viongozi wengi hatuweki mpango wa kuandaa viongozi katika makanisa yetu hatutengenezi viongozi tuna tunaongoza si wenyewe tu utafikiri tuko wamilele tunapaswa kuwa watu wanaomjua mungu asante mzee daudi kwa kunishirikisha kutoa somo fupi kuhusu uongozi kwanza hebu tuanze na neno kiongozi kiongozi ni nani kiongozi ni mtu yeyote aliyepewa dhamana ya kuongoza wengine ni mtu mwenye dhamana ya kuelekeza na kusimamia wengine katika mas- mambo yanayoweza kuleta maendeleo chanya kwa kundi au watu anaowaongoza tena ni maendeleo kwa ajili ya siku zilizopo au siku za baadaye haswa na mi ningependa kunukuu neno la mungu haswa kutoka uongozi wa musa na musa alipata changamoto ya uongozi na hatimaye kushauriwa na mkwe wake yethro alipewa hekima na mkwe wake yethro na alipewa hekima ipi na yeye alikuwa kiongozi alikuwa amezungukwa na watu wengi wa israeli na alikuwa anahangaika sana kumaliza kutatua shida za watu wengi na ilimletea shida na alisahau hata familia yake alisahau hata majukumu yake katika familia yake kama baba wa familia kama kiongozi wa familia hatimaye akajikuta anashinda hemani kusikiliza na kutatua matatizo ya wana wa israeli musa aliweka viongozi wa makabila za israeli kwa kupitia hekima alizopewa na mke wake hao walikuwa watu wenye uwezo wenye kumcha mungu watu wa kweli wenye kuchukia dhuluma na watasimama kadiri ya makundi waliopewa watasimamia wataongoza makundi hayo changamoto iliyoko kwa siku hizi wanaume wengi sisi ni viongozi katika familia hatuelewi wajibu wetu wa kuongoza familia tunawaachia wamama mama peke yao ambao ni wasaidizi wetu kwa asili viongozi wengi hatuweki mpango wa kuandaa viongozi katika makanisa yetu hatutengenezi viongozi tunaongoza tuna sisi wenyewe tu utafikiri tuko wa milele tunapaswa kuwa watu wanaomjua mungu na kuandaa viongozi wengine kwa ajili ya siku za baadaye hivyo tu, tusisahau kwamba uongozi asili yake ni mungu na mungu mwenyewe ndiye aliyetupa dhamana hiyo kila mwanaume awe kiongozi katika familia yake jamii yake na hata kanisani kumsikiliza mungu na kumcha mungu ni dalili nzuri kwa viongozi bora ninaomba ninashauri tumsikilize mungu tumche mungu tuandae viongozi bora kwa siku za usoni wajibu wetu sio kuongoza tu watu bali ku, kufundisha kuandaa wale waaminifu ambao kila mara tunawatumia katika huduma kanisani waraka wa pili wa timotheo mlango wa pili na mstari wa pili unasema hivi na mambo yale uliyoyasikia kwangu mbele ya mashahidi wengi hayo uwakabidhi watu waaminifu watakaofaa kuwafundisha na wengine ushauri wangu kwako kiongozi mwenzangu tunapaswa kuwa na madarasa ya wanafunzi kanisani inasema madarasa ya wanafunzi maana yake ni madarasa ya neno la mungu kwa wale waaminifu ambao tunawalenga kuwa viongozi katika kanisa na hao ndio wanaotusaidia kuongoza huduma mbalimbali mbali, kanisa na hata wakati tunapotoka kanisani wao wanatusaidia kuongoza kanisa tuwe na madarasa ya wanafunzi madarasa ya neno la mungu kiongozi mwenzangu kubali kujitoa kwa ajili ya kuwafundisha wale waaminifu hao ni waaminifu wamejitoa na wanahitaji kujua kumtumikia mungu kupitia neno la mungu kanisani na hata kama ni moja kubali kujitoa kwa ajili ya huyo mmoja maana huyo mmoja atakwenda kufundisha wengine na hao wengine watafundisha wengine wengi jia bora ya kuandaa viongozi wa kiroho kanisani sio kuwahubiria jumapili tu sio kuwapangia majukumu ya kufanya sio kuwapa majukumu ya kusimamia huduma mbalimbali mbali. sio kuwahimiza wao kujitoa kufanya huduma kanisani ni kuhakikisha sisi viongozi wa leo tunapanga muda wa kushinda nao muda wa kukaa nao katika darasa na kuwaandaa kuwa viongozi bora wa kanisa kwa siku zijazo viongozi ambao watakaotumia neno la mungu kwa usahihi kwa sababu wameandaliwa na, na wataongoza wakiongozwa na roha takatifu wakiwa na ujuzi wa kuongoza kwa sababu wamekaa darasani hii ni njia bora kumbuka yesu kristo na wakati anatoa agizo kuu katika matayo ishirini na nane na mstari wa ishirini ule wa kumi na tisa hadi ishirini amesema nini amesema tukimaliza kuwashuhudia mataifa kuwafanya wanafunzi halafu kuwabatiza halafu kazi yetu kubwa sasa ni kuwafundisha kuyashika yote yale ambayo uh, yeye ametufundisha yaani kuwafundisha neno la mungu kiongozi mwenzangu ninakushauri sisi ni wa muda mungu ni wa milele sisi tunapita maisha yetu yanapita viongozi tunapita je umemwandaa kiongozi wa kanisa wa siku zijazo kwa namna gani hata kama wewe hukupata nafasi ya kuandaliwa na kiongozi mwengine lakini wewe unapaswa kuandaa kiongozi usifikirie jinsi ulivyoandaliwa wewe fikiria jinsi ambavyo mungu anataka tuandae wengine tunatumia chuo cha biblia masomo ya t wengine tunatumia masomo mengi neno la mungu haswa ni muhimu ni msingi wa kuandaa viongozi bora katika kanisa kiongozi mwenzangu mimi nakuhimiza mimi ninafanya kanisani uh, kwetu na kwa uaminifu nina darasa linaloitwa waaminifu hawa wananisaidia na tunakaa nao tunajifunza tuna neno la mungu tunajifunza namna ya kutafakari neno la mungu na tunahimizana katika kazi ya mungu ni darasa nzuri inanijenga mimi kiongozi na inawajenga wale ambao ninawaandaa kiongozi mwenzangu anza leo anza kuandaa viongozi anza kama vile unaondoka kesho mungu ana mpango na wale ambao wako kanisani aliowaleta na kuwa viongozi wa siku zijazo katika kanisa hilo la hapo kanisa la mahali na hata wanaweza kuwa wamisionari wakienda huku na kule na kuongoza kanisa asante