hii ni juma edition ya kizazi kipya kipyaast karibu hii ni kwa wale wanaowishi ukweli ulionganyao wanaopitia mchakato wa kupona na kukua kwa namna ambayo ni sahihi na kipekee kwao kwa walioanza kutambua na kupunguza vikwazo vilivyokuwapo toka vizazi na vizazi walioamua kujikubali na kuwa wao kikamilifu kwa jinsi walivyo wanaoamini katika kuweka mipaka kujiweka wakwanza na kwamba walisiani tofauti kwa kila mmoja wetu hawa ni kizazi kipya naisti kwa ajili yao ok karibu sana kwenye juma jipya edithon na mimi ni stehen kaya kama kawaida kwenye juma jipyaedihn kunakuwa na sehemu mbili na sehemu ya kwanza wa ninakuelezea nilichokuandalia na nilichokuandalia kwa ni kwamba nilichokipata kwa siku chache zilizopita na kingine nikuwa ni <laughs> nukuu za leo ambapo nitakuwa nimekuandalia kwenye sehemu ya pili na kama wewe ni msikilizaji wa mara ya kwanza na kwamba hii ni mara yako ya kwa kwanza kusikiliza juma jipa karibu sana na nadhani huu ni muda na wakati sahihi wa wewe kusikiliza ila kama ni msikilizaji wa mara kwa mara karibu sana pia hii <gibu> ni siku nyingine na ni episodi nyingine ya juma na itakuwa vizuri zaidi ukiendelea kunisikiliza na kupata kile nilichokuandalia karibu sana siku chache zilizopita nimekuwa nikijisikia uzito ndani yangu na kwamba nikiongea na wengi kuhusiana na hali wanayojisikia katika kipindi hichi ni kwamba wanapata uzito na kwamba kuna msukumu wa kufanya jambo fulani kubwa na kwamba wanashindwa kujua ni kitu gani wafanye wanashindwa kufanya maamuzi na wanahisi kukwama na wanahisi kuwa na uzito na maumivu moyoni na kama wewe ni mmojawapo unajisikia hali ya uzito ndani yako na kwamba unahisi kama awezi kuendelea au ni kwamba kuna jambo unalipitia ambalo ni gumu kwako ya nikukumbushe tu kwamba itokei okay ni sawa kupitia kitu kama hicho kwa sababu ni changamoto na changamoto ziko katika maisha na kati tunavyoendelea kukua tunakutana na changamoto ambazo ni, ni kubwa kidogo kuzidi zile tulizokutana nazo awali na ni kwamba hii inaonyesha kwamba tunapiga hatua na nadhani la kufanya hapo zaidi ni kwamba ni kupunguza mwendo na kuangalia ni kwa namna gani utaendelea kusimama na usiyumbishwe na changamoto ni kwa namna gani utaendelea kuwepo ya nadhani kupunguza mwendo itakusaidia zaidi kuyangalia mambo katika slow motion kuyaona mambo yakiwa yanaenda taratibu na kujaribu kupata taswira na picha halisi ya mambo yanayoendelea ya nadhani ya. pia kupata ushauri kwa mtu mwingine sio kitu kibaya ni kitu kizuri kwamba ushauri hei bwana hili unalionaje au hili unadhani litakuwa kwa namna gani kwa namna yeyote unaweza ukaomba ushauri lakini kumbuka wewe ndiyo mtu wa mwisho kufanya maamuzi na ni kwamba wewe ndio unayetafsiri maisha yako kwa hiyo thd utapokea huku utapokea huku utapokea kule ila wewe ndo itakuhitaji ufanye maamuzi kwa ajili yako wewe na kwamba mimi nimechagua hii kwa maana wewe ndo unayetafsiri hata hiyo changamoto unayopitia leo hata hilo jambo ambalo unaliona kwamba lina ugumu kulivuka wewe ndi unayetafsiri kwamba ili jambo lina maana gani kwangu hii changamoto ina maana gani kwangu naiona kwa namna gani na ni kwamba kuitafsiri ili ulivuke kwa namna yako ila mara nyingi tunapopitia changamoto tunaona kama tumekwama tunaona kama hatuendelei lakini baada ya kuvuka ile changamoto ndo tutaona kwamba pale nilipiga hatua kumbe hapa nimepiga hatua imejiona kama nimekwama ila kumbe nilikuwa napiga hatua ya yeah, kwa hiyo changamoto zinaweza zikaja kama namna moja ya kusaidia kupiga hatua ila siwezi kukataa kwamba changamoto zinaumiza changamoto zinatufanya tujisikie kukwama ya siwezi kukataa hilo na ni kwamba ni kweli na unajisikia maumivu ya moyo unajisikia kukwama unajisikia kushindwa unajisikia kutokuendelea na kukata tamaa ila ni sawa kuzababu, ni nam kwa sababu ni namna ambavyo maisha yapo kwamba kunakuwa na changamoto pale ambapo unakutana na changamoto zinakufanya kufanya kwa namna gani utapita na kupiga hatua na ni kwamba changamoto ndo zilifanya kwamba leo tuna vitu ambavyo tunaweza tukavitumia katika kufanya mambo kiu rahisi nni kutokana na changamoto ambazo ziliwakumba watu wa awali mpaka kutusaidia leo sisi kuwa hapa na nadhani hata kama tunaona kama hatupigi hatua hata kama tutaona kama tumelishindwa hata kama litakuwa limeturudisha nyuma kwa namna fulani ila kuna mambo ambayo tutakuwa tumefaidika nayo kuna faida tutakuwa tumeipata ambayo ni ya kujifunza maanayake hatupotezi lolote tunajifunza kama tukiisi tumepoteza tuliangalia kuundani zaidi tutagundua tumejifunza kitu ya na nadhani katika prosesi nzima ya kupitia changamoto auilo jambo unalolipitia leo ni vizuri kuwa mpole kwako kujijali na katika mtu ambaye unaongea naye wa kwanza kumbuka ni wewe kabla kauli kutoka kumbuka unaisema kwako kwanza kabla ya fikra kwenda kwa mwingine kumbuka unaifikiri wewe na unaiona wewe kwanza kabla ya kufanya kwa wengine huwa lile jambo unalifikiria wewe kwa hiyo kumbuka kufanya kwako kwanza kufanya mambo chanya kuwa mpole kwako kujihurumia kujisemesha maneno ya kusaidia kupiga hatua na kwamba nitalivuka ili na kwamba ni kwa kwa kipindi kifupi nitakuwepa hapa ila nitapita nitakuwa na kuendelea na nisipopiga hatua kwenda mbele hata kama nikipiga za kurudi nyuma kutoka hapa basi nitakuwa nimejifunza kitu ya na nadhani huko kujihurumia kutatufanya sisi kuwaona wengine katika hali hiyo kwa sababu tunavyojiona sisi kama tulivyo ndani kikamilifu kwamba tunapitia changamoto na hatuko na kwamba hatuwezi kufanya kila kitu sawa s tunafanya kwa kukosea Sometimes tunafanya alafu baadaye tunagundua kwamba oh, sio sahii na kujirekebisha saa nyingine tunajisikia kwamba tulivyokamilisha hamna ah, kitu sisi ni binadamu na tuwaone wengine katika hali hiyo kwamba wao pia wanapitia katika hali hiyo nadhani changamoto ni namna moja ya kutuonyesha kwamba tunavyopitia sisi ndivyo wengine wanapitia pia na kwamba tuwe wa kwa wengine pia tuwahurumie wengine pia tuwajali wengine pia na nadhani itakuwa rahisi pale ambapo tunaanza na sisi tunaanza kufanya vile kwetu kwanza tunajihurumia tunakuwa wapole kwetu tutaweza kufanya kwa wengine pia na mara nyingi tunapata fikra za kudhania maisha ya watu kwamba yule yupo hivi na yule anafanya kunikomoa au anafanya hili jambo kunifanyia hivi au yule itakuwa hivi na hivi na hivi na hivi sisemi tusisikilize ndani tunavyojisikia ila mara nyingi ni vizuri kuongea na mtu ni vizuri kumsikiliza yeye kuliko kudhania jinsi mtu alivyo ndani yako wakati unaweza ukaongea naye na, na kumuuliza bwana hii alivyo. iko vipi kwako we unalionaje hili na kwa namna hiyo mara nyingi inakuwa hali kama hiyapa nakuta simjui mtu na anafanya jambo ambalo nikilipata kichwani kwangu sauti iliyo kichwani naniambia kwamba yule anafanya kwa sababu hii yule anafanya kwa sababu hii na hii na hii ambapo unakuta ni negative ni mambo hasi kabisa yanakuja kichwani lakini najikumbusha kwamba no mimi sijuu hizo ni ila inaweza ikawa sio kweli na mara nyingi jinsi ambavyo mtu anakudhania ndivyo yeye alivyo na kwamba kama unamdhania mwenzako katika namna ambayo ni mbaya basi kwa kiasi kikubwa sana kile kitu kipo ndani yako na katika maisha kila mtu anajaribu hamna mtu ambaye anataka kufanya vibaya kwenye maisha mm. wewe unajaribu kufanya kwa uwezo wako ili ufanye vizuri hamna mtu ambaye atataka mtu mwingine amchukie kwa hio usimdhania mabaya tu na kama unahitaji zaidi kujua kuhusu yeye au kuhusu kwa nini anafanya hilo jambo ni vizuri kwenda nakuongea naye kama ni mtu wa karibu ya lakini kama ni mtu ambali ni kujikumbuisha tu kwamba hawezi kufanya kwa sababu hii tu ya atakuwa na mazuri yake mengine na pale ambapo tunaangalia mazuri ya wengine tuna foas kwenye mazuri ya wengine na kuachana na mabaya huku tukijiwekea mipaka nao itatusaidia sisi kuona uzuri wao na kuona kwamba wanajaribu na pia itatusaidia kuweka uzuri ndani yetu na kwamba tukiwaona watu katika namna hiyo itakuwa rahisi kujiona hata sisi kwamba tunavyojaribu ni sawa kukosea ni sawa kuteleza ni sawa kuwa binadamu kwa hiyo kila mmoja anajaribu kwa kujua hilo kumenisaidia mimi kupunguza ile kwa hukumu wengine kuwajaji jaji kwamba ah, yule anajifanya hivi yule anafanya hivi kwa sababu ya hivi ah, yule hamna kitu na vitu kama hivyo na kujikumbusha kwamba kila mtu anajaribu na kwamba jinsi inavyowadhania wengine bila kuwajua bila kuwasikia kwamba nimewaona tu ninavyowadhania sivyo jinsi walivyo bali nilivyo mimi ya na Nikitugia ni kitu gani ambacho tutaondoka nacho kwenye sehemu ya kwanza ya juma jipya editen ya leo ni kwamba badala ya kudhania kwamba watu wa karibu yetu wanatufanyia mambo au wanafanya mambo kwa sababu fulani ambayo ni negative wanafanya lile kwa sababu ili labda mimi niumie anafanya vile ili anikomoe ani anafanya hili kwa sababu apate hili na vitu kama hivyo ili tupunguze hivo ni kwamba tujaribu kuweka mipaka nao na kwamba tuwapende jinsi walivyo na kwamba kule kuwapenda jinsi walivyo katika kujaribu kwao kukosea kwao itatusaidia sisi katika kujipenda sisi wenyewe kwa sababu sisi nasi tunakosea tunaanguka tunateleza tunafanya mambo ambayo baadaye tukija kufikiri tunahisi kama hatu kufanya sawa ya yeah. na kuwachukulia wengine katika namna hiyo itatusaidia sisi pia kujichukulia katika namna hiyo na ni vizuri kufanya yote hayo kwa upendo na kwa mipaka na inavyosema mipaka ni kwamba kujiwekea mipaka wewe na wengine kwamba bwana kama tukishirikiana tutashirikiana hadi hapa sio zaidi mm. kwahiyo ni jinsi gani tutafanya hivyo kwa upendo na kuweka mipaka basi moja kwa moja twende kwenye sehemu ya pili ambayo ni nukuuza leo ok karibu sana kwenye nukuu za leo ambayo ni sehemu ya pili na nimekuandalia nukuu nzuri sana ambazo zitakusaidia wewe na kukuhamasisha kuendelea kusimama na kuwa wewe kikamilifu basi moja kwa moja twende kwenye nukuu nitaanza na shayen maclendon yeye anatuambia kwamba nitashusha pumzi nitafikiri kuhusu suluhisho sito ruhusu wasiwasi ulio ndani yangu niongoze sito ruhusu msongo wa mawazo univunje moyo nitaanza kwa kushusha pumzi na itakuwa sawa kwa sababu sitoacha kusonga mbele huyo alikuwa shain maclendon ametuambia hivyo na anayefuata ni han yeye anatuambia ukimya ni muhimu tunahitaji ukimya kama tunavyohitaji hewa kama mimea inavyohitaji mwanga kama akili zetu zimejawa na maneno na fikra hakutokuwa na nafasi kwa ajili yetu sisi huyo ni han na anatuambia hivo basi anayefuata ni saint augustine na anatuambia kwamba kutokana na kwamba upendo unakuwa pamoja na kukuwa kwako hivyo kupendeza kunaongezeka kwa sababu upendo ni kupendeza kwa nafsi huyo ni sat augustine na anatuambia hivyo ok anayefuata ni dorin vachu na anatuambia kwamba kila mahusiano yana kusudi lake ambalo linatusaidia kukua na kuwa imara mara nyingine mahusiano yenye changamoto nyingi hutuletea baraka nyingi kupitia hayo tunajifunza kuhusu msamaa utulivu na mambo mengine mazuri kwetu huyo ni dorin vachu na anatuambia hivyo anayefata ni herman hese na anatuambia kwamba kama ukimchukia mwingine unachukia jambo lililo ndani yake ambalo lipo kwako pia kwa sababu jambo ambalo alipo ndani yetu huwa alitusumbui huyo ni herman hese na anatuambia hivyo anayetukamilishia nukuu za leo kwenye episodi hii ya juma jipya ein ni budha na anatuambia kwamba kuwa na uelewa wa kila jambo ni kusamehe kila jambo huyo ni budha na anatukamilishia nukuu za leo kwenye episodi hii ya juma jipyaei na hizi nukuu zote utazipata kwenye ww ambapo pale utaenda kwenye pst na wanawekash pamoja na hii episodi katika audio utaikuta pale na utakuta pia hizi kotsi nimeziweka vizuri kabisa pale kwa hiyo ni kizazi na utavipata vyote pale na pia katika kizazi kipyast akaunti ambayo ipo instagram utapata posti mbalimbali mbali, ambazo zitakusaidia na kukuhamasisha wewe kusimama na kuwa wewe kikamilifu na pale huwa na kila siku na unaweza kutembelea pale na kufolo pia kama una jambo lolote unaweza ukanitumia meseji pale pale kwenye akaunti ya instagram na tukawasiliana kwa lolote kama unaswali, kama unaswali kama ni ushauri kama ni jambo lolote ambalo unalo ndani yako ungependa tuongee pamoja ya karibu sana basi hayo ndo niliyokuandalia kwa leo na nashukuru sana kwa wewe kunisikiliza mpaka mwisho wa episodi hii sina la zaidi la kuongeza bali kukushukuru na kukutakia kila la katika juma hili na majuma yote yanayofata kwa heri kwa sasa