powapa wengine huduma kwanza uchovu unapungua na kulemewa kunapungua kazi ya mungu inatendeka vema na kwa haraka itasambaa na pia wengine watapata afya ya kiroho harama zitatumika katika kanisa na mwili wa kristo utajengwa ana bili ajitahidi kusoma neno anabidi ajitahidi kuwa uaminifu mbele za bwana kwa hiyo nimeona kuna ukuaji mkubwa tulipowapa nafasi ya wengine kufanya huduma kanisani tunaangalia suala la ugawaji wa huduma na kujifunza kutoka kwa mfano wa musa katika kitabu cha kutoka1 mlango wa tumeona dhahiri kwamba kiongozi mwenye hekima atakataa kufanya huduma peke yake wakati ambapo bwana ameweka tayari watu wengine wenye uwezo wa kuchangia katika huduma na kuwagawia wengine huduma kuna manufaa mengi kama kiongozi hutachoka kupita kiasi watu unaowaongoza watajiona wenye maana na umuhimu watu watatumia karama zao za kiroho na kukomaa zaidi na kazi ya huduma itasitawi katika kiingereza jambo hili linaitwa delegation yani kuwakabidhi wengine kazi ili usibebe mzigo wa huduma peke yako lakini kabla ya kuendelea napenda kutaja baadhi ya sababu kwa nini viongozi wengine wanakataa kuwagawia wengine kazi pengine wewe hujawahusisha wengine katika huduma kwa sababu mmojawapo sababu ya kwanza kwa sababu wewe kama kiongozi unapenda kuwa na mamlaka na kuongoza kila kitu peke yako yaani hutaki wengine kuwa na mamlaka au utawala katika huduma yako hiyo rafiki yangu ni kiburi na itazuia huduma yako isiongezeke wala kuzaa matunda mengi isitoshe tumeamuriwa katika neno la mungu kuwakabidhi wengine kile tulichopokea sisi ili wao wakabidhi wengine yani kama vile paulo alikuwa na timotheo wewe kiongozi unapaswa kuwa na timotheo wako ambaye unamkabidhi ulichopokea wewe kutoka kwa mwingine soma timotheo mlango wa wa pili mstari pengine kuna sababu nyingine kwa nini unaongoza kila kitu peke yako kwa sababu unahofu kwamba wengine hawawezi kufanya kazi nzuri au kwa hali ya juu kama unavyotaka wewe kwa sababu hiyo unasita kumpa mwingine kazi ndiyo ni kweli pengine mtu mwingine hawezi kufanya kazi vizuri kama wewe lakini je lini atajifunza kufanya huduma kama baba aleavyo mtoto wewe kiongozi wa huduma unapaswa kuleya viongozi wengine je mtoto anaweza kufanya sawa na baba hapana lakini baba humpa mtoto kazi ili apate uzoefu na kukomaa labda baada ya mtoto kukua na kukomaa atafanya kazi bora kupita baba yake hivyo uwe tayari kukabidhi wengine huduma ingawa wao sio hodari sana katika huduma kama wewe kwa njia hiyo watapata uzoefu na siku zijazo watafanya huduma vizuri sana kuna sababu nyingine kwa nini kiongozi husita kumkabidhi mwingine huduma hiyo ni sababu ya tatu kwa sababu ana hofu kwamba aliyepewa kazi atafanya kazi bora kupita kiongozi mwenyewe tuwe tayari kunyenyekea na kukubali kwamba hatuwezi kila kitu sikiliza kiongozi huyu ambaye alijifunza kuwapa wengine huduma kwa unyenyekevu kuna wakati ambayo nilijihisi ya kwamba mimi ninaweza kufanya zaidi kuliko watu wengine labda kuimba nyimbo laba ku, kuongoza ibada labda kutunga ibada jumapili yaani kuna vitu vingi ambavyo niliweza kufanya ndani ya kanisa bila kuwashikisha wengine kwa upana zaidi lakini kweli mungu alinifundisha ya kwamba wako watu wengine ambao wanaweza kufanya vizuri hatakushinda mimi na ni kiti kizuri baada ya kutambua jambo hilo nilianza kuwashirikisha wengine katika nafasi ya huduma na baada ya kuanza kufanya huduma mbalimbali kanisani faida kubwa ambayo nimeiona katika kufanya kitendo hicho kwanza mimi ninapata nafasi kupumzika kidogo nafasi na pia itapyakulishwa ku, neno la mungu na wale wengine ambao kuongoza huduma mbalimbali pia nimeona kwamba hawo ambao wanafanya huduma pia na wao wameweza kukuwa kilo wanakuwa kilo vizuri kuna watu katika huduma yetu ambao wana talanta kupita sisi wana karama tofauti na sisi na wana uwezo mwingi tusisite kuwagawia huduma tufurahi kwamba bwana anaweza kuwatumia kufanya huduma kwa hali ya juu na huduma yetu na huduma yao yote ni kwa utukufu wa bwana kuna sababu nyingine mbili, kwa nini viongozi wengine husita kuwashirikisha wengine katika huduma zao sababu namba ni kwa sababu kiongozi hataki kuchukua wakati wa kumwelewesha mwingine kuhusu huduma uonesha namn yakufanya na kulea kwa ujumla na ni rahisi zaidi kiongozi kufanya mwenyewe ni kweli kwamba ni rahisi zaidi kufanya mwenyewe ni kweli kwamba kugawa kazi kwa wengine mara nyingi huchukua wakati mwingi na juhudi nyingi lakini je unataka kuendelea kufanya kila kitu peke yako na nkuchoka au uko tayari kuchukua muda kumleya mwingine na hatimaye kupata msaidizi wa siku zote katika huduma sababu ya mwisho ni sababu kubwa sana kwa nini kiongozi hayuko tayari kukabidhi wengine huduma labda ni kwa sababu hajui namna ya kufanya delegetion au kugawia wengine huduma pengine wewe uko tayari kuwagawia wengine kazi lakini hujui kufanya kwa njia gani yaani hatua ya kwanza ni nini ya pili na ya tatu pengine ulijaribu kumhusisha mwingine katika huduma siku za nyuma na haikuenda vizuri shida ilitokea na ndio sababu unasita sasa kufanya tena labda unaitaji msaada tu ili kujua njia iliyo bora maana ya mafundisho haya katika mafunzo yajayo tutajifunza jinsi ya kugawia wengine kazi katika huduma zetu na kufanya kwa njia bora yethro alimshauri musa asifanye kila kitu peke yake alimshauri kufanya tu huduma hiyo ambayo wengine hawawezi kufanya alimsihi kuchagua wengine ambao ataweze kuwagawia kazi ili asibebe mzigo wa uongozi peke yake natazama aliyosema juu ya watu waliopaswa kuchaguliwa tunasoma katika kutoka mlango wa wa mstari zaidi ya hayo utajipatia katika watu hawa watu waliona wezo wenye kumcha mungu watu wa kweli wenye kuchukia mapato ya udhalimu tazamu ndugu na dada zangu hakusema chagua waliohodari wa hivi au vile la au chagua walio na uwezo wa kufanyi hili au hilo la hapana alimshauri musa kuchagua watu wenye tabia safi na sifa njema wenye kumcha mungu watu wa kweli chuiampato ya ulm hiyo ndiyo iliyo muhimu si muhimu sana uwezo wa mtu bali kilicho muhimu sana ni tabia zake na sifa yake mtu yeyote anaweza kujifunza kufanya kazi au kujifunza kufanya huduma lakini hawezi kujifunza tabia na sifa chagua watu walio waaminifu watu wa rohoni watu wanaotembea na yesu watu ambao wana sifa njema hao wanafaa kugawiwa kazi na kumsaidia kiongozi mara kwa mara katika katikas hii tutajibu maswali tuliyopokea kutoka kwa viongozi ukiwa na swali lolote juu ya uongozi haswa juu ya mada hii tumaswali lako kwenye anwani ya barua pepe uongozi wa kiroho uongozi wa kiroho kuna jambo jingine tunalojifunza kutoka kwa yethro na mashauri yake katika mstari wa 21 baada ya kuchagua watu watakaokusaidia huna budi kuwapa mamlaka ili wafanye kazi hiyo tuendelee kusoma mstari wa waliokabidhiwauedele na m ukawaweka juu yao wawe wakuu wa maelfu na wakuu wa mia na wakuu wa 5 na wakuu wa kum nao wawaamue watu hawa siku zote kisha kila neno lililokubwa watakuletea wewe lakini kila neno dogo wataliamua wenyewe tutaongea juu ya jambo hili katika somo lijalo lakini nikosa kiongozi kumpa mwingine kazi ili akusaidia katika huduma halafu badala ya kumwachia nafasi afanye hiyo kazi unasimama juu yake na kumwelekeza katika kila kitu na kukataa kumpa uhuru afanye kazi mwenyewe viongozi wengi hukosea hapa wakitaka kufanya micromanagement au kusimamia kila kitu na kufanya maamuzi yote ndogondogo ndogo, bila kuruhusu wengine wafanye kwa hiari na uhuru musa alipaswa kuwakabidhi wengine huduma na pamoja na huduma aliyowapa alipaswa kuwapa mamlaka juu ya wengine na walikuja kwake waliposhindwa au kupambana na shida kubwa lakini kwa kawaida walipewa uhuru wa kufanya huduma bila musa kusimamia kila kitu na kila uamuzi tukisoma mstari wa ishirini na mbili tunasoma habari njema juu ya matokeo ya musa kufanya delegation na kuwagawia wengine kazi ya huduma alimwambia basi kwako wewe mwenyewe utapata nafasi zaidi nao watauchukua huo mzigo pamoja na wewe kiongozi mwenzangu je unataka nafasi zaidi uko tayari kwa uruhusu wengine wachukue mzigo pamoja na wewe lazima ujifunze kugawa kazi kwa wengine katika somo lijalo tutajifunza namna ya kugawa kazi kwa wengine hatua kwa hatua pia tutatambua makosa yanayofanyika mara nyingine katika delegation mpaka wakati ujao ongoza kwa upole hekima na katika nguvu ya roho na bwana akubariki