karibu katika makala ya afya na chakula mimi ni loveness almasi na mwandaaji wa makala haya ni dr bos kutoka nsambo hthe leo tutazungumzia juu ya makundi hatari ya wagonjwa wenye kisukari ugonjwa wa kisukari ni ugonjwa wa uchakavu wa miundombinu ya mishipa ya damu ugonjwa wa kisukari siyo ugonjwa wa kujitengeneza kwa siku moja na ugonjwa huu huchukua zaidi ya miaka mitano kugundulika yafuatayo ni makundi hatari ya wagonjwa wenye kisukari kundi la kwanza wagonjwa waliogundulika na kisukari hawa ni wagonjwa ambao wamegundulika na kisukari kwa mara ya kwanza na wengi wao hupata changamoto kubwa ya kukubali matokeo ya kwamba wana ugonjwa wa kisukari kundi hili limegawanyika katika makundi mawili wagonjwa wenye umri chini ya miaka arobain na wagonjwa wenye umri zaidi ya miaka arb wagonjwa wenye umri chini Miaka hawa ni vijana ambao mara nyingi huwa wanajiuliza kwa nini wamepata kisukari wakati wana umri mdogo chini ya miaka arobain lakini pia wagonjwa hawa husababishiwa kupata kisukari kutokana na vyakula ambavyo mama zao walikuwa wanavitumia wakati wa ujauzito mama mja mzito kutumia vyakula vyenye sukari nyingi pombe uvutaji wa sigara unaweza ukapelekea mtoto uzaliwa na ugonjwa wa kisukari pamoja na malezi unaweza pelekea mtoto huwa na ugonjwa wa kisukari lakini vilevile baada ya mtoto kuzaliwa malezi ya ukuaji wa mtoto huyo yanaweza kupelekea kupata kisukari ikiwemo ulaji wa vyakula vya sukari matumizi ya vinywaji vya sukari kadhalika wagonjwa wenye miaka zaidi ya arobaini hawa wamepa- hupata kisukari kutokana na mfumo wa maisha hapo awali ikiwemo ni kuendekeza maisha ya starehe ambazo zinabomoa afya afyaa mwil- liwao kama vile uvutaji wa sigara unywaji wa pombe na ulaji wa vyakula vya kukaanga kama chipsi na kadhalika kundi la pili hili ni kundi ambalo halihitaji kutumia dawa ya aina yoyote ya kudhibiti kisukari au ya kutibu kisukari hili ni kundi ambalo halihitaji kutumia dawa yoyote ya kutibu au kudhibiti kisukari bila kujali kiwango cha sukari walichonacho wakiamini kwamba matumizi ya dawa za kisukari zitawafanya kuwa wategemezi wa dawa hizo hivyo hawataweza kuendelea na mfumo wao wa maisha wa hapo awali kundi hili la ugonjwa wa kisukari mara nyingi huwa wanakaidi ugonjwa wa kisukari na kutafuta njia mbadala ili kudhibiti ugonjwa huo kundi la tatu ni wale ambao wameshahangaika sana kutafuta njia mbadala za kudhibiti kisukari na pia wameshindwa kupata matibabu kwa njia za mkato hivyo wameamua kujisalimisha kwa madaktari tafuta msaada wa kitabibu zaidi ili kudhibiti ugonjwa huo wa kisukari pamoja na kudhibiti athari zake kundi la nne hawa ni wagonjwa ambao tayari wameshazidiwa sana na wamepata athari kubwa zaidi za ugonjwa wa kisukari kundi la nne hawa ni wagonjwa ambao wamezidiwa na wamepata athari za kisukari kwa kiwango kikubwa sana katika miili yao kama vile kuvimba miguu kuvimba mwili kupata vidonda visivyopona na kadhalika ugonjwa wa kisukari ni adui wa kwanza anayeweza kukufanya kupoteza kiungo chako chochote cha mwili tunashauri unapoona dalili za kupata ugonjwa wa kisukari basi fika mapema katika kituo cha afya ili uweze kupata matibabu pamoja na ushauri kwa ushauri na matibabu ya ugonjwa wa kisukali na magonjwa mengine ya lishe fika tupo mwananyamala mkabala na hospitali ya mwananyamala au tupigia si 767 316 au 787999994 vilevile unaweza kutufuatilia katika mitandao yetu ya kijamii ikiwemo instagram pamoja na facebook andika nsambo health care na sayansi ya mapishi au youtube andika dr boys mkumbo md karibuni sana