thawabu na ridhaa na baraka ni kutumikia pamoja na wengine na kuona jinsi ambavyo maisha yetu ya kuhudumiana na kutumikiana huruhusu bwana kuinuliwa na kutukuzwa katika timu yetu kanisa letu na huduma yetu ni baraka kuendelea na mazungumzo yetu na baba jojo aliye kiongozi wa kiroho anayeongoza wengine katika timu biblia inatufundisha juu ya umuhimu wa kufanya huduma pamoja na manufaa ya kushirikiana sisi kwa sisi katika kazi kiongozi ukiwa peke yako katika huduma si vema uanze kulea wengine na kuwashirikisha katika huduma ili huduma ipate nguvu zaidi na pia ipate kuendelea pasipo kukutegemea wewe pekee baba jojo ulijibu vizuri swali langu juu ya aina ya watu wanaofaa kukaribishwa katika timu watu wanaompenda bwana wanyenyekevu waaminifu wenye moyo wa kujifunza swali langu la pili linahusu wewe kama kiongozi wa huduma ambawe uko tayari kuongoza timu kwa lengo la huduma kustawi na wengine kulelewa katika huduma je kiongozi kiongozi awe gani, gani, awe na na tabia gani gani sifa ili mwema mimi ninaendelea kujifunza sana kujua jinsi ya kuwa kiongozi bora wa wengine kama timu lazima iwe wazi ni nini kusudi na lengo la timu ya huduma ili kila mtu ajue kwa nini yeye ni sehemu ya timu na kwa nini yeye ni muhimu kiongozi lazima kila wakati akumbushe timu juu ya kusudi na lengo haswa wakati watu wanasahau wamevunjika moyo kama kiongozi wa timu ya huduma ni muhimu pia kuwa tayari kuchukua nafasi kukaa katika kiti cha nyuma na kuwape wengine katika timu nafasi ya kutoa maoni yao kujaribu mambo na labda hata kushindwa wakati mwingine na kisha kujifunza kutoka kwa majaribio yao kama kiongozi moja ya malengo yako ni kuona wenzako katika huduma wakifanikiwa na kumwona mungu akifanya kazi kupitia wao wenzako wanapofanikiwa na wanatumiwa na mungu wewe kama kiongozi basi unafanikiwa hata ikiwa hiyo inamaanisha kwamba kiongozi hapati sifa yoyote au hata katika uongozi wako na katika timu ambayo unaongozwa mpaka sasa imewahi kutokea shida au ugomvi kati ya wewe na wanatimu wengine au kati ya wanatimu na wenzi, wenzi wao na kama ndio mliweza kutatua hiyo shida kwa njia gani ili mahusiano yapate kupona na watumishi wote kuendelea katika huduma kama marafiki na wafanyakazi pamoja bila shaka kumekuwa na matatizo na kutokubaliana moja ya mambo ambayo yametusaidia sana kama timu ni kwamba sisi sote tumekubali kusoma biblia pamoja mara kwa mara kujitiisha na kutii neno la mungu pamoja bwana ametusaidia katika shida mbalimbali mbali na kutokubaliana kupitia kusoma neno lake pamoja kila wiki kama timu mara nyingi tunakumbushwa juu ya hitaji letu na kuungama dhambi zetu sisi kwa sisi na kutubu tunapojifunza neno la mungu pamoja na hii imetusaidia kushinda kutokubaliana kwetu kama timu jambo lingine ambalo limetusaidia na kulinda uhusiano wetu kama timu ni kwamba tumekubali kuzungumzia shida au kutoelewana mara moja bila kuchelewa hii imeturuhusu kushughulikia shida kabla haijakuwa na kwa shida kubwa ambayo husababisha mafarakano katika timu hii mara nyingi si rahisi lakini kwa neema ya mungu inatusaidia kuepuka masuala mengi makubwa adui shetani anatamani kusababisha shida na kugawanya timu za huduma kwa hivyo lazima tuombe kila wakati na na mungu makubaliano na umoja kama lengo la kiongozi ni kulea na kusaidia wengine kuzoea huduma kutambua na kutumiwa vipawa vyao katika huduma na kuwa viongozi wenyewe siku zijazo je unajuaje kwamba watu unaoongoza wanastahili na wako tayari kuongoza huduma na kuongoza wengine badala ya kuongozwa kuna dalili fulani au unataka kuona nini katika maisha yao na huduma yao ili ujue kwamba sasa wako tayari tunajua kwamba sisi sote tunahitaji nafasi ya kujifunza bila kujali tuna uzoefu gani katika huduma hiyo inamaanisha kuwa watu kwenye timu mara nyingi wanahitaji kupewa majukumu na kuongoza katika maeneo mengine hata kabla ya kuwa tayari kabisa tunahitaji hekima kama viongozi ili kujua wakati mtu yuko tayari kuongoza wengine na kupewa jukumu na kujua ni lini itawashinda moja ya mambo bora ambayo kiongozi anaweza kufanya ni kuwapa wanatimu majukumu na huduma zaidi pole pole na pia kusisitiza uwajibikaji hivyo wataweza kujifunza na kukua taratibu ikiwa mtu amepewa kazi au huduma na baada ya kujaribu ameshindwa hiyo ni sawa jambo muhimu kama kiongozi ni kwamba unazungumza nao na kuwasaidia kufikiria na kujifunza jinsi wanaoweza kuongoza vizuri baadaye hii inamaanisha kuwa katika timu kuna haja ya kuwa na mawasiliano mengi ni muhimu kuwasiliana na kuongea sana kama timu ili kuhakikisha kuwa kila mtu anaelewa na anahisi kama anasikika na kueleweka baada ya kuongoza wengine kwa miaka mingi na kuongoza timu ya watumishi katika huduma bila shaka umeona matunda au manufaa ili kuwatia moyo wasikilizaji wetu waongozi wengine na kulea viongozi wengine tushirikishe ni baraka gani ambazo umeona wewe binafsi na katika huduma kwa jumla ndiyo moja ya matunda makubwa ambayo nimeona katika kuwaongoza wengine kwenye huduma ni fursa ya kuona huduma nyingi zikitendeka wakati mmoja na maisha ya watu kubadilishwa bila mimi kuhusika kuwaona wengine ambayo ninawaongoza na kuwahudumia wenye ufanisi katika huduma na kuwahudumia wengine wanapokuwa na kuwa kama yesu ni jambo la kushangaza je ipi ni bora kuongeza akuuzidisha kuongoza na kuwahudumia wengine katika huduma ni kazi ya kuzidisha wakati wao huenda na kumwona bwana akizaa matunda katika huduma yao pia pia huduma pamoja mara nyingi ni ngumu lakini baraka kubwa ni kwamba hauko peke yako kuna thawabu na ridhaa na baraka ni kutumikia pamoja na wengine na kuona jinsi ambavyo maisha yetu ya kuhudumiana na kutumikiana huruhusu bwana kuinuliwa na kutukuzwa katika timu yetu kanisa letu na huduma yetu sisi sote kama viongozi wa huduma tunahitaji kukua siku zote na kuboresha uongozi wetu kadri tuwezavyo bila shaka wewe kama kiongozi umesaidiwa njiani pengine umesaidiwa na vitabu fulani ambavyo umesoma au watu fulani ambao bwana ameleta maishani mwako au pengine kuna rasilimali nyingine ambazo bwana ameleta maishani mwako ili kukusaidia kukua na kuboresha uongozi wako naomba utushirikishe ni nini a watu gani ndio ni kweli nimebarikiwa kuwa na watu tofauti tofauti wakinifundisha na kuwa mifano katika maisha yangu kwa miaka mingi wewe baba yangu umenitia moyo sana na kunifundisha masomo mengi kutoka kwa maisha yako na umekuwa mfano ninapojifunza jinsi ya kuongoza wengine katika huduma pia nina washauri wengine maishani mwangu ambayo ninazungumza nao kuuliza maswali na kusikiliza ushauri wao pamoja na neno la mungu mimi ninapenda kusoma vitabu kuhusu uongozi ili kuendelea kujifunza ninapenda sana kusoma wasifu wa viongozi wa kikristo na watumishi wa mungu ambao wamemtumikia bwana kwa uaminifu katika historia na kujifunza kutoka kwa maisha yao na mifano nadhani pia ni muhimu kusikiliza podcast kama hii ili kuendelea kujifunza kukuwa na kuhimizwa katika kazi ya huduma na uongozi podcast hii ni rasilimali nzuri ambayo nimefurahia na ninatumaini kwamba wengi wataendelea kusikiliza na kukua kutoka kwa hadithi shuhuda na ushauri wanayosikia hapa ni muhimu kuendelea kuwa mwanafunzi bila kujali una umri gani au una uzoefu gani kuendelea kujifunza hata nitapokuwa mzee bwana juu ya jinsi ya jinsi kuwa mtumishi bora na wa mungu napenda kukushukuru sana baba jojo kwa kutenga muda kujibu maswali yetu na kutushirikisha juu ya uongozi wako huduma yako timu yako na uzoefu wako kama kiongozi kabla hatujamaliza naomba kuuliza kama kuna hekima au ushauri ambao unataka wetu kama meneno yako ya mwisho asante sana kwa fursa hii ni heshima kuweza kushiriki kwenye podcast hii na viongozi wengine ambayo ninaheshimu sana ningemaliza tu na kifungu ambacho ni muhimu sana kwangu timotheo wa wa wa mlango na kwangumo kama viongozi tusisahau umuhimu wa kufundisha na kuwekeza kwa wengine ili nao waweze kuwekeza kwa wengine ninawezaje kumtii bwana na wewe unawezaje kumtii bwana katika kuwatumikia wengine kama viongozi na kuwapa nguvu ya kufanya kazi ya huduma ili mungu atukuzwe hii ni changamoto kwangu na ninatumaini kuwa unakumbushwa na kupingwa na hii tena unaposikilizwa leo asante baba ninapenda sana jinsi mungu anavyotumia podcast hii katika maisha ya viongozi na imekuwa ya kufurahisha sana kwangu na kunitia moyo kupata nafasi ya kuchangia kidogo siku ya leo asante