chango wenu katika huduma ni muhimu sana katika ufalme wa mungu tunawathamini sana na tunakiri kwamba hampati sifa na shukurani kama mnavyostahili kuna msemo maarufu usemao nyuma ya kila kiongozi mwema kuna mwanamke mwema lakini msemo huo ni wa zamani sana na ulimwengu wetu unabadilika je ni lazima mwanamke awe nyuma ya mwanamume katika ulimwengu wa uongozi wanawake wanafaa tu kusaidia waume zao na wanaume wengine au wanawake wanafaa kuongoza wenyewe katika mambo ya kiroho leo tunaongea na wanawake waaminifu Walio viongozi wenyewe ndio ni wake wa wachungaji na wasaidizi wa waumezao katika huduma lakini hawa wanawake ni zaidi ya wasaidizi wenyewe wanaongoza katika huduma na wao wenyewe ni viongozi katika mambo ya kiroho Tuzi juzi juzi nilisoma makala juu ya mada hi, na mwandishi wa makala alitaja sababu 17 kwa nini wanawake mara nyingi ni viongozi bora sikiliza nitaje baadhi ya sababu hizo mamoja, wanawake ni wasikilizaji bora na hivyo wako tayari kusikiliza watu na mawazo yao mapendekezo yao malalamiko yao kuliko wanaume 2 wanawake ni walezi bora mungu aliwaumba hivyo ili kulea watoto vyema na kama viongozi wazuri wanawake huchukua nafasi ya kulea watu wengine katika huduma kuliko wanaume namba tatu mara nyingi wanawake hupenda kuongoza kama timu kuliko wanaume na hivyo uongozi wao ni bora kwa sababu hawaongozi peke yao kama dikteta Ine, wanawake huwasiliana vizuri kuliko wanaume sisiri kwamba wanawake huongea sana kuliko wanaume na hiyo ni tabia nzuri katika kiongozi mawasiliano ni muhimu sana unapoongoza watu wingine wanashugulikia hali ya shida vizuri akina mama nyumbani hupambana na shida na changamoto siku zote ni hodari kutatua shida kati ya watoto au kutengeneza kilichoharibika vilevile kama viongozi wanawake ni hodari kutatua shida kati ya ndugu kutengeneza yaliyoharibika na kutafuta suluhisho la shida haraka six, wanawake wana uwezo wa kuvaa kofiai fikiria kazi yao ya kila siku nyumbani na kofia wanazozivaa ni wapishi ni waalimu ni waamuzi ni mafundi cherehani ni washauri yani wamezoea kuvaa kofia nyingi na ndio maana wanafaa sana kuongoza katika huduma namba7 wanawake mara nyingi ni wanyenyekevu kuliko wanaume hawana igo au umimi kama wanaume wengi wakiongoza vizuri na kusifiwa badala ya kupata kichwa kikubwa wanashukuru na kuendelea kuongoza kwa bidii sitaendelea lakini bila shaka umeshaona kwamba kumbe wanawake wanaweza kuwa viongozi bora katika mambo ya kiroho ndio biblia inaweka masharti juu ya viongozi na kuna uongozi kanisani ambao ni wakfu kwa ajili ya wanaume wachungaji na wazee kanisani wawe wanaume lakini kuna nafasi nyingi sana katika kazi ya huduma ambayo inafaa wanawake kuongoza ndiyo maana niliona ni vema kufanya intervye na baadhi ya wanawake viongozi na kupata mawazo yao juu ya nafasi yao katika huduma hivi napenda kukaribisha mama angel mama moses na mama meri Uh, mama angel tuanze nawewe katika kanisa lako je ni huduma gani unayofanya na kuongoza kwenye kanisa langu mimi ninafanya huduma kama mama mchungaji na nina huduma ya wanawake kufanya huduma ya wanawake pale kanisani na pia ninaongoza huduma ya, wa, ya watoto kuhakikisha ya kwamba kila jumapili watoto wanafundishwa na pia kuandaa walimu mbalimbali ambao wanakuwa wakifundisha na mimi pia mwenyewe binafsi ninakuwa nafundisha kwa hizo ndio huduma mbili ambazo nnaziongoza ndani ya kanisa namama meri wewe pia ni mama mchungaji ni huduma gani kanisani kwako ambayo unafanya na kuongoza katika kanisa langu huduma ninayofanya ni kuongoza wamama wa kanisa langu na kuongoza wa dada wa kanisa langu la babi baptisti kigamboni namshukuru mungu kwa huduma hiyo na barikiwa sana kupitia huduma yangu ninayoifanya kama mke wa mchungaji wa kanisa unajiona kuwa kama mwanamke mwingine yeyote kanisani au unajiona una majukumu maalum au wajibu za pekee Eh, kama mke wa mchungaji ninajiona kama kiongozi mhudumu ndani ya kanisa ambaye ninasimamia huduma hizo mbili ambazo nimezitaja hapo juu huduma ya watoto na huduma ya mama pia kuangalia hali ya kiroho ndani ya kanisa hasa kwa huduma ya mama na watoto kwa ujumla na pia ninajiona kwamba ni mhudumu kwa ajili ya watu wengine ndani ya kanisa ninajiona si kama mwanamke mwingine yeyote kwa sababu mimi kama mamchungaji nina majukumu maalum au wajibu za pekee kwa sababu wamama hawawezi kufanya kazi au jambo lolote bila kuwaongoza au kuwafundisha kuna wengine wanakuwa ni wachanga wa kiroho na wanapaswa kufundishwa kwa kile ambacho hawakifahamu na kuna vitu vingine mama yoyote wa kanisa hatakiwi kufanya kwa sababu si wajibu wake inabidi mimi kama mchungaji nifanyi kwa sababu ni wajibu wangu kufanye kama mchungaji kwa hiyo ninakuwa tofauti na wamama wengine wa kanisani kwa sababu inakuwa na majukumu kama mchungaji kufundisha mama kile ambacho hakielewi ili aweze kukielewa ndani ya kanisa na mama Moses, weweje ninajiona nina, jiona, nina majukumu ya kipekee kwa sababu inatakiwa ku, kuwasaidia wanawake kujua neno la mungu lakini pia kuwatembelea wagonjwa wamama wakiwa na shida mbalimbali mbali, au wasichana kuongea nao wanapokuwa na mahitaji yao kwahiyo nina majukumu kama hayo bila shaka maisha ya mke wa mchungaji ni maisha yenye baraka na yenye changamoto pia naomba mtushirikishe ni baraka gani ambazo umeona kama mke wa mchungaji ni kweli kuna changamoto lakini ni pia kuna baraka na baraka ambazo nimeziona ni tayari mimi kama mimi nimeona kuna kina mama ambao wanapata nafasi ya kujifunza neno la mungu kujua jinsi ambavyo wanaweza kuishi kama wakristo Kini pia kuna wasichana ambao wanamfuata yesu na pia kuna watoto ambao wanakuwa wakijua la mungu na, na, na wa wanawaooa wa wa aaaengiasangne ambao, ambao hata sasa wameingia shule na wanaendelea vizuri katika maisha yao hata maisha yakawaida kuwa mama mchungaji ni baraka kubwa sana na mimi nimeiona hiyo katika maisha yangu nimeweza kuona baraka za kuua na watu wengi ambao tunashirikiana pamoja tunafurahi pamoja tunashirikishana mambo mbalimbali mbali kwa, kwa pamoja na pia baraka nyingine ambayo inakuwa ninaiona ninapokuwa uh, nikiwa kama mama mchungaji ninaona baraka ya kwamba watu wanakuua furahia watu wanakuwa tayari kukubariki kwa mambo mbalimbali mbali. na pia ninapata nafasi ya kuombewa na watu mbalimbali hizo mbali. ndizo baraka ambazo ionizobara mbazo nazona kaika maishayangu ainiamo kwa a aiona k naaa ma kamasanrasanaa mamamchungai katika maisha yangu baraka nnazoziona kama mke wa mchungaji katika kanisa langu ni kupitia wamama wangu naowafundisha neno la mungu kuna ambao hawalijui ni wachanga kiroho kwa hiyo wanakuwa na uelewa na nawaanitia moyo wanakuwa pamoja na mimi hata katika huduma mbalimbali kama wamama wa kanisa wanakuwa pamoja na mimi na pia kupitia wasichana na penyewe nimeona baraka nyingi kwa sababu hua anakaa nao nawafundisha nizamu wanakuwa na nizamu wanakuwa watiifu na wanafanya huduma nzuri tu hapa kanisani wanajitambua kama ni mabinti ambao wamekuwa kiroho na napata baraka pia kupitia wao ndani ya kanisa langu la kibabi baptisti hapa kigamboni kwa hiyo ni baraka ambazo nimeziona sana upande wa wamama na upande wa wasichana kupitia kanisa langu na huduma ninayoifanya asanteni akina mama wachungaji kama viongozi wa kiroho kanisani kuna watu wanaowatazama na kuwategemea uongozi wenu asante kwa kutaja baraka na kweli kuna mengi lakini pamoja na baraka bila shaka kuna changamoto pia naomba mshirikishe wasikilizaji wetu ni changamoto gani za pekee ambazo mke wa mchungaji anaona mara kwa mara nimeona changamoto ambayo ni kubwa ambayo ni inasumbua yani hasa unapokuwa na unahitaji kuwa na marafiki hautakiwi kuchagua rafiki katika kanisa unatakiwa kuwa na nabaa yani kila mtu unatakiwa hawe rafiki yako kwa sababu ukichagua rafiki ukawa na rafiki moja inakuwa si kitu kizuri katika kutokana na kwamba wewe ni mama mchungaji na unahitaji kuwa na nabaansi katika kuchagua, kuwa na marafiki kwahiyo hiyo ni changamoto moja ambayo ni, ni, ni kubwa kwa sababu wakati mwingine unapenda kuwa na rafiki moja ambayo unaweza kumshirikisha kitu chochote kile lakini inakuwa ni vigumu kwa sababu mtu mwingine akiona kwamba wewe umekuwa na, na, bene, na mtu mwingine so kwambewemekuanau imekuwa changamoto kwangu na pia changamoto nyingine inakuwa pale ambapo wakati mwingine unajisikia utaki kufanya kitu labda lakini unajilazimisha kuweza kuwepo pale kinapokuwa jambo lolote linafanyika katika kanisa kwa sababu kama mama mchungaji lazima uonyeshe ushuhuda na uonyeshe kujitoa ili watu wengine waweze unakuwa lakini lazima ujitahidi ili uweze kufanya jambo lolote ambayo linatokea katika kanisa changamoto ambazo ninaziona ni pale ambapo unakuta kuna akinamama ambao tunapoandaa semina kwa mfano wale wanaotoka vijijini wanakuwa na moyo wa kufika ili wajifunze lakini wanashindwa kwa sababu ya uwezo mdogo na mimi kama mama mtumishi unakuta siwezi kuwawezesha ili wafike kwa hiyo hiyo ni mojawapo ya changamoto ambazo ninaziona na pia changamoto nyingine ambayo nakuwa naiona ni pale ambapo wakati mwingine kama mama mchungaji mimi ni binadamu naweza kukosea kwa kutokujua lakini ukikosea kama mama mchungaji au kama kiongozi katika kanisa jambo lako linakuwa ni kubwa sana kulingana na mtu mwingine wa uh, kawaida ambapo angeweza kukosea jambo hilo hilo lakini kwako linakuwa ni kubwa na linasambaa kwa haraka sana kutokana na kwamba wewe ni kiongozi kwa hiyo hizo ni changamoto ambazo nakuwa naziona katika kanisa na kuwa kama mama mchungaji ndani ya kanisa na watoto wako je mara nyingi watoto wa mchungaji mzee au kiongozi wa kiroho wanachunguliwa sana na wengine umeona hiyo katika familia yako uh, watoto wako kulalimika kwamba wanadhihakiwa kushtakiwa akuonewa kwa sababu ni watoto wa kiongozi kama ndio uliwaambia nini na kuwasaidia namna gani mama ndiyo hiyo huwa inatokea ila watoto wetu wanafurahia sana uwa katika familia ya kitumishi na wapati zihaka yeyote kwani tumewajengea kukubaliana na yote na hata ikitokea wamedhiakiwa ni wajibu wetu kama wazazi baba na mama kuwatia moyo watoto wetu pale wanapochoka wanapojiona kwamba wameziakiwa kwa hiyo tunawatia moyo na kuwambia mungu ana mpango na wao pia na wao huwa wanafurahia wanakuwa na moyo kwa sababu sisi kama wazazi tunawatia moyo wanakuwa na furaha wakati wowote kwahio tunamshukuru mungu kwa hilo watoto wetu wanakuwa na uelewa mzuri na wamekubaliana na hiyo hali kwa sababu wanaona sisi wazazi wao tuko katika huduma ya kitumishi kwa hiyo wanakuwa na furaha wakati wwote ule hata wakiwa amezi akiwa namshukuru mungu kwa hilo uh, mama mauzo zina weweje kwa sasa sijaona hilo tatizo lakini ninamwomba mungu aendelee kuwa pamoja na watoto wetu awalinde awatunze awakuze maana najua ikifikia hapo hata watoto watashushwa mioyo ya kuendelea kuishi maisha ambayo yanampendeza mungu na mama anje watoto wako wanaonaje huduma na maisha yao kama watoto wa viongozi wa kiroho napenda kumshukuru mungu kwa ajili ya watoto wangu kwa sababu mara nyingi nakuwa nikiwatia ni moyo nikiongea nao na kuweza kuambiawe utakuwa mchungaji siku moja we utakuwa mtumishi we utakuwa hivi kwa hiyo sijaona changamoto yoyote ambayo inawasumbua watoto kutokana na dhiaka au kitu chochote usma amb watoto kwa sababu sijasikia malalamiko ya aina yoyote kutoka kutokakwao si aaaoyota kasababu bado wadogo na sijasikia malalamiko ya aina yoyote kutoka kwao ila naona wakifurahia wanapoona baba yao akifanya huduma pale kanisani na pia mara maranyingine wanaomba kwenda kanisani kufanya kufanya huduma kama ni usafi au kitu chochote kile kufana ma itoia waoto a aa wanafranakuena kazi ambayo baba yao anafanya katika ni na mengi ya kuwauliza na wasikilizaji wetu wanahitaji kusikia kutoka kwenu itabidi tuendelee na interview yetu katika podcast jayo. lakini nina swali mmoja lingine ambalo naomba kuwauliza kabla ya kumaliza podcast ya yaleo baraka nyini nyingi ingi, asante kwa hilo na changamoto ni nyingi kama kiongozi wa kiroho na mke wa mchungaji wa kanisa swali langu linahusu maandalizi mlioweza kufanya au msaada mafundisho au mashauri mliopata kabla ya kuitwa mama mchungaji je mlipata mafundisho yoyote au ushauri yaliyokusaidia kabla ya kuitwa mama mchungaji na sasa je unapata mafunzo kwa njia gani uh, ndiyo kabla ya kuitwa mama mchungaji au kabla ya kuwa mama mchungaji nilipata ushauri kutoka kwa mama mzee aliyekuwa mama wa kanisa katika kanisa la mbezi chapo ambaye ni mke wa mzee daudi mama jeremia nilipata ushauri kutoka kwake kwa na mafunzo pia nilipata kutoka kwake kwa hiyo kwa yalinisaidia sana yaliniweza kunijenga na mpaka sasa natembea katika maono yale ambayo aliweza kunifundisha kipindi hicho alivokuo katika kanisa la mbezi chapo kwa upande wangu sijapata mafundisho maalum isipokuwa ni mafundisho ya thiolojia ya biblia haya yamekuwa ni msaada kwangu ili ni mpaka nimefika hapa nilipo huwa tunafundishana na, na kutiana moyo kupitia katika umoja wetu wa wamama wa makanisa ya hapa darislam ya kibabu bautisti kwa hiyo tunamshukuru mungu kwa sababu tunakuwa na semina zetu ndani ya makanisa yetu tunakuwa na mizunguko katika makanisa yetu kwa hiyo tunatiana moyo tunafundishana maneno ya mungu kwa hiyo tunakuwa na umoja mzuri tutamashukuru mungu kwa hilo kama sisi wamama wachungaji wa makanisa yetu na pia kwa sasa tunakuwa na semina mbalimbali za wakinamama wa, wa kanisa letu la mbezi chapo pia na makanisa mengine ambayo tunashirikiana kuwa na semina mbalimbali za wakinamama na pia tunakuwa na semina za wamama wachungaji kwahiyo kutokana na semina hizo pia naendelea kujifunza mambo mbalimbali kua kama kuwa mama mchungaji katika kanisa na pia ninaposoma neno la mungu nalo pia linaendelea kunifundisha na kunisaidia ili kuweza kuendelea katika huduma hii ambayo ninaifanya katika kanisa kwa hiyo hayo ni uh, ni masomo mbalimbali au huduma mbalimbali au ushauri mbalimbali ambayo naendelea kuupata katika huduma hii ambayo inaifanya katika kanisa la bwana hapa mbezi chapo ai namshukuru mungu kwa ajili ya mama jeremia vile ambavyo alinifundisha na anaendelea kutembea ndani ya yale yale maono ambayo alinifundisha katika kipindi hicho asanteni sana dada viongozi bila shaka kuna wanawake wanaosikiliza podcast yaleo na wao kama nyinyi wanafanya huduma na kuongoza huduma wanawake nyinyi na mchango wenu katika huduma ni muhimu sana katika ufalme wa mungu tunawathamini sana na tunakiri kwamba hampati sifa na shukurani kama mnavyostahili lakini bwana anaona maisha yenu huduma zenu na mioyo yenu na thababu yenu mtaiona hakika Katika podcast ijayo tutaendelea na maongezi yetu na hawa viongozi wanawake ukiwa na swali a maoni karibu uandike barua pepe na kutuma kwenye anwane ya uongozi wakiroho at gmilcom mpaka podcast jayo bwana awabariki