haleluya ni siku kuu kiasi gani hapa mizigo imeinuliwa kule kalvari uh, right hebu tuombe moja kwa moja kabla tuanze In the name of Jesus. katika jina kuu la yesu you are. kila mtu popote pale ulipo baba mkuu baba kubariki, thank you twa kubariki na kukushukuru kwa siku nyingine tena when you have to come before you before ambapo umeturuhusu kuja mbele zako time katika wakati huu ambao ni muhimu kabiskatika historia ya kanisa Father, we baba tunashukuru kwamba umewapatia watu hawa uhuru wa kuabudu kwamba wakamwabudu yesu and you, na kukuabudu wewe yehov baba mkuuleo hii tumeshuhudia mahali hapa miujiza mi ya ajabu ajabumatendo ya nguvu sana ya yesu te wakitembea hapa ukitukumbusha bwana kuhusiana na damu ya yesukatika mahali hapa baba ya nguuliweza kuwakilisha sampuli ile ya kuonyesha kuonyesha ya vipofu ambao macho yao uliwafunguawa hiyo milele tuko na shukurani baba mkuu masikio ya viziwi tumeona yakisikia hapa saratani ambazo zimekaukababa mkuu hazinginezo yingi zaidi na kuhusisha mtoto ambaye alizaliwa akiwa mzee anaonekana kana kwamba ni mzeeanaonekana am it anaonekana kana kwamba ni miaka tisini na tanona ukamponya huyo mtoto and baby again. na akafanyika mtoto tena and Ma, matendo yako na kazi zako ni kubwa na niza ajabu Mighty baba mkuu sasa tunapoanza awamu hiininakuuliza bwanaukatekenyara mioyo ya watu hawa kwamba watu hawa wapate kusikia haya and see this, na kuona hay na kujiandaajili ya kukuja kwa utukufu kwa mesiama wakachague utakatifu The the Lord come. na kwamba siku ya pana itakapowadia kwamba wakapatikane wakiwakatika jina kuu la yesua ni baraka kiasi gani kuja kwenuninaona mtu kutokasiju anafanya ninihap I don't know what you're doing in Kenya this time. And I see Dr. Joy in on this side for a long time. I see many people I should have greeted. But can you sit down, blessed people, in the presence of the Lord? And I see your leaders are here. viongozi wenu wako hapa muheshimiwa binti wangu mwheshimiwa ais yuko hapaaribu sanakaribu sana watu wabarikiwaasasa This is going to be an extended sermon. Kuwa ni it is going to be a long service. Ya na, kuwa ibada ndefu. A long sermon. Ibada ya In this place, hapa. and I'm going to ask you, na zeni, wherever you are today here, pale hapa, to write as much, zaidi and where writing can fail you. Na wa kashindwtafadhali hakikisha kwamba unarekodi zaidi wezavyo katika simu zenu za nununuhata katika simu zenuwa sababu ya mambo ambayo karibu nayasemaapinajua mataifa mengi yanasikiza kupitia kamera hii hapa karibuni katika ibada yetu kongamano letu kubwa kabisa la australia, australia uropa majimbo ya moja a marekanina pande zingine zote za Afrika, asia aaia uchinaingapoe kila mahali hata kwenye visiwa Listen, watu wabarikiwa wabarikiwahuenda naisema kutoka hapa nairobilakini iko na athari za umilelehata you kwenyu ninyi katika mataifa yenu many of miles away. Ma, ma, maeli ya maelfu mbali sana Can you on the je unaweza weka kwenye runinga mambo machache to go the one, two, three, na kwenda kupitia moja mbili tatu the alafu ya mwishoinaenda kuwa ya kwanza tenaunaweza so kuziweka ngaziza utukufu za mbinguni kwenye runingaaeu the basi hiyo ndio inaenda kuwa mada kuu ya aadiliano once you put it there tulehiii ukisha iweka pale nitaanza the glorious tears i nitaanzahep ngazi za utukufu ambazo nilitoa unabii there you you go they have even marked for you, one of them ndio zile pale hata mmoja wapo wameiweka alama wameweka alama ndioweze kuona kwa haraka sana tafadhali usinisumbue kwa swahili leo usinisumbue na so one of them they have even marked for you mmoja wapo hata wameiweka alama kwa ajili yenu that you may see ili kwamba mpate kuona abwanuari mwaka walu bil sba ambao umefanyika ndilo china la ktimajadiliano ambayo ni makuukatiakaisa last sautiosakipaa sauti changu kiko sawa tofadhali msini badilisho manake na safari ndefu hapa wa hivo mketi nyuma sasahvo nyusiguze kinandabi Don't touch anything. Just sit back so there is no change of this. And get your books and notebooks and pens and write also. I am talking about the prophecy of January 15th, the year 2017. This prophecy that has become a center conversation in the Church of Christ. ti aisalaote right kote, kote limwenguoteliwengukila mutu analia kotekote ulimwengunisasa right kila mtu analia wamba ujumbe huu ukawafikie ujumbe wa kukuja kwa utukufu kwa mesiaumbe huuwa abu Of the of the of church ujumbe wa kuingia kwa kanisa into eternity kwa umilele and as you can see na kama vile ambavyo mnaweza kuona right now sasa hivi based on this of kuzingatia na kiwango hiki cha majadiliano tell majadilianounaweza ukasema that the church kwamba kanisa is sitting on kanisalimeketi katika ile mwisho kabisa ya umilele January, januari kui na mwaka wa elfu bili kui na sabunab na nikaja moja moja picha masafa redio kotekote ulimwenguniata redio ya yesu ni bwana zozote zile ambazo mnatumia kutazamaus na kusema unabii huu huuanuari kumi na tanomwaka wa elfu mbili kumi nasab alafu kuja machi kumi na mojamwaka wa elfu mbili kum npale nakuruwakati ambapo bwana hatimaye alishusha ngazi unaanza kuelewa kwamba bwana anaesongeza ile saahii yaenda kuwa ndie majadiliano makuu siku ya leo Our talk, mazungumzo yetu makub the ile shina la kati la kanisa sasa the at the door. kanisa liloko mlangoimlangoni pa kuingia kwa elile kanisa liloko katiau Of katika ukingo wa kuingia sababu kuingiaosababu nilisemahaijalishi wewe unasikizia ukiwa umbali ganiutapata maagizo yale yalena kupewa fursa ile ile sawia kujiandaaa ajili ya kukuja kwa utukufu kwa mesia amefurahia kuwa katika nyumba ya bwana kwa kuoneshhuweza kusikiza hiihebu niwaone ni kwa mikono tu naona kila mtu anaeaka kwenda bingunina ninaona ibada ya jumapili ambayo ni kubwa kabisa mafuriko And we don't have na hatuna viti vya kutoshai nai huualafu machi k nmo akashusha hizo ngazina mliweza kurekodiuchumbe ni upi bwana anasema nini sasakwa kanisa la kristo What is at this hour hyehova anasema yapi katika saa kwa mwili wote wa kristo and kristona katika katikati mwa mji wa jiji la nairobimajengo marefu marefu yakizunguka bwana anaelekeza kanisa lifanye nini sasa and tonight na leo it is going to get very very deep inaenda kuwa ya vilindi vilindi zaidi and that's why na hiyo ndio ninataka mnifuate hatua kwa hatua as long as you have you given drinking water there next to hatuaili mradi umepatia mwheshimia maji ya kunywa karibu naye once that is done then we are ready to take off mara hiyo imefanyika tunaweza kuanza ni safari ndefu basi maagizo ni yapi kwa mkristu muminisikiliza watu wabarikiwabasi bwaa The like are here. Na, the na, that that watu kama enta ambao walitembea viweti ambao walitembeabasi maagizo ni yapi kwa wapenda, wapenzi wa kristo sikiliza watu wabariki wapendwa wakati yesu alipokuwa akitembea duniani and doing his public ministry na kifanya udumayake ya hadarani walimtusi walimpaka walimtusiwalimpaka lakini bado alikwama kufanya ajenda ya mungu na katika yo ajenda ya mungualisema mambo ambayo ni muhimu zaidiakasema busiku bali ndo let not your heart Kubali, be trouble if adaike. in other kwa maneno mengine do not allow your heart menginemusiruhusu mioyo yenu be troubled, trust in god yenuikafadhaikemukamwamini mungu and trust also in me na pia mkaniamini so that is what we want to read now na hicho ndicho ambacho unataka kusoma sasa the message on this na kutoka pale kuna ujumbe wa hizi ngazi john chapter 14, yohana Kuminane, tunapoanza siku hiiyohana kumi na nne mustari wa kwanza hadi tatu anasema tena yohana kumi na nne geuka pamoja nami pale popote pale ulipo labda ni wakati wa usiku korea kusini in Australia, ama australiatazama zile gharika ambazo nitou nabii hapa tutakwenda kuona chache yazo baada ya kusoma hiinilipokuwa hapa wakati uliopitanikasema nimeona gharika kubwa kabisa ikijia duniana nikakwenda moja kwa moja ia masafana nikasema jambo hil na nikasema bile bahari inatoka njetazama kile ambacho kimeitendekea mozambiqzimbabwemalawi na piausrlia kuna dhoroba kubwa zaidi pale sao paulo, sao paulo. The the homes. Ma the the homes. maji yameingia kwa maboma Floods coming to the earth. Now he says, John 14, 1 to 3. He says, Do not let your hearts be troubled. sifadhaike moyoni mwenumwaminini munguniaminini na mimi pia. Hallelujah. Hallelujah. In my house, nyumbani kwa baba yangu many rooms, kuna makao mengi mengikuna makao mengi mengikuna mboma nyingi nyingina anasema katika nyumba ya baba yangu are many rooms kuna vyumba vingikama sivyongeliwaambia ninakwenda huko kuwandalia makao and I go, nami nikienda and a place for you, na kuwandalia nitarudi tena nitarudi tena na kuwachukua to be with me mkae pamoja na mi ili nanyi pia piamuwe am. mahali ambapo nipo mstari nipomstari waine asemaninyi mnajua njia ya kufika ninakokwenda kwa hivyo watu wabarikiwa bana yesu akiendesha huduma yake ya hadharani hapa duniani akasema akasemaanakwenda katika nyumba ya baba yake kuandaa mahali for you. kwa ajili yako na anasema ya kwamba ikiwa anafanya hivyo atarudi Hallelujah. Hallelujah. And then Allah, Isaiah the prophet. Isaiah Nabi. Many years before then. Miakamingi Kabla Isaiah. Isaiah. The Spirit of the Lord Ro-A-B-A-N-A-M, showed him those rooms. akamwonyesha vyumba hivyo we are the na tunasoma andiko la pili kusaidia kuweka msingi kwa ajili yako ili kwamba upate kujua kwamba wakati ambapo bwana alishusha ngazi za utukufu of zile ngazi za umilele What is the ujumbe ni upi haleluya6 isaya ikujenga kwa hii izaya ishirina sita mstari wa ishirini isaya ishirina sita mstari wa ishirini anasema hivininasoma sasanaweza kuanzia kumi na tisa hadi ishiri na moja lakini tuahitaji ishirini anasema kumi na utyour dead will live lakini wafu wenu wataeshimtherbodgoi miili yao itafufuka Make sure my antennas are alright, blessed people who are dealing with this. But you say, but your dead will live, and I say, Malakini wafuenu watashi. Their bodies will rise. Miliao Mi itafufuka. You who dwell in the dust, ni nyumaoka katika mavumbi. Wake up, amkeni, and shout for joy. Kwa fura. And he says, your dew, na na same ma umande wenu, is like the dew of the morning. Ni kama umande wa subui. The earth that's tunia will give back itawazaa wafu wakebasi mstari wa ishirini ambao ndio lengo letu kuwa hapamstari wa ishirini anasema nendendeni watu wangu ingieni vyumbani mwenuna mkafunga milangonyuma zificheni kwa kitambo mpaka ghadhabu yake ipite tazama tazamamana anakuja kutoka katika makao yake ili kuwaadhibu watu wa dunia kwa ajili ya dhambi zao And earth, na anasema dunia itadhihirisha umwagaji damu juu yake wala haitaendelea kuwaficha watu wake waliouawaasi bana anasema nini hapa hapatafsiri nyingine yasemajoni watu wangu hapa he nasema nenendeni watu wangulakini tafsiri nyingine inasemajoni watu wangu enter thou. ingieni ninyi into thy katika vyumba vyenunanasema tena here he says, Go. He says, anasema njoni watu wangu Enter thou, ingieni nini, into thy chambers, katika vyumba vyenu na mukafunge ninyi milango yenu hadi gadhabu yake imepita imepitahaeluyakiliza kwa mwakilifu sana hapa He's asking, Anauliza, what is the message ni upi, that he has lowered the stairs ngazi, to this generation? Kwa hiki. And then he says, Ishaasema, Come, my people, enter thou nini, into thy chambers katika vienu, and shut down until, until his indignation. Nation. How do Has passed by. In the Peter. hapo ndipo uchumbe upo on this day, sunny day katika siku hii ya ajabu siku nzuri ya jua yajua siku ya ajabuhakuna mvua ambayo inatueshea tunaweza kufungua bibiliahakuna ile ile barafu inaanguka inaangukaibaridi hivyo anasema kwamba hapo ndipo uchumbe kwamba aliposhusha ngazi kisha unamsikia akisema ngazikisha una msikia akisemawatu wanguingienitika vyumba na mkafunga milango yenu kuhusiana nanyi funga ninyi milango yenu yenukuhusiana yahadi gadhabu yakeimepitaujumbe ni upi watu wabarikiwao unaona yafuatayonilenge kwa kitambo nilenge kwa kitambo kiunaona yafuatayo See, unaona unaonakwamba kuna gadhabu gadhabu kuna gadhabukuna kuna dhoruba na radi that is ambayo inakuja And the storm is coming, na wakati ambapo dhoruba na radi inakuja kwa dunia Hear the Lord, basi unamsikia bwana Say, akisema joni watu wangu enter thou, ingieni ninyi trembles, katika makao yenu yaliyoandaliwa and na mkafunge mukafunge niemiango ye kuhusiana nanyewa hivyo bwana anasema kwamba kila wakatikuna dhoruba inayokucabasi anaweza kuwatenga watu wakewatengawatu wakena unaona akiwa na upendo mwingi a lot of love. na upendo mwingi akiwa anahusika akiwa ana ajali sanaakiwa na neema nyingikunao watuwamba wakati ambapo dhoruba inakua anawazungumzia watu wangu ingieni in nyiekatika vyumba vyenu na mukafunge nyievyumba vyenu kuhusiana kwa sababu dhoruba inakuja inakujaaleluya inahusiana na kujitenga kujitengana hapo ndipo swali lilipo ni upande ganiutapatikana upande ganialatuendelee wacha nionyeshe kandaae unaweza kunionyesha onyo la dhoruba kwenye aibanilipoenda kotekote mpaka kwenyeaa kuwaonyaaikawaambiautoueotika nchi ya i nikaendajiwahkiha nikaenda katika mjiwaikapitiaoino ala yahouba huko i was standing there nilikuwa nimesimama huko in ndani ya uwanja Plata, kule Plata, and i was saying, na nilikuwa nikisema i ninaona dhoruba ikija from the ocean, ikitoka kwenye bahari and then nini them baharilnna nikawaambia watubu a ttot <laughs> Somebody's. Pitoka kwenye fua za bahari. The storm bitch is one. Ile fua fua za bahari ambazo niliona. Look at like the rock like a mountain. Angalia maji hayo kama mlima. Can you go to the next please? Can you go to the storm? Nenda kwa dhuruba tafadhali, upatae. Look the storm. Tazama hiyo dhuruba. Office. Okay, somebody, I don't know who is there. Maybe Mwongola or Ueva iauyo iiua kuuaileonasuka mi wu bahari ikatoka neangalie hiyo akikisha kamba auaakwa sababu ujumbe wa siku imewekwa china kwa hii anasemajoni watu wanguingieni nye katika vyumba vyen kuna dhoruba inayokuja angaliawakati dhoruba ilipokuja and i went all the way then in the pende coche coche in puerto plata back up Puerto it's Puerto plata puerto plata in spanish means a pot a pot a pot, a pot a pot a pot a pot a pot that is like a plate kumaanisha chungu kilicho kamasahae unaweza kunionyesha mafuriko katika marekani ya kusini sasaaiasemaliokua hapa marailiyopita Strike the earth with floods. And it's amazing. <laughs> it is as though the ocean comes out. Thank Thank you. You. Initially the ocean come out because of time. Look at that now. This, no is, to run this is happening right now. Cyclone Idai tore through Mozambique, yes. Malawi, and Zimbabwe. Can you, say, show the de- Randy, can you show the devastation? Large Thank waves you. of land were submerged, and up to 90% of the area is believed to be completely destroyed. Massive tropical cyclone. Can you shut it down? Yes, and put the camera on me now. Hallelujah! Hallelujah! And so say, says. <laughs> waki ambao uauainayokuwakati ambapo dhoruba ambapo kuna dhoruba inakuja utamsikia bwanahutamsikia yeya kisema y eop njoni watu wangue kabla ya dhoruba dhorubaynjoni watu wangueneu ingieni nyeitohhmbe katika vyumba vyenu E, si, n Kwaamba yesu wamba yesukatikayohana kumi na ile ambayo tumeisoma tu alisema akijua kwamba kutakuwa na dhoruba kwamba dhoruba itakuja juu ya dunia Jesus said, "Yesu akasema, He would go up kwamba atapaju to the Father's house, kuenuba Yababa, to prepare a place for you, kuanda mahali kwa ajlienu, some chambers." kuandaa makao kuandaa makaokuandaa vyumbamakaazi kwa ajili yenuili kwamba dhoruba inapokujakabla ya dhoruba kugonga chini lower, basi atashusha stairs, ngazi say, na kusema Come my watu wanuhapauwatu wangu hapa uuwatu wangu, wangu upendona mukaingie vyumbani mwenumukafunee vyumba wakati ambapo dhoruba inaigonga duniahapo ndipo ujumbe ulipo leo hii kwamba bwana anasema kwamba wewe pia, now also, sasa pia kunayoorubaambayo inakuni in ujumbe mkubwa kiasi gani katikatiwaaaauauba mbayo nau naye bwana tena tena tenaakionyesha upendoakionyesha upendo akionyesha kujali akionyesha kwamba anahusika kuonyesha anahusikakuoyesha na kuwazungumzia baadhi ya watu Them. na kuwambiamujitenge kutoka kwaola siyo majadiliano yenu ya kuchanganya ina ikachanganyika ya inaweza ikachanganyika na ya hawa a Na, laiti nanyi piananyi pia mnaweza mkateseka gadhabu ya bwana so, hivyo when the Lord, aliposhusha ngazitena anatenganisha People, watu fulani kuna mtu fulanikuna mutu, fulani. yes. mutu fulani. ambaye bwana anamtenga na anamtengana anawambiakwamba kuna dhoruba ambayo inakuja and na lazima ujitenge sasa sasa hivi na uingie vyumbani mwenu iliyoandaliwa kwa ajili yenu huu ni ujumbe wa aina ganiujumbe wa kutengwa na anasema kwamba hata sasakutokea hapa sasa lazima ukajitenge na sasa uweke ukutukutingi ndani ya ukuta wa okou wako mtu anatengwa aatenauna mutu bwana anatenganisha saa hizikuna mtu ambaye anamtenga lakini kwanza before i wak yu kabla niwatembeze into thataio katika huko kutengwa I want to look other ninataka nitazame matukio menginekatika bibliawakati ambapo dhorubaiina ni jinsi gani ambavyo bwana aliwatenga watu wangu watu wake, watu wake aeuaoninataka niwatembeze katika bibiliaili kwamba tuone mali fulaniwakati ambapo bwana aliwatenga tenalakini kabla tutembee huko ukitafsiri vizuri nitakuwa nikisema mara moja tu kwa kiingereza tukakiingerea v ufunuo wa yohana kumi na nane 4. mustari wa nne mustari wa nne anasema hivi anasema kisha nikasikia sauti nyingine kutoka mbinguni binguni tokeni katikati yake My enyi watu wangu so that you will not wanguili musije mkashirikidhambi so ili usije ukapatwa na mapigo lake lolote. tukio lingine This case, katika kesi hii anaiongelea kesi yoyote ile ilewakati ambapo the wakati ambapo radi like the one you saw. kama ile ambayo mliona na iliyokuwa uikubwa kuliko hiyoikicha anasema joni watu wangu mukajitenge kutoka ili kwamba msishiriki katika majadiliano yao kwamba msishiriki katika dhambi yaobasi msije mkashiriki pigo lao lao hukumu wao hukumu wao Judgment. hukumu yaol hatua kwa hatua 12. kutoka kumi na mbili kutoka kumi na mbili ishirinina mbiliwakati mwingine ambapo dhoruba ilikuwa ikija kumi na mbili mstari wa ishirini na mbili na nninawashukuru kwa kuwaleta viwete hapa to with them here kutembea na wao hapa awesome kuwaona baada ya muda mrefu ni jambo la kupendeza says, anasema Are ready je tuko tayari give me a man ni peni amina so, 12, kwa hivyo kutoka kumi na mbili mstari wa ishirini na mbili anasema chukueni kitawi cha isopo isopokichovyeni kwenye damu iliyopo kwenye sinia and put some of the blood, na kuipaka baadhi ya hiyo damu on top, kwenye vizingiti and on both side, aoal l wakati ambapo dhoruba ilikuwa ikichaena mara hii tenadhoruba inakuja misridhoruba kubwa zaidi mapigo hukumu ya yehova na wakati ambapo hukumu inakujah gan basi unamusikia tena joni watu wangu ingieni nyumbani mwenu Enda shut na mukafunga milango yenu About nyuma yenuna usijaribu kutoka nje njeaeluyatena sehemu nyingine Affection. upendo upendokuhusikakujaliulinziusalamutwalizi na chumbamahali pa kujifichana hey! hey! you know well. mwajua vyema kabisa kwamba nimetangazakwamba kuna dhoruba ambayo inakuchajuu ya uso wa dunia kule misri jambo hilo hilo Come my Joni watu jowatu kwa maneno mengine jitenge kutoka kwao you share in their sin. la kwaoasib utashiriki katika dhambi yao yaoalafu ushiriki katika mapigo yao dhoruba yao hey! Hey! katikati mwa nairobikufundisha ujumbe wa kujitengakujitenga hey. kujitenga kutoka kwa ulimwengu ili kwamba upate kuingiakatika vyumba vyenuna ukafunge milango yenu About nyuma yenueu hey. hey. And there is no, thank you. There is no better time na hakuna wakati bora zaidi wa kujitenga icapokuwa hata wale wenu katika mataifa mengine menginenyinyi pia mnaweza kujitenga From the kutoka kwa ulimwengu may not ulimwenguwamba msishiriki katika majadiliano yao yaalafu msishiriki katika dhambi yao lau muweze kushiriki hukumu yaohatuakwa hatuabado ninajenga msingi wa ujumbena ndio sababu nilisema inaenda kuwa ya vilindi zaidileo sombod mutuanatengwainthis city katika muji huheluy kitabu cha mwanzo mlango wa saba. When storm came. wakati ambapo dhoruba nyingine ilikuja Turn with me geuka pamoja nami From Lagos, nigeria kutoka askofu mkuu israel srael na wachungaji wengi huko ninajua kwamba mnasikiliza so pamoja nami wanz saba ili tupate kuona dhoruba dhoroba na jinsi ambavyo bwana aliwatenga walio wake Hallelujah. Hallelujah. He this. anasema haya 7 kitabu cha mwanzo saba mstari wake wa kwanza says, anasema ndipo the bwana akamwambia noaingia katika safina yakoewe you na jamaa yakokwa sababu nia wewe ni mwenye haki aleluya b nyingiutengwa kwingiwanangu yininwa kwingio ioaiiukienda mstari wake waaunaona bado huko kutengwa eua mwanzo saba tenanazungumzia kuhusu mstari wa saba na mstari wa kumi na sita kisha anasemanoa na wanawea mkewe and his son's wife, na watoto wa wake zake they, wakaingia katika safina ile safina ya bwana ili waepuke bwanaili waebuke ilehaikaili uwaweze kueukaile radi ya dhoruba hey. hey ni nani huyu ambaye inamzungumuzianahisi kana kwamba nimekuja ti kumtenga mutunakwambiainafikia mwisho wa njili ya ufanisi Like nahisi namna hiyoninahisikana like kwamba nimetumwa kwa mtu fulanina kuwatenga ni siku ya kupendeza kiasi ganikumtenga mutu kwa ninikwa sababu ngazi zimeshuishwa anawaonyesha vyumba vyenu So, naweza kuelezea kabla nisome you need to give me eye wakati mwingine mwahitaji kuniangalia tu What is he anasema nini He's this. anasema hivi ikiwa unaishi mahali ambao kuna kibunga kama unaishi mojawapo ayo duruba, mataifa ambao kuna hruba ambyoiliamishaataifa ya afrika ui Look at this, uh, angalia hii sasa ama huishi karibu na pale ambapo hizo dhoruba zilizokujanitazameni ma, kwa macho sasaanasema ninianasema kwamba mara tu yule mwenye kubashirieu yeah, uh, yes. mbashiri wa hali ya angaaa amekujana kutangazana kusemabaraza barazaruba baraza, baraza. inakujaa uemeshimiwa kabingu mweshiiaruba inakuana kusema my people, my people. watu wangu watu wangueruba inakuja mara tu mwenye kubashiri amekuja amekujakwa na kutangaza kwamba dhoruba inakuja basi unaona yapi unaona akihalisia kila mtu kila mmoja kila mtu A ta Even when has left, wakati kila mtu ameondoka e wako kwenye barabara kuu they are the storm. wanatoroka wanaepuka hiyo dhoruba ninakisia mnaanza kuelewa mahali ambapo ninatokeao am ninatoka kwa dhorubaoona kuja kwa watu that ai aaiaaiub itagongaunaeewa I am from the storm. ninatoka kwa dhoruba tayari nimekushauna dhoruba katika ndoto And I'm going to read for you how na nitakwenda kuwasomea jinsi ambavyo niya kutisha lakini anasema kwamba kila wakati mtabiri wa hali ya anga amekuja na kuonya basi kinachotendeka ndicho hikianapeana amri ya kuhama And you see na unaona kila mtu wakiwa na wake zaona wa waume zaona watoto waowanaingia kwenye magarina ukiangalia barabara mbili kuenda na kurudihakuna no gari ambalo linakuana magari yote yanaondok anaeuknafikia meanza kunielewasni kwa nini basi amefungua ile barabara ya kuepuka ya kutorokeawa iya kutorokaaanasemata Jee naweza ansa nadhorubandogotatfada let mistat with ha sal sto hebu ni anzie nadhorubandogo Look at tazama kinachotendeka a came here now, ikiwa mbashiri wa hali ya hanga angekuja hapa sasa and he took my sasana achukue kipa asauti hnna aseme this hii ndio kubwa zaidi We have not hatujaona hii hapo nywaehii ni mbaya mbayambaya san hebu tokeni hapa you will see hapautaona kila mtu akitoroka kutoka hapa doruba ndogo akitoroka kutoka hapa to kwenda wapi to kwa nyumba zaona watakapoingia katika nyumba zaowatakwenda kufunga milangona kwenda katika vyumba vya ndani zaidi and bring their And, and on the radio and how it's going. na kuenda na kuleta watoto na mke wake hapo na kuuwataingia ndani, ndaniwataingia katika nyumbawafunge mlango wa nyumbana waingie katika chumba ambacho kiko salama zaidi ndani mwa labda iko chini ya ardhinakukifunga piana usiki inaendeleaje kule njewa hivo so so sasa umeanza kunielewa mahali ambapo nimetoka na je kuhusiana na dhoroba kubwaunaona magari yote yakiondoka maeneo yale they are moving to another place oh how I wish somebody there had internet and you have searched people escaping hurricane what from Florida whatever and you have put it there and you see the millions of cars going and no car is coming I wish somebody had quickly done it on their phone and put it there So aiti mtu angeweza kwenda kwenye mtandao nna kuondoa jinsi ambavo walikua wanatorokana kuweka pale, pale kwene ndio mfahamu vyemaili kwamba mpate kufahamu vyema jinsi ambavyo bwana amepeana amri ya kuondoka