je wajua kuwa gesi kiungulia kujamba choo kigumu yote yanaweza kuondoka endapo utatekeleza pogau ya synsi ya mapishi zifuatazo ni dalili zinazoashiria usagaji wa chakula uko kiwango cha chini kwenye mfumo wa chakula yaani system yako imekolapsi m kujaa gesi2 kiunguliatat choo kigumu 4 tumbo kuuma ta kujambajamba hovyo s kinyama njia ya haja kubwa haya ni matatizo yanayotesa sana jamii hasa wana ndoa kwani mfumo wa chakula sio tu unakuwa kero kwa mgonjwa mwenyewe ila hata kwa mwenza wako unakuwa unamnyima uhuru unatamani ulale ulalesebleni na sio chumbani tena hali hiyo hufanya usifurahie ndoa yako wagonjwa wengi wanamna hii hukimbilia dawa kwenye maduka ya dawa na kufanya juhudi kama zifuatazo moj hukamulia limao kwenye maji ya moto na kunywa hali hiyo hupelekea kupata nafuu ya muda tu dawa za kuondoa gesi madukani nayo pia hali hiyo hupelekea kupata nafuu kwa muda tu tatu anakula matunda mengi ya sukari matokeo yake ananenepa zaidi ukienda hospitali kufanya wengi wao huonesha kwenye endoskopi wanagastritis ambayo ni hatua za awali za vidonda vya tumbo wengi huita michubuko ili kuweza kuondoa tatizo hili kwenye programu yetu ya sayansi ya mapishi kwanza pata elimu hii wengi huteswa na tatizo la small intestine bacterial overgrowth yaani sibo ambapo kinga asili ya mfumo wa chakula inabomolewa na vyakula kisha bakteria wabaya wanaoteana kwenye mfumo wa chakula na kudhoofisha usagaji wa chakula tiba yake sasa moja a chakula na kunywa vinavyoua bakteria rafiki kwenye mfumo wa chakula kama pombe soda vyakula vilivyokaangwa kwenye mafuta ya mbegu za mimea juisi na2 acha kula vyakula ambavyo havisagiki kirahisi mfano at kwenye maharage na nagr kwenye ngano Tatu, upumzishe mfumo wa chakula hapa weka pembeni wanga hasa nafaka Nne, epuka kunywa dawa za kupunguza asidi kama Omeplazol. kwani hci huimarisha usagaji wa chakula Tano, epuka dawa za maumivu mapanado diklopa dicloenac asplin na kadhalika kadik epuka matumizi ya antibiotiki kali bila sababu za msingi huangamiza bakteria rafiki7 tekeleza kanuni za kula zote za sayansi ya mapishi 8 fanya mazoezi ya mwili mzima kama kukimbia kutembea kuruka kamba mazoezi ya tumbo na Kathalica somo hili limeandaliwa na dr bowazi mkumbo ni daktari wa magonjwa ya binadamu nsambo hethkere mimi naitwa dilunga na ili uwe wa kwanza kupata elimu zaidi basi tufuatilie kupitia kurasa zetu za mitandao ya kijamii websaiti yetu ni www nsamboshop co tz instagram na facebook ni nsambo heathkere na sayansi ya mapishi usisahau kusab kuliki kukomenti na kushera ukurasa wetu wa youtube ya dr boazi mkumbo md