ezeakiongozi kupoteza furaha yake katika huduma kupoteza maono kwa ajili ya siku zijazo na kushuka moyo na inapotokea hivyo kazi ya mungu haisongi mbele na adui zetu hupata ushindi katika kitabu cha ezra mlango wa kwanza tunasoma habari za watu wa mungu wana wa israeli na vile ambavyo walishambuliwa na babeli na walishindwa na kuta za yerusalemu zilibomoka na nyumba ya mungu iliteketea moto wengi waliuwawa na kwa miaka mingi nji mkuu yerusalemu ilikuwa katika mikono ya maadui lakini baada ya muda kupita mungu aliinua kiongozi ambaye ata ruhusu wa mungu kurudi katika mji mji mkuu na kujenga upya wao sikiliza maneno ya koreshi huyo kiongozi anapotangaza mapenzi ya bwana kwa wate wa mungu katika ezra mlango wa wa mstari esramlawamstariwata basi kila mtu katika nyinyi nyote mlio wate wake bwana mungu wake na awe pamoja naye na, na akweye mpaka yerusalemu ulioko yuda akaijenge nyumba ya bwana mungu wa israeli yeye ndiye mungu iliyoko yerusalemu alafu biblia inasema katika mstari watano ndipo wakhaondoka wakuu wa mbari za mababa yuda na benyamini na makuhani na walawi nam watu wote ambao mungu amewaamsha roho zao kukwea ili kujenga nyumba ya bwana iliyoko yerusalemu walikwenda kwa bidhii walikwenda kwa furaha walienda kufanya kazi ya bwana na kujenga mji mtakatifu lakini shida ilitokea sio kitu ambacho kilitokea ghafla au mara moja lakini pole pole watu walianza kuchoka katika huduma pole pole watu walianza kusahau amri ya mwenyezi mungu na baadaye nabi hagai alikuja kuona vile ambavyo kazi inaendelea na akatambua hiyo shida na alitumiwa na bwana mungu ili kuwakemea watu ili kuwakumbusha wana majukumu gani na ni mahali gani walipokosea na kuanza kusahau amri kuu ya mwenyezi mungu sikiliza maneno ya hagai nabi katika hagai wa wa mstari haa bwana wa majeshi asema hivi ya kwamba watu hawa husema hu sio wakati utupasao kuja hu siyo wakati wa kujenga nyumba ya bwana ndipo neno la bwana lilikuja kwa kinywa cha nabii hagai kusema je hu ndio wakati wa nyinyi kukaa katika nyumba zenye mapambo ya mbao iwapo nyumba hii inakaa hali ya kuharibika basi sasa bwana wa majeshi asema hivi zitafakarini njia zenu miaka 18 imepita na katika muda huo watu ambao walianza kufanya kazi huduma kwa furaha kwa uchangamfu na kwa moyo safi walipoteza hamu yao walipoteza maono yao walipoteza bidhii zao walianza kupoteza furaha yao katika huduma bila shaka ameanza kuona eh, kwa nini ninaleta ujumbe huu kwa viongozi wa kiroho pengine sisi tumeanza kupoteza hiyo furaha ambayo tulianza nayo katika huduma pengine tumeanza kukosa hiyo raha ya huduma na kukosa maono katika uh, huduma zetu na tumeshuka moyo kiongozi pengine ni wakati mzuri wewe kutafakari njia zako na kuanja kutathmini juu ya moyo wako maisha yako huduma yako siku hizi je umeanja kuchoka umeanja kupoteza furaha katika uongozi wako Uh, tukubali kwamba hii ina athiri sisi sote yani ni shida ambayo ni kawaida katika maisha ya kiongozi wa kiroho mimi nimeona mara nyingi katika huduma yangu katika uongozi wangu ninapita katika wakati mgumu namna hiyo na ninapaswa kukumbuka ni wapi ambapo nili sahau ni wapi ambapo nimeanza ku poteza maono kwa ajili ya siku zijazo ni wapi ambapo nilianza kupoteza furaha yangu katika huduma hebu tuangilie mfano huu na kujua ni wapi ambapo shida ilianza kutokea kwanza walishambuliwa na watu kutoka nje ukisoma katika ezra mlango wa ine utasoma vile ambavyo watu walisumbua kazi ya bwana na kupitia E, mashambulio hayo dipo watu wa mungu walianza kushuka moyo katika wa ine tunasoma ndipo watu wa nchi wakaidhoofisha mikono ya watu wa yuda wakawasumbua walipokuwa wakijenga shetani anapenda sana kutumia watu wa nje ili kushambulia kazi ya bwana ili kushambulia kiongozi wa huduma ili kusababisha matatizo ambayo yanashusha moyo sijui ni mtu gani ambaye amekuja kukushusha moyo wewe katika kazi yako uongozi wako lakini bila shaka mashambulizi haya yanakuja kutoka nje lakini pia mashambulio yanakuja kutoka kwa ndani mara nyingi ni watu wa mungu ambao wanatushusha moyo ni watu wa mungu ambao eh, wao wenyewe wanafanya mambo yasiofaa machoni pa bwana ukisoma katika kitabu cha hagai mlango wa kwanza utaona vile ambavyo eh, watu wenyewe watu katika huduma yenyewe walianza kutoa udhuru na kusema hu sio wakati utupasao kuja hu sio wakati wa kujenga nyumba ya bwana yani walianza kutoa udhuru kwa nini wasifanye kazi ya bwana lakini wafanye kazi zao za kawaida katika mstari wa ine tunasoma kwamba walikataa kujenga nyumba ya mungu lakini kumbe walikuwa jenga nyumba zao binafsi mstare wa nne unaeleza kwamba walikuwa wanakaa katika nyumba zenye mapambo ya iwapo nyumba ya bwana ilikaa hali ya kuharibika najua katika huduma yako katika huduma yangu tunapita katika wakati ambapo watu wanarudi nyuma watu wanasahau umuhimu wakutii amri ya bwana na kufanya kazi ya huduma na mara nyingi hiyo inatushusha moyo kama viongozi na baadaye sisi tunakosa furaha katika uongozi wetu unajua matokeo ya kupoteza maono unajua matokeo ya kupoteza furaha kwanza watu walipoteza wali ridhaa mstari wasita unasema mmepanda mbegu nyingi mkavuna kidogo mnakula lakini hamshibi mnakunywa lakini hamkujazwa na vinwaji mnajivika nguo lakini hapana aunaye moto na yeye apataye shahara apata mshahara ili kuutia katika mfuko uliotoboka toboka, toboka. <laughs> je unasikia hivyo mara kwa mara kwamba una panda, panda mbegu lakini hakuna mavuno Uh, una kula lakini hakuna hiyo hali ya kushiba yaani unakunywa kunywa lakini unaendelea kuwa na kiu unajivika nguo lakini unaendelea kusikia baridi yaani hakuna ridhaa katika huduma kwa sababu ya hiyo shida ya kukosa maono na kukosa furaha Uh, tunaendelea kusoma katika mstari wa kumi basi kwa ajili yenu mbingu zimezuiliwa zisitoe umande ndio nchi imezuiliwa isitoe matunda yake kiongozi mwenzangu kama unajisikia hivyo kama huoni furaha kama huoni ridhaa kama hakuna matunda katika huduma yako wakati huu ni wakati mwafaka ni wakati mzuri wa kutathmini ni wapi ambapo umeanguka ni wapi ambapo ulianza kupoteza furaha ni wapi ambapo ulianza kukosa maono kwa ajili ya huduma yako siku zijazo mungu alitumia maneno ya nabii hagai na hawa watu waliposikia maneno yake waliguswa walichomwa na dhamiri zao na walikubali kujirekebisha na kurejea kazi ya bwana na kuipa kazi ya mungu kipaumbele katika maisha yao biblia inasema katika ezra mlango wa sita mstari wa 1n nao wazee wa wayahudi wa wakajenga wakafanikiwa kwa msaada wa kuhubiri kwao hagai nabii na zekaria mwana wa ido wakajenga wakaimaliza kazi yao kwa maagizo ya mungu wa israeli na kwa amri ya koreshi na dario na artashashta mfame wa uajemi yani watu walipochomwa na la mungu walikubali kurudi katika kazi ya bwana na kufanya kama walivyofanya mwanzoni kwa furaha kwa moyo kwa bidii na ndipo walianza kuona mafanikio makubwa waliona m- fanaka waliweza kumaliza kazi na walikuwa na raha tena furaha katika kazi mstari wa kna6 unasema na wana wa israeli na makuhani na walawi na watu wengine katika hao waliohamishwa wakaiweka wakfu nyumba ya mungu kwa furaha unaona vile walivyomaliza kazi na walifanya kwa furaha ujumbe huu wa nabii hagai unafaa kwa ajili yetu sisi sote ebu tujichunguze ebu tujiulize je ninaongoza huduma kwa furaha na kwa bidii na kwa maono makubwa kama nilivyoanza siku za nyuma na kama sivyo e, ninapaswa kufanya nini na kwa njia gani ninaweza kuweka kando masikitiko na shida na zile ambazo shetani anajaribu kutumia ili kunishinda na kunishusha moyo ujipe moyo kiongozi sikiliza ujumbe wa nabii hagai na kuanza kuongoza tena kwa bidii na kwa furaha na kwa maono makubwa na kukumbuka amri ya bwana kwa ajili ya wewe katika huduma yako ukifanya hivyo hakika utaanza kuona furaha tena hakika utaweza kumaliza hiyo huduma ambayo umepewa na bwana na kufanya kwa mafanikio na kwa furaha ninakuombea na wakati huu ambapo sisi tuna eh, tathmini juu ya maisha na huduma niko pamoja nawe na tuchukue nafasi hii kuanze upya kwa furaha kuu kwa moyo mkuu kwa bidii kuu kufanya kazi ya huduma bwana akubariki na kubariki maisha yako familia yako na huduma yako