je unasumbuliwa na gesi kiungulia choo kigumu na bawasiri zingatia elimu hii iliyoandaliwa na d boaz daktari wa magonjwa ya binadamu na mganga mfawidhi nsambo hethkea jambo la kwanza la kuzingatia jitahidi uonane na daktari akufanyie vipimo kwa kina ujua chanzo cha wewe kuja na gesi choo kigumu na bawasiri zoezi hili hufanyika kwa kuchunguza damu choo na mkojo kipimo cha kumeza ogd hakiwezi kutambua chanzo cha gesi na kiungulia jambo la pili tambua kwamba mfumo wa chakula hauwezi kusaga chakula ambacho hauendani nacho jitahidi utambue aina ya vinavyo sagika vizuri fuata programu yetu ya sayansi ya mapishi nazingatia kanuni za kitabu chetu cha sayansi ya mapishi suluhisho la kitambi cha wanga na magonjwa ya lishe jambo la latatu tibu mfumo wa chakula kama ukikutwa na magonjwa yoyote yanayoathiri usagaji wa chakula kuathirika kwa mfumo wa chakula hufanya usagaji wa chakula kuwa chini sana na matokeo yake chakula haki giki na huchachuka na kuleta gesi na kiungulia kikali daktari atakusaidia kurudisha uwezo wa mfumo wa chakula kwa kutumia lishe na tiba zengine jambo la nne hakikisha unatumia kitoweo kizuri chenye mafuta yake asili maana husaidia usagaji mzuri wa chakula mbali na hivyo unaweza kutumia mafuta ya mzeituni kuongeza vijiko kadhaa kabla hujaipua supu yak tafuta mafuta ya puor extravirgin usinunue mafuta ambayo yamechanganywa ukiyahitaji mafuta hayo mazuri wa cheki sayansi ya mapishi utayapata jambo la tano chumvi ni muhimu sana katika chakula chako kama unataka kuondoa gesi kiungulia na choo kigumu madini chumvi husaidia sana kulainisha choo hivyo weka chumvi katika chakula chako itakusaidia sana jambo la unakuwa na mboga za majani zilizopikwa kwa kutumia mvuke mvukeyani bila ya mafuta kwenye mboga za majani haziwezi kukusaidia kuimarisha mfumo wa chakula weka mafuta ya kutosha zingatia tumia mafuta mazuri kama mafuta ya olive oili jambo la saba jitahidi kuacha vyakula vyote vinavyokatazwa kwenye programu yetu ya sayensi ya mapishi pata nakala yako ya kitabu cha sayansi ya mapishi kitabu hiki kitakupa mwongozo wa kuzingatia lishe bora nichukue fursa hii kuwakaribisha kujiunga katika grupu letu la lishe kwa ajiri ya kuimarisha mfumo wa chakula kujiunga chuma sms ya neno lishe ya mfumo wa chakula kwenda whatsap namba 67673160 mimi naitwa dilunga na mwandaaji wa makala hii ni d boaz mkumbo ninaimani umejifunza vya kutosha katika somo letu la leo ili uwe wa kwanza kujifunza tiba mbalimbali mbali za magonjwa ya lishe kama kitambi uzito mkubwa kisukari presue mvurugiko wa hormon ugumba na kadhalika tembelea katika kurasa zetu za mitandao ya kijamii website yetu ni www nsamboshop co tz instagram na facebook ni nsambo heathkare na sayansi ya mapishi usisahau kusubskribe kuliki kukomenti na kushera ukurasa wetu wa youtube ya dr boarzi mkumbo md