Siku ya kwanza mwezi wa novembe mwaka jana tulipoteza askari mwenzetu katika imani mhudumu mwenzetu na rafiki nilihuzunika kusikia habari za kifo cha ndugu kalasinga haikutarijiwa habari zilikuja gafla ndugu kalasinga alikuwa mtumishi mwaminifu aliyetoa maisha yake kumtumikia mokozi akiwaleta watu kwa yesu akifundisha neno la mungu na kuanzisha makanisa ya mahali mungu alimtumia kama mfano kwa wengi na tuliomboleza kifo chake wiki hii iliyopita mtumishi mwingine mwaminifu wa bwana alifariki dunia bila kutarajia rafiki yetu na mwenzetu bob dason alikwenda nyumbani kuwa na bwana jioni ya agosti kifo chake kilikuja bila kutangazwa na gafla tunapoomboleza kifo chake tunamwombea mke wake na watoto wake ambao watamkosa sana ndugu daton alikuwa mwinjilisti mwalimu wa neno la mungu na mpanda makanisa mungu alimtumia kwa njia nyingi katika utumishi wake nchini tanzania kwa miaka mingi kifo kinapokuja kinatumika kama ukumbusho kwetu sisi ambao tunamjua mokozi na kumtumikia yeye kama katika huduma leo kwenye podcasti hii nataka kutaja mambo matatu ambayo tunakumbushwa kutoka katika maandiko jambo la kwanza maisha ni mafupi na hatuna uhakika wa kesho yokobo inasema katika mlango wa tne, mstari wa1 haya basi nini msemao leo au kesho tutaingia katika mji fulani au kukaa humo mwaka mzima na kufanya biashara na kupata faida walakini hamjui atakayo kesho uzima wenu ni nini maana nyini ni mvuke huonekanao kwa kitambo kisha hutoweka badala ya kusema bwana akipenda tutakuwa hai na kufanya hivi au hivi lakini sasa mwajisifu katika majivuno yenu kujisifu kote kwa namna hii ni kubaya tusijisifu tusiweke mipango yetu kana kwamba maisha yetu yamo mikononi mwetu tukubali kwamba maisha yetu ni mafupi na bwana tu ndiye ajuaye siku zetu ndio maana tunapaswa kutumia wakati tulio nao kwa ajili ya bwana na kazi yake tusitumie vibaya wakati tulio nao wala kujisifu kwamba tuna siku nyingi katika dunia hii ebu tukomboe wakati daudi aliomba hivi katika zaburi tisini, na 9mw12 bwana utujulishe kuzihesabu siku zetu tujipatie moyo wa hekima wakati wa msiba wakati wa huzuni kwa sababu ya mauti ya ndugu wapendwa tukumbuke haya maisha ni mafupi na hatuna uhakika wa kesho pia tukumbuke biblia inasema nini kuhusu mauti ya mtoto wa mungu kifo hakina ushindi paulo alitukumbusha haya katika waraka wake wa wkorintho katika mlango wa1 alisema mauti imemezwa kwa kushinda aliuliza kuwapi ewe mauti kushinda kwako uwapi ewe mauti uchungu wako uchungu wa mauti ni dhambi na nguvu za dhambi ni torati lakini mungu na ashukuriwe atupaye kushinda kwa bwana wetu yesu kristo wasiomjua yesu kama bwana na mokozi hufa katika dhambi zao bila msamaha lakini sisi ambao tumeweka imani yetu katika kazi ya kristo msalabani tunahakika kwamba dhambi zetu zimefutika na mauti ya pili haina ushindi juu yetu tunapoaga dunia hii tunapiga hatua tu kuacha dunia iliyojaa dhambi tabu na maumivu na kuingia katika maisha ya milele pamoja na bwana nyumbani kwake bwana apewe sifa sifndiyo ni kweli kwamba ibada ya mazishi ni wakati wa huzuni kwa sababu ya kuaga ndugu mpendwa lakini pia ni wakati wa shangwe tukijua kwamba ndugu yetu amehitimu dunia na kurithi uzima wa milele na kuna jambo jingine ambalo tunapaswa kukumbuka wakati kama huu kuna thawabu kuna thawabu kwa wao waliomtumikia bwana kwa uaminifu kurejea maneno ya maandiko katika wakorintho 15 msare wa58 basi ndugu zangu wapendwa muimarike msitikisike mkazidi sana kutenda kazi ya bwana siku zote kwa kuwa ma ya kwamba tabu yenu sio bure katika bwana tabu ya ndugu kale singa ilikuwa sio bure katika bwana taabu ya ndugu dson ilikuwa sio bure katika bwana waliishi maisha yao kwa ajili ya ufame wake mungu na hali ni kwamba thawabu ya milele watapata ndugu nadara na wapendwa tusipuuze nafasi tuliyo nayo ili kumtumikia bwana kwa uaminifu tusishuke moyo tunapopambana na mambo magumu na changamoto za kila siku tuangilie thawabu iliyo mbele yetu tumshukuru mungu kwa kila siku ambayo ametupatia ili kufanya mapenzi yake kila siku tuishi maisha yetu kwa utukufu wake tuwe waume na wake bora tuwe wazazi wema tuonyeshe upendo kwa watu wote tuvumiliane kwa upendo na kuombeana sisi kwa sisi na tusichoke tusichoke katika kutenda mema maana biblia inasema tutavuna kwa wakati wake tusipo zimi ya roho Uzi kongoi. Uzi kongoi.