Sikilizaji? leo tunaendelea na maongezi yetu na misioneri daudi likama ambaye ametumwa na kanisa lake dares salam na kwa miaka mingi amekuwa mwaminifu kupeleka njili kwa watu wa msumbiji imekuwa ni baraka kusikiliza ushuhuda wake na vile ambavyo bwana alimokoa kumlea katika imani na baadaye kusema naye juu ya wito wa umisioneri Dugu dauri, ulishuhudia uaminifu wa bwana na vile ambavyo amekuwa nawe na kukuwezesha uliondoka tanzania ukiwe peke yako lakini bwana alisikia kilio chako na aliandaa msaidizi kwa ajili yako sasa una mke mwaminifu msaidizi katika huduma umebarikiwa na watoto pia na si tu upande wa familia ambayo umetunzwa na bwana lakini kihuduma pia ulipofika msumbiji ulipaswa kujifunza lugha mpya kwa mfano uh, wewe unaongea lugha ya kiswahili sasa kama lugha ya kitaifa ya tanzania pia unaongea lugha ya kikabila yani kabila lako na bila shaka unaongea lugha zingine za tanzania kiasi kwamba unaweza kusalimiana na watu na kuongea nao kidogo lakini baada ya kufika msumbiji ulipaswa kujifunza lugha nyingine tena ili kufanya kazi ya huduma ni lugha gani uliojifunza na kwa njia gani umepata mafunzo ya lugha ulihudhuria shule ya lugha umepata mwalimu ambaye unamlipa akufundishe au kwa njia gani ulikuja kuongea lugha nyingine mpya kweli mzee kwa kweli mimi toka nifike msumbiji ili nipasa kujifunza lugha nyingine na ya kwanza ilikuwa ni lugha ya kirenu ambayo ni lugha ya kitaifa na lugha ya pili ambayo niliweza kujifunza pia ni lugha ya kimakua na hara na njia niliyotumia ili kujifunza ilikuwa ni kumlipa mwalimu pesa ili kunifundisha naomba useme kitu katika lugha hiyo mpya ili wasikilizaji wapate kusikia kidogo lugha inisikikaje uh, pengine sentensi moja mbili au mstari wa biblia katika lugha kwa mfano kwa kuwasikilizisha kidogo lugha hii mpya ya kinahara yani makuu wa nahara jinsi ambavyo tunavyowasiliana na vile ambavyo inavyoongereka kwa mfano miaanovaa na musiaka otene 24, 15. Hii nimesoma katika Biblia, wa nimesoma asante sana ndugu yoshua 24 mstari wa 15 bila shaka ni ujumbe ambao wewe umepeleka kwa watu walioishi msumbiji chagueni leo mtakayemtumikia kujifunza lugha mpya ni kazi lakini mimi nimeona kwamba kujifunza mila na utamaduni ni kazi ambayo eh, ni ngumu zaidi msumbiji ni nchi inayopakana na tanzania lakini bila shaka umeona mila tofauti sana kuliko mila ulizozoea tanzania tuambie kuna mila na utamaduni ambao umeona ngeni sana au imekuwaje juu ya jambo hili kwa kweli ni tofauti sana mzee napenda kuwatia moyo watumishi na wamishonari wote popote walipo tuendelee kujipa moyo katika hili katika kabila la nahara mila mila yake na tamaduni kuna zingine kwa kweli hazisumbui lakini kuna zingine zinasumbua sana kiasi kwamba imekuwa changamoto sana sana kwangu lakini naendelea kujifunza na kila siku mungu anaendelea kunisaidia na kuendelea kuvumilia ili kwamba jina la bwana lipate kutukuzwa na injili ipate kusonga mbele dugu habari za huduma umeanza kuzoea maisha ya huko unaendelea kujifunza lugha na mila vipi kazi ya huduma pengine ni vema tuelewe zaidi huko katika mazingira gani na ni huduma gani ambayo unafanya ili kuonyesha upendo wa mungu na kushuhudia watu huko kwa kweli mzee habari ya huduma kwa kweli tunamshukuru mungu tunaendelea vizuri na tunaendelea kuzoelea maisha ingawa hapo kwanza ilikuwa ni vigumu na mazingira ya huduma tulio nayo ni mazingira ya kiislamu na tunafanya huduma kwa njia ya simulizi kwa kusimulia neno la mungu na baada ya kipindi kuna maswali ambayo tuna, tunauliza wasikilizaji kwa mfano baada ya kumaliza kipindi yani kusoma bibilia na kuwasimulia ujumbe wa neno la mungu tunauliza maswali kama yafuatayo umejifunza nini kuhusu mungu umejifunza nini kuhusu mwanadamu na tufanye nini kulingana na neno la mungu au ujumbe tuliosikia yani kuwafanya watu kutekeleza ujumbe wa neno la mungu baada ya kuondoka na kuendelea na maisha yao pale nyumbani watu tuliowafikia au tunaowahudumia hapa kisiwani ni waislamu na ni kabila la makua na hara waishio katika kisiwa cha msumbiji uh, daudi kupitia hudumi hiyo ya usimulizi na kuongoza watu katika kugundua mungu ni nani na ana mpango gani kwa wanadamu umeona matunda kuna watu ambao wamemkubali yesu napenda kumshukuru mungu sana kwa matunda na baraka tunazoziona katika huduma hapa kisiwani kweli toka tumefika msumbiji na hasa hapa kisiwani tuliweza kuanza kipindi cha kwanza na hatimaye tumefungua uh, kipindi kingine cha pili sehemu ya bara kunaitwa lumbu na vipindi vyote vinasonga mbele vizuri kadiri mungu anavyoongoza katika vipindi hivi viwili waliookoka ni watu iin m na waliobatizwa ni watu sita na mwezi wa sita au wa saba hivi tunatarajia tena kubatiza wengine zaidi kama sita hivi au kumi hivi kwa hivyo katika hesabu hiyo kwa kweli tunahitaji sana sana maombi ili mungu aweze kuongoza kama apendavyo bwana apewe sifa kwa wao ambao wamekubali neno lake kupata wokovu katika yesu na kutangaza imani yao kupitia ubatizo hata ingawa walijua mapema kwamba wataona mateso kwa sababu ya imani yao katika kristo tutaendelea kukuombea wewe na pia kuwaombea waliookoka na walionjiani kumpa yesu maisha yao maisha maisha ya ya mtumishi wa bwana ni maisha imani tunapaswa kutembea katika imani tukimwamini na kumtegemea bwana kwa mahitaji yetu siku zote hii ni muhimu mno kwa mishoneri ambaye mara nyingi hawezi kufanya kazi au kupata ajira katika nchi nyingine lazima mishoneri aishi kwa imani na kutegemea sadaka za watu wa mungu kumtegemeza je wewe na familia yako mnaishije mnapata wapi na kwa njia gani riziki zenu na mahitaji yenu ya kawaida kuhusu mahitaji yetu na jinsi tunavyoishi kweli napenda kumshukuru mungu sana sana kwa, kwa ajili ya makanisa yetu tanzania kwa kuendelea kuunga mkono na kuwa tayari kusapoti um, injiri hapa msumbiji na kufanya injiri kusonga mbele na hivi ndivyo tunavyokidhi mahitaji yetu ya kila siku tukiwa msumbiji na njia wanayotumia ili sisi kukidhi mahitaji yetu makanisa yetu tanzania wanawasiliana na kanisa la kanisa mama pale mbesi chapo na mchungaji anapata nafasi ya kukusanya sapoti zote na kututumia kwa njia ya mpesa maana siku hizi imekuwa rahis kidogo kwa kutuma katika njia hii na sisi kupo, kupokea na kutusaidia kwa mahitaji yetu mbalimbali mbali. na ndio mpango wa mungu kwa ajili ya watumishi wanaopeleka injili ni kanisa linalomtuma na ni kanisa au shirika la makanisa linalomsapoti na kumwezesha kufanya huduma ya injili pale alipo daudi naomba utuambie habari za wakati ambapo ulikuwa na shida au hitaji fulani na mungu baba aliona kusikia maombi yako na kukusaidia na shida hiyo kweli ni mengi tuliyojibiwa na mungu na ni mengi tuliyoona au tulioweza kuona mkono wa mungu akitutetea katika maombi tuliyoomba na jambo ambalo ningependa kushirikisha ni lilikuwa jambo la hada ya mtoto pedro maana wakati ule nakumbuka mtoto alikuwa anahitajika kufika shuleni yaani kuingia shule au kuanza shule na wakati ule nakumbuka tulikuwa hatuna pesa kabisa kwa ajili ya hada na kwa kweli tulipiga magoti na kumwomba mungu atusaidie juu ya hilo na atupatie pesa kwa ajili ya hada ya mtoto na mtoto aweze kuanza masomo na kwa kweli tuliona mkono wa mungu na mungu alitupigania na kututetea na kwa kweli kwa uaminifu wake alijibu maombi na hata ilipita kufika mpaka kununua yunifomu ya mtoto kwa hivyo haya yote ni uaminifu wake kwetu kwa kwahiyo tunamshukuru mungu katika hilo ndugu yangu kwa kweli tumejengwa na ushuhuda wako na mfano wako kama mtumishi wa bwana mungu akubariki na mungu abariki familia yako na huduma naomba ushauri wako kwa ajili ya mtu yeyote ambaye anasikiliza podcast ya leo na ameguswa kusikia kwamba kuna watu wasiomjua yesu na wanasubiri mtu aje kwao na kuwapa habari njema ya wakovu katika yesu mtu kama huyo ambaye ameguswa afanye nini anawezaje kushiriki katika kazi ya agizo kuu la yesu kupeleka injiri kwa watu wote unamshauri namna gani na kama napenda kutuma sadaka ili kusaidia wewe na familia yako na mahitaji ya huduma afanye nini kweli mzee naunga mkono kabisa watu wengi bado wanasubiri kwa kweli injili ya yesu na bado kwa kweli wako gizani na ushauri wangu kwa yule ndugu anayesikia sauti ya bwana na anataka kupeleka habari njema ya yesu kristo jambo la kwanza mimi ningependa kusema kwamba ndugu huyu inatakiwa awe tayari kupiga magoti kwanza amwombe mungu azungumze na mungu na akuhakikisha witu wake hata kumuuliza mungu hawe tayali na jambo la pili ndugu huyu anahitaji kutii sauti ya bwana na jambo la tatu ndugu huyu anatakiwa kuwa na imani kupiga hatua ya imani na jambo la nne nikuwa tayali kumtegemea mungu katika maisha yake kwa mfano neno la mungu katika yohana 4 na mstari wa 35 neno la bwana linasema inuweni macho yenu muyatazame mashamba tayali kwa mavuno ikiwa mashamba yako tayali swali langu ni hili tunasubiri nini na hata pia katika mathayo mlango wa 9 na mstari wa 37 mpaka 38 biblia inasema jambo moja hilo hilo ya kwamba mavuno ni mengi lakini watendakazi ni wachache swali langu pia ni hili mtendakazi ni nani kama siyo wewe ndugu na mimi kwa hivyo hakuna haja ya kusita hakuna haja ya kukaa bila kwenda tuende upesi tuwapelekee watu injiri ili watu waweze kutoka kizani na kwa kweli njia nyingine ya kushiriki agizo kuu la mungu au agizo kuu la bwana ni rahisi unaweza kuku, kutuombea sisi huku tuliko msumbiji au unaweza pia kutuma sapoti yako katika kanisa mama la mbesi chapo na zitakapotufikia zita kwetu moja kwa moja ndugu yangu utakuwa umeisha wafikia au meishafikisha injili msumbiji bibilia inasema katika warumi kumi na mstari wa kumi na nne mpaka 1umi na ano wamwiteje yeye wasiyemwamini tena wamwaminije yeye wasiyemsikia tena wamsikiaje pasipo muhubili tena wamuhubilije wasipopelekwa ndugu yangu twende upesi tukavune mavuno mavuno yako tayali tutii agizo la bwana na kupeleka injili sehemu zote asante sana hakika tutaendelea kukuombea ndugulikama na kuombea nchi ya msumbiji uwe na amani kazi kuu ambayo bwana ameanza kufanya katika maisha yenu na katika huduma yenu ataimaliza yeye yumwaminifu siku zote na msikilizaji kama umeguswa kutuma sadaka yoyote naomba uwasiliane na mimi kwa kutuma barua pepe na nitakupatanisha na kanisa lake daudi na mchangaji wake ili wakushauri kwa njia gani unaweza kubariki huyu mtumishi wa bwana na kazi ya huduma msumbiji tuma email bwana akubarikis lm asante sana kwa kushirikiana nasi katika podcast hii na kabla ya kumaliza je una maneno ya mwisho ambayo unapenda kuambia wasikilizaji wetu napenda kwa kwa kweli kumshukuru mungu sana sana kwa nafasi hii ambayo nimepata pia kumshukuru mzee daudi na mama jeremia kwa jinsi mungu anavyowatumia kwa kuandaa kipindi hiki kwani kipindi kinatujenga na tunajifunza mambo mengi sana pia bila kusahau wasikilizaji wote wa kipindi hiki mungu hawabariki na tuendelee kujifunza na bila kusahau kupeleka injili kwa mataifa yote