karibuni wasikilizaji kwenye podcast hii maalum ambayo ni podcast ya kwanza ya mfululizo mpya mgeni wangu leo sia mgeni kwa wengi wenu na ni rafiki yangu wa miaka mingi sana tumefanya huduma pamoja kenya tanzania na merekani na tuko marafiki na ndugu wa karibu sana ni furaha yangu kumkaribisha ndugu vernon smith kwenye podcast na kutangaza kwamba mzee smith anajiunga nami katika huduma ya uongozi wa kiroho kuanzia mwaka huu karibu sana ndugu ni kwa furaha kuu ninafanya tangazo hili na bila shaka wasikilizaji wetu watafurahi kusikia kwamba unajiunga nasi katika huduma hii ya podcast asante sana mzee daudi ni kweli tumekuwa marafiki na wafanyakazi pamoja katika kazi ya bwana kwa miaka mingi sana ni furaha yangu kujiunga na podcast hii maana binafsi nimeshabarikiwa mno na podcast zote zilizopita na jua ya kuwa wachungaji na watumishi wote wanaotusikiliza sasa hivi bila shaka wanajiunga nami tukikuambia na kusema hongera sana kwa huduma ya podcast hii mzee smith umekaa tanzania kwa miaka mingi na umefanya huduma za namna mbalimbali mbali, katika mahali mbalimbali naomba uwaeleze wasikilizaji wetu ni huduma gani ambazo umezifanya na katika sehemu gani katika miaka hii ya nyuma mzee daudi na viongozi wa wasikilizaji ieleweke kwamba mungu yimwema siku zote na siku zote mungu yumwema namshukuru mungu sana kwa nafasi ya kutumika tanzania tangu mwaka1992 tulianzia dodoma januari 1992 mimi pamoja na mama boni nathan na boni tuliweza kujiunga na kina mzee daudi na kina mzee yohana kwa muda wa miezi saba hivi walitukaribisha na sisi tulijifunza mengi kutokana na muda wetu pamoja na ndugu zetu ambao mpaka leo ni marafiki wa karibu sana mwaka 1993 tulihamia mji wa morogoro ambapo mungu alituwezesha kuanzisha kanisa la kibatishi la biblia la morogoro na makanisa machache vijijini pia baada ya miaka tisa hivi mwaka 21 watanzania wenzetu walikabidhiwa uongozi wa kanisa hilo sisi tulihamia mji wa arusha tanzania mwaka elf22 tukiwa pamoja na familia ya kina tom folts kwa neema ya mungu tuliweza kufanya kazi ya bwana kama tim na hatimayi kuanzisha kanisa la kibatisi la biblia la Olo-Rien. pia bible baptist academy shule ya awali na ya msingi na pia olorian community clinic kihospitali inayohudumia watu wa olorian na hata wengine wanaotoka mbali zaidi kwa sababu ya ushuhuda wa kliniki yetu yetuseptemba 6 22 kwa uongozi wa mungu aliyemwema siku zote niliwezi kumkabidhi mchungaji abraham stanslaus mwenge wa uongozi wa huduma za kkbo mimi nilibadilisha jina nilikuwa mchungaji smith leo mimi ni mzee smith au missionary smith bwana apewe sifa kama mfanya kazi pamoja na rafiki ya karibu nimeona moyo wako kwa huduma na hamu yako ya kulea viongozi kwa ajili ya huduma ya kiroho lengo kuu la huduma hii ya podcast ni kubariki viongozi kuwajenga kuwahimiza na kuwapa mafundisho na mashauri yatakayowasaidia katika huduma zao familia zao na maisha yao kwa jumla unaonaje yani wevi binafsi kuna masomo gani na misaada gani ya kiroho ambayo ni muhimu kwa viongozi wa kiroho hasa katika mazingira ya afrika ya mashariki masharikiwe well, nawezi kusema swali lako ni pana sana jibu langu ni ndefu kidogo samahani kwa hilo lakini wanaonifahamu pamoja na wewe pia mzee daudi wanajua kiliochangu kila wakati hasa kwa sisi huko tanzania ambao tunashirikiana makanisa ya kibatisti ya biblia yaani wakati wa kuanzisha makanisa tulikuwa tunakazania kila wakati uwanafunzi makanisa ya ushirika wetu yalifahamika kwa sababu ya mafundisho ya kibiblia yaliyo sahihi pamoja na kufundisha neno tunapenda kuwafundisha washirika wetu jinsi ya kufundisha neno pia yaani baada ya kufundishwa baadhi ya washirika wanafanywa walimu wa la mungu pia yaani kwa jumla tunazungumzia wanafunzi mzee daudi na wasikilizaji naomba niseme wazi kwamba sisi zote wa ushirika wetu huku tanzania tumekuwa wainjilisti wazuri kwa miaka mingi pia kulikuwa na wakati ambao tulikuwa wal, walimu wazuri lakini siku hizi tunasahau sahau uwanafunzi uwanafunzi unahitajika sana ili kuandaa kizazi kifuatacho ndugu zangu tunahitaji kujiuliza nani atakushikilia kazi hii utakapozeeka au kuondoka dunia hii baadhi yenu mmeshafikia umri wa kutisha na nani atakushikilia kazi ya bwana watu wenye karama ya uongozi wapo lakini pamoja na uongozi wao je wanajua biblia je wanajua jinsi ya kuwafanya wengine wanafunzi wanaojua mafundisho ya kibiblia yaliyo sahihi naomba tuweke mipango mipango ya kufundisha darasani kanisani siyo ibadani tu bali darasani kanisani tufundishe masomo ya msingi tuliozoea pia tujitahidi tujitahidi kufundisha kosi za biblia tulizofundisha miaka ya nyuma na bila shaka bado sisi wengi tunazo kumbukumbu kumbu zile nosi zile katika mafaili yetu kuna kitabu kinachoitwa imani za kikristo za kimsingi hiki kinapatikana pamoja na masomo yake na maswali yake yani ni dhahabu kabisa tunapowazia kufundisha wanafunzi wajue imani ya kibiblia isitoshe siku hizi kuwna kitabu kingine kinachoitwa milele hata milele ambacho kinafaa kufundisha darasani kanisani na ingawa kuna vifaa vingine vinavyopatikana ili kufanya wanafunzi kanisani nina imani kwamba tukiwa uaminifu kwa haya machache hakika yaliyokuwa ya zamani yatafanywa kuwa ya kisasa yaliyokuwa yamezeeka katika mawazo yetu yatafanyiwa upya katika makanisa maana watu kuja ambao ni wapya hawajui yale mafundisho ya zamani tuwafundishe tuna wasikilizaji kutoka nchi mbalimbali nchi tao au sta wengine wanafanya huduma mijini na wengine vijijini na faida moja kubwa ya podcast ni kwamba popote walipo na kwa wakati wowote wa viongozi wanaweza ku download podcast mpya kuisikiliza na kupata faida ya mafundisho na kama mtu hajapata nafasi ya kusikiliza podcast zilizopita ni rahisi kufungua tovuti na kusikiliza podcast yoyote aliyokosa yaani tunatumia teknolojia iliyopatikana ili kufanya huduma ya maana iwezayo kuwafikia watu wengi bila gharama na kwa njia rahisi unaonaje ubora wa huduma hii na manufaa yake yani ndugu yangu siwezi kusifia ya kutosha jinsi ambavyo ambavyoas hizi zimeshatubariki sana viongozi wengi tanzania wameshaniambia jinsi wanavyosubiri kwa hamu kupokea nyingine teknolojia hii inatusaidia kupata mambo muhimu yanayoleta umoja wa malengo katika kazi ya, ya kueneza injili kazi ya kufanya wanafunzi tena kwa njia mbalimbali isitoshe tumeshasikia mada zinazotugusa binafsi katika roho zetu na kutuhamasisha zaidi kuwa watumishi bora pia ni furaha yetu kuungana na watumishi wa nchi mbalimbali na kusikia habari zao unapowahoina wanapotufundisha kwa neno la mungu na ushuhuda zao bila shaka huduma hii inafaa na ni abia kwangu mimi binafsi ninaunga mkono kabisa na wewe na ninasubiri kwa hamu kubwa kuona vile ambavyo ambavyopcast itatumiwa na bwana kubariki na kusaidia viongozi marafiki zetu mzee smith tena karibu kwenye huduma hii na tutafurahi kusikia sauti yako mara kwa mara katika podcast na mimi binafsi nimefurahi sana kupata ushirikiano na wewe katika huduma kwa kweli mimi nikiwa mbali si rahisi kufanya interview na viongozi katika eneo la afrika ya mashariki lakini wewe ukiwa tanzania itarahisisha sana kupata mahojiano ya viongozi mbalimbali mbali, na hivyo podcast yetu ninaamini itakuwa inaboreka siku zijazo wasikilizaji msikose podcast msikoseziazo na karibuni kwenye tovuti ili upate kusikiliza podcast yoyote kutoka nyuma anwani ya tovuti niw uongozi wa kirohomze smith kabla hatujamaliza naomba uwaombee ndugu na dada zetu viongozi wanaosikiliza podcast ya yaleo baba mwenyezi mungu ninakushukuru sana kwa wokovu tulionao katika yesu kristo mokozi wetu baba ninawaombea hawa wachungaji watumishi wasikilizaji kwa jumla naomba uwajaze na nguvu za la mtakatifu aliye ndani mwetu naomba uwape hekima uwape ujasiri ulio mtakatifu uwape nguvu wasimame imara kwa ukweli wa neno la mungu naomba ubariki makanisa yao kulingana na mapenzi yako bariki uchumi wao wanaponyosha mikono yao ili kujipatia mahitaji ya kawaida kwa familia zao baba kupitia sisi sote wachungaji na wasikilizaji tulio ndugu katika kazi yako naomba ujipatie utukufu naomba kwa jina la yesu 阿弥。