karibu sana kiongozi mwenzangu kwenye poast ya uongozi wa kiroho tunazungumzia jinsi gani tunaweza kuwakabidhi wengine kazi ya huduma ili tusifanye huduma peke yetu lakini tusipotumia hekima katika ugawaji wa huduma badala ya kuona baraka na huduma kusonga mbele tunaweza kujuta kwa nini tuliumpa mtu fulani kazi sikiliza shuhuda hizi kutoka kwa viongozi wengine nimewahi kumpa mtu huduma kuwa pamoja katika huduma alikubali kwa moyo lakini akaacha kwa sababu hakuwa mwaminifu hakuwa tayari kufika kwa wakati na wakati mwingine aliendelea kutoa udhuru udhuru udhuru nimeshawahi kumpa mtu huduma na akashusha huduma nilijifunza kutokana na jambo hilo nilimwamini na kumpa mamlaka makubwa lakini alitumia mamlaka yake vibaya hakuongeza juhudi na kujituma katika kufanya kazi yake wala hakuwa na ubunifu wa kufanya kazi yake kama nilivyotarajia hatimaye huduma ilishuka kulingana na disturi ya afrika ama tanzania mara nyingi ukimpa mtu hasa katika mambo ya kiroho ukimpa mtu wajibu hawezi kukataa moja kwa moja lakini katika matendo unaweza kujua kwamba huyu hakuwa tayari hiyo inatokea kwenye huduma mara kwa mara wengine wanaogopa na hawataki kusema kwamba wanaogopa na wengine wana mambo hawana moyo tu wa kufanya mara nyingi shida kama hizi zinatokea si tu kwa sababu ya wengine kukosa uaminifu bali kwa sababu sisi kama viongozi hatukufuata taratibu hekima tulipowapa huduma katika podcast iliyopita tulisisitiza umuhimu wa kumpima mtu na uaminifu wake kabla ya kumkabidhi kazi njia ya kwanza ya kumjaribu ni kumpa kazi ya muda kwa mfano kumwomba afanye utafiti juu ya huduma mpya unayowaza kuanzisha na baada ya kumpa hiyo kazi ya muda unaweza kuona juhudi zake uaminifu wake uwezo wake wa kushirikiana na wengine na pia kupima moyo wake wa huduma njia ya pili ya kumpima mtu badala ya kumpa huduma moja kwa moja ni kumkabidhi fursa ya kupanga mkutano au huduma ya mara moja tu kwa mfano tuseme kwamba unataka kuanzisha huduma ya vijana katika kanisa lako kuna vijana wachache wanaohudhuria ibada lakini kanisa halina huduma rasmi kwa ajili ya vijana kama kiongozi unataka kumpa mwingine kazi ya kuanzisha na kuongoza huduma ya vijana kuna mtu ambaye ni mwaminifu mwenye tabia na sifa njema na unawaza juu yake pengine atafaa kuongoza huduma ya vijana kwanza mpe kazi ya muda kanaye na kumweleza moyo wako wa kufikia vijana na kuwahudumia mwombe apange mkutano siku fulani kwa ajili ya vijana pengine michezo ya vijana pengine ibada ya vijana pengine tamasha la muziki kwa vijana lakini ni mkutano mmoja tu kwa mara moja ili kupima uwezo wake bidi zake na jinsi vijana wanavyojibu kwa uongozi wake ukimtazama kwa mbali utajifunza mengi utapata feedback au majibu ya watu juu ya huduma yake na uongozi wake utaona jinsi vijana wanavyojibu kwa uongozi wake utaona kama yeye alifanya kila kitu peke yake au alionyesha hekima na moyo wa kuomba msaada kutoka kwa wengine na kushirikiana nao katika huduma kwa jumla utaweza kupima tabia sifa na uwezo wake katika kipindi kifupi kupitia uongozi wake wa hafla moja katika huduma ya mara moja akifanya vizuri sana na umeridhika na kazi aliyofanya vema uko tayari kukaa naye na kuchukua hatua ijayo usiporidhika sana na kazi aliyofanya hakuna shida ukae naye kutathmini juu ya mkutano au huduma iliyokwisha na kumshukuru kwa kazi kubwa aliyofanya ukimtia moyo kwamba siku zijazo awe tayari kujitoa kufanya huduma yoyote kwa uaminifu na wewe kama kiongozi unaweza kumlenga mtu mwingine aliyeweza kufaa huduma ya vijana kwa njia hizi mbili unaweza kumpima mtu unayemfikiria na kufikia uamuzi mwenye hekima juu yake bila kupata shida ya mtu kukata tamaa kujisikia vibaya au kukasirika kwa sababu amenyanganywa huduma aliyopewa na wewe tusipochukua hatua hii na kumpima mtu kwanza kuna uwezekano mkubwa wa shida kutokea watu kukosa maelewano na huduma yenyewe kuyumba sikiliza ushuhuda wa huyu kiongozi ambaye amejifunza umuhimu wa kumpima mtu kabla ya kumpa huduma moja kwa moja hizo ni changamoto zitakuwepo katika uh, kazi ya kanisa uh, kwa sababu kanisa siyo serikali serikali mtu anapata mshahara unaweza kumfukuza kazi <laughs> lakini shida kwenye kanisa mtu huwezi kumfukuza huwezi kumpiga huwezi kumwandikia barua ya kumwonya hii na kuandikia barua ya, ya mwisho ya kuonya kwa sababu ni, ni nafasi ya huduma mtu anafanya anajitolea hiyo ndiyo changamoto kubwa ambayo inasababisha mara nyingine watu wasi- wasifanye huduma vizuri na ingawa wamechaguliwa lakini wasi- wasifanye huduma vizuri Uh, kwa hiyo nimejifunza ni, ni afazari kabla ya kumwomba mtu kufanya huduma ni bora kumwona kwanza anafanyaje anafanyaje kabla sijaweza kumwomba awezi kufanya hiyo iyo inanisaidia ili nisipate nisiangaike na huyo mtu tena ambaye labda anaweza sifanye vizuri huduma nikimchagua na kufanya kanisai baada ya kumjaribu na kumpa kazi ya muda ufanyi nini hatua ijayo tuseme kwamba umependezwa na huduma aliyofanya au bidii zake na uaminifu wake katika utafiti au huduma ya mara moja hatua ijayo ni nini ili kumkabidhi mtu huduma au kazi kaa naye na kumweleza vizuri matarajio yako kama kiongozi wake wajibu wake na majukumu yake ni nini hasa na namna gani mtaweza kupima mafanikio ya kazi siku zijazo kiongozi mwenzangu hatua hii ni muhimu sana na viongozi wengi wanasahau kuifanya au kupuuza tuangilie mfano unampa mwanamke mwaminifu huduma mpya ya akina mama kanisani umeishampa huduma ya muda na yeye aliefanyi vizuri sana umeridhika na uaminifu wake tabia na sifa zake ni njema na umeona kwamba anabidii sana hudumani hivyo uko tayari kumkabidhi huduma moja kwa moja kwanza ka naye na kumweleza vizuri una matarajio gani ya huduma ya kina mama na uongozi wake anatakiwa kupanga mikutano ya akina mama kama ndiyo ngapi kwa mwezi au mwaka anatakiwa kutembelea akina mama manyumbani kwao au, au kupanga mikutano tu je jeyuko huru kupanga miradi maalum ya mama na kama ndiyo kuna badget kwa ajili ya hiyo miradi ikiwa shida imetokea wakati wowote je alete shida kwako au kwa nani kama kiongozi wake una matarajio gani juu ya huduma hiyo na ungependa kuona matunda gani hayo yote ni maswali ya kuulizwa na kuongelewa kati ya wewe na yule dada ambaye uko tayari kumpa huduma halafu mpe moyo wa kumweleza kwamba hayuko peke yake katika huduma panga naye kukaa pamoja mara kwa mara ili kutathmini juu ya huduma pengine mwanzoni utakaa naye kila mwezi mara moja ili kumtia moyo kujibu masuala yake na kumwombea baadaye unaweza kupunguza nafasi za kukutana na kutathmini juu ya huduma kwa kadri anavyozowea huduma na kuona mafanikio na unapokutana naye na kuzungumzia mambo haya muulize kama yeye mwenyewe ana maswali kwa ajili yako mpe nafasi ya kueleza moyo wake na maono yake kwa ajili ya huduma weka mambo yote wazi kabisa ili mmwe pamoja siku zijazo na jambo la tatu na hii ni vigumu sana kwa viongozi wengine kiongozi unasikiliza vizuri jambo la tatu mpe uhuru wa kukuza huduma na kuongoza huduma kama anavyoona inafaa ukitaka huduma yako kuongezeka na kusitawi huwezi kufanya micromanagement ninamaanisha nini ninaposema micromanagement viongozi wengine wanataka kusimamia kila kitu hata ingawa wamekwisha mkabidhi mwingine uongozi ni kosa na ukifanyi hivyo utazuia huduma isikuwe na kufanikiwa wacha afanye huduma kama mungu anavyomwongoza na wewe kama kiongozi wake usimsumbue mpe uhuru mtie moyo mwombee lakini usisimamie kila uamuzi kila mpango kila kitu anachofanya la pengine hatafanya huduma kama ambavyo wewe ungeweza sawa wacha afanye pengine atachukua muda wa kukomaa na kuzoea huduma sawa mpe nafasi pengine atafanya makosa mara kwa mara kama mtoto anayejifunza kutembea akianguka chini msaidie tu kusimama na kuendelea kuzowea huduma lengo lako kumbuka lengo lako si tu huduma itendeke bali lengo lako pia ni kulea kiongozi mwingine ukifuata taratibu hizi na kutumia hekima na kugawia wengine huduma matunda na baraka ni nyingi napende kumaliza mfululizo huu na maneno ya viongozi wenyewe ambao wamejifunza kugawa kazi na wameisha onja matunda katika huduma yao kiongozi tusifanane na musa aliyechoka kwa sababu ya mzigo wa huduma tusikilize mashauri ya yethro aliyetumwa na bwana ili kumsaidia tutafute watu waaminifu wenye tabia na sifa njema tuwapime kwanza na kuhakikisha kwamba wanafaa huduma tuwe waaminifu wa kuelewana nao vizuri kabla ya huduma kuanza halafu tuwakabidhi kazi kwa imani tukiwapa uhuru wa kuongoza tuwatie moyo tuwashauri tuwaombee tukifanya hivyo tutakuwa tunalea viongozi wengine unapotoa huduma kwa wengine uchovu unapungua kwa kiongozi kwanza pili unaona kabisa kwamba huduma inakuwa na nguvu kwa sababu ya ule umoja ninatua binafsi ninapunguza mzigo na uchovu baraka nyingine wao wanaofanya zile huduma ambao wamegawiwa wanakuwa katika imani wanakuwa kiroho baraka nyingine pia inaleta umoja kwamba ah, hata sisi kumbe ni kiungo ndani ya familia ya kristo tunaweza kufanya jambo fulani mimi ninaona ni, ni, ni, ni kama sina mzigo kichwani mwangu ninaona kama vile tumeshika tume mzigo wote pamoja na tunafanya kazi pamoja kwa hiyo nimeona baraka kubwa sana nisingekuwa na watu kushika nafasi nisingeweza kupata hata muda wa kujifunza vitu vingine kwa ajili ya kuboresha huduma huduma na na mwili wa kristo kwa kwa kweli unajengwa inatendeka haraka hudumawanaokuja kama wageni wanapoona watu mbalimbali mbali wakifanya vitu tofauti ndani ya kanisa wanavutiwa na ule umoja yani sio mtu mmoja tu ninaweza nikatoka mbali na huduma bila kuwa na hofu wala mashaka na watu ambao nimewapa majukumu hii ni jambo ambalo kwangu mimi ni baraka kubwa sana inajisikia furaha kwa sababu kuna watu wengine ambao wananiombea kuna watu wengine ambao wananishauri kuna watu wengine ambao tunapeana mawazo kwa ajili ya kazi ya bwana kwa hiyo ni baraka kubwa sana watu wakiona hivi wanaanza kuwa na mashaka na yule kiongozi lakini wanapoona kiongozi ambaye anagawa majukumu madogo madogo ambayo wanaweza kufanywa na wengine kulingana na karama zao watu wanje wanavutwa sana panapotokea kuna changamoto yeyote wako tayari kuungana na mimi na kusapotiana katika maombi katika jitihada na katika kutafuta suluhu yoyote kwetu tunasema kwamba kidole kimoja kiui chawa kwa hiyo umoja una nguvu