizoen zilimwonyesha pia dada yako imo ndani zina okay. ukweli kuna ukweli wowote okay. naomba nikurudishe nyuma mm. unajua mme wangu alikuwa na mara nyingi sana alikuwa na, anatumia hili neno alikuwa nasema hasaasa lika akitokea maneno baada ya sisi kuzaa watoto mapacha a watoto, watoto, watoto wannule na watano imaeem wawwaipate watotowanu wadogo kama ambavyo nawapenda watoto wakubwa ndiohoinependa watotowanguadogozotkulwa mara nyingi sana sio yeah. na watu mm. napengine kwasababu niwamarehemnisingependa kumsemea sana y lakini mi tasema ambacho mii aka oaaaya kutengana na mkewake miaka mingi mi nilivyokutana naye alikuwa ameshatengana na mke mkewake naanikaribia miaka kumi okay. na aliniambia kwamba ameshakuwa na mahusiano na watu wengine baada ya kutengana na mke mkewake mii tuliutana mwakaeumbili akmi na, na baada yapo walikuja wakapata aaaaa hmm. meanana kiufupi tu niseme kwa mfano labda mke wake alichukua asilimia hamsini yakabaki na hamsini mm. mama ambaye ni mke wake wa kwanza alikuwa amebaki na watoto wawili hapa nyumbani tuna watoto wawili alichokuwa akisema tu alikuwa anasema sasa kwa mfano rejina na abdil katika shaa ya mama yao yaani mama yao akiondoka ama mama yao alivokuwa amezungumza kwenye mazungumzo ni kwamba hizo watazataaooo uataawaika aaiao aadimba o waaootuaubwa tayaiwaishapata a kampuniambao babaao baba a nar na baba wareina na abdl ni huyu mmoja aliyefanya kazi ya kuyajenga kuya makampuni ya IPP ni mmoja anajulikana mm. ambaye amefanya kazi zote na kujenga makampuni mwanzo mpaka mwisho ni baba ni huyu mmoja mm. na watoto wakubwa wa walishapata si, si, mi sijui kama hivo yani, mm. wakati anaandika ule nazungumza mazungumzombaazungumza kabla mimi sijajua maswala ya osi wala chochote okay. Usasa, kwenye ule osia, turudi nasma kwamba she zake alizobakia nazo kwenye makampuni ambao alikuwa nayo wake bazo hizotaashaaoa alizobaki nazoziwe ni arobaini ziwe ni ishirini anawachia watoto wadogo Hmm. hakuna chochote kinachonihusu hapo katika kila kampuni ambao ni ya zamani hmm. zote ambazo alizianzisha zamani akiwa katika ndoa ya kwanzashzake alizoakia nazo aadaya kugawnana mkewake ziwe ni kumi ziwe ni ishiriniziwtheahii zzot alizoka nazo anawchia kiaa na melewmaamuot hmm. am lanzs uh, baada ya kutengana na mke wake hayo sasa ndio amegawanyisha kwamba lada mimi ntachukua thelathini jed nachukua thelathini raya nachukua thelathini kwaio katika vyote vilivyotokea ni kwamba hata kwenye swala la urithi ama mimi haki kama mke nimepata katika zile tu ambazo zilipatikana baada ya kutengana na mke wake kwahio manake kuna zingine zinginea anasema kwamba ume, ulikuwa ume, umepewa si, uh, kiwango kikubwa zaidi Um, wala mi sihusiki kwenye makampuni ya zamani yote siua nnyote alioko mi shusik si zzote Zo alizokua mebaki nazo chache ame, amewapa na wala mi sijatajwa huko ndanijtjnimetajwa kama msimamizi kwa sababu watoto wako ni wadogo uweziksema watoto wa miaka saba waende kusimamia makampuni makampunimimi ndio hmm. mzazinilebaki ndio nitawasaidia lakini hayo makampuni hayanihusu mimi okay. yeah makampuni ya zamanimakampuni ya zamani haya nihususmakapuni mapya yani, n ayo makampuni ambao aliyateneza sasa baada ya kutengana ndio hayo amegawana sasa kwangu mimi na watoto wadogo kiwango gani uh, sikumbuki exactly kila mmoja ni kiwango gani hmm. lakini ndio hayo ambao mii nimepata shares kwenye um, hizo shughuli zake mpya ni kweli kwamba ulipata 50-50? kwenye hayo makampuni mapya hapana maana yanajumlisha na watoto si, okay. si hamna kampuni ambao mi nimepata 550 na watoto okay. yani jnar hao wa watoto wadogo mm. wamepata shea okay. yeah. ambao, ambao sasa hiyo wengine walikuwa wana, ukiangalia maneno wanaona kama umepewa nyingi zaidi unajua bahatimbaye mmeango wamefariki na mimi ni mke naweza kusema nnachokijua ambacho nilikifamu wakati wa uhai wake lakini kwa bahati mbaya mimina tuuakuzugumzia swala la urithi kwasababu swaa aada hioli aa a kuzungumzia mali na mtu ambaye uko ha aciwaa akatudalioandika Yani, ukuzungumza na naye kabisa kabisa hatu, kuzungumza unajua hatuuakuu hatujawkuzungumzanajua mm. sijui kama wewe umeoa ama una mtu ambae unampenda kwenye maisha mm. ukiishi na mtu ambae unampenda the last thing ambacho unahitaji kukimaji ku, kuki kwenye kicho chako ni mtu huyokufa na kuongelea swala la urithi mm. yani, kiufupi tu ni kwamba unaongelea swala la huyo mtu akiwa amekufa kwa jinsi nilivo na jinsi nilivyokuwa na mpenda mmewangu ikueza ku, kuwa na moyo wa kusemakuuliaamkataama tak mtu mzima ikuziimrae mdogo ndotaaina mla n kaikwamba mimi sionikama nihaki kuzungumzia maswalaya urithi na mtu ambaye yuko haiko mii kwa, kwa bahatimbaya manzuri sijui sikuwahi kuzungumza maswala ya urithi na mmewangu Yeah. so fa wakati uh, bado kesi ya uh, mirathi iko mahakamani vitu ambavyo umeachiwa na mme wako ambavyo ni vyakwako sasahivi au unavisimamia ni vitu gani na vitu gani sina hata kitu kimoja nachokisimamia vitu ambavyo makampuni yapo yanasimamiwa na watoto wakubwa okay. yeah. lakini nyumba Ny- yeah. nyumba nyumba kama tunaishi ni nyumbani ndio kuna, kuna, kuna, kwa sababu nimejaribu kufuatilia kwa kiwango kikubwa kuna maneno pia mengine yanasema kwamba wamekuwa wakijaribu kufanya usuluhishi na wewe umekuwa wukikataa kwa muda mrefu kwenye mambo mbalimbali mbali ya kifamilia katika migogoro mbalimbali kuna ukweli uh, wakati mme wangu akiwa hai mi sikufahamu kuhusu migogoro oyote wala hatukuaka na migogoro lakini baada ya wangu kufariki mm. uh, kama nilivyokuambia baada ya kesi ku, ku, kuenda mahakamani baada ya mi kuambia kwamba wameenda mahakamani na, na kadhalika nakadhalika wameshai mm. kuja watu hata marafiki wa karibu wa mume wangu na siku zote nimekuwa nikiwaambia mimi, mimi kama mimi kitu cha kwanzinependa sana kupatanaaki cakwanz knachoniumiza sana ni kabla kuhusu chochote ni kwamba yale maneno yaliyozungumzwa kuhusu mume wangu ambaye yuko kaburini leo hii hawezi kujitetea ni lazima yafutwebila yale maneno kufutwa na kuondolewa na zile kauli kubadilishwa siwezi kuzungumza na mtu kwa sababu sio haki mme wangu ambaye alijiheshimu ambaye alijijengea jina lake ambaye alifanya kazi miaka yote mpaka karibia alipopoteza uhai wake kwa sababu tu ya mali aende akachafuliwe jina lake na ha, hakuna siku ambayo ataweza kujitetea mtu peke yake ambae anaweza kujaribu ku, ku, ku, ku, ku, ku kulisafisha ku, jina lake ni mimi kwa hiyo niko tayari kufanya usuluhishi lakini usuluhishi huo ufanyike tu pale ambapo jina la mewangu litaacha kuchafuliwa sina shida nyingine upande wa familia uj usemamb l manen waende mahakamani wafute yale maneno andika, kwa sababu sitaki kukuambia hayo maneno ambayo ameandika kwa sababu a kama mimi nasambaza hayo maneno mm. ukipenda unaweza kwenda mahakamani kesi iko mahakamani yale maneno aliyoandika yapo utayakuta sihitaji kuyatunga wala sihitaji kusema chochote lakini kinachoniuma kupita vyote ni kwamba sawa mali zinaweza kuwa zinagombaniwa lakini sioni sababu ya kuchafua jina la mareem na sifa yake ambayo ilijenga miaka yake yote ya uhai wake kwa sababu tu ya mali zake mm. yeah. wakati msiba umetokea yaliandikwa mambo mengi kidogo kuhusu yaliyotokea dubai ukweli ni upi kwa sababu iliandikwa kwamba ulimpeleka kwenye hospitali ambayo hakuwa anatibiwa wakati wote yani sio hospitali yake ambayo wanatibiwa wakati mwingine na inaonekana ulifanya hivyo makusudi na mengi alisema na uhakika uliyaona ukweli ni upi mume wangu ngu hajawai kutibiwa dubai na pamoja na kwamba ni umri wake ni mkubwa hakuwa ni mtu ambaye anauguaugua lakini kiufupi ni kwamba hakuwai kutibiwa dubai mume wangu aliugua ghafla hmm. tulikuwa, tulikuwa tuko mimi na watoto wadogo hawa na yeye alianguka tukiwa tuna alikuwa natembea akaanguka tukiwa hotelini mm-hmm. pale dubai bidi tupige simu epion ikaja ambu tukatoka mimi na watoto koo uhotaabawkkwasababu hakuwai kutibiwa dubai iyo likuwa na mara yako yangapi mnakwenda pamoja naye dubai mara nyingi sana hatanmeyetu tulifanyia dbai kila watoto wakifunga shule tulia tunasafiri wakati wa s wakati wa sama na wakati wa maa nyinginekmatudimachamatmwaka mpya kabla yani mwaka juzi mke mwaka jana tulikula mwaka mpya duba okay. yeah. kuna mambo mengi ambayo kama ambavyo unajua mitandao inasambaza inaandika na pale ambapo pia mtu apati nafasi ya kuyatolea ufafanuzi pengine inaweza akaaminika kama ni ya kweli, ni kweli. Uh, kuna taarifa pia zilitoka kwamba ulikuwa na uhusiano na mwanaume mwingine ambaye ni kijana zaidi ambaye inasemekana ina, ina ulikuwa naye kwa muda mrefu kwa hiyo pengine ulikuwa tu huku huko ya ndoa na huyo jamaa ndio mtu ambaye unampenda mi ningependa kusikia kutoka kwako leo unajua haya maneno unayozungumza yalizungumzwa baada ya mme wangu kufariki huwa okay. najiuliza kwa nini maneno haya ya kuzungumza wakati mme wangu yupo mm -hmm. sikuwa na wahusiano na huyo mwanamume ambaye wanamzungumzia lakini ukiachana na yote kama watu walikua najua nahusiana na mwanamme hebu jiulize ni kwanini ay maneno hawaku, wa haya ni watu kama kitu kipo, kama mme wake, kama wa kuyasema hawkuem huyo mwanaume ambae amekuwa kitaja namfam namfam ni mtu ambae anafahamika mmeshakutana ni mt mba mna mawasiliano ni mtu ambae amba namfaham kwa miaka mingi sana ni, ni, ni, ni kijana ambaye ameishi hapa tanzania nahani siu kuanzia miaka gani mimara ya kwanza nimekutana naye alikuwa nafanya kampuni ya nahani walikuwa na sponsor, uh, shows za, za urembo miaka hiyo kwao ni mtu ambae namfahamu ndiohhapana na, okay. na baada ya eye kuandikwa kuona wam anahusishwa naalikupigia m- hapana hatuna uhusiano wa kupigana ama kufahamishana na vitu namnahiyo ni mtu ambaye nikimwona tutasalimiana habari yako na kadhalika lakini sio mtu ambaye tuna mazungumzo ya namna okay. hiyo yeah. za namna hiyo au mitandao ikiandika kama hivyo imekuwa ikiathiri kiasi gani kwa wako <sighs> <sighs> unajua nisizungumzie ni, ndent hiyo tu nizungumzie ni historia yangu mimi kama mimi mm nilivoanza uhusiano na mme wangu yalizungumzwa mambo mengi sana, sana tu mm. lakini mimi kwa sababu ni public figure huwa nachukulia kwamba binadamu huwezi kumzuia kuzungumza na huwa mara nyingi akizungumzwa mambo najitahidi kuyapuuzia tu kwa sababu mimi kama, na nafsi yangu nafahamu ukweli uko wapi lakini kama binadamu kuna mambo ambayo yanaumiza sana mm nikifikiria ni chuki aina gani inaweza kumsababisha mtu unajua mimi nilivyopoteza mme wangu nilipoteza kila kitu kwa sababu mume wangu ndo alikuwa nguzo yangu mumewangundio kila, kila kitu kwangu mimi wakati nakutana na mme wangu mwaka elfu mbili na kumi ndio mda ambao baba wangu alikuwa anaenda kufariki baba angu alikuwa ni mtu muhimu sana kwenye maisha yangu na mume wangu alinisaidia sana mimi kutojiua wakati babangu wamefariki yaani mume wangu hakuwa mume tu n yani, wangu alikuwa ni mume wangu Yale maneno mwanzoni hayakuniumiza kwa sababu siku ambao mume wangu niliona kwamba dunia yangu imekuisha hakukua na kitu chenye maumivu zaidi ya hicho haya maneno nilianza kuyasikia na kuyaanza kutafakari baadae sana lakini nimejifunza binadamu mm. wako aina mbalimbali sana na ukiambiwa kwamba kuna wabinadamu ambao wana roho mbaya kweli naamini wapo na wewe hujawai kuwaza nini wamekuwa wakikuhusisha na huyo mwanaume yaani imekuwaje tu from omno wakuhusishana mlikuwa pamoja labda mliwai kuonekana pengine au ilianzia wapi mpaka hizi mimi si singependa sana kujiangaisha na mazungumzo ya kila mtu anayoyasema kwa sababu nikisema nifatilie kila kitu ambacho nakisikia sidhani kama unaweza kuishi binadamu wanazungumza wa vingi sana sasa leo nitafikiria kuhusu huyu kesho nitafikiria wanasema siju nimedhulumu watu kesho nitafikiria wamesema nimefanya hi yn yani, nimeamua nime ku kwamba wako binadamu ambao wa, labda wana sababu ama hawana sababu ya kupenda kunizungumzia hivyo wanavyonizungumzia labda ni chuki labda wana sababu zingine siwezi kujua lakini nimejifunza kwamba nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kufocus kwenye kwa watoto wangu na maisha yangu na nitajitaidi nita niwezavo kuyapuuzia mambo mengine wanaozungumza watu ikitokea pengine kwenye kesi ya miradhi haujapata labda kiwango fulani kikubwa cha itakudisturb kitakacho ni stabu, ni stabu sana kwenye hii kesi ma ambacho kina kupita vitu vyote ni namna ya jina la mme wangu linavyokashifiwa masuala ya mali sio ya msingi sana kiasi hicho hata huyo aliyezteneza hizo mali hayupo hizi mali hatuendi nazo kaburini na hata hivyo mimi, mimi navoona hizo mali sio kwamba tunagombania labda uh, nyumba moja tuikate katikati hiko mali ya kutosha kwa kila mtu kuishi vizuri na sioni sababu ya kugombana kwa sababu ya mali lakini kinachoniuma sana na ntasema sana na sana na sana sana ni jinsi ambavyo katika kugombania ama kutafuta hizo mali inabidi yule aliyezitafuta na jina lake likashifiwe kiasi kwamba ibaki historia ikimkumbuka katika namna ambayo sio haki mume wangu alijali sana heshima yake alishuhulikia sana jina lake alijiheshimu alikuwa ni mtu wa watu na anastahili hata huko anakupumzika jina lake libaki kama reginald mengi namna watu walivyomjua si hivi hivyo ambavyo linatakiwa kubakia na ile ya, ya dada kutajwa kwenye mirathi ukitolea ufafanuzi pale kwenye, kwenye mirathi kama nilivyokwambia walitajwa watu wanne alitajwa ndugu wawili wa ye mwenyewe nar mme wangu na watu wawili wa, wa kutoka ofisini na ikaandikwa mule ndani kwamba ikitokea kuna mmojawapo amekataa kusimamia mirathi ama kwa sababu yoyote laba amefariki ama kitu chochote then mtu watano ambaye atakuja kusimamia hiyo mirathi ndio huyo dada yangu amewekwa ah, ndio okay. na unasema alikuzuia kujiua baba yako alipofariki milad babangu alikuwa ni kila kitu kwangu wakati huo nikuwa wala sina watoto hmm. na sikua na, naona umuhimu sana wa kuishi wakati babangu hayupo sikuwa na sababu ya kuisikuonasauausauumu ai mii kawakati huo mamu iliokua najiskia sikuaaona ina maana yayote kwenye h dunia na isingekuwa mume wanguuamshkurume wangu, wangu kwasabau mwaka fubili akuminabili ndo tulibahatika kupata haawatoto na unajua ukisha kuwa na watoto ni kama wanakupa pia yani wanakupa sababu ya kupenda kuishi mimi leo hii kwa vyote ambavyo navipitia kwa uchungu wote ambao naupitia huwa nikiangalia watoto wangu nasema mimi ni mkubwa ni lazima nistahimili hawa watoto wananihitaji kwa vyovote ntakavojisikia kwa vyovote ntakachopitia kwa, kwa huzuni ama kwa mateso lakini ni lazima mimi kama mama nisimame nanihakikishe kwambawatoanu hawa watoto tumewapata kama zawadi tuhakikishe kwamba wanakuwa vizuri ndoto, ze, ndoto zao zitimie na ndoto zetu kwao zitimie ko mimi ko mbaya nimebaki mwenyewe naona ni jukumu langu kuhakikisha kwamba nasimama kuhakikisha kwamba watoto wana, wanafika ambapo naweza kuwafikisha mungu akipenda okay. na ni kweli kwamba watoto wanasomea nyumbani hapana waaenda shuleaklioahizi <laughs> afadhaliumetolewa fafanuzi um, wa ambayo unayapitia unapokuwa unaumizwa kama hivyo nani o anamkimbilia pengine unaongea naye anakushauri au ni vitu gani uo unafanya Uh, mara nyingine naongea na, na dada angu mara nyingine nanyamaza najitaidi kuichukua enyeweknaonaitu vingi aaaamioawataashaaaao tokawanaka na, nyamaza, na ku, kwa naona, utono, wana kuja, wana mimi na kwa hiyo kwa kweli nawashukuru dada zangu nawashukuru uh, marafiki zangu lakini hmm. nimejifunza mengi sana tangia mume wangu wafariki nimejifunza vitu vingi sana kuhusu dunia ambavyo sikuwa wa, wa tu, tukiwa tunu, kwenye matatizo tunawaza mengi zaidi wakati waka kuwaza kuondoka kwenda mbali like, yani, kuna kitu utaki, yani, vitu kama, kama, kama unavyosema matatizo utawaza vitu vingi sana zaauwazaudokabauntutuv <laughs> nahani tuyaache tu pole sana nasante. lakini nyumba ambayo unasema mlijenga pamoja kule machame mkiamua kwamba ndawe makazi mapya ya kwenu bado una a nayobaahiongera na e. sana ni nyumba nzuripenda najua ia unafanya mambo yana nini uulihusika kwenye ramana aliniambia e swala lajukum la kuijenga ile nyumba ananiachia mi kitu yeah. ambacho nilifurahia sana kwa sababu aliniruhusu kuweka ndoto zangu ndani ya ile nyumba yani kuweka kufanya kila kitu kituanyeshamde nakuamin naamini choice yako yeah. naamini utateea nyumba nzuri tutakaa vizuri dea haa ya kuniuliz na ni kweli ilijengwa na waisraelinz an nanini ni nyumba yenye ni nyumba ya kawaida tu underground na nini ina vyumba vingapi tao vitano, vitano. jambo jingine ambalo ningependa pia kutolea kulitolea ufafanuzi ambalo lilikuwa kwenye mitandao iliandikwa kwamba mzee alikuwa analalamika kwamba hana pesa na alipendekeza mwende zanziba kwa likizo badala ya dubai lakini wewe ukatumia nguvu yako ya ushawishi kwenda mkaenda dubai unajua kuna vitu vingine mpaka nachoka kuvifafanua na nachoka kuvizungumza kuvizu, lakini anw anyway, hmm. unajua labda tuseme maisha ya mume na mke yanatakiwa kuwa private. lakini ukiwa public figure inafika mahali mpaka watu wanapenda kuingilia mpaka maisha ya ndani sana ya mtu icis swala la kwenda zanzibar na kwenda dubai safari zote hizo zilifanyika kwa ajili ya watoto mume wangu aliwapenda watoto sana sisi atukwai kuzungumza maswala yapesa wala o kmavileouafae watoto wafurahi tunaweza kufanya nini watoto wafurahi tuende wap watoto waende wakafurahi mm. yeah. sawa jacklin mi nakushukuru sana kwa ufafanuzi wako maswali machache ya mwisho wakati wa msiba kuna taarifa zawei zilito, zilitokea kwenye ile nyumba ya moshi na naambiwa hiyo nyumba ndo ya kwelu mlijenga mli nyini wenyewe mm. yaani kwenye ile nyumba ambayo mmejenga nyinyi yeah taarifa za wizi zilitokea ni kule hapana ilitokea kule alikozikwa marem wangusawa ah, e. kuna chote cha kwako ambacho kilipotea wakatinsawa yu... wewe ni mke wa, wa bilione um, unaishi na kuenjoi maisha kama ambavyo watu wanaimajin kwa kuwa sifahamu si watu wanamajin nii ni ngumu ni sana kujibu hilo swali wanama unaishi vzuri ni nia yani ni, furaha kwa sana unajua mimi ni mama ukishakuwa mama majukumu nakua ni mengi sana ni yani muda wangu binafsi kama mimi hmm. ni mchache sana okay. na mimi ni, ni, ni aina ya mamama napenda ana tumauyngu yani mapema watotowanaorudi shulenamiweokdawawoo sa kwenye bongo fleva ndo tukusahau kabisamak kabisa. <laughs> <laughs> ulitoa na albamu mbili ukatuachia pale tukusahau kabisa. kabisa ongera bytheway kwa, kwa kutajwa kwenye jarida lile la, la, la, la nigeria wanaitwa stylrve <laughs> eh? kama mwanamke amin mwanamke mrembo zaidi afrika tena numbe 1 at0 katika, katika top 30 asante sana ml lakini wakati wanazungumzia lile jarida um, kama uliona alizungumzia yes, mwanamke mrembo lakini hasahasa hasa walikuwa anazungumzia wanawake ambao ni, ni warembo lakini wanafanya kazi mbalimbali mbali katika jamii yeah. kwa hiyo tusij tukachukua taji tukadhania tumepata kwenye urembo tunadhani hasahasa hasa ni katika majukumu ambao mtu una, una, una, unatumia mda wako labdana akili yako na, na, na, na, na labda ulichonacho katika kusaidia o, o, o, watu ambao wako kwenye jamii na wakuzungukahabailaoea okay. yeah. <laughs> nilikuwa papa dares salam na nilipokea kwa, kwa furaha sana kwa sababu siku zote unajua mm. binadamu ukifanya kitu alafu ukaona kwamba wako watu ama mtu ambaye anakiona kitu unachokifanya kwamba kina, kina umuhimu mm. katika jamii ni, ni, ni, ni jambo la heri sana kwao okay. yeah, nilifurahi sana una, una miaka 4 b sasa hivi na umetajwa kama mrembo zaidi nakumbuka mwaka elfu mbili, mbili ndo ulikuwa mistanzania so miaka amos 1uinati baadaye unatajwa tena katika urembo wa afrika uh, ni kitu gani ambacho kinakufanya uonekane mrembo zaidi kwa sababu kiukweli ni mrembo <laughs> na hauja una miaka 4bmoj lakini hauonekani kama una miaka b1 unapiga mazoezi sana kula umejipangia mi nadhani nikumshukuru mungu tu kwamba naonekana kama navoonekana kwasababu siamini kama nafanya kitu kikubwa sana zaidi ya wenzangu um, kama ni chakula nakula chakula, kama kawaida, yani, uh, of course, nakula kupita jinsi ambavyo yeah. nadhani na tumbo langu linahitaji naulaptaaiaafanya nafanya mazoezi pale napopata nafasi nadhani lakini kitu kingine ambacho kinasaidia mtu kuonekana jinsi unavoonekana i namnawee unavyojifikirianaha ukwunajinabado ni, ni, hmm. okay. ni kijanautaonekanat kijankwenye okay. msosi kuna vitu ambavyo mejipangiahisigsaus um, kuna vitu viwili ambavyo misili kabisa hmm. sili nyama ya ngombe kwamfano na ko kamasitum hmm. hmm. na niliacha mda mrefu sanakutumia sukarihu anatumiasa tu ya yeah. kwenye kila kitu hata nipike keki natumia na asali kwahiyo sodasoda vipihpig mara moja moja sana ikibidi lakini mimi kiukweli kwenye swala la sukari huwa napenda sana kutotumia kabisa okay. yeah. unakunywa vilev natumiimara moja mojaoyani yeah. moja moja. yani, sio kwamba nitamka kila siku jioni niende sehemu nikanye pombe ama nyumbani lakinisoha kwamba nikiwa na marafiki zangu ama nikiwa kwenye shughuli naweza kunwakinywaji Ah, thats i nice. yeah. na, na kwenye mazoezi ukienda unasema unaenda mara mojamoja unapiga mazoezi gani um, inategemeaaii ma, hmm. maranyingi ua ikiendanafanyanaea nikatembea kwenye mashine ma nikakimbia ma naea nikafanyakwenye asalafu nafanyadogodogoaaenye guu ak ituiiafanyaonometisha jacklin mimi nakushukuru sana kwa muda wako na nafasi ambao umetupatia na heshima ambayo tumetupatia iotv mlada na pia tunajua ni mambo ya kibinadamu na tunawaombea pia na tunaamini siku moja eh, amani itarejea na mambo yataendelea vizuri Amina. tunawaombea tu mko kwenye maombi yetu asante sanja. sana kwa muda wako asante, asante, asante sana