aeluyaalafu baada ya hiyohiyo ndio sababu nasikia sasa mungu baba out 15, akiweka chini mwanzo tatu kumi na tao mahali ambapo anasema kuhusu uzao mwana wa mwanamke atapokuja sasa na kufanya vita Ebony Somme, when I could not right. do about how you eat on Nico Ebony Genesis three months okay. or Yeah, it is right there, it's Chapter fifteen. stawa u a ail utni bewen you and an he a a betweyoursprahheshuinammi nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wako na wake huo atakuponda kichwa nawe utamgonga kisiginoe anaanza kuzungumzia kuhusu msalaba iwamba sasa atakwenda kumleta mesia naye mesia atapigana na adui Ata na kumsiagaasikizaas anapofanya hiopia anaelezea kanuni ya nguvu sana sana anasema ukristu, wakovu wa kikristo ambao tuko nao naoinabeba so watu wawili wawilimtu wa kwanza anakwenda chini namna hii na mwingine namna hii hiiwa yes. so, hivo anasema that there would be a an kwamba kutakuwa na vita vya milele what has light got to do with je giza inafanya nini na nuru what has the of God got to do with je hekalu la nini la, la mungu lina husiano gani na uongo what can there be light je kunaweza kuwa na ushirika gani kati ya nuru na giza he separated out the church alilitenga kanisa s from the beginning wa hivo tangia pale mwanzonihat iwll brin the mey eoto he ose kwamba nitamleta mesia atakwenda msalabani na atachupuliwae La, lakini atampondaponda adui msalabanikish anasemao hat o sasa wale wanaomfuata eohawawezi kuchanganya nuru yao nagizaoabi ei unaweza kuona zile kanuni za kimsingie naweza kuendelea sasatena kimsingi inasema kwamba hizo ngazi those wale watu walikuwa wakifuata njia that there. ambayo ilikuwa pale na inajua hiyo njia tangia mwanzoni njia inayoenda mahali ambapo baba yuko mahali mti wa uzima hukonaijua hiyo njialakini ilifungwaninataka niingie vilindini pamoja nanye na nikaweze kuileta kwa ajili yenuwamba w ni tawa pani uñume nyinyi mko vilindiniwa sababu anasema imefungwamstarinazungumziauhusuwewechukua Musta, kitabu cha mwanzo na uisome unaweza kuona mfululizounapokwenda chini mstari wa ishiina moja sasakisha unasikiayfuaty anatangulisha kile ambacho ndicho mada ya majadiliano yetu 321, says, tatu ishiri na moja asema bwana mungu akawatengenezea adamu na mkewe mavazi ya ngozi akawavika hiyo ndio sababu tuko hapasasa unaweza ukasema kimbele hu na vazi la uhakiunaweza kuzungumzia kuhusu isaya 61 mstari wa 1 vazi la uhaki sasa bsi sasa anaweza kukabiliana with man. na mwanadamuna kama taka kuingia vilindini zaidi unaweza pia kusemakwamba hii ndio ilikuwa mwanzo wa dhabihu ya damuhebu niiweke bora zaid basi mwanzo wa kuabudu kwa damu Ai, ianasema imefungwalakini naanza kutembea nayeya jinsi ilivyofunguliwa kwamba mpate kuelewajinsi ambavyo mutaanza kutembeakatika njia hiyo hiyo and enter na mwingie and go there na mwende palekutanena Papa, uso, kwa uso. Face to face with God. uso kwa uso na mungue ahio basih ni ya nguvukisha anasema yafuatayo kwamba katika pumzi hiyo hiyosasa waelewa ile utumwa yaukonyezea kwa mesiakutabidi kuta, kuhusu kuja kwake msalabanina ikiwa unaweza soma mambo ya walawii kumi mstari wa ishirini na sabaili kwamba nikaiweke kwa ajili yenu kwa dakika ishirini zijazo tulizonazo nazo6mambo ya walawi 16 the bull and the got of offerings yule fahali na mbuzi aliyetolewa kwa ajili ya sadaka za dhambi whose blood was brought into the most holy place to make atonement ambao damu yake ilikuwa imeletwa patakatifu pa patakatifu kwa ajili ya kufanya upatanisho ni lazima watolewe nje ya kambi And all their ngozi zao na nyama na matumbo yao viteketezwe right? hadi viteketezwewaibrania1 wahibrania wahibrania kumi na tatu, tatu kisha nitaelezea kila kitu kwa pamoja of time. kwa sababu ya wakati The book of 13. kitabu cha wahibrania mlango wa minaau nasoma hadi heu niipate kwanza i read itga hebrews 13, 13 it says the high priest carries the blood of the animals into the most holy place kuhani mkuu huchukua damu ya wanyama na kuingiza patakatifu pa patakatifukama sadaka ya dhambi But the the camp. lakini miili yao ya hao wanyama huteketezwa nje ya kambivivyo so hivyo yesu naye aliteswa nje ya lango la mji ili awatakase watu his own blood. kwa damu yake mwenyewenaaidi aoa zaidiunaelewa sasasasa anasema that the way was closed, kwa sababu njia ilifungwa njia inayoelekea kukutana na mungu kwa u mileleilifungwa basi sasakatika mwanzo tatu tulisomaakaanza kuzungumuzia kuhusu dhabiu dhabihu alafu sasaiinashangaza kwamba wakati unapowadia he now sets up the Of the for sin. sasa anaweka sheria ya ondoleo la dhambiambalo mesia mwenyewe anakuja na kutimiliza kwamba lazima afe nje ya mi, malango ya mijiili kutakasa ndani ya mjili kuwatakasa watu walioko ndani ya mjanasema kwamba masih alitoka bingunietee akapita milango ya binguni and he came to die here, na akaja kufa hapa nje that he mayite kwamba akatakase ndani Every time you by, kila wakati ulitembeana upate mtu amesulubishwa nje ya mciwaulizaamefanya ninimtu huyu ni mbakachima mu anayeiba kwa fujo lakini chochote kile kilichokuwa ili kupatia ufahamu waziwazi ya kile ambacho hakikubaliki ndani ya mji huu He came out of heaven, alitoka binguniakapita malango ya binguniakava hapa njekwamba akawapatia uwezo wa kuendea mti wa uzimaunifate katika hii of time. kwa sababu ya mdasasa kwa nini afanye hivyo sababu ambaye ameshawishika kufanya hivyoni kwa sababu yayafuataykatika uumbaji wa mungu mwenyewe wa mwanadamu alimuumba mwanadamakaishi kwa umilele anasemajinsi alivyoliumba kanisaikiwa utamsikiliza yesuwakati yesu alipokuwa akitembea ulimwenguni hapakila wakati he was saying, alikuwa akisemaujiwekeni wenyewe hazina katika umilele no mahali ambapo hakuna fugo ama wanyama wote wanaweza kuhima but dont up for yourself treasures here on earth, lakini msijiwekee hazina hapa dunianimahali ambapo wevi wanaweza kuja na kuiba Rust na kuangamiza aiyesu alikuwa na walenga wanadamu kwa umilele pamoja na munguhiyo ndio asili ya uumbaji wa mungu ndiyo sababu alikuwa, anai, anaiweza, alikuwa anaitaka kuirekebisha In other words, kwa maneno mengine this life is haya maisha sio ya kudumuma tu kidogo tuko na dakika chachewa runinasikizaye sasa he saying, alikuwa akisemakwamba sababu ambayo yanashusha ngazi sasa ni kuwakumbushenikwamba kitambo kidogo hamukuwahi kuumbwa kamwe mukaweze kutumia maisha yenu yote hapakwamba wakati unawadia the will lead to it. wakati ambapo hatimaye kanisa litahitaji kuingia This is all he's about. hicho ndicho ambacho anazungumzia kukihusu kwamba kanisa liliumba kwa ajili ya umilele bingunilakini ukiangalia tabia yake hulka yakekaribu tu unawazia kwamba ako hapa milele naye bwana sasa ananituma kukuambia He now sends me to tell you sasa nanituma kukwambia and say na kusema that look, kwamba tazamadunia hii itakwisha kwa maneno mengine uhalisia unakuja nyumbani In other words, kwa maneno mengine menginekwa kweli kwa kweli kwa kweli hata kama utaifurahia kiasi gani hapa hapasiku ina mahali ambapo lazima uingie Why, Lord. hiyo ndio sababu aliishusha anataka tubadilishe ajenda zetu you are not here amu kuumbwa mkaye hapa milelewa mfano kitabu cha mubiri tatu 1umi na moja nahitaji kuipata nikiipata naisomaelua Uh, ubii tatu mi na mojnahitaji kuipata hapaakamimubiri mlango wa tatu mstari wa kumi na moja je tuko pamoja with me? je mtu yuko pamoja namikata hisafa ya kwenda mbinguni uaaeuyamefanya kila kitu kiwe kizuri kwa wakati wake pia ameweka hiyo milele katika mioyo ya wanadamu na unaweza kusoma na kusoma mbele unaweza soma sura nzima You see the of unaona alama za uumbaiunaona sasa kwa nini ameshusha ngazi anasema wamba kila mtu binafsi aliyemuumba ndani mwako in your heart and soul, katika moyo wako na afsaliweka ali, uwezoliweka kitu kinachoishi ndani ya, nafsi ya ambayo inakukumbusha kilawakatikuhusiana na umilele na mungu mbinguni awa hivo hakuna mtu anawezasema kwamba sijuisababu ambayo kwayo sasa anashusha ngazini kwa sababu anasema kwamba kila mmoja wenu at the of your soul, katika nafsi yako aliumba kituacho kinakusababisha ukatamani umilele that ukataangalie maisha ulimwengunikama ubatili mtupuhiyo ndio sababu alishusha anasema inajua unapenda sanalakiniwakati hey, hey, hey, unawatia have to enter. wakati ambapo watu lazima wajiandae na waingie uwakati unawadiaiwe so unaipenda uchina sanana rench guwakati unawadiamahli ambapo sasa lazima ujiandae kwa ajili ya ufalme wa munguhicho ndicho ambacho bwana anasemawa kushusha ngazianasema Hey! We need to prepare. You know, he's not joking. He has now lowered the stairs. Sasa ngazi. And he's saying na and you, you have no reason na hamna to say that you did not know. Because he's saying kwa that in the soul and heart of every single person, nafsi na wa kila mtu binafsi, he put something that causes you to look at this world. Huu. And this is uh, i lienuu na ugundue kwamba hiki ni bure tukama ningekuwa namda nataka kuwasomea wa kitabu cha muubiri abuna zaburi ikitakwambiaamba taamasisi ni pumzi tutukiwa hapa duniani ni kama pumzi tueo hii uko hai keshoueon kwa hivo bwana anasema hapana aliweka katika moyo wa kila mwanadamuwezo wa kuelewamba niliumba kwa ajili ya ufalme wa munguna wakati unakuja mahali ambapo kwa kweli kwa kweli kwa kwelilazima nifanye maamuzi ya kujiandaa na kuingia But and I know my time is five minutes to go. And normally we have to give them five minutes for commercial before the news. It's only fair that way. Because right now the viewership is pro nation, mm-hmm. the whole nation and beyond. Mm-hmm. And then we give them five minutes to put in a commercial. But listen to this now. He's saying Anasema. that each one of you has created the capacity. liumba na uwezo kugudua kwamba hata kama napenda kuishi hapa sana ata, ikiwa unapenda hata hivyowa wakati mmojalazima nijue kwamba niliumba kwa ajili ya umilelea wa hatimaye kujiandaa na kuingia Hallelujah! Hallelujah! So now look at this now. As we finish up the air the, the, the, the broadcast. So he's saying that he met He creates man in a blueprint. And he shows the path. The way to the tree of life. The way to way, the way to the, over, the tree of life. But because of sin. lakini kwa sababu ya dhambi njia ile imefungwakwa sababu alikuumba kwa ajili ya umilelena kuwasababisha nyie ya kujua kwamba maisha haya ni ubatili ni kam auzi anashawishika kuwaelekeza utibu hiyo mwanguona kumondoleo la dhambi ili kufungua tenana sasa mlango uko wazina ngazi zimeshushwa nw the haebeeloed sasa ngazi zimeshushwa the samegod i san sasa mungu huyo huyo anasemaeieo aumilele mbao imeuandaa kwa al yaanakuambia wewepale nyumbaniwambatazamaumilele wa utukufu ambao nimeandaa kwa ajili yakotubuni right yako. na mgeuke kutoka kwa nmge uke kutoka kwa dhambi alafu sasatutakaporudi katika ile awamu ya dhuri nitawapeleka katika vilindini zaidikwa sababu nitashughulikia yafuatayosasa wakati mesia atakapokwendaanapokwenda kufa mathayo ishirini na sabaa hamsini hadi hamsini na moja ty ishirini na saba hamsini hadi hamsin na moja kabla tuondoke nd 50 to 51, right? He says, And when Jesus cried out again Yesu alipo, uh, in a loud voice, he gave up his spirit. Roho, and at that moment, huo huo, the curtain of the temple, pya, pya, that is how he opened it. Hivyo and he admitted the church into the na akaliingiza kanisa katikasasa tunaenda nyumbaniwchtundke Let us go back home. wacha turudi nyumbani the lile pasia lilichanika kutoka fiti aobakwanzia juu mbaka chini na ni mungu tuongeweza kulipasuai mungu, mungu tuongeweza kuondoa kati inii ubiaamu kumik a baadayetakaorudichiantakwenda kuhughuiki waktiesu amesu meakuwaiw w fungua naziaa mzaliwa wawanna sasa iko wazi you can sasa nyote mnaweza kuigiaeluyamutu jou abudu hapae unaweza kuja wimbe hicho kinanda cha kupendeza oh What is the land? What is the land? Receive the Lord now, because now we are getting off here. Lift up your hands, everybody here. Look at how the, the nations of the earth are here. Say, so, Mighty Jesus, I have heard about eternity, and I am ready to walk into eternity. I repent and turn away from sin. And prepare myself in righteousness for forever righteous in the mighty name of Jesus. I am born, again, born, again, born again. Samuel Cascio, thank you. Thank you, Laverde, thank you, thank you. Asante. Dr. Pietro, thank you, thank you, thank you, we are going to meet. Thank you, thank you. Let's clap unto the Lord. Let's clap unto the Lord. As we continue to worship, we'll, back, we'll be back here at 2 pm. ili tuendelee na ibadawaweza jiburudisha lakini urejee sanane wacha tuendelee kwa buuwaweza tumia yovyolakiniwacha