Wani ndipo tunapowekwa na mungu ili atuandaye kwa ajili ya kazi ijayo kiongozi usidharaha wakati wako katika jangwa jangwani ndipo tunapojifunza mafunzo muhimu kwa ajili ya hudumu yetu na uongozi wetu musa hakuandaliwa na mungu katika jumba la mfame alipelekwa jangwani ili ajifunze kutembea na bwana kushirikiana na yeye kwa karibu na kumtegemea siku zote kwa riziki ulinzi na urafiki wa karibu kiongozi ambaye amejaa kiburi mara nyingi hajatembea jangwani kiongozi ambaye anaongozwa kwa nguvu zake na kutokana na kipawa chake tu mara nyingi ni kwa sababu hajapita kwenye jangwa na kujifunza kumtegemea bwana musa ni mfano wetu o oh, alijifunza mengi jangwani na kwa miaka 40 alikuwa mwaminifu katika mambo madogo ya kawaida mpaka bwana aliona kuwa yuko tayari kuongoza watu ni muhimu tukumbuke kwamba bwana hutuweka jangwani kwa kusudi na kusudi lake siyo kutuacha jangwani hata milele hapana kuna wakati ambapo tutatoka jangwani na kuwezeshwa kufanya uongozi kwa nguvu zaidi na hekima na unyenyekevu kwa hivyo usikate tamaa ukiwa jangwani siku ya leo kubale kmkubale kwamba bwana amekuweka kati- kati- katika hali hii kwa muda tu mradi ujifunze kumtegemea yeye zaidi na kujifunza yale ambayo anakufundisha katika hali hiyo jinyenyekeze mwambie mungu kwamba uko tayari kufundishwa na yeye na unakubali hali hii ya kuwa jangwani kwa wakati wowote wa mpaka amalize kazi yake katika maisha yako musa alimaliza miaka 40 jangwani na wakati uliwadie atoke jangwani na kuingia katika huduma kuongoza watu wa mungu lakini hakutaka pengine alizowea maisha ya kawaida kama mchungaji labda alisita kwa sababu alianza kupenda maisha yaliyo simple yani hakuna presha ya kuongoza watu au kulalamikiwa na wengine biblia yenyewe inatueleza shida yake na kwa nini hakutaka kutoka jangwani kwanza twasoma katika kutoka mlango wa mlangowatatu malaika wa bwana akamwambia musa nitakutuma sasa kwa farao ili upate kuwatoa watu wangu hao wana waisraeli katika misri na musa alisemaje akamwambia mungu mimi ni nani hata niende kwa farao nikawatoe wana waisraeli watoke misri kwanza musa alijiona mtu aliyeshindwa katika uongozi uliopita una unakmbuk liyotokea miaka4 iliyopita musa alitetea ndugu yake aliyepigwa na misri na kwa hasira alimpiga na kumua misri baadaye musa alijaribu kutatua shida fulani kati ya ndugu wawili waliogombana lakini badale ya kuheshimu uongozi wake walilalamika na kumuliza eti utatuua sisi kama ulivyomua yule misri na na musa aliogopa kukimbia siku za nyuma alishindwa na mpaka sasa anajiona kuwa mshindwa alikuwa na shida ya hasira alishindwa kusaidia ndugu zake waliokorufishana na hatimaye aliogopa na kukimbia kama mwoga ndugu kiongozi sisi sote tumeshindwa kwa njia moja au nyingine katika uongozi wetu uliopita sisi sote tuna shida zetu na udhaifu wetu lakini bwana hupenda kutumia watu kama sisi katika udhaifu wetu kwa nini ili yeye apate utukufu wote ndio umeshindwa siku za nyuma lakini bwana hutumia hiyo hali ya kushindwa ili kutufanya tumtegemeyei zaidi badala ya kujitegemea wenyewe na hekima yetu na nguvu zetu jibo la mungu kwa musa ni kwa ajili yako katika mstari wa 12 bwana alisema bila shaka mimi nitakuwa pamoja na wewe bwana bwana atakuwezesha kushinda na kufaulu kama kiongozi haijalishi kama umeshindwa siku za nyuma bwana atakuwa pamoja na wewe unaposonga mbele katika uongozi na pili musa alitoa udhuru kwamba hawezi kuongoza watu bwana akampa ahadi alimwambia kwamba atatangulia na kuandaa kila kitu alimpa fimbo ambayo ilifanyika nyoka kwa muujiza ili kumonyesha farao alimpa kila kitu ili asishindwe na apate kufaulu katika kazi yake lakini musa aliendelea kusitasita katika mlango wa ine na wa 1 musa akamwambia bwana e bwana mimi si msemaji tokea zamani wala tokea hapo uliposema na mtumishi wako mana mimi si mwepesi wa kusema na ulimi wangu ni mzito musa alijiona hawezi alijiona mchungaji wa mifugo wa kawaida asiye na kipaji ya kunena alitoa udhuru tena kiongozi tukiangalia uwezo wetu na vipawa vyetu tu hakika hakuna mmoja kati yetu aliyeweza kuongoza vyema na kufaulu lakini si juu yetu na uwezo wetu ni kwa uwezo wake mungu amen kazi yetu ni kukubali na kutii na yeye atatujaza roho wake na kufanya maajabu tusiyotegemea kupitia sisi bwana akamjibu ni nani aliyekifanya kinua cha mwanadamu au ni nani afanyaye mtu kuwa bubu au kiziwi au mwenye kuona au kuwa kipofu si mimi bwana basi sasa enenda nami nitakuwa pamoja na kinwa chako na kukufundisha utakalo linena rafiki ndugu wakati wa kuitwa na bwana ili kufanya huduma tusitoe udhuru bwana ametupa roho wake bwana ameahidi kuwa atatutangulia kazi yetu ni kukubali na kumtembea kazi yetu ni kukubali na kutembea na yeye kwa imani tukimtegemea yeye na roho wakemusa alikuwa, wa alikuwa na umri wa miaka 80 hivi alipoambiwa na bwana kurudi misri miaka 80 ndipo bwana alipokuwa tayari kumtumia katika uongozi wa watu wa mungu Dugu kiongozi hata kama wewe ni mzee au maskini au mnyonge bwana mungu anaweza kukutumia katika huduma mara nyingi ni sisi tulio na udhaifu ambao bwana hupenda kutumia kwa nini paulo alituambia katika waraka wake wa wakorintho bwana huchagua vitu dhaifu na vinyonge na kuvitumia ili mwenye mwili yeyote, asije akajisifu mbele za mungu mtume paulo kiongozi wa ajabu aliyetumiwa na bwana sana katika huduma hakuonekana mtu mwenye nguvu watu waliomwona kwa macho walisema kwamba mwilini ni dhaifu na waliomsikiliza mahubiri yake walisema maneno yake si kitu kwa hivyo tusiangilie uwezo wetu vipawa vyetu au talanta zetu hayo yote si kito cha maana ni moyo wetu na utiifu wetu bwana hupenda kutumia, hu kutumia vyombo vilivyo dhaifu na vinyonge ili yeye apate sifa na utukufu musa hatimaye alikubali alichukua familia yake na kurudi misri ili kusimama mbele ya farao na kumwambia aruhusu wana wa israeli watoke misri na kuingia katika nchi ya ahadi na bwana alitumia mtu mzee aliyeshindwa siku za nyuma aliyekuwa na udhaifu ili kuongoza taifa kubwa kama mungu anaweza kumtumia musa hivi hakika anaweza kukutumia wewe na kunitumia mimi tukubali shule ya jangwani tukubali shule ya jangwani tujifunze mafunzo ya muhimu ambayo bwana anatufundisha na tukubali kuongoza kwa unyenyekevu na upole tukijua kwamba huduma haitegemei uwezo wetu na vipawa vyetu uongozi wetu na huduma hutegemea nguvu zake mungu katika neno lake na roho aliye ndani yetu