hnacho ajalishi ni budget, ajalishi ni vifaa ajalishi ni watu ao vijana aanze na alichonacho alionao kama ni vijana watatu watano hao ao awafundishe kwa moyo akikishe mambo yanakaa vizuri kwa hao watalika na wenzao hatawafundisha na wenzao kipindi kitaongezeka na, na matokeo yatakuwa ni mazuri huduma ya vijana ndiyo mada ya podcast yaleyo na tunaendelea na mahujiano yetu na ndugu abraham stanslaus ambaye alikuwa mchungaji wa vijana miaka mingi na sasa ni mzee na mchungaji kiongozi wa kanisa ambalo liko arusha tanzania nduku abraham asante sana tena sana kwa kutenga mudo wako na kutushauri juu ya huduma ya vijana tayari umesisitiza juu ya huduma hiyo na mana yake na tumeona umuhimu wake na katika podcast iliyopita ulieleza juu ya huduma mbalimbali mbali ambazo zimo ndani ya kanisa malum kwa ajili ya vijana wa kanisa michezo mbalimbali mbali, mafunzo ya biblia tuition mashauri kwa ajili ya vijana wanaosoma na wanaoanzisha maisha na kadhalika nduka abraham wengine wanauliza swali unapoanzisha huduma mbalimbali mbali kwa ajili ya vijana je unaelekea kutenganisha huduma katika vikundi viwili yani huduma fulani kwa vijana wa kanisa na huduma zingine kwa ajili ya kuwafikia vijana walio nji ya kanisa au huduma zote za vijana zinaandaliwa ili kufaa vijana wa kanisa na vijana wasiookoka vijana itenganishe na wasiookoka mfano huduma wa vijana wanaishi mazingira magumu kuna yani, vijana kuna ambao wanaishi mazingira magumu familia imewakataa wanaishi maja wanalala kwenye vibaraza wanalala masokoni na kuna wengine ambao wanalala majumbani wana familia zao na nna wengine uh, wameokoka wengine hawajaokoka um, na ndani yao kuna wanatumia madawa kulevya kuna ambao hawatumii sasa huwezi kuwachanganya uwote aa vijana ka lazima huwezi kuwatenganisha kwa sababu pia mbinu za vijana wasiookoka ni tofauti na mbinu ambazo utatumia kwa waliookoka lugha ya aliyookoka na asiyookoka ni tofauti mavazi yao ni tofauti kwa hiyo mazingira ni tofauti kwa hiyo mbinu pia zinatakiwa ziwe tofauti zana za kutumia mavifaa viwe tofauti na napia ukiwachanganya sijui itakuwaje kwa sababu aliookoka hahitaji kusikia uinjilisti ama injili kila wakati anahitaji kuimarishwa kui na yule ambaye hajaokoka anahitaji kusikia injili kwa hiyo watenganishwe yani huduma hizi zitenganishe waliookoka na ambao wajaokoka kwa sababu ya sababu kama hizo mbinu tofauti lugha tofauti mazingira tofauti vifaa vya kuwafikia ni tofauti na vitu kama hivyo uh, naomba utueleze juu ya huduma za uinjilisti ambazo unafanya ili kuwaleta vijana kwa yesu yani nji ya kanisa maalum na kwa njia gani bwana amezitumia hizo huduma ili kuwafikia vijana Since, nyingi kidogo nje ya kanisa za kuafikia na kuwavuta wengine nje tunafanya kwamfano kuna huduma ya vijana wanaoishi katika mazingira magumu mjini um, tulifanya utafiti na utafiti unaonyesha kwamba uh, katika mji wa arusha majiji la arusha kuna vijana wanaoishi mazingira magumu zaidi ya mia tatu um, kwahiyo na, na tunajua wale ambao wamesha kufika arusha kuna mazingira ambayo wanaishi kuna wanaoishi sokokuu kuna wanaishi koktow kuna wanaoishi um, hapo metropol kuna wanaoishi pembezoni mwa mito m- pembezo hivyo kwa hiyo tumekuwa na na huduma ambayo tunawafikia tunaenda tunakutana nao um, tunazungumza nao kujulia maisha um, hivo tunazungumza kuhusiana na maisha na dhambi na vitu kama hivyo tunafanyia tunafanyiast au ni vijana ambao vjana msh mazingira lakini pia tuna wengine ambao wanaishi ngarenaro. ngarenaro ni sehemu ndogo ya kata ya ungalimitedi ni maeneo ambayo ni hatari kidogo lakini tunawafikia sh tunafika na sasa, tunafanya, tunafanya, study, ambayo tunaona una mabadiliko kuna watu wanaokoka wanabatizwa najiunga na kanisa hiyo ni huduma ya kidogo ngarenaro imesau mazingira magumu uh, had sasau uh, jana zaidi ya si wameshaokoka uh, n- n- n- na kubatizwa na uaminifu n- katika, katika kanisa seme n- n- n- n- n- kwamba nikirudi kwenye huduma ya yangarenaro kkuna watu ambao wameshashuhudia hata katika kanisa kwamba um, hawajawahi kufika ama kuingia katika nyumba za ibada kuna, kuna kijana mmoja ambaye alishuhudia kwamba hata ana jina mtando ulimpa jina na ilo jina sio jina kamili ni kama jakamni um, kamaakwauhusayk tmmbanaitwa cha um, wasiai hiyo ndo jina lake hajui jina sio kama, kama v mtu anaitwa abrahamanaitwa yohana anaitwa daudi ha? chalia hajakuta wazazi mtaani wala nini I, though, Kwa kuna vijana wengi ambao wako hivyo hawajui waelekee wapi hvyo hawajuiwaelekeewwao kwhyo kama huyo umekutana naye tumemwalika kanisani sasa ameokoka bado hajabatizwa lakini tunaendelea kumshuhudia na kumsadia kujfnz maandio um, lakini kwenye huduma yingine angali nalo kwa mfano kuna mtu mmoja ambaye ni mtu mzima na yee hakuwahi kuingia kanisani zaidi ya miaka thelathini na tisa sasa unaweza kuona jinsi ambavyo bado kuna kazi na huyu Um, na hawa wote wanahitajiaoadmaagaaguamunge hkoaaia tuna huduma yingine mbaotunaenda nje ya vijana naitwa t loe t tuna Tua, tunaenda kwenye mashule kuonyesha upendo tuna, tuna program ya vijana ni vijana wengine nketu wa kanisamtunawfzfnachea mziki alafu tunawashuhudia neno linaubiriwa na hivyo tunaenda tunaenda na ujumbe. Eh, kwa forza, tunaenda na ujumbe sasa ujumbe ujumbuhusia uh, changamoto hizi za ndoa moja ndoamoja mpango wa mungu ni upi eh, kuhusiana na masuala ya, ya, ya ndoa mungu anaheshimu ndoa kwao tunawaambia pia vijana kwamba upendo wa kweli unasubiri eh, tunaweleza madhara ya kujichua madhara madhara ya usagaji ama ushoga hivyotunakekmpia tunaenda um, kwenye shule ya uh, seondari ni shule ambayo ni jirani na sisi tundadaihabibia si tunachezanao tunawafundisha biblia wanakariri mstari toakatika eneo la mungu hivyo lakini pia tuna nje ya eneo la kanisa tuna timu ya mtaani ambayo ni ya mpira wa miguu ni, ni timu yetu tunakutana nao mara kwa mara pata nafasi jioni moja unapita unaelekeza unawafundisha maandiko na unawaalika kanisani hivyo na wengine tunawafanyia na vitu kama hivyo kwa hiyo hizo ni huduma ambazo zipo nje ya kanisa bwana kubariki na habariki huduma hiyo kanisani kwenu hamko tayari kutangaza tu huduma na kusubiri vijana wafike kanisani bali wewe na timu yako mnajituma na kwenda katika sehemu mbalimbali na mahali pagumu ambapo kuna vijana wasio na mtu wasio na familia pengine na wasio na tumaini mnajituma kuwafikia vijana waliohitaji tumaini katika yesu pia mnakwenda mashuleni na kuhimiza vijana kujitunza kujizuia na kusubiri kutenda tendo la ndoa mpaka wafunge ndoa uh, hujataja kuhusu kambi ya vijana ambayo hiyo pia ni huduma kubwa kanisani kwenu kupeleka vijana kambini ambapo kuna huduma safi ya michezo na viigizo tamasha la muziki na kadhalika na ndipo mnachukua nafasi ya kuwahubiria habari za yesu na wakuvu katika yeye bwana awabariki uh, tuseme kwamba kiongozi wa kiroho ana moyo wa kuhudumia vijana na kuwafikia vijana na injili lakini katika kanisa lake katika jamii yake hakuna huduma maalum kwa ajili ya vijana kwa njia gani ataweza kuanzisha huduma aanze kivipi pengine hana uwezo mwingi au kanisa halina kwa ajili ya huduma ya vijana lakini ana mzigo moyoni mwake na anataka kufanya kitu chochote kile una ushauri gani kwa ajili yake ushauri kwa yule ambaye labda anafanya huduma ya vijana ama anataka kufanya huduma ya vijana um, kwanza nikeemshauri kwamba aanze na alicho nacho jalishi nijalishi ni, ajalishi ni vifaa ajalishini watu au vijana aanze na alichonacho alionao kama ni vijana watatu watano awafundishe kwa moyo akikishe mambo yanakaa vizuri kwa hao wataalika na wenzao na wenzao watawafundisha na na kipindi kitaongezeka wenzaowatafundishanawenzao kipnd kitaongez maokeatakua mazuri program au kipindi cha vijana kiwe simpo lakini kizuri si mpo lakini kizuri vijana wanapenda vitu venye ubora wanapenda vitu vizuri wanapenda vitu kitu kituambayo inawaboa kwa hiyo iwe hivo nzuri lakini pia huyu kiongozi awe mwaminifu awe uh, si wanaku, si kipindi kinafanyika leo kesho kifanyiki jumapliiafayamara jumapili mara jumamosi uh, ijulikane ni lini ukisema kipindi ni jumamosi juma saa fulani hakikisha huo muda unakuwepo na sio unakuja baada moja, Alafu, na, sana vijana inawaboa Wana, wa, wa, wanakosa hamu ya kuja siku nyingine a u ingieiamwalimu au kiongozi awe anajiandaa vizuri ya mafundisho kipindi chake hakikisha kama unafdsha una kuhusiana danieli hakikisha umemsoma vizu vizuri um, si daniel unamfaam vizuri si ajunakuja kujifunzia hapohapo ama dani aumfahamu vizraaaawananahnak bas waonyeshe mwanga mzuri kwamba tutajua majibu wiki ijayo lakini kwa leo hii niseme danieli alikuwa mojbt pia ni seme kingine huukiongozi kwenye kipindi kuwa simpo v mp ongenongea lugha yao hivo s shauri sana kwa kwa vijana um, sababu pia spiatakuzuia kufanya baadhi ya mambo baadhi ya baahy ukivaa wamfano suti siu ya njano ama nyekundu mwingine anaweza kaangalia ikawa kikwazo kwamba umevaa suti nyekundu hiyo ni ya manchester labda mchezaji labda ni timu nyingine manchester city mancheeciabaamah umevaa nyekundu uh, uh, anaezajulza huyu ni mshabiki wa manchester mshabiki wa simba yeye ni yanga eh, hivyo kuwa simpo hivohatsas marangirangi mengieahisunaweza kufanya chochote aipiasashauri kwambakama um, kwa ni kiongozi peleka bajet kwenye kanisa kanisa liweke bajeti hata kama ni kidogo Eh, iliuwa kuna baadhi ya vitu kanisa ligaramike. kama hivyo mipira nini. Shuli shuli. Kama ni nini lakini tu kwamba vijana wanapenda wanapenda wanapenda activities kama hivyo sio vitu ambavyo ni games andaa muziki zawadi ndogo ndogo majadiliano leo mmekaa chini ya mti kesho mmekaa kanisani kwenye jengo la kanisa kesho kutwa mnatembea kesho kutwa mmeenda wapi wanapenda hivo hizonda hizo ho hizo kuna baazasiju tena kuna kitu fulani evil, kuna tamasha flani h uamasku aul alikuwa na tmothe wake kuwa na msaidizi kuwa na timotheo wako kingine watuwazima ni muhimu pia kuwepo kwa, kwa vijana wa baba wa mama e, ambao unaweza kuwa walezi ni watu pia kwenye huduma hii niseme kingine boresha mafundisho yako mifano yako wasikariri kwamba leo mwalimu ananzaga mmoja ataenda pale atafanya ichi watoto au vijana wasikariri boresha usiwe mkali sana kwa mvumilivu wavumilie vijana waelewe vijana wapende vijana heshimu mawazo yao usiwe mbaba sana usiwe mbabe sana mona hakikisha vijana wanakuwa na mazingira mazuri wanakuwa na ushirika mtamu kijana akikosa ushirika mtamu kwenye kanisa atatafuta ushirika pengine sehemu nyingine na ambayo sio nzuri na hapo utakuwa amepoteza kwa hiyo tuseme kwamba tunahitaji kutengeneza mazingira mazuri kwa vijana wetu wao na rafiki zao wakae katika maeneo mazuri mazuri ambayo wataweza kufurahia kipindi chao kujifunza mambo ya mungu kwa pamoja na kufurahia ujana wao katika njia nzuri mimi mwenyewe nilifanya huduma ya vijana siku nyingi kabla ya kutumwa na kanisa langu kupeleka njili kwa mataifa na katika huduma ya vijana nilitambua mapema kwamba kuna majaribu mengi hasa kwa kijana-kiongozi asiyeoa lakini kwa kiongozi yeyote majaribu ni mengi wewe ulianza kufanya huduma ya vijana na kuongoza vijana ulipokuwa kijana mwenyewe na sasa umeoa bila shaka wewe umeona majaribu ni ya namna gani kwa hivyo nina na mawili kwanza ni nani anayefaa kuongoza huduma ya vijana mzee au mume na mke tu au kijana anafaa pia na kwa yeyote anayeongozi vijana kuna ushauri gani kwa ajili yake ili kujilinda na majaribio na kuongoza kwa uaminifu pasipo mashtaka na matatizo vigezo vya kiongozi amarani ya awe kiongozi wa huduma ya vijana ningishauri kwamba awe ame iwe ni, ni, ni, ni familia ni kapo familia baba na mama Nzuri zaidi wa mesha, watu anaweza sdtu zhata kama kijana atafanya mambo mengi huyu kiongozi lakini walezi wawepo na, sa, na, lakini kama pia yupo kijana ambae ajaoana na uwito wa huduma hii ana moyo atakiwa achukue tahadhari sana ajitaidi sana kuwa na hekima kama kutokukaa mafichoni na jinsia tofauti ama kumtembelea kijana wa jinsia tofauti akiwa mwenyewe inaweza kumletea lawama um, lakini pia kama huyu kijana kiongozi bado ajaoa pia lakini yupo katika mahusiano na mtu fulani nchmb anamchumba kabisa um, wanakaribia kuoana wataoana basi aweke wazi ifahamike lasi hivyo awe tayari kulaumiwa atalaumiwa kwao ushauri mwingine kwamba awe karibu na jinsia yake na hasi mkari, hasi kama ana nyumba yake asimkaribishe mtu wa jinsia tofauti nyumbani kwake ninasema kwamba nasema ho sababu mtu akiwa mume na mke wanasimamia huduma inakuwa ni vizuri wanaweza kushauri vizuri kwa pamoja wanaweza kusaidia mambo mengi kwa pamoja tofauti na kwamba akiwa kijana tu yake changamoto ndugu abraham asante sana kwa ushirikiano wako katika podcast hizi na mungu akubariki sana kwa kutenga muda kwa ajili ya huduma hii bila shaka wasikilizaji wetu wamebarikiwa na kujengwa na ushauri wako tuombeane sisi kwa sisi tunapolenga vijana na kuwahudumia msikilizaji natumaini kwamba umehimizwa na kusaidiwa na podcast hizi tatu na mashauri kutoka kwa ndugu yetu mchungaji abraham ukiwa na swali au ukihitaji mashauri zaidi juu ya huduma ya vijana tuma barua pepe kwenye uongozi wa kiroho at gicom na ombi lako litafika mpaka mara ijayo bwana awe nawe na kukutia moyo na nguvu katika uongozi wako na akusagie uwe kiongozi bora