mwaka efbih umekuwa ni mwaka wa tofauti kidogo na, na ni kwamba nimeulinganisha na miaka ambayo nimeishi na kuwa na uwezo wa kutafsiri mambo ya yeah, na kwamba nikilinganisha na miaka mingine iliyopita mm, umekuwa wa tofauti na kama ilivyo miaka mingine na yani nikimaanisha eh, kiwango cha muda chochote iwe wiki iwe mwezi iwe siku kuna mambo ambayo tunakutana nayo aiza yanakuwa kama somo au yanakuwa kama changamoto kwa namna ambavyo tunatafsiri anyways kwa mwaka elfu bili a 2 kuna mambo mengi ambayo nimejifunza na kati ya hayo machache nimeamua kushia na wewe leo labda unaweza ukapata aidia ya kwamba a kumbe hili liko hivi ama kwamba o oh, kumbe na huyu amepata aidia ambayo mi nimepata au huyu amejifunza kitu ambacho pia mimi nimejifunza ya na ni kwa namna hiyo ok bila kupoteza muda twende moja kwa moja kwenye mambo niliyojifunza katika mwaka ef hii ni kizazi kipya st karibu sana hii ni kwa wale wanaoishi ukweli ulio ndani yao wanaopitia mchakato wa kupona na kukuwa kwa namna ambayo ni sahihi na ya kipekee kwao kwa walioanza kutambua na kupunguza vikwazo vilivyokuwapo toka vizazi na vizazi walioamua kujikubali na kuwa wao kikamilifu kwa jinsi walivyo wanaoamini katika kuweka mipaka kujiweka wa kwanza na kwamba walisiani tofauti kwa kila mmoja wetu hawa ni kizazi kipya na podcasting kwa ajili yao ok karibu sana kwenye kizazi kipya podcast na host wako hapa ni nistehen kaya ni kwa muda mrefu sana sijaonekana hapa kwenye kizazi kipya podcast na ni kwa sababu ya mambo ambayo yalikuwa yakiendelea ndani yangu na nilikuwa na msukumo fulani wa kwamba nikae na kutafakari mambo yalivyokwenda kuhusiana na jet nzima na kuhusiana na maisha yangu kiujumla na niangalie kwa namna gani nitaweza kupiga hatua inayofata na, na, na bado kama nina hiyo hali ila nimeona kidogo nitengeneze hii short ambayo itakuwa inahusiana na mambo yambayo nimekuwa nikijifunza kwa mwaka huu kwa sababu mwaka bado hujaisha baew tuna siku kama chache za kumalizia mwaka na nimeona nitoe hii short hii kwamba ka sabu tunakaribia kwenyekna nimekuwa nikifanya evaluation ya mambo yanavyokwenda na kuona kwamba kuna mambo ambayo natakiwa niafanye kazi kama wote tunavyotakiwa kufanya evaluation na kuona ni kwa namna gani tuongeze jambo au tupunguze jambo ili tupige hatua na kuelekea kule tunapopataka na nimekuwa nikifanya hivyo for hivo nimefanya some evaluation na kupata vitu ambavyo nadhani vitanisaidia katika kuendelea kupiga hatua kiujumla y yeah. na yeah. kwa leo nimekuandalia episode anadhani tutaita jumajipya eh, ni kama juma GPA edition kwa sababu leo ni mwanzo wa juma na ni juma jipya so <laughs> kwa nini siite juma jipy yeah, na yenyewe imekuwa kwenye juma GPA edition okay nimeamua kushea na wewe vitu ambavyo nimejifunza kwenye huu mwaka na ni kwa namna ya kwamba uangalie ni kwa namna gani labda vitakuwa to your life l katika namna unavyoishi ama ni vitu ambavyo pia wewe umejifunza labda uh, ni zile moments za kusema Aha, kumbe na uyo amefanya hivi au Aha, kumbe wengi tumejifunza hiliinaweza yeah, ikawa a moment like that. Anyways, yeah, na ndo nimekuandalia hayo basi bila kupoteza muda tuende moja kwa moja kwenye mambo niliyojifunza mwaka 220 yt yeah, ok kabla sijaenda kwenye mambo ambayo nimejifunza kwa mwaka F20 so sofa nikukumbushe kwamba hii haitakuwa kama nomo juma edition kama mlivyoizoea bali itakuwaumajip ya edition ambayo ina sehemu moja tu itaelezea tu mambo ambayo nimejifunza bila kuweka na ni kwa sababu nadhani inachotaka kikufikia zaidi ni vitu ambavyo nimejifunza na kuhusiana na nadhani huwa ni mwendelezo wa kuelezea mambo ambayo nahitaji watu waelewe zaidi au waelewe kwa namna tofauti au pia waelewe kwa namna ambavyo watu wengi wanaona huwa ndo maana nawekats ila fo to its abou me labda ningeweka zangu za k okay? nitaenda kusema tu mambo ambayo nimejifunza bila kuwekats nadhani nimeialezia vya kutosha ay moja kwa moja twende kwenye mambo ambayo niliojifunza na nitaanza na jambo la kwanza jambo la kwanza ni kwamba sio kuhusu unachosema kwamba ni sahihi kufanya bali ni kuhusu nikuhusu okay. tokea nimeanza kwamba nimejifunza kwamba nimekuwa nikiongea mambo mengi na niki okay, nikifanya pia piainayeongea ila nikiwa nateleza na kufanya vitu ambavyo ni tofauti huwa inakuja akili ni kwamba nao umesema kwamba ni bora sana labda ukiwa unafanya mambo kwa namna hii lakini wewe mbona sasa ujafanya so thea nakuwa napata aidia kumbe natakiwa niishi vile vitu unavyovisema nijaribu kuviishi mimi kwanza kabla ya kwenda kuwambia wengine na nisichukulie kwamba k like, inakuwa na kwamba moja nakuwa nikiwambia wengine kitu cha kufanya au nakuwa nikiongea kwamba he mi nafanya hivi kwa sababu hichi ni kufanya lakini kwa upande mwingine inafanya tofauti kwa hiyo nimekuwa nikiwa na hizo moments za ku je ninaishi kile ninachokisema je ninasimama na kile ambacho ninaona mimi ni sawa kwa sababu kuna kuona kwamba jambo ni sawa na kuna kulifanya sawia kuna mambo mawili hapo na kwamba kipi ni sahihi kile ambacho ni sahihi ni kufanya kwanza kabla ya kusema kinachotakiwa kufanywa nimekuwa nikijifunza kuhusu hili kwamba ni kwa namna gani nitakuwa nikikifanya kili ninachohisi ni sawa kabla ya kukisema kwa watu kwamba wakifanya kwa hyo ni jambo ambalo nimejifunza kwa kipindi hichi kifupi cha mwaka elfumbili na sio kusema kitu ambacho unajua tu au umekisoma samuya au umekisikia bali kusema kitu ambacho umekihisi na ndio maana hata ukiangalia kwa namna fulani nimekuwa nikipost nikiposti okay, kama au instagram akaunti ya kizazi kipya podcast unaweza ukaingia instagram na kuseach kizazi kipya podcast streightaway na dhani itakuja at the top ukiingia utakuta posti mbali mbalimbali na uwa na pdei almost every day so unaweza ukaangalia pale kama sipo kwenye kizazi kutoa episode yani kama hivi basi nipo kwenye aunt nina posti jumbe mbalimbali mbali. ok kwa hiyo nimejifunza kwenye posti zangu za sana kwamba natakiwa nionyeshe kile kitu ambacho nimekifanya mimi na kukifil na kukipitia zaidi zaidi kulikoni kusema kitu ambacho tu ninakifikiri na kukiona ni cha kweli nadhani hiyo laini ya mwisho inatukamilisha vizuri sana kuhusiana na kwamba sio kuhusu unachosema kwamba ni sahihi bali ni kuhusu unachofanya ok hilo lilikuwa ni somo la kwanza la mwaka efu na ishirini ambalo nimeamua kushia na nyie basi moja kwa moja twende kwenye somo la pili aribu kwenye jambo la pili ambalo nimejifunza kwa mwaka elfub2 na, na ni kuhusiana na kasi yangu au mwendo wangu yeah, ya ni kwamba nilivyoanza hi ya kizazi kipya podcast nilikuwa na expectations kwamba kasi ambayo nilianza nayo ilikuwa ni kasi yangu na nilikuwa niko nikonayo ni kwa sababu nilianza kipindi ambacho tulikuwa tuna muda mwingi yeah, kwa sababu nimeajiriwa nimeajiriwan kipindi hicho kilikuwa kama ni kipindi cha likizo kwa hiyo nilikuwa na muda mwingi wa kuwa kwenye project ya kip podcast na ilinisaidia kidogo kwamba niweze kwenda kwa kasi ambayo nilidhani ilikuwa ndo kasi yangu na nilidhani kwamba o oh, kumbe naweza kwenda kwa namna hii ila baada ya kuanza kazi na kuendelea baada ya likizo by the way niligundua kwamba sitaweza kwenda kwa kasi hili ambayo nilikuwa nikienda nayo na awali na ni kwa sababu ya mambo yalioongezekaso nimejifunza kwa namna hiyo kwamba sio kwenda haraka au kwenda kwa kasi ile ile ambayo na ulioanza nayo unaweza ukafika njiani uka just kutokana na mazingira ukaangalia je naweza kuendelea kwa hii kasi inayoenda nayo i feel content inside je ninajisikia comfortable ndani yangu kuendelea na hii kasi ay ni masuali ya kujiuliza ukiwa kwenye situation yoyote ambayo unapitia by byhw h ni kazi ni ujiulizi je inaweza kwenda kwa namna hii inayoenda unaweza ukaajsti along the way nina nafasi ya kuongeza kasi au nina nafasi ya kupunguza kasi kwa nini nasema hivi kwa sababu mambo hua yanabadilika along the way na kama yanabadilika basi tujaribu kus as astheisa kwa namna ambayo kwanza aiondoi mipaka yetu yani aivunji mipaka yetu tuliyojekea na pia kwa namna ambayo inakuacha na amani ya moyo ndani yako kwa hiyo ni vitu vya kuangalia hivyo sio unasema you okay, okay, una your boundaries na, not at peace with yourself <laughs> no, not that. so unafanya kwa namna hiyo na ni vitu ambavyo nimejifunza na nadhani ni applicable um, to everybody kwamba ku kutokana na situations zinavyobadilika na kuangalia ni kasi gani ambayo anaweza kwenda nayo na kasi yako ni ile ambayo inakuacha na amani ya moyo ndani yako hata kama umepata unajua kwa wengi wetu unasikia kwamba e hey, jamaa ako yule bwana iko vizuri hivi anafanya kitu fulani ama ah, yule besti yako anafanya kitu hichi na hichi na hichi au amefanya hili na ili na hili nawe unajaribu kus ili up un hiyo ni ya kukompea hiyo umefanya kwa sababu unajilinganisha na mwingine na Still, itakuacha ukiwao kwa hiyo ni vitu vya kuangalia as bondari zako on your terms kwa sababu una unaa kufanya hivyo na usifanye kwa sababu una kompea na usifanye kwa sababu mwingine amefanikiwa sana au mwingine amefanya hivi sana kwa sababu unadhani wengi wetu tunakuwa tunashawishika kwa namna hiyo hiyo ilikuwa <laughs> ni kuhusiana na kasi au mwendo wako na ni jambo ambalo nimejifunza kwa mwaka elfu mbili na ishirini kwa namna hiyo na kwa jinsi eis ilivyo inaonyesha kuna adjustment ambazo zinatokea kwa sababu amna sehemu ya pili kuna sehemu moja tu kwenye ya leo na inaonyesha kwamba the next year will be <laughs> next year will be be not quite as this year. na hiyo ni atua pia na okay, maybe there will be more. I don't know maybe be so many, many good things yakitokea mambo yanakuwa tofauti I'll keep telling you I'll keep you updated every now hiyo ilikuwa kuhusiana na kasi yako na mwendo wako na nimekukumbusha kwamba mimi nimejifunza kwamba kasi yangu ni ile ambayo inaniacha, um, inaniacha na amani ya moyo wakati nikiendelea kupiga hatua hilo ndo lilikuwa jambo la pili ambalo nimejifunza kwa mwaka 22 sfa basi twende kwenye jambo la tatu Let's go. ok hili ni jambo la tatu ambalo nimejifunza within this year the year 2020 Na nimejifunza mambo mengi kama nilivyosema awali ila haya machache nimejaribu kuyachagua ambayo, specifically for you, my audiences a na nimefanya hivyo kwa sababu ya thmu ya kizazi kipya mengine ambayo nimejifunza nadhani so yote ambayo anaweza kaingia kwenye thmu ya kizazi kipya na kwa sababu hii ni kuhusu kusimamia ule ukweli ulio ndani yako kwa hiyo inajaribu kuongea mambo ya namna hiyo hili ni jambo la tatu ambalo nimejifunza ila kuna mawili mengine mm, na ni mazuri soik twende okay, moja kwa moja kwenye hilo jambo na ni hili hapa kwamba unapopitia changamoto ni kwamba unapata fursa ya kuona upande mwingine wa jambo Yeah. unapopitia changamoto unapata fursa ya kuona another side of the story na labda nianze kwa upande wangu mimi okay, katika mwaka huu nimepitia mambo mengi na ni kwamba unakutana na mambo ambayo This is <laughs> unashanga kwamba kitu kinatokea na ni kwamba niuliu unapiti vizurii another side of the story kwamba kumbe upande mwingine wa shilingi huko kwa namna hii basi katika yote hayo ni kugundua kwamba hiyo ni fursa na sio mkosi kwamba ah, napitia hili jamani au napitia hili nao ni kwamba unaonyeshwa another side of the story, the story unaonyeshwa anhh picture Okay. furahia kwamba unaonyeshwa the picture na ili uelewe kwamba kumbe hiili jambo liko kwa namna hii kwa hiyo nadhani hata kwa wewe basi ambayo nanisikiliza hizi uchukulie zile changamoto ambazo umekutana nazo for this h kama umepewa another side of the umepewah unabiga ndani yako na kwamba kwambahetukaa utaweza kuliangalia lile jambo kwa wow. marefu na mapana yake na sio tukuliangalia katika namna ambayo ni ya uzuri <laughs> y yeah, no just look at it in a bigger picture that youhave goty mm -hmm. yeah. so ni kwa namna hiyo na ni jambo la tatu ambalo nimejifunza in thes ea 2020 ok that was nice that was great let's go to the other thing <laughs> tende kwenye jambo la nne ok hili ni jambo la nne ni ambalo nimejifunza nda n uh, hilo jambo ni kwamba kadiri unavyolazimisha mambo ndivyo yanavyokuangusha zaidi ya yeah. kabla ya kuenda kuongelea ili kwanza nataka nikupe kidogo idia hapa ya yeah, kitu ambacho naenda kuongelea na ni kwamba tuweze kutofautisha kati ya kufanya kwa ubora wako au kwa uwezo wako wote na kulazimisha jambo yeah. y okay kufanya kwa uwezo wako wote ni kwamba e unaenda sokoni kununua kitu. Una kitu, kitu hapa mfui ina l ilakiihhktikitaukinunu unukaale umefanya kwa ubora wako kwa sababumetumia akili yakokup umeangia kiangoiteakuekea kwenye kile kitumefay borawaolakini baadaye unaenda kukinunua kile kitu baada ya kuona na kuangalia bei yake kuikadiria ni kwamba unaenda kukinunu kile ki kufika kununua mtu akakwambia ifaae ma kwa namna yangu bora na kwa hichi kitu navyokiona kwa uwezo wangu wote ntatoa kiasichi hapa a esa kwa sababu hichi kitu ndonakiona kina nafasihi na okay, no, eeiu labda adaukkinunua kuna utofauti hapo mara ya kwanza ulikuwa unafikiria kwa ubora wako mara ya pili ulivyoenda kukichukua kile kitu kwa zaidi ya kile ulichojiwekea ni kwamba ulilazimisha so, tue na utofauti kati ya kulazimisha jambo na kufanya kwa ubora wako okay, nadhani tumepata wakotumepatundhili <laughs> okay, so, jambo na maisha yangu ni kwamba mwanzoni hii ya kizazi kipya podcast nilikuwa ni na faakwa kuhakikisha kwamba kila jumatatu kunakuwa na episodi ya wewe kusikiliza ya, ya juma edition na pia kuna edition nyingine ambayo bado haijatoka na ni mahojiano edition sasa hivi nipo kwenye swala lingine linginek okay, nilikuwa najaribu kwamba kila jumatatu niwe natoa episodi mpya tayari kwa wewe kusikiliza na nilikuwa najaribu kufanya kwa sababu smtimes naona kabisa ok ina jambo hili la kuongelea lakini alijakaa sawa bado kuliongelea au alijakaa kwa namna ambayo naweza nikalitoa basi nalitoa hata kwa namna ambayo ni nusu na ni namna ambayo nalazimisha kutoa koo nilikuja kugundua kwamba mbona kama nafanya mambo kwa kulazimisha kwamba lazima tokea nmande na huku ukiangalia sina muda mwingi wa kuandaa kwa sababu muda mwingi ambizia na, na mambo mengine pia na baada ya muda fulani nimekuwa nikiangalia nyuma na kufanya kufanyan na kuzisikiliza zile episodi ya na katika kuangalia uko ndo niligundua kwamba hii sio katika ubora wangu hii episodi haijakaa katika namna ambayo mimi naona ni ubora ambao ningiweza kuutoa mimi kikamilifu kumbe kadi tunavyolazimisha jambo ndivyo linavyokuangusha zaidi kumbe nilikuwa najaribisha kutoa episode every monay lakini kumbe nilikuwa naenda pahali na mimi zaidi kumbe nikifanya kitu kwa ubora wangu bila kulazimisha nitafanya kitu ambacho ni sahihi kwangu na kitatoka ndani yangu nadhani unatakiwa ujue hupo katika state gani ya ukifika kufanya jambo kwamba je hapa navyoendelea kulifanya ninafanya kwa ubora wangu au nina, ninalilazimisha jambo kwahiyo nadhani hiyo itatusaidia sana katika mwaka unaofuata na ni jambo ambalo nimejifunza ndisia hiyo ni hilo jambo hapo na ni labda nilirudia tena ni kwamba kadri unavyolazimisha ndivyo kinavyokuangusha zaidi okay moja kwa moja tuende kwenye jambo la tano na la mwisho kwa leo oh, basi tumalizie na jambo la tano ambalo nimejifunza within this year Okay, so jambo la tano na la mwisho ambalo nimejifunza in this year ya yeah, kwa sababu mwaka hujaisha another x about <laughs> mambo ambayo nimejifunza in the 220 kwa sababu nina siku chache wote tuna siku kadhaa za kufika okay, so, labda tutajifunza mengi zaidi kipindi cha nyuma sa <laughs> so, twendelee jambo, ni jambo ni ambalo nimejifunza jambo la tano na la mwisho ambalo nimejifunza ambalo nimeamua kushiana nye kuna mengi ambayo nimejifunza ila mm, nimeonano nishea aya matano tu so jambo la tano ambalo nimejifunza ni kupiga hatua na kuweka mipaka sio jambo rahisi kabisa hasa unapokuwa katika mazingira yale yale na hicho kitu nimka sababumwaka2 mwaka ni mwaka ambao nimejifunza mambo mengi sana kwamba kupiga hatua sio jambo rahisi kama nilivyozani mwanzo nilivyokuwa nikianza kupona na kuweka mipaka kupiga hatua na kuwa detached. kwa namna ambayo singang'anii kushikana na materials kama pesa <laughs> vitu kushikilia vitu kwamba hivi vitu ndo msaada wangu nikipoteza hichi ndo basi kwa hiyo katika kufanya hivyo nimegundua kwamba sio kitu kirahisi na sana sana pale ambapo unakuwa umezungukwa na mambo yale yale ts watu wa karibu yako zaidi yani wale watu wakaribu sana ni wale wale na una ngeji nao kwa namna ile ile kati ile familiarity inavyokuwepo ya kipindi cha nyuma basi inakuwa wewe ngumu kupiga hatua na mi ni mae hiyo kwa sababu nimepitia katika mambo kama hayo kwamba unakuwa na watu walewale wale karibu unakuwa na katika mazingira yale yale na inakuwa ngumu kwako wewe kupiga hatua na sio kwamba haupigi hatua ile inakuwa ngumu kidogo <laughs> so basi nikajifunza kwamba ni, kwa ni kitu gani natakiwa nifanye nirahisishe process nimeona kwamba ni, kwa ni kujiweka karibu na mazingira ambayo yatanifanya mimi yatani mimi kupiga hatua say for a close friend ambaye alikuwa anakurudisha nyuma kumwambia bwana i need some moment <laughs> nahitaji muda fulani kukaa na mimi mwenyewe labda kufanya hichi kitu ama sitaweza kufanya hi na wewe tena kwa sababu katika huu muda nahitaji nifanye kitu kingine cha kwangu <laughs> so na sio kwa ubaya ni kwa upendo na sio kwa, kum, kwa kumtenga bali kwa kujipenda wewe na nadhani namna ya kwanza kabisa ya kuwapenda wengine ni kujipenda wewe kwa sababu uwezi ukawapa kitu watu wengine ambacho eu kuna idea moja inasema hivi auwezi ukampa mtu mwingine kitu ambacho umiliki so cha kwanza ni lazima umiliki hicho kitu ndo umpe mwingine so ni lazima umiliki upendo manake ujipende wewe <laughs> so ndo imekuwa kwa namna hiyo na kwamba nimejifunza kwamba ili nirahisishee ni lazima kwanza nipunguze mizigo nipunguze vitu ambavyo vitakuwa vinanirudisha nyuma na, it's quite a process <laughs> ni shughuli ni shughuli kiukweli na okay, ni bora na ni swala la heri kupita kwenye matope au chafu kwenda kujitafuta wewe na kuwa wewe zaidi kulikoni kuishi maisha ya mtu mwingine na kubaki auko ndani kubaki hauna amani ya moyo unalazimisha ni bora ni bora sana ya yeah, niko kwa namna hiyo so nadhani umenipata na hayo ilikuwa mambo matano ambayo nimejifunza n so na kwa sababu tumebakiza siku chache siwezi kukamilisha kwambabbadtua no, kwa okay, nadhani umepata kitu hapo nahani umepata jambo lolote ambalo linaweza kakupa kwa sababu nilisema kuhusiana na mambo mawili unaweza ukapata oh, kumbe hichi kitu unaeza nikaki kwenye maisha yangu au oh, hichi kitu kumbe kiko kwa namnahi zinaweza zikawa ni zile moments za uh-huh kumbe tumejifunza wengili jambo <laughs> au ha, kumbe na huyu anapitia swala kama hili yeah, inaweza ikawa ni moments kama hizo Anyways, ikiwa ni kwa namna yoyote ila natumaini umepata kitu hapa na hichi kikusaidie kwenda katika mwaka unaofata kwa matumaini ya kwamba mafanikio yapo na uende kwa kasi yako na pia usilazimishe bali ufanye kwa ubora wako ok unaeza ukatembelea kwenye ingamakaunti ya zaz ias ambayo imp unasch zaziacast na ukischi itakujatheo kabisa na ukiingia pale huwa napdati mara kwa mara na kuweka posti eveday nikiwa nimepumzika nimeona ninaenda kuwa kasi ambayo sio yangu anajaribu ku ei unaeza ukana kusema oksofa okay, na kushukuru kwa kunisikiliza mpaka hapa na nashukuru sana sana sana kwa wewe kunisikiliza sanhaa na nadhani nitaweka hii episodi kwenye post kwenye maneno e, kwa wale ambao wanapenda sana kusoma na sio kusikiliza nadhani itawafaa so, kama huye ni mmoja wapo unaweza kwenda pale instagram igamaunt ya kizazi kipya kipyacast <laughs> na utaikuta hii posti imekaa kwa ufupi zaidi na kwa kueleweka so nikutakie juma jipya jema na uwe na wakati mzuri tukutane mara nyingine tena hapa kizazi kipya astba