ishi katika wakati ambao ulimwengu haujawahi kuona watu wako katika hali ya woga na mashaka kutokana na virusi vya korona 1 watu wengi wameamriwa kukaa katika nyumba zao na sio kushirikiana maeneo mengi ya biashara yamefungwa watu wengi wamepoteza kazi zao wengi wakati huu wanaogopa wengi wako katika hali ya hofu hali ya uchumi inazidi kuwa mbaya katika nchi nyingi makanisa yamefunga milango yao kwa sababu ya virusi na hatari ya kukusanyika pamoja hospitali zimejaa madaktari na wauguzi wanaomba msaada kwani hawana vifaa ambavyo wanahitaji kujilinda na kulinda wagonjwa wao maelfu ya watu wamekufa na mamilioni ni wagonjwa huu ni wakati ambao hatujawahi kuona kama viongozi wa kiroho je tunapaswa kujibu namna gani je mimi na wewe tunatakiwa kuishi namna gani katika wakati huu wa historia katika podcast hii tutaona kile biblia inasema juu ya msimamo wetu wakati wa shida na tutaangalia nyakati za historia ambapo mungu viongozi wa wa kiroho na kanisa kwa nguvu wakati wa shida mwaka 165 jeshi la rumy likarudi kutoka asia na walileta pamoja nao virusi vilivyosababisha kifo cha watu wengi katika janga hilo la miaka mingi kuna wakati ambapo watu 200 walifariki kila siku na kabla ya shida kuisha watu zaidi ya milioni walipoteza maisha miaka 9 baadaye historia imerekodi kwamba janga lingine ilitokea inaoitwa janga la ciprián vitabu vya historia vimerekodi kwamba virusi vilisambaa haraka na watu waliambukizwa katika kila eneo la ufame wa rumin Watu tano walikufa kila siku kutokana na Jang hilo lakini historia imeturekodia habari zaidi juu ya wakristo walioishi katika wakati huo wa majanga makubwa na vile ambavyo kanisa liliongezeka haraka wakati huo wa machafuko na magonjwa kwa njia gani kanisa lilisitawi kwa sababu ya ushuhuda wa wakristo wakati wa shida na viongozi wa kiroho kuishi maisha ya upendo wakihudumia wagonjwa katika jina la yesu mwandishi mmoja wa historia aliandika maneno haya akieleza juu ya wakristo hao wa zamani alisema wengi wa ndugu zetu wa kristo walionyesha upendo usio na mipaka na uaminifu kamwe hawakujiokoa wenyewe bali walihudumia walioambukizwa bila kujali hatari walipokea wagonjwa na kuwahudumia katika jina la kristo waliambukizwa wenyewe na ugonjwa huo na walikubali kwa uchungu maumivu ya majirani zao lakini waliaga dunia wakiwa na furaha kwa vile walivyoweza kuwaonyesha upendo wa kristo mwaka 127 wakati ambapo janga jingine kubwa linaloitwa bubonic plague ili shambulia mji wa wittenberg kiongozi wa kiroho martin luther alionywa na alishauriwa akimbie mji na kutiokoa lakini luther alikataa alibaki wittenburg ili kuhudumia wagonjwa na kuwaonyesha kristo sikiliza maneno ya kiongozi huyo mkuu alisema madaktari wa kristo hawawezi kuachana na haspitali zao watawala wa kikristo hawawezi kukimbia wilaya zao wachungaji wa kristo hawawezi kuachana na makanisa yao pigo halimalizi majukumu yetu inageuka kuwa misalaba ambayo lazima tuwe tayari kufa historia inatufundisha nini wakati huu wa janga anga la laoa19 sisi kama viongozi wa kiroho tunapaswa kuishi namna gani na kufanya nini wakati huu wa woga na mashaka1 namba tuonyeshe imani yetu kwa kujibu tofauti kuliko watu wengine yaani tuwe na hakika kwamba bwana anatawala na tumo mkononi mwake na tuonyeshe majirani zetu kwamba sisi tuna imani katika bwana tukihangaika na kuogopa tukijifunga ndani na kukataa kutoka nje tukiacha kuhudumia wengine kwa sababu ya kuogopa ambukizo je kuna tofauti gani kati ya sisi na watu wasio na yesu wakati wa shida ndipo watu wanapotuangalia na kupima imani yetu hivyo wakati huu wa shida ni wakati ambapo sisi tulio na imani ya kristo tunaweza kuonyesha wengine kwamba katika bwana kuna amani na kuna tumaini yesu aliambia wanafunzi wake katika yohana 1 amani na waachieni amani yangu na wapa ni wapavyo mimi sivyo kama ulimwengu utoavyo msifadhaike mioyoni mwenu wala msiwe na woga watu wasiookoka wakiona imani yetu ni ushuhuda mwenye nguvu sana na kitu ambacho bwana atatumia kuwaonyesha haja yao ya mokozi kwa hivyo tulia iongozi mwenzangu uwe na amani bwana hajaacha kutawala wakati huu wa korona bwana ndiye kimbilio letu na ngome yetu tuonyeshe imani yetu kwa wengine wakati huu wa shida pili tuonyeshe mfano bora wa usafi na kutumia hekima dhidi ya shambulio la korona viongozi wa afya duniani na viongozi wa serikali wametangaza taratibu za usafi na hatua za kiafya ambazo tunapaswa kuchukua ili kujikinga na virusi kama viongozi tuwe mifano bora na kufuata taratibu zote tufanye kwa ajili ya afya zetu lakini zaidi tufanye kwa ajili ya afya ya watu wengine tufanye kama biblia ilivyotuamuru na kutii mamlaka iliyo juu yetu ambayo imetoka kwa mungu biblia inasema katika kitabu cha warumi mlango wa1 serikali mamlaka juu yetu ni mtumishi wa mungu kwetu kwa ajili ya mema kwa hivyo tufanye juu chini kufuata taratibu za usafi na kutii amri za serikali kwa ajili ya afya na usalama wetu tuwe viongozi ambao wanawaelekeza wengine kutumia usafi na kufuata taratibu muhimu nawe mikono yako mara kwa mara na kutumia sabuni ili kupunguza uwezekano wa virusi kuenea tumia disinfectant ili kusafisha vitu kabla ya kuvileta ndani ya nyumba yako vaglov ikiwezekana unapotoka nyumbani na kwenda madukani na kadhalika na tushauri watu wengine kutumia hekima kufanya usafi na kutii mamlaka ili kupunguza hatari ya virusi katika eneo lako na jamii yako lakini kuna jambo lingine ambalo tunapaswa kutenda kama viongozi wa kiroho katika wakati kama huu jambo la tatu tutafute nafasi ya kuhudumia wengine wanaohangaika kuambukizwa au kuathiriwa na virusi vya korona kama vile martin luther alivyofanya miaka ya nyuma sisi tufanye vilevile tusiogope na kukimbia tusijifunge ndani na kujifikiria wenyewe tu tuelewe kwamba mungu ametuweka mahali tulipo katika huduma kwa kusudi na wakati wa kufanya huduma ndipo sasa kwa njia gani wewe na kanisa lako mnaweza kuonyesha upendo wa kristo kwa majirani na katika jamii yako kuna huduma gani mnayoweza kufanya ili kubeba mziko wa wengine na kupunguza maumivu yao au kuwasaidia kiafya kifedha au kiroho katika mji wa rumi wakati wa janga la zamani inasemekana kwamba watu walichukua wagonjwa kutoka nyumbani wakawaweka barabarani na kuwaacha kuhangaika peke yao mpaka wafariki kwa sababu ya hofu na kujikinga na virusi walitawaliwa na hofu lakini wakristo walitawaliwa na upendo walienda barabarani na kuchukua wagonjwa walioachwa waliwaleta ndani na kuwatunza na kuwafariji wakristo wengine walipoteza maisha kwa kutenda hivyo lakini ushuhuda walioacha unatangaza kristo mpaka sasa kwa njia gani viongozi wa kiroho na sisi kama kanisa tunaweza kuhudumia watu wakati huu pengine kwa kupelekea watu wasioweza kutoka nje chakula pengine kwa kwenda nyumba kwa nyumba ili kushauri watu jinsi ya kufanya usafi na kujikinga na virusi labda kila familia kanisani linaweza kuandaa chakula kwa ajili ya familia jirani wasio na uwezo mwingi wewe kiongozi unajua eneo lako mahitaji ya jirani zako na uwezo wa kanisa lako pia umepewa roho wa mungu aliye ndani yako ili kukuongoza kukuonyesha mapenzi ya bwana bwana ametuandaa kwa ajili ya wakati kama huu tuwe tayari kujibu vizuri katika wakati huu wa hofu na mashaka tuonyeshe imani yetu kwa kujibu tofauti kuliko watu wengine pili tuonyeshe mfano bora wa usafi na kutumia hekima dhidi ya shambulio la korona na tatu tutafute nafasi ya kuhudumia wengine wanaohangaika kuambukizwa au kuathiriwa siku moja watoto wetu na wajukuu wetu watasoma habari za korona 19 katika vitabu vya historia watasoma vile ulimwengu ulivyoitika na watasoma juu ya matokeo ya virusi kuenea na kuambukiza watu viongozi wa mataifa wengine watasifiwa kwa uongozi wao wakati wa janga na wengine watalaumiwa swali letu liwe hili watasoma nini juu yetu sisi viongozi wa kiroho na kanisa la mungu bwana akuongoze kukujaza hekima amani na mpaka wakati ujao nina Jee, una unaswali lolote juu ya made au juu ya uongozi wa kiroho kwa jumla tuma swali lako kwenye anwani ya barua pepe uongozi wa kiroho at gmicom na siku zijazo tutajibu maswali yako katika podcast maalum