tunapowaza juu ya mtumishi musa mara nyingi tunapata picha ya kiongozi mkuu mwenye nguvu na hekima akisimama mbele ya wana wa israeli kuwafundisha kuwaonya kuwaongoza kama watu wa mungu lakini bora tuelewe ni kwa njia gani musa alipata kuwa kiongozi mwenye nguvu hakuwanzi hivyo musa alizaliwa wakati wa taabu na yeye mwenyewe hakujiona kuwa kiongozi aliogopa alitaka kukwepa wito wa mungu yaani tunapochunguza maisha ya musa tunajifunza mengi juu ya sisi wenyewe na vile ambavyo viongozi wakuu wanapata kuwa viongozi wakuu katika podcast ya yaleo na katika podcast ijayo tutajifunza juu ya mpango wa mungu kulea viongozi wakuu sivyo kama tunavyofikiria na sivyo kama dunia inavyochagua viongozi wake mungu wetu ni wa ajabu na njia zake mara nyingi ni tofauti au kinyume cha njia zetu hivyo majuzi niliona video ya kiongozi wa kiroho ambaye alikuwa anatangaza juu ya huduma yake mpya ambayo anaanzisha na katika interview alitumia muda mwingi na maneno mengi ili kujisifu kuhadithia historia yake na mambo mbalimbali mbali ambayo amefanya siku za nyuma na kueleza kwa nini watu wangekuja kumsikiliza akihubiri na kadhalika mara nyingi hii ni picha ambayo tunapata tunapowaza juu ya kiongozi mkuu lakini ni kinyume kiongozi wa kiroho aliyechaguliwa na bwana na kutumiwa na bwana si hivyo badala ya kujisifu siku zote anamsifu bwana badala ya kuhadithia makuu ambayo amefanya mwenyewe kiongozi wa mungu humsifu bwana na makuu ambayo ametenda yeye sijui unavyoona wewe lakini mimi nataka niwe kiongozi wa mungu ambaye anampendeza bwana sio kuwapendeza watu na ndivyo alivyokuwa mtumishi musa lakini alipataje kuwa kiongozi mkuu wa namna ya pekee pengine jibu litakushangaza aliachwa jangwani bila shaka unajua habari za musa na farao aliyechukia watu wa mungu katika kitabu cha kutoka mlango wa kwanza farao aliagiza kwamba watoto wote waliozaliwa na wanawake wa israeli watupwe mtoni na kuuawa lakini mama yake musa akamficha na kumweka katika kisafina na kwa mpango wake mungu binti wa farao alipokwenda mtoni ili kuoga akamona akamchukua na kumhifadhi ni maisha ya namna gani aliyopata musa musa alilelewa katika jumba la mfame alikula mezani pa farao alivaa nguo safi na kuishi maisha ya raha lakini sikiliza hakujifunza uongozi katika jumba la farao alipokuwa mkubwa ndipo alitambua kwamba watu wake wanateswa na wamisri na siku moja aliua misri aliyekuwa anapambana na ndugu yake na ndipo mafunzo yake yalipoanza alipaswa kukimbia na kujificha jhangwani rafiki yangu viongozi hawatengenezwi kwa kuishi kwenye majumba wanatengenezwa jangwani bwana alimweka musa jangwani kwa kusudi kusudi ajifunze na kukomaa ili awe kiongozi mkuu na kutumiwa na yeye je unakumbuka kwa muda gani musa alikaa jangwani kwa miaka 40 kabla hajarudi na kuanja kuongoza watu wa mungu miaka 40 katika jangwa mtu anayejisifu nimefanya haya na yale au nilikuwa huyu na yule mtu huyo hajastahili kuongoza watu wa mungu wala kutumiwa na bwana lakini mtu ambaye amekaa jangwani na kujifunza na kukomaa huyo ndiye atakayetumiwa na bwana kama kiongozi mkuu kiongozi ikiwa unapita kwenye wakati mgumu na kujiona katika jangwa a katika nyika siku hizi usidhirao pengine bwana amekuweka jangwani ili ujifunze masomo ya maana na kukomaa hii ndiyo njia yake bwana siyo njia ya kiburi bali ni njia ya unyenyekevu na kama uko jangwani sasa ujue kwamba bwana hajakuweka jangwani ili kukuacha huko la bwana amekuweka jangwani ili kufanya maandalizi maishani mwako kukuandaa ili siku zijazo uwe kiongozi bora na kutumiwa na yeye katika makuu ni nini aliyofanya musa katika jangwa kwa miaka 40 alikuwa anafanya nini twasoma katika kutoka mlango wa pili na watatu kwamba musa alichunga kundi la yethro mkwewe kwa miaka arobain alifanya kazi ya kawaida alikuwa mchungaji na kufuga wanyama kila siku mchana na usiku alikuwa akilinda kondoo kuwaongoza kwenye malisho ya majani na kuwatunza katika jangwa alijifunza mengi juu ya mifugo na jinsi ya kuwatunza bila shaka alijifunza kulinda mifugo na ni adui gani walio hatari kwa mifugo alikasa nyingi kila siku peke yake mbali na watu yeye tu mifugo na mungu unaonaje alijifunza kuongea na bwana kumabudu bwana na kushirikiana na yeye hakika hakika miaka hiyo 4 musa alijifunza mengi juu ya maisha uchungaji maana yake nini kulinda kutunza na kuongoza alipata mke na watoto katika jangwa na hivyo alijifunza kuwa mume mwaminifu na baba wa watoto na pengine zaidi yayote alijifunza kufanya kazi ya kawaida kwa uaminifu kwa muda mrefu na kutegemea bwana katika yote hayo yote asingeweza kujifunza katika jumba la mfame ili mbidi ajifunze huko nyikani bila shaka alirudi nyumbani saa za jioni akiwa na uchovu hakika aliumia mara kwa mara katika kazi ngumu ya uchungaji wengine walipokwenda kwenye sherehe musa alishindwa kwenda kwa sababu alipaswa kubaki na kondoo usidharao kamwe wakati wako jangwani kwa sababu ndipo jangwani ambapo bwana mungu anakuandaa ndipo jangwani ambapo viongozi wakuu wanalelewa siyo katika makuu lakini katika mambo madogo ndipo kiongozi anahesabiwa kuwa mwaminifu ukisikia kiongozi akijisifu nimefanya haya na yale au nilikuwa huyo na yule ujue kwamba huyo kiongozi hajaandaliwa na mungu shule ya mungu ni shule ya unyenyekevu na shule ya uaminifu mtu wa mungu ambaye atakuwa kiongozi mkuu ni yule ambaye amekaa jangwani na kujifunza kuwa mwaminifu katika madogo ujipe moyo kiongozi pengine hiyo picha ya kiongozi mkuu sivyo ulivyo leo pengine unajiona unapita katika jangwa mshukuru bwana uko pale pale kwa kusudi na kama musa bwana ana mafundisho kwa ajili yako jangwani ili uwe kiongozi bora siku zijazo uwe kiongozi mwenyekevu mpole ukijaa roho wa mungu usiangalie viongozi wakuu wanaopiga maneno kujisifu na kuonekana na watu kuwa ni wakubwa usiwaangalie na kuwaonea wivu viongozi kweli wa mungu sivyo walivyo viongozi wa kiroho waaminifu hujinyenyekeza na kumsifu bwana tu hawajali sana kusifiwa na watu bali wanakubali kupita jangwani kujifunza kuwa waaminifu katika mambo madogo na baadaye hutumiwa na bwana katika makubwa katikapast ijayo tutaona ni mafunzo gani musa alijifunza na bila shaka utatiwa moyo na habari zake