isha kujua ya kwamba matendo yetu huzungumza kwa sauti kubwa hata kuliko maneno haya ni mashauri mazuri sana kutoka kwa mgeni wetu katika podcast ya leo unaitwa kiongozi una fursa na baraka ya kuongoza wengine lakini je ushuhuda wako unasaidia uwezo wako wa kuongoza au kuharibu karibu ndugu na dada kwenye podcast ya uongozi wa kiroho leo tunaendelea na mkazo wetu juu ya kiongozi katika jamii yake na tuko na mgeni maalum rafiki yangu ndugu yangu na kiongozi mwenzangu mchungaji stehen ngunjiri katika podcast iliyopita tuliangalia maisha ya lutu katika mwanzo 19 na vile ambavyo alipoteza uwezo wake wa kuongoza wengine katika mambo ya kiroho na alishindwa kushawishi kwa mema jamii yake na isitoshe hata ndugu zake hawakuwa tayari kumsikiliza wala kumfuata kwa nini kwa sababu ushuhuda wake ulikuwa si mzuri na sifa zake ziliharibika kuanzia na mambo nyumbani kama hujasikilizapodcast iliyopita nakusihi kufanya hivyo kwa sababu mgeni wetu ndugu gunjiri anatupa mashauri mazuri ili tuwe na sifa njema katika jamii yetu au popote ambapo tunaongoza watu katika mambo ya kiroho mchungaji umeisha eleza umuhimu wa familia ya kiongozi kuwa na ushuhuda mwema na sifa njema katika jamii je kuna mambo fulani au desturi fulani ambazo wewe mke wako na watoto mnafanya kama familia ili kulinda sifa ya familia au kuonyesha ushuhuda mzuri kwa jamii uh, kama ulivyouliza jinsi tunavyoshirikiana nyumbani kama familia tangu zamani tumekuwa na desturi ya kusoma biblia pamoja kama familia kila siku hadi watoto walipoondoka kwenda kwa masomo katika shule za mabweni na vioni kwa sababu ya janga hili ambalo limekuja la covid9 japo kuwa limeleta jambo la kutatanisha duniani pia tunamshukuru mungu kwa sababu kwa majuma matatu yaliyopita tumeishairudia hali yetu ya zamani ya kusoma biblia pamoja na kuomba na kumsifu mungu na jambo lingine ambalo huwa tunalifanya kama familia na hii imekuwa desturi yetu kwa miaka mingi ni kwamba tunapoenda kanisani jumapili kwa miaka hiiyoyote wakati ambapo watoto wako nyumbani huwa tunaandamana pamoja kufika pale kanisani na wakati hawapo hakuna wakati ambapo nimeenda bila mke wangu Uh, huwa tunaandamana pamoja kufika pale kanisani na iwapo kuna mambo ambayo yanafanywa kanisani iwepo ni michango ama kazi zingine sisi na mke wangu huwa wa kwanza kushiriki na tena watoto wetu pia vijana wanapofanya changizo zao pia hawa huwa katika mstari wa kwanza hii inarahisisha mambo kwa sababu itakuwa rahisi kuwaambia wengine wafanye wakiona sisi tukifanya badala ya kuambia wafanye ilahali sisi hatufanyi na kwa hivyo tumekwisha kujua ya kwamba matendo yetu huzungumza kwa sauti kubwa hata kuliko maneno uh, samahani kwa kuuliza kwa kweli lengo langu sio kuaibisha bali ni kujifunzwa kutokana na uzoefu wako wa siku nyingi katika huduma je kuna wakati wowote katika miaka ya nyuma ambapo ushuhuda wako au sifa ya kanisa ilichafuka katika jamii na kama ndio ulifanya nini kama kiongozi ili kurekebisha hiyo shida na kusafisha ushuhuda kwa kweli nimewahi nimewahipata shida uh, zamani na namshukuru mungu kwa sababu siku moja mchugaji ai alikuwa anafundisha juu ya kurithisha Uh, dhambi za zamani ama restitution of sin na ijapokuwa haikujulikana na yeyote iliweza kuniathiri kiroho kwa sababu uwezo wangu wa kuhubiri na kufundisha ulikuwa ni dhaifu hadi wakati ambapo nilimwendea mchungaji na mwalimu wangu wa biblia past ery da na akanielekeza na kuniongoza vile ambavyo ningeweza kutengeneza uh, makosa hayo na kumwendea niliyemkosea na hata kutengeneza kwa kulipa kile ambacho nilikuwa nimepata kutoka kwake kwa njia ambayo haikuwa ya halali na wakati nilipofanya mambo hayo na kutubu kwa kweli niliweza kupata nguvu mpya tena na tena kanisani tumewahi pata shida si mara moja hasa tumewahi athibu uh, mashemazi mashemasi wawili wa kanisa kwa hata kuwaondoa kwa huduma na kwa mambo hayo yote mawili ilihusiana na uh, dhambi ya zinaa na kwa hivyo kama vile biblia inavyosema katika timotheo wa kwanza tano, mstari wa kumi na saba hadi ishirini ilibidi kuchukua hatua mbele za wote kanisani na hata kuzungumza na hawa ili kuweza kujiodoa katika huduma na kwa kweli wakati ambapo kanisa la mungu lilipokuwa dhaifu kwa sababu ya dhambi kila wakati tulipochukua hatua kama hizo ziliweza kusaidia na tuliona kanisa ikikuwa kwa watu wengine kujiunga na ushirika wetu wa kanisa asante ndugu kwa uwazi na unyenyekevu wako kutushirikisha juu ya nyakati kama hizo ambapo mambo yalikuwa si mema katika maisha ya kiongozi au katika maisha ya kanisa na marekebisho yalitakiwa kuchukua hatua hizo za kutubu au kuweka wazi dhambi kanisani si rahisi lakini kama ulivyosema tunapokubali kwamba shida ipo kunyenyekea na kufanya kama biblia inavyotuamuru bwana mungu hubariki huduma hubariki kanisa na kubariki kiongozi mwenyewe kwa sababu ya utiifu msikilizaji kama mambo si sawa katika maisha yako ya kiroho au katika huduma yako usiendelee hivyo usikubali kuongoza katika mwili badala ya roho usiruhusu dhambi yoyote kuharibu uwezo wako wa kuongoza vema fanya yaliyo mema machoni pa bwana ungama dhambi yako rekebisha iliyoharibika na ufanye sasa ili uongozi wako ubarikiwe ndugu ngunjiri nimesikia habari za kanisa lako timao na huduma maalum ambazo kanisa linafanya kila mwaka ili kuhudumia jamii naomba utushirikishe ni huduma gani ambazo kanisa hufanya ili kubariki na kusaidia jamii kwa kweli tuna huduma nyingi ambazo huwa tunafanya kanisani ndani na nje ya kanisa kwa mfano mnamo mwaka wa elfu mbili na mbili tulianza huduma ya kuwafikia vijana kupitia kwa michezo na wakati huo tulianza na mashindano ya mpira wa miguu na timu za vijiji viwili tuliendelea kufanya mashindano hayo kila mwaka na sasa hivi tumefikia karibu vijiji vyote karibu na eneo la timao kwa njili kupitia kwa michezo kila mwaka tunakuwa na zaidi ya timu kumi na hata wakati mwingine kumi na mbili safari ya kwanza mwaka uliyopita tulibarikiwa kuwa na timu mbili za kinadada na tunasifu mungu kwa kuwavutia wasichana pia kujiunga nasi bali na kuwahubiria na kutuza timu bora sisi hutoa zawadi iliyo bora zaidi si kwa timu iliyoshinda mashindano ama kushinda timu zingine zote mbali tunatoa kwa timu ambayo hudumisha ni ya hali ya juu kutoka mwanzo hadi mwisho wa mashindano ambayo kwa kawaida huchukua uh, wikendi sita hadi nane huduma nyingine ambayo tunayoifanya ni ile ya kuapasha vijana tohara kwa jia inayomtukuza mungu kwa miaka mingi niliona shida ambayo ilikuwa inapokonya vijana wa kiume kila wakati walipokamilisha masomo ya darasa la nane hii ni kutokana na tabia ya makabila mengi humu nchini kenya kuwapasha tohara wa vulana na kisha ku wafundisha mafundisho ya kitamaduni na hasa vijana wa miaka kumi na mitatu na kumi na minne wanadanganywa ya kwamba wamekuwa watu wazima na hawapasi kuwafuata wazazi wao kanisani tulipochunguza na kuona ya kwamba mafundisho hayo ndiyo yalikuwa yanafanya vijana wakipashwa tohara wasirudi kanisani tena ndipo tulianza na mpango wetu wa kwanza kanisani mwaka elfu mbili na sita ambapo vijana wa kwanza ambao walipashwa tohara pale kanisani walikuwa ni vijana ishirini kati ya hawa vijana ishirini wanangu wawili walikuwekwa pale na tena mashemasi watatu wa kanisa kila moja kijana wake mvulana alikuwa pale na kwa hivyo tukasema ya kwamba sisi viongozi tutakuwa wa kwanza kufanya hivyo ili watu waweze kuwa na imani na huduma hiyo na tena hili wanawetu wawe vielelezo kwa vijana wengine kanisani kwa hivyo mnamo mwaka wa elfu mbili na sita tukaanza na mwaka jana tulikuwa na vijana mia moja na arobaine na saba ambapo mia na thelathini na wawili walimpatia yesu kristo maisha yao sasa tunapata wavulana kutoka sehemu mbalimbali mbali, za taifa letu na pia kutoka kwa makabila mbalimbali mbali. isitoshe kila mwaka tunafanya ile tunaita up conference, ya kuwafuatilia vijana hawa na hata wale waliopitia kwa mradi wetu zamani na tunafanya mkutano jumamosi ya mwisho ya mwezi wa nane ambapo pia sisi hupata vijana wengi ambao huwa wanarudi na kujiunga na vijana wengine pale kanisani na tena mwezi wa wanne pia huwa mwezi wa nane samahani pia huwa tunafanya youth camp ambapo pia huwa tunafanya wiki hiyo ya mwisho ili wale vijana ambao ni wa manhood camp ama huduma ya kupashwa tohara ambao wangependa kuja mapema na kujiunga na youth youthcamp wapate nafasi hiyo wao kwa kweli nimesikia kutoka mbali kuhusu huduma hizo timao mashindano ya mpira wa mguu na tohara kwa vijana wa kiume lakini asante sana mchungaji kwa ufafanuzi juu ya huduma hizo na bila shaka kanisa lako limejulikana sana timao na katika wilaya nzima kwa sababu ya huduma hizo bwana kubariki na abariki kanisa lako napenda kusikia zaidi juu ya matunda ya kiroho ambayo umeona kupitia huduma na kujua kwa njia gani mungu ametumia sifa njema ya kanisa na watu wa mungu ili kuathiri jamii lakini wakati wetu umekwisha na tutaendelea na mazungumzo yetu katika podcast ijayo lutu ni mfano wa kibiblia wa kiongozi ambaye alishindwa kuongoza vema na kushawishi jamii yake lakini biblia pia imejaa mifano mingi ya viongozi wema wa kiroho waliotumiwa na bwana kuongoza watu katika mema na kushawishi ulimwengo wao musa ambaye biblia inasema katika hesabu 12 huyo musa alikuwa mpole sana zaidi ya wanadamu wote waliokuwa juu ya uso wa nchi daudi ambaye mungu alisema juu yake ni mtu anayependeza moyo wangu debora mfano mwingine mwamuzi mwenye ujasiri wakati ambapo hapakuwa na mfalme katika israeli na biblia inasema kuwa kila mtu alifanya hayo aliyoona kuwa ni mema machoni pake mwenyewe hawa wote walitumiwa na bwana kuongoza watu na kushawishi watu kwa mema wewe kiongozi lazima ukate shauri utakuwa ni kiongozi wa namna gani ili kuongoza vyema na kutumiwa na bwana katika jamii yako tunza ushuhuda wako hakikisha kwamba sifa yako sifa ya familia yako na sifa ya kanisa ni ile inayompendeza bwana halafu onyesha moyo wa kuhudumia watu kwa upendo wa kristo andaa huduma ambazo zinasaidia watu kwelikweli kweli na kufanya katika jina la mokozi katikaast ijayo tutamaliza maongezi yetu na mchungaji ngunjiri na kuona kuna matokeo gani tunapoishi maisha ya kumpendeza bwana na kuongozi vizuri mbele ya jamii bwana awe pamoja nawe kiongozi mwenzangu katika familia yako huduma yako na uongozi wako