ndugu likama. likama ni mishoneri ambaye alisikia wito wa mungu kupeleka njili kwa watu wanaohitaji habari njema na aliposikia wito aliitika ndugu likama ni mtanzania ambaye ameenda katika nchi nyingine akitumwa na kanisa lake ametii agizo kuu la yesu kwa kuenda alipotumwa na kanisa lake dares salam limetie agizo kuu vilevile kwa kumtuma katika shamba la bwana ili watu wapate kusikia habari ya wokovu katika yesu niliona ni vema kuandaaast 2a3a ili wasikilizaji wasikie habari zake ndugulikama na vile ambavyo bwana ametenda kazi katika maisha yake bila shaka wewe kama msikilizaji utabarikiwa na kupata changamoto kwa kusikia ushuhuda wake. ndugu daudi asante sana kwa kukubali kutushirikisha ushuhuda wako kujibu maswala kadhaa na kutoa ushauri kwa wasikilizaji wetu katika podcast mimi na wewe tumefahamiana siku nyingi hausiyo na nimefurahi kuona vile ambavyo bwana amekuokoa kukulea kama mtoto wake na hatimaye kukuita kupeleka njili kwa watu wengine naomba utushirikishe kwa kifupi kazi ambayo bwana amefanya katika maisha yako kuanzia ulipookoka halafu ulivyokuwa katika imani yako na hatimaye ulivyosikia wito kumtumikia bwana asante mzee kwa nafasi hii ambayo nimepata kwa kweli namshukuru mungu sana kwanza kabisa mimi nakumbuka niliokoka mwaka nakumbuka na niliokoka mwaka elfu moja mia tisa na tisini na tisa hivi kama sijakosea kuelekea mwaka elfu mbili na ninamshukuru mungu sana kwa kuni kunifanya kuelewa maisha yangu na kazi aliyoifanya bwana katika maisha yangu maana amenitoa gizani na sasa ameniweka nuruni kwa kweli ni kazi kubwa ambayo mungu amefanya katika maisha yangu na hili ni jambo kubwa ambalo ningependa kumshukulu mungu na ninaendelea kumshukulu mungu siku baada ya siku kwa kazi kubwa ambayo amefanya katika maisha yangu ya kuniokoa jambo kubwa ambalo lililonisaidia kukuwa kiroho ni chuo cha bibilia kwa kweli toka niokoke na kubatizwa na kujiunga na kanisa kwa kweli niliendelea kutamani kukua na kusonga mbele kiroho na ndipo nilipojiunga na chuo cha bibilia katika kanisa langu mbesichapo na katika maendeleo ya kusoma na kuendelea kujisomea vitabu mbalimbali kwa kweli niliendelea kukuwa zaidi kiroho na kiimani kadili mungu alivyoniwezesha na kuniongoza na kwa jinsi nilivyoendelea kujisomea siku baada ya siku na ndivyo nilivyoendelea kukuwa kiroho na kwa kweli mungu ametumia chuo cha bibilia kama chombo mkononi mwa kanisa ili kupata kuweza kukua kiroho kwa hivyo kwa hili pia ninamshukuru mungu kwa chuo cha biblia ambacho kilichonifanya mimi kuweza kuendelea kukua kiroho na kuongezeka katika imani kwa hivyo uliendelea kukua katika imani kama mtoto wa mungu uh, ulisoma katika chuo cha biblia na kujisomea biblia ulifanya huduma katika kanisa lako na kusonga mbele katika safari yako ya kiroho daudi ni wakati gani na ni kwa njia gani ulianza kusikia mzigo kwa ajili ya watu wasiomjua yesu na hasa kwa watu wa nchi za mbali wasio na injili na nikijibu mzee kwa kweli kadili nilivyoendelea kukuwa kiimani na kumbuka kati ya mwaka elfu bil na 5 hivi mungu alianza kuniita ili kumtumikia wakati nilipokuwa nikiendelea kufanya huduma mbalimbali pale kanisani katika kanisa la besi chapo ambayo ni kanisa langu sikumbuki vizuri lakini kati ya mwaka elfu bilina s mpaka elfu bili nasaba hivi tulikutana um, arusha katika chuo cha bibilia na tulijifunza somo kuhusu kufanya umisheni na nakumbuka mwalimu alikuwa ni mzee daudi na kwa kweli baada ya masomo hayo mwalimu alikabizi, um, alikabizi ramani kwa kila mwanafunzi inayoonyesha nchi nyingi na mbalimbali ambazo zilizofikiwa na injili na nyingine azikufikiwa na injili kwa hivyo baada ya kupata ramani mkononi mwangu mwalimu alisema maneno haya muombe mungu aku, akuonyeshe nchi na uuwe tayali kuiyombea kwa kweli mimi nilipopata lamani hile mkononi mwangu moja kwa moja mimi niliona nchi ya msumbiji kweli niliona mzigo na haja kubwa ya kuombea nchi ya msumbiji na kwa kweli niliporudi nyumbani na kuendelea kuangalia vizuli na kujisomea na kuombea msumbiji nilishirikisha viongozi moto wa injili uliowaka ndani yangu viongozi wangu waliniambia waliniombea wali siku ile baada ya miezi kadhaa kupita niliwasumbua sana tena na tulikutana tena na waliniombea tena hatimaye tulipanga ili kulitangazia kanisa baaa ya baada ya kanisa kupata habari na kusikia ujumbe wa wito wangu kwa hiyo walipokea ujumbe huu kwa furaha waliniombea na nakumbuka mwezi wa kumin1j e28 na niliagana, niliagana rasmi na kanisa na tayari kuvuka mpaka na kufika msumbiji na ulipoanza kuwaza juu ya wewe binafsi kutumiwa na bwana kupeleka njiri katika nchi nyingine ulijisikiaje yaani ulikuwa na mawazo gani au hisia gani ulipoanja kuf, kufikiria wito wako kwenda katika nchi nyingine kwa kweli toka nitangaze wito kanisani na kusema niko tayari kwenda nilikuwa na furaha ya kumtumikia mungu lakini upande mwingine nilikuwa na udhuni na machozi ya kuwacha ndugu nchi marafiki jamaa chakula mazingira na tamaduni niliyozowea jambo hili si rahisi katika wazo kubwa pia nililokuwa nalo <laughs> lilikuwa ni maisha yatakuwaje baada ya kufika msumbiji kwa kweli nilikubali mapenzi ya mungu na kuacha bwana afanye apendavyo katika asti ijayo tutaongea zaidi juu ya changamoto na baraka ambazo umeziona katika kazi ya umisioneri lakini kwanza naomba kukuuliza juu ya hatua hiyo ya kwanza ya kutangaza kwamba uko tayari kutumwa na kanisa na kuondoka tanzania kuaga ndugu na marafiki na kuacha nyuma maisha yako nchi yako utamaduni wako na kutii wito wa bwana si mchezo pengine kuna wasikilizaji wa podcast hii ambao bwana anaongea nao juu ya kupiga hatua kubwa ya imani wewe umeishapiga hatua hiyo siku nyingi je uliona ugumu gani uliona namna gani uaminifu wa, wa mungu na una ushauri gani kwa ajili ya mtu anaye sikia sauti ya bwana na anataka kukubali kutenda kitu lakini hatua hiyo ya kwanza kwa kweli ni ngumu inayohitaji imani uh, nikijibu swali mzee kweli ugumu niliuona baada ya kutangaza wito kanisani ulikuwa juu ya, juu ya mke <laughs> na maisha yatakuwaje baada ya kufika msumbiji na katika hili nathubutu kusema bwana asifiwe kwa uaminifu wake maana sasa nina mke na, na mimi sasa ni baba wa familia na kwa kweli bwana amekuwa mwaminifu katika kunitunza na hata kutunza familia nilio nayo kwa kweli ninamshukuru mungu sana kwa hilo pia na ushahuli ushauri wangu ikiwa ikiwa wewe ndugu umesikia wito ama umesikia sauti ya bwana na unasita utaki kwenda ndugu yangu nenda upesi usisite maana yeye aliye kuita ni mwaminifu uwe teyari kutii sauti yake uwe na imani na uwe teyari kumtegemea siku zote kwa ajili ya maisha yako na uwe teyari kusonga mbele piga tuatua mala nyingine ni vigumu kuelewa lakini tunapopiga hatua au tunapo sikia sauti ya bwana na kuitihi kidogo kidogo tutaelewa kuhusu mapenzi yake bwana katika maisha yetu ndugulikama ulipokwenda msumbiji mara ya kwanza ulikwenda peke yako asio hukuwa na mke wala rafiki ambaye anaenda nawe na hivyo ulikwenda peke yako kabisa ulivuka mpaka na kuingia katika nchi nyingine ulikwenda kwa watu waliongea lugha tofauti watu ambao maisha yao na utamaduni wao ni tofauti sana na yale uliyokuwa umezoea tanzania kwa njia gani uliweza kuvumilia na kuanza kazi ya kuzoea maisha tofauti ulijisikia peke yako ulikuwa na wakati ambapo ulishuka moyo au kutaka kurudi tanzania kutokana na upweke uh, naomba utuambie wazi ni nini iliyokuwezesha kufaulu na sasa kukaa msumbiji kwa miaka mingi kwa kweli kweli niliondoka peke yangu kama kijana lakini ni jambo ya kumshukuru mungu kwa sasa maana ni baba wa familia ambayo inamtegemea mungu na kumtumikia mungu ni jambo la kumshukuru mungu sana sana kwa jinsi alivyotukutanisha mimi na mke wangu na mke wangu berta um, tulikutana kupitia mchungaji bia mungu anayefanya huduma yake pale katika wilaya ya mweda katika mkoa wa cap delgado ambao ni kaskazini mwa, mwa mwa msumbiji mchungaji biemba mchungaji biamungu samahani mchungaji biamungu ni kutoka nchi ya congo kanisa analo ni kanisa la uinjiristi amekuwa rafiki yangu kwa muda mrefu sana na hata katika maandalizi yetu ya harusi yetu mimi na mke wangu mimi na dibogo kwa kweli mimi na mzee dibogo tulimtembelea pale mweda kweli mke wangu amekuwa baraka kubwa sana na ananisaidia kwa mengi sana kama mtumishi wa bwana nami namwonea fahari na namshukuru na mungu kwa ajili yake kuna wakati kwa kweli kipindi kili nakumbuka na nilijisikia peke yangu na kwa kweli nilishuka moyo kweli hata kutamani kurudi tanzania lakini pia kwa sababu ya neno la mungu kutokana na neno la mungu yaani nimepata msaada mkubwa maana neno la mungu limekuwa msaada mkubwa sana sana kunisaidia mimi katika wakati ule ili kuweza kusonga mbele na neno la mungu lilinitia moyo sana sana na hata mungu aliwatumia ndugu mbalimbali kuweza kuniombea mimi na katika jambo lililonisaidia mimi mpaka leo nipo udumani ni neno la mungu ninalosoma kila siku kwa mfano yesu aliwa, aliwatia moyo wanafunzi wake naye alisema niko pamoja nanyi hata mwisho wa dahari kwa hivyo hata nakumbuka katika yohana 16 pia maana mistari hii ndiyo iliyokuwa ikinitia moyo sana neno linasema juu ya upendo wa mungu kwa watu kweli ninapofikiri juu ya upendo wa mungu ninatiwa moyo sana na inanifanya, inanifanya kuwa tayari kuvumilia yote na kuendelea kupeleka injili mbele injiri mpendwa niakuonea fahari sana kwa kusikia wit wa bwana kupeleka neno la mungu kwa watu wanaohitaji ujumbe kutii wito wake ingawa ilikubidi kwenda peke yako kuvumilia katika magumu na hali ya upweke na kujifunza lugha nyingine yote umefanya kwa kuwezeshwa na bwana neno lake na roho wake bwana akubariki na kwa ushuhura wako umemwona bwana kuwa mwaminifu kukuwezesha kukupatia msaidizi mke mwaminifu katika kazi umebarikiwa na watoto pia na bwana anabariki kazi ya huduma tutaongea mengi katika podcast ijayo juu ya changamoto ambazo umeona uh, katika kuvuka mpaka na kupeleka njiri kwa watu wa lugha na tamaduni tofauti na baraka pia ambazo umeziona kwa sasa nasema sante missioneri daudi na bwana wakubariki na msikilizaji usikose kusikiliza dcasti jayo tutakapoendelea na intervyeu yetu na ndugu daudi pia usikose kusikiliza sauti ya bwana mungu na roho wake ndani yako pengine anasema na wewe kuhusu kuvuka mpaka na kupeleka njili kwa watu katika giza kama daudi alivyofanya sikiliza hiyo sauti na uwe tiyari kutii mpaka wakati ujao kwa heri ndugu kwa heri dada bwana awabariki