kiongozi kwenye pcast hii inayohusu kiongozi wa kiroho katika jamii yake leo tunaendelea na maongezi yetu na mchungaji stehen gunjiri wa timao kenya na kupata mashauri yake juu ya umuhimu wa ushuhuda wa kiongozi katika jamii tayari ametushauri umuhimu wa kiongozi kutunza familia yake na kuhakikisha kwamba mke wake na watoto wake wanasifa njema na wako pamoja naye bega kwa bega katika huduma na kumbuka maneno yake aliyosema watu wanaotuzunguka wanatutazama sana na kuchunguza familia ya kiongozi aliendelea kusema vijana wangu wasipokuwa na ushuhuda mzuri uwezo wangu wa kufikia vijana utakuwa dhaifu vivyo hivyo kwa ushuhuda wa mke wangu na maneno yake ya mwisho juu ya familia huchoma kama moto na inabidi tuyakumbuke sana alisema sauti yangu ya kufundisha watu neno la mungu inatoshana na ushuhuda wa familia yangu kwa hivyo tumeona kwamba ushuhuda wa familia ya kiongozi ni muhimu kiasi kwamba kama mke na watoto wa kiongozi hawana ushuhuda mwema basi huduma yake kama kiongozi haitakuwa na nguvu katika jamii na katika podcast iliyopita mgeni wetu alitueleza vile ambavyo yeye na familia yake wanashirikiana na watu wa jamii katika mambo mbalimbali ya kuchukuliana mizigo alisisitiza umuhimu wa kujiunga na vikundi vile vya kushirikiana wakati wa furaha kama vile harusi na pia wakati wa huzuni kama kifo ameeleza juu ya huduma nzuri za pekee ambazo alianzisha miaka ya nyuma ili kusaidia jamii kuwabariki na kuwahudumia kwa mfano huduma ya tohara kwa vijana wa kiume na mashindano ya mpira wa mguu kwa vijana na kutokana na ushuhuda mwema wa kiongozi na familia yake na huduma ambazo zinabariki na kusaidia jamii kuna faida kuna matundu ya kiroho na kuna mafanikio leo tunamaliza maongezi yetu na ndugu kunjiri na kumuuliza kuna matokeo gani tunapotunza ushuhuda wetu katika jamii na kutenda huduma ambazo zinabariki na kujenga watu katika eneo letu mchungaji kunjiri wewe na kanisa lako mmejitahidi sana kuonyesha upendo wa kristo kwa watu wa neo lenu na kufanya huduma ambazo zinawabariki katika mambo ya kimwili lakini si hivyo tu watu wamefundishwa neno la mungu kupitia huduma hizo zote je umeona matokeo gani au kwa maneno mengine matunda gani ya kiroho kwa kweli tumepata matunda mengi ya kiroho na tunao wachugaji watatu sasa ambao ni wahubiri na hawa nilikutana nao zamani tulipoanza kufanya huduma hiyo ya vijana na tena ukifika kwa kanisa letu siku ya jumapili utakuta ya kwamba huwa tuna vijana wanaofika pale kanisani wakati shule na vio zimeenda likizo huwa tunapata idadi ya zaidi vijana mia moja ambao huwa wanajiunga na kanisa letu na ni waaminifu kufika kila jumamosi na kwa hivyo tunashukuru mungu kwa sababu ni kupitia kwa huduma hiyo ambapo tumeona matunda hayo kama ni watu kuokoka au vijana kusikia wito na kuanza kufanya huduma ya bwana haya yote ni matunda mazuri ya kiroho na bila shaka ni matokeo ya kiongozi na kanisa kuwa na ushuhuda mzuri katika jamii kule timao kanisa lako limekuwa kiidadi na pia kukomaa na watu katika eneo la kanisa wamevutwa wame kwa mungu kutokana na sifa njema ya kanisa lakini ni zaidi ya hiyo au sio unasemaje ndugu gunjiri ni nini hasa ambayo inaleta matundu ya kiroho kubadilisha maisha ya watu na kuathiri jamii kwa jumla ni kweli kama vile biblia inavyosema katika madhayo tano kumi na sita inasema vivyo hivyo nuru yenu na iangae mbele za watu wapate kuyaona matendo yenu mema wamtukuze baba yenu aliye binguni tena unapowaombea watu kuwatembelea na kuwaambia unawaombea pia hiyo inawavuta karibu na mungu japo kuwa kulingana na neno la mungu wa korintho wa kwanza kumi na tano moja hadi nne kile ambacho huvuta watu na kuwabadilisha ni injili ni juu ya habari njema kama zile ambazo zimetuweka moyo wakati huu wa jumapili ya pasaka juu ya kufa kuzikwa na kufufuka kwa yesu kristo kwa sababu ya vile mungu alivyotupenda sisi na tena biblia inasema ya kwamba basi imani chanzo chake ni kusikia na hivyo huja kwa neno la kristo katika warumi kumi mstari wa kumi na saba kwa hivyo hata tukiwaonyesha watu matendo mema hata tukiwa na ushuhuda mzuri lile linalowabadilisha watu na kuwavuta kwa mungu ni njili ni neno la kristo peke yake sisi ni mabalozi wa mungu tuliyetumwa ili kulieneza neno lake na wala si maneno yetu na vilevile kumwacha kristo aendelee kukua na kutukuzwa nasi tuendelee kupungua na kunyenyekea yeye apokee sifa na utukufu amina mchungaji naunga mkono na wewe kabisa kama bwana alivyomwambia zerubabeli katika zekaria mlango wa ne si kwa wezo wala si kwa nguvu bali ni kwa roho yangu asema bwana wa majeshi baraka ambazo umeona katika kanisa matundu ya kiroho na matokeo katika jamii yote ni kwa sababu ya kazi yake bwana na roho yake kupitia neno lake ambalo umetangaza kwa uaminifu na viongozi mnaosikiliza hi tusisahau kamwe kwamba athari yoyote katika jamii huja kwa njia ya neno la mungu ndio lazima tuwe na ushuhuda safi na sifa njema ndio tunapaswa kuandaa huduma ambazo zinabariki na kusaidia jamii yetu lakini ni neno la mungu ambalo lina uwezo wa kubadili mawazo na mioyo ya watu na kuleta wakovu katika maisha yao sikiliza maneno ya mgini wetu mchungaji gunjiri anapotupa mashauri yake juu ya umuhimu wa neno la mungu katika huduma zetu mwishoe ni vizuri tukumbuke ya kwamba biblia imejawa na mambo matatu muhimu kwanza biblia imejawa na amri za bwana ni lazima tukizijua tukifundishwa tuzitii amri hizo jambo la pili ni kwamba biblia imejawa na ukweli wa mungu kwa hivyo ni juu yetu kuamini ukweli wa mungu kwa sababu tusipouamini hatutautegemea na hatutamtegemea mungu na jambo la tatu biblia imejawa na ahadi za bwana iwapo tunaweza kutekeleza hiyo ya kwanza ya kutii amri zake na tena kuamini kweli zake katika biblia basi tunaweza kumkubusha mungu na kumwambia ametoa ametoahidi na hata kudai kwake kumwambia ulitoambia tukitii amri zako na kuamini kweli zako utatutendea hili na lile kazi yetu ni kupanda mbegu mbegu ya neno la mungu tukiwa waaminifu kupanda mbegu hakika bwana atalitumia katika maisha ya watu kama apendavyo kama yule mkulima anayelima kupanda na kupalilia yeye mwenyewe hana uwezo wa kufanya mbegu zikuwe wala kufanya mbegu zizaye ni kazi yake mungu pengine wewe kiongozi hujaona matokeo makubwa katika huduma yako labda mahali unapofanyia huduma ardhi ni ngumu au kuna vipingamizi vingi usife moyo usichoke kupanda mbegu za neno la mungu na hakika bwana ataleta matunda kwa wakati wake uh, kijana moja anayeitwa luka alikuwa anasoma form nasomaom na wakristo walikuja shuleni na kuanza kugawa biblia kwa wanafunzi wanafunzi wengine walidharau neno la mungu na kurarua biblia zao wengine walitupa biblia katika pipa la takataka lakini takatakaliu alihifadhi biblia yake na kuanza kuisoma kidogo kila siku wakati wa chakula cha mchana baada ya kusoma habari za njili na kutambua haja yake ya wokovu katika kristo siku moja luka alimkubali yesu alianza kushuhudia wanafunzi wenzake na kabla ya kuhitimu masomo yake bwana alimtumia kuleta marafiki zake 23 kwa yesu kristo berni alikuwa biashara aliyefanikiwa na kutajirika kazi yake ilimpeleka katika nchi mbalimbali na siku mmoja alijikuta australia akikaa katika hoteli kubwa mjini brisbane hata ingawa alikuwa tajiri mwenye kazi nzuri nyumba kubwa mke wa kupendeza na watoto bernie alikosa amani na furaha katika hoteli hiyo berni alisimama kwenye balcon ya ghorofa ya nane akiwa tayari kuruka na kujiua lakini mtu alikuwa ameweka biblia ndogo katika kabati chumbani mwake na alianza kuisoma papo hapo alipiga magoti kulia kwa mungu na kuomba bwana amwokoye na berni sasa anahubiri injili kwa njia ya redio na kila wiki watu zaidi ya milioni 15 wanasikiliza mahubiri yake katika nchi 16 katika huduma yetu hapa mashariki ya kati tunakaribisha waislamu kusoma biblia nasi katika kila mkutano tunasoma vifungu fulani vya neno la mungu na kuvirudia mara tatu mara nne halafu tunauliza maswali ili kujua mungu anataka tujifunze nini kupitia maandiko haya kwa njia hii tu waliokuwa wamefungwa na dini yao wanafunguliwa wanaelewa ukweli wa neno la mungu na wanaamua kumkubali yesu kristo awe bwana wa maisha yao ndugu kiongozi Panda mbegu wa neno la mungu yenye nguvu siyo mipango yetu bali ni neno la mungu kinachoweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu siyo stratejia zetu au ujanji wetu bali ni neno la mungu ukiwa mwaminifu kupanda mbegu ya neno la mungu bwana ataleta mavuno kwa wakati wake apandaye haba atavuna haba apandaye kwa ukarimu atavuna kwa ukarimu asante ndugu ngunjiri na bwana wa kubariki abariki familia yako na abariki huduma yako asante sana na bwana wetu apate kukubariki na apate kutukuzwa amina