Mesulibiwa pamoja na kristo lakini ni high. kiongozi uko hai au mfu katikaast ya leo tutaona umuhimu wa viongozi kuishi kama wafu sisi tulio viongozi wa kiroho mara nyingi huathiriwa na sauti za watu waliotuzunguka tukisikia watu wa kitusifu tunachangamka na kufurahi twajisikia kwamba tunaongoza vizuri na bila shaka mungu amependezwa lakini hatari ipo mara nyingi sheitani anatumia sifa na maneno matamu kutoka kwa wengine ili kutujazi kiburi na kiongozi ambaye hutembea kifua mbele akijivuna si kiongozi mwaminifu na huenda ataanguka kwa sababu ya kiburi chake au kinyume tunaposikiliza sauti za watu wakilalamika juu ya uongozi wetu mara nyingi shetani hutumia sauti zao ili kutushusha moyo au sio hata kama ni mtu mmoja au watu ambao hakika si watu wa rohoni malalamiko juu ya uongozi wetu hutuumiza sana na kutujaza mashaka na hofu juu ya huduma na mara nyingi ni manunguniko hayo ambayo adui wetu hutumia ili kutuondoa katika uongozi na njema na sauti za sifa na sauti za malalamiko hufuatana na kiongozi yeyote siku zote lakini biblia inasema nini juu ya sauti zile katikwaglia tunaamriwa kuishi kama wafu paulo alisema nimesulibiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu ndani yangu na uhai niliyo nao sasa katika mwili ninao katika imani ya mwana wa mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu kama wafuasi wa yesu kristo sisi tunapaswa kuishi kama watu waliosulibiwa ndiyo tu hai katika mwili lakini uhai wetu ni kwa sababu ya kristo anayiishi ndani yetu na hivyo hatuishi kwa ajili ya nafsi zetu tukitafuta mapenzi yetu bali twaishi kwa ajili ya bwana yesu na haswa sisi kama viongozi tunapaswa kuishi kama wafu tukisikiliza sauti moja tu ile itokayo kwa bwana kiongozi usisikilize sana sauti za watu wanapokusifu au kukulaani usitiye maanani sana maneno ya sifa kutoka kwa watu usiamini uongo kwamba wewe ni mtu bora na kiongozi wa ajabu na unastahili sifa si kweli sisi sote ni watu tunaostahili hukumu na mauti bali kwa neema yake mungu tumekombolewa na kwa upande mwingine usiamini uongo kwamba wewe ni kiongozi mbaya na huwezi kuongoza watu vizuri na bora uache uongozi hapana hakuna kiongozi mkamilifu na sisi sote tuna makosa yetu na mapungufu yetu lakini kwa neema yake mungu tunaweza kuongoza watu tukifuata neno la mungu na kumtegemea yeye na roho wake kwa maneno mengine tumtegee mungu sikio letu na kutosikiliza sana sauti za watu aidha wanapotusifu au wanapolalamika juu yetu katika kane ya kwanza katika nchi ya misri kiongozi wa kiroho jina lake macarias alifundisha wanafunzi wake wote wakijiandaa kufanya huduma katika kanisa nchini misri kichana mmoja akamjia na kumuuliza swali mwalimu ina maana gani kuishi kama mfu kuishi maisha kama mtu aliyesulubiwa pamoja na kristo mwalimu macarias alimwambia mwanafunzi wake nenda makaburini na kusimama kwenye kaburi la mkristo kiongozi aliyekufa na kuzikwa pale mbele ya kaburi lake paaza sauti yako na kuanza kusema maneno mabaya juu yake yani yani makoso yake sema lalamika juu ya uongozi wake na vile alivyofanya huduma kabla ya kufariki na ukiisha maliza badili kidogo sauti yako na kuanza kumsifu kumbuka mema aliyotenda na kumsifia imba sifa zake na kumpongeza na kumshukuru kwa ajili ya uaminifu wake katika uongozi halafu ukiisha maliza kakimya sikiliza anakujibu namna gani andika majibu yake na kurudi kwangu yule kijana alifanya kama alivyoelekezwa na mwalimu akaenda makaburini na kusimama kwenye kaburi la mkristo kiongozi marehemu aliinua sauti yake na kutaja kila kosa la yule marehemu alilalamika juu yake na kuchafua jina lake akirodhesha tatu mapungufu yake alipokuwa hai akiongoza kanisani halafu alibadili sauti yake kidogo kutulia na kuanza kuimba sifa zake alikumbuka tabia zake nzuri kama kiongozi na mema aliyotenda akiwa kiongozi siku za nyuma na alipomaliza alikakimya akasikiliza na kisha akarudi kwa mwalimu ha mwalimu alisema alisema nini marehemu kimya mwanafunzi alisema sikusikia neno ni mfu ndiyo alisema mwalimu makarias sifa na lawama zote si kitu kwa mtu ambaye amekufa na kuzikwa katika kristo kiongozi rafiki yangu siku zote utazingiriwa na watu wanaosema mabaya na mazuri juu ya uongozi wako walalamikaje wapo siku zote je unakumbuka musa aliyeongoza wana wa israeli na vile walivyolalamika juu yake mara kwa mara unakumbuka daudi aliyelalamikiwa na ndugu zake na wakubwa wake na watu wengi siku za utawala wake mtume paulo na wanafunzi wa yesu wote walilaumiwa na watu yesu mwenyewe alilalamikiwa na viongozi wa dini siku zake lakini kristo hakujali watu wengine wanasemaje luka somaliukaza uso wake kwenda yerusalemu wakati wake ulipotimia kwenda na wenyeji wa huko walikataa kumkaribisha na walimdharaho kisha wanafunzi wake yakobo na yohana walipoona hayo walikasirika wakamuliza bwana wataka tuagize moto ushuke kutoka mbinguni uangamize lakini yesu alifanyaje mstari wa 55 unasema yesu akawageukia wanafunzi wake akawakanya hakujali wanasemaji watu juu yake kwa sababu alikuwa akifuata mapenzi yake baba yake na alisikiliza sauti ya baba na kama vile walalamikaji wapo siku zote vilevile vile kuna watu ambao wataimba sifa zako upate kichwa kikubwa lakini usisikilize sana sauti zao kaza uso wako kufanya mapenzi ya baba na uishi kama mfu asiyesikia sana sauti za watu bali kusikiliza sana sauti ya bwana yesu napenda kumaliza podcasti leo kwa kuwakumbusha neno la mungu linasemaje juu ya swala hili maana sasa je ni wanadamu washawishi au mungu au nataka kuwapendeza wanadamu kama ningekuwa hata sasa na wapendeza wanadamu singekuwa mtumwa wa kristo wa wa pili, msara wa ine. bali kama vile tulivyopata kibali kwa mungu tuwekewe amana injili ndivyo tune navyo si kama wapendezao wanadamu bali wampendezao mungu anayetupima mioyo yetu katika wakolosai mlango wa kolusai, tatu, mstari kolosa 2 tunasoma lolote mfanyalo lifanyeni kwa moyo kama kwa bwana wala si kwa wanadamu yohana mwawezaje kuamini nyinyi mnaopokeana utukufu nyinyi kwa nyinyi na utukufu ule utokawo kwa mungu aliye wapekee hamutafuti katika isaya mstari wa s517snisikilizeni nini mju wao haki watu ambao mioyoni mwenu mna sheria yangu msiogope matukano ya watu wala msifadhaike kwa sababu ya dhihaka zao ndugu na dada viongozi wa kiroho biblia inaongea wazi na sisi sauti za watu za sifa na za lawama tusiathiriwe sana nazo bali tumtegee masikio yetu bwana yesu aliye kiongozi wetu mfalme wetu na mtawala wa maisha yetu siku zote pengine sauti za watu tayari zimekukatisha tamaa ujipe moyo ya muhimu ni sauti ya bwana anasemaje juu yako labda umeanza kujivuna kwa sababu sauti za watu umetia maanani sana omba bwana akusamehe na utubu juu ya kiburi ili usikie sauti ya bwana siku zote tuishi kama wafu wafu juu ya sauti za watu lakini watu hai juu ya sauti ya roho wa mungu aliye ndani yetu mpaka wakati ujao bwana awe pamoja nawe na akutie moyo na nguvu katika uongozi wako