unaendeleaje mdau wa afya karibu sana katika makala ya afya na leo nimekuletea majibu ya swali linaloulizwa sana katika kurasa zetu za mitandao ya kijamii swali lenyewe ni je naruhusiwa kuanza mazoezi mara tu baada ya kujifungua kwa upasuaji d boas mkumbo md anatujibu swali hili mimi naitwa dilunga na mwandaaji wa makala hii ni d boa mkumbo md je daktari naruhusiwa kuanza mazoezi mara tu baada ya kujifungua kwa upasuaji jibu ni kweli wanawake wengi wanadhana potofu sana kwamba kwa sababu wamejifungua kwa upasuaji basi hawatakiwi kufanya mazoezi hii inatokana na kukosa kwa elimu ya bora unajikuta mama anaongezeka kiro mara mbili ya uzito aliyokuwa nao pale alipobeba mimba ni janga kubwa sana na wengi wao wanajificha kwenye kichaka na kusema kuwa hiki ni kitambi cha prehe utadhani vile visu vya visuvya j vina chembechembe zinazosababisha kitambi kitu ambacho ni fikra potofu mazoezi huanza mara tu baada ya masaa kumi na mbili au zaidi kulingana na ugumu wa upasuaji ulivyokuwa lakini ndani ya siku tatu mama unakuwa umesharuhusiwa kuanza mazoezi mepesi mepesi kama vile kutembea na kadhalika mazoezi haya husaidia hata misuli kujongea na kuongezeka kwa damu sehemu ya jeraha na uweze kupona haraka kidonda cha upasuaji mazoezi mepesi huanza mara moja na hata baada ya kuruhusiwa mama hupewa masharti ya kufanya mazoezi mepesi mepesi ya kutembea kila siku ili jeraha lipone kwa haraka mpaka pale daktari atakapomwondolea nyuzi kama ni za kuondoa baada ya miezi mitatu hivi na shauri unaweza kuongeza mazoezi kutoka kutembea hadi kukimbia anza umbali mfupi mpaka mrefu unaweza pia tumia kama uko mjini nyumbani kwako au j kumbuka pia tafuta mfumo wa kula ambao utazingatia lishe bora na bado ukapata maziwa ya kutosha ya kumnyonyesha mwanao saynsi ya mapishi inakuwezesha kula kiafya ukashiba na usiweze kuuletea msongo mwili wako na bado maziwa ukapata ya kutosha baada ya mwaka mmoja unaweza kuanza mazoezi ya tumbo huku ukitumia mkanda wa tumbo wakati wa mazoezi uwe unafanya mazoezi mara mbili mpaka marata kwa siku au mara mbili mpaka mara tatu kwa wiki nzima mkanda utakusaidia sana kulinda mshono wako kuachanisha muda wa mazoezi pia itakusaidia kuipa muda misuli ya tumbo na mshono usikubali kufanyishwa mazoezi na mkufunzi yanayokuumiza nje ya uwezo wako wa uhimili yanaweza ya wa kukufanya uibue maumivu makali fanya ndani ya uwezo wako pia nipende kuchukua fursa hii kukukaribisha sana katika programu yetu ya kujiunga na kampeni ya bomoa kitambi na uzito mkubwa awamu ya pili ya nhc wtbootcemp mwezi huu wa juni 223 ni mwezi wa usajili jiunge na kundi letu la mafunzo whatsapp kwa kutuma neno uzito mkubwa kwenda namba 767316 na utapewa maelekezo kumbuka gharama ni ya punguzo kwa shilingi 3 tu gharama hii ni ya miezi yote nina imani umejifunza vya kutosha katika somo letu la leo ili upate elimu zaidi tembelea katika kurasa zetu za mitandao ya kijamii instagram na facebook ni sayansi ya mapishi na nsambo heate pia na ile peji ya dr boarsi mkumbwa md na usisahau kusbsbe ku kukomenti na kushera ukurasa wetu wa youtube ya d boarz mkumbo md ulikuwa nami msomaji wako dilunga tukutane tena katika makala ijayo