tayari kuumizana kuumizana ndio mimi na wewe kama viongozi wa kiroho tunihitaji kuumizana kwa kusema kwelimara nyingi maisha ya kiongozi ni maisha ya upweke kwa nini kwa sababu yeye yuko mbele anaongoza anapaswa kuonekana mfano siku zote maamuzi mengi ni juu yake na watu wanamtazama yeye ili kujua waende wapi wafanyi nini na kadhalika kiongozi mara nyingi hana marafiki wengi wa karibu kwa sababu kama kiongozi maisha yake ni yapekee kazi yake ni yapekee matatizo yake na changamoto za huduma ni tofauti na zile za watu wengine kwa hivyo mara nyingi ni viongozi wengine tu walioweza kumwelewa vizuri au kuhusiana naye vizuri lakini sisi viongozi tunahitaji watu wa karibu tuna haja na watu ambao ni marafiki na ndugu wa karibu kwanza hatupendi kujisikia peke yetu lakini pia pasipo watu kushirikiana nasi hakuna sauti zinazosema nasi kuhusu maisha yetu huduma yetu uongozi wetu yani kila mmoja wetu tunahitaji watu wanaowajibikana nasi kwa karibu kututia moyo tunapopita kwenye bonde au wakati mgumu kutushauri tunapohitaji hekima juu ya maamuzi ya muhimu kutuombea tunapotafuta mapenzi ya bwana na uongozi wake katika huduma zetu na kadhalika lakini tunahitaji wengine kwa sababu nyingine tunahitaji watu ambao wanatuumiza na ukweli nina maana gani biblia inasema katika mithali 27starw lawama ya wazi ni heri kuliko upendo uliositirika halafu mwandishi wa mithali hii aliendelea kusema jiraha utiwazo na rafiki ni amini bali kubusu kwa adui ni kwingi sana ndio maana kichwa cha podcast ya leo ni tuwe radhi kuumizana kila kiongozi wa kiroho anahitaji kuumizwa na maneno ya watu mara kwa mara kwa sababu pasipo watu kusema kweli na kusema wazi na yeye hatakomaa vizuri kama kiongozi na hatatembea na yesu kwa karibu kama apaswavyo wewe na mimi kiongozi mwenzangu tunahitaji watu wa namna mbili katika maisha yetu kwanza tunahitaji maadui ambao husema kweli ukiwa na adui ambaye amejifanya adui wako lakini anasema ukweli na anasema wazi na wewe mshukuru bwana kwa sababu yeye atatumiwa na bwana kuwa ni rafiki yako adui ambaye anapinga uongozi wako au anakataa kukubali kila pendekezo kutoka kwako mara nyingi yeye anafanya kazi ya rafiki katika maisha yako tunahitaji watu wa namni hiyo na tumshukuru bwana kwa maadui wanaosema kweli naomba nitoe mfano katika kanisa moja ambalo niliongoza kama mchungaji nakumbuka ndugu mmoja ambaye hakunipenda na siku zote alijifanya kuwa mwiba katika ubavu wangu kila nilipoleta pendekezo mezani kama kiongozi yeye alipinga na kutoa mawazo tofauti wengine walikubaliana na mimi mara moja lakini si yeye la haijalishi ni jambo gani niliyoleta kwenye kikao yeye alikuwa tayari kutoa mawazo tofauti au kuonyesha sababu kwa nini tusifanye kama nilivyopendekeza kusema kweli nilimwona kama adui wala si ndugu lakini baadaye nilikuja kumwona kuwa ni msaada na rafiki pasipo yeye kujua kwa njia gani nikijua kwamba yeye yuko siku zote na ya kwamba katika kila kikao atakuwa tayari kupinga mapendekezo yangu na kutoa mawazo yake tofauti nilijiandaa zaidi nilifanya utafiti na kupata mawazo ya watu wengi kabla ya kupendekeza jambo lolote kwenye kikao kwa sababu ya huyo adui nilikuwa kiongozi bora na niliongoza vikao na mikutano kwa njia bora ili asipate nafasi ya kupeleka mawazo ya watu mbali na malengo yetu kama kanisa na isitoshe kuna wakati mwingine ambapo sauti ya huyo adui ilisema kweli na bwana alinionyesha kwamba mawazo yangu siyo sahihi nilibadili mawazo yangu si kwa sababu ya watu 99 waliokubali mapendekezo yangu lakini kwa sababu ya huyo mmoja ambaye alijifanya adui wangu na kunena kweli hata ingawa sikupenda kusikia umenielewa kwa hivyo tuwe tayari kujinyenyekeza na kusikiliza maneno ya maadui zetu pengine wanasema kweli ambayo tunahitaji kusikia pengine bwana anawatumia katika maisha yetu ili kutufanya tusikie sauti nyingine kujirekebisha tunapokwenda pembeni au kuboresha huduma yetu tuwe viongozi bora tunahitaji maadui katika maisha yetu ambao husema ukweli nasi lakini tunahitaji namna nyingine ya watu katika maisha yetu kama viongozi tunahitaji marafiki wasemao ukweli nasi katika waraka wa paulo kwa wagalatia paulo aliwauliza swali wakristo katika galatia walikuwa marafiki na ndugu wa karibu walikuwa bega kwa bega na mtume paulo wakimsapoti na kumsaidia alisema juu yao katika mlango wa ine mstari wa 15 na washuhudu kwamba kama ingaliwezekana mgalingʼoa macho yenu mkanipa mimi <laughs> marafiki wa namna gani si ni ndugu wa karibu lakini sikiliza maneno yake paulo baada ya kuasifu kwa urafiki wao wa karibu alisema katika mstari wa 16 je nimekuwa adui wenu kwa sababu nawaambia yaliyokweli paulo alikuwa kiongozi wa kiroho aliyesema kweli hata kama ukweli huo uliumiza waliosikia je unaswali lolote juu ya mada hii, au juu ya uongozi wa kiroho kwa jumla tuma swali lako kwenye anwani ya barua pepe uongozi wa kirohoat co na siku zijazo tutajibu maswali yako katika podcast maalum katika mlango watatu alisema nao enye waghalitia msiyo na akili ni nani aliye waloga baadaye katika msitari watatu alisema je mmikuwa wajinga namni hii baada ya kuanza katika roho mnataka kukamilishwa sasa katika mwili maneno yake yaliwaumiza walichomwa na maneno yake lakini paulo aliwakumbusha kwamba yeye ni rafiki yao na ndugu mpendwa alisema nao kwa maneno makali kwa sababu ya upendo wake kwao hakutaka washawishiwe na kuacha imani yao katika kristo na neema yake laiti tungekuwo na marafiki ya namni hiyo katika maisha yetu kiongozi ni nani katika maisha yako ambaye yuko tayari kusema nawe ukweli na kukuumiza na ukweli kwa sababu anakupenda na wewe kama kiongozi uko tayari kusema na watu wengine maneno ya kweli hata ingawa ni maneno ya kuchoma na kuumiza kiongozi bora ya kiroho huwa na watu katika maisha yake ambao amewapa ruksa kumhoji juu ya jambo lolote kwa upendo kiongozi bora amewajibikana na watu wawili ya watatu ambao wako tayari kuumizana naye kwa upendo ili asiwe peke yake katika safari yake ya kiroho haijalishi wewe una umrigani haijalishi umefanya huduma miaka mingapi kama wewe ni ndugu au kama wewe ni dada kila kiongozi anahitaji watu maishani mwake ambao ana waheshimu kama watu wa rohoni na amewaomba kuwajibikana naye wakati wowote wakiona jambo ambalo si jema au kuhisi kwamba wewe unafanya jambo lisilo la hekima wako tayari kukaa nawe na kusema ukweli na wewe juu ya shida walioiona na wewe uko tayari kufanya vivyo-hivyo kwa ajili yao kwa nini si kwa sababu unawahukumu au uko juu yao la ni kwa sababu unawapenda kama ndugu na unajua kwamba sisi sisi sisi kwa sisi. katika safari yangu na yesu na kwa ajili ya maisha yangu ya kiroho mara kwa mara natenga siku katika kalenda kwa ajili ya kufunga na kuomba siku nzima ninajitenga na watu ili kusoma neno kusema na bwana na kusikiliza sauti yake kwa njia ya maombi ili nihakikishe kwamba mipango yangu na mwendo wangu si yangu bali ni ya kwake siku mmoja rafiki yangu aliniuliza swali je ni lini mara ya mwisho ambapo ulitenga siku maalum kwa ajili ya zoezi hilo maneno yake yalinichoma sikutaka kumjibu lakini swali lake aliuliza kwa sababu ananipenda kama kiongozi mwenzake na mimi na yeye tunawajibikana juu ya desturi hiyo katika maisha yetu nilimjibwa na kusema kweli na nilimwambia kwamba sijawa mwamanifu kupanga kwa muda mrefu na baada ya maongezi yetu mimi na yeye niliweka kwenye kalenda mara moja siku maalum kwa ajili ya kukaa peki yangu na mungu kufunga kuomba na kutafuta mapenzi yake maishani mwangu katika huduma pia ni nani katika maisha yako ambaye una kama mkristo mwaminifu mtu wa rohoni na mpevu katika maisha ya kikristo kwa nini usiombe nafasi ya kukaa naye na kumweleza haji yako ya kuumizwa na ukweli mara kwa mara mwombe awe rafiki wa kweli katika maisha yako na wakati wowote wa akiona shida au dalili ya shida katika maisha yako awe huru kukaa nawe na kusema nawe ukweli na kiongozi je wewe ni rafiki wa kweli kwa wengine tukitaka kuwa marafiki wa watu wote tutasema kweli siku zote katika upendo kwa watu chini ya uongozi wetu kwa ndugu zetu na watu wa jamii yetu na kwa watu wasiomjua yesu hatuna budi kuwaambia ukweli na ukweli mara nyingi huumiza watu na kuchoma mioyo yao na dhamiri zao kumwambia mtu kwamba dhambi zake zinamtenga yeye na mungu ni kumuumiza kumwambia mtu kwamba asipokubali kutubu dhambi zake atapata hukumu ya mungu ni maneno ya kuumiza lakini tunawaambia watu ukweli sio kwa kuwa hukumu wala kwa sababu sisi ni bora kuliko wao hasha tunawaambia ukweli kwa sababu ya upendo wa bwana ambao ameuweka mioyoni mwetu kiongozi usiwe peki yako uwe na watu wa namna mbili katika maisha yako maadui ambao husema ukweli na marafiki ambao husema ukweli na wewe uwe rafiki kwa wengine ukisema ukweli siku zote ukifanya kwa upendo wa bwana kama maneno yangu ya ya yaleo yamekuchoma ni kwa sababu ninakupenda mpaka wakati ujao tuwe radhi kuumizana kwa upendo