kiongozi wa kiroho ni mara ngapi umemwendea mshirika asante sana kwa kuhudhuria umekuwa mwaminifu asante kwa kuwa na ushuhuda mzuri kwamba uh, sio mlevi sio mzinzi sio nini lakini vipi kuhusu hali ya huduma napenda tujifunze kuhusu afya ya kiroho katika mwili wa kristo afya inahitajika ili maendeleo yoyote yaweze kufanyika kama afya haipo vizuri kuna uwezekano wa kushindwa kutimiza majukumu wajibu taratibu na mambo kama hayo na kwa sababu mungu anapenda kanisa lake ambayo ni mwili wa yesu kristo na mungu ni mtakatifu analisafisha kanisa lake ili kanisa liweze kuwa na afya ili huduma ipate kutendeka na katika mwili wa kristo kuna aina mbili ya afya ambayo inatajika ifanyike aina ya kwanza kuna aina ya tunasema ni dhambi ya makatazo dhambi ambayo yamekatazwa moja kwa moja kwa kiswahili ukisoma utasikia kusema usi usi ue usi ibe usi tamani atii wazazi wako waeshimu baba na mama asiabudu sanamu hizi ni dhambi ambazo ni nyeusi na nyeupe zinajulikana wazi na mtu yoyote akifanya anaweza ku, kusikia dhamiri ikimchoma katika mwili wa kristo dhambi hii zikifanyika hata watu wanashuka moyo na viongozi wanaumia kanisa wanaumia wanapoona mshirika um, ameanguka katika hizi dhambi za makatazo omission sins. Na omission na sins ni, ni, ni dhambi ambayo iko wazi na ni kweli viongozi wa dini viongozi wa kiroho wanajitahidi kweli kweli kemea kusimamia kuonya kufundisha na hata kutoa adhabu ya kumrejesha mtu kusimamisha kwenye huduma safi sana ni jambo jema kabisa na tuendelee kufanya kwa sababu ni afya ya kanisa tunaposoma uh, sikuricho ili kanisa iwe na huduma iwe na Ajin, ajin, afya ya kanisa tunahitaji kujua dhambi ya makatazo kufundisha kukemea kuonya ili watu wa mungu waogope dhambi wawe wasafi wawe chombo kinachofaa kutumika najua kiongozi mwenzangu mara nyingi umekemea mara nyingi umekata tamaa mara nyingi umelia lakini endelea lakini ningependa pia tuangalie je ni aina hiyo tu ya dhambi katika bibilia kuna vito ambavyo mungu amekataza moja kwa moja lakini pia kuna amri ya kuruhusiwa kuna ruhusa umeagizwa kutenda umekatazwa lakini pia umeagizwa kufanya tunaita hiini na dhambi hii haiangaliwi vizuri ndani ya mwili wa kristo na dhambi hii linayofanya huduma yetu isiwe na afya ya kukukukukua kwa sababu ndiyo mimi naogopa dhambi sio mlevi siyo mzinzi sishi maisha ya dhambi na napambana na, na dhambi na kuepa ni sawa lakini pamoja na usafi wangu kwa kimwili je inaleta inakuwa ni sababu ya kuchochea ukuwaji katika mwili wa kristo hivi sahani ikioshwa vizuri ikatengwa na vyombo vingine ikawekwa kabatini na ikafungwa guko ndiyo sahani ni nzuri sahani ni safi lakini sahani haitubiki je sababu ya sahani kuja ndani ni nini ni pambo au sahani iweze kutumika na katika injili ya masayo 28 na mstari ule wa, wa kumina na 9 yesu akaja kwao akasema nao akawambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani tisa. basi eneendeni nkawafanye mataifa yote kwa wanafunzi mkiwawabatiza kwa jina la baba na la mwana la na la roho mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyowamuru ninyi natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa bahari safi sana jambo la kujiuliza hapa kwa haraka hraka wewe kiongozi wa kiroho ni mara ngapi umemwendea mshirika asante sana kwa kuhudhuria umekuwa mwaminifu asante ka kuwa na shuhuda mzuri kwamba uh, sio mlevi sio mzinzi sio nini lakini vipi kuhusu hali ya huduma unafika vii kanisani asante lakini hatusikii uh, shuhuda ya kwamba unamtangaza kristo kazini kwako uh, mara ngapi umeongea na kiongozi wa huduma na kumwambia ya kwamba ninaona huduma yako haiendi vizuri kuna nini kwa sababu katika wahibrania kumi ishiri na nne ishii natano tunaambiwa tukahimizane kumuhimiza Kumu na kama tungeweka mkazo na macho yetu pia ya kuwaendea uh, washirika wetu kuongea nao kuhusu huduma kuwachochea katika huduma kuwahimiza katika huduma tungeona mafanikio makubwa sana ya ukuaji na injili katika mwili wa kristo lakini tuna wakristo wengi ambao tunawasifu kwa sababu si wagomvi si wachoyo si wana kila sifa nzuri njema lakini wamekosa matunda na sisi tunafurahi wao kufika kila mara na kukaa katika huduma hapana mpendwa ndugu yangu inaua huduma inaua huduma zetu inaua viongozi wetu kwa sababu hawachochei karama kama tungetii karama ambayo mungu ametupa na kuchochea karama bila shaka tungeona hii dhambi hii ya kutotii agizo tungeona watu wetu wakichochea tungeweza kusimamisha mtu tungeweza kumwita mtu mbele ya kanisa na kuomba msamaha washirika wenzangu wa kwa kweli nimeshuka sijafanya vizuri mniombee mnisamee lakini najua ni mara chache sana au hakuna na siku tumeweza kusimamisha mshirika aweze kuomba msamaha mbele ya waumie kwamba hajafanya vizuri huduma yake amekuwa mlegevu amerudi nyuma mungu atusaidie tusiweke macho katika omission sense, lakini tuangalie pia macho maana tumeitwa ili tutumike asante sana na mungu akusaidie kiongozi mwenzangu katika namna ya kuimiza ili ile hali ya afya ya kiroho ilionekane ndani ya kanisa mgu wako moja iangalie ia dhambi ya makatazo lakini mgu wako mwingine iangalie ia dhambi ya kutotimiza agizokuu asante sana