sisi leo hii kabla kizazi cha uwasi akijainuka basi tujikite kwa vijana tuwashuhudie vijana tutumie muda wetu mwingi kwa vijana kwaio kwa nini vijana kwa sababu ni kundi hilo ambalo lina changamoto nyingi sana naweza kufanya maamuzi yetu yetu na na ndugu abraham ni vijana vijana ni wengi katika jamii yetu na vijana ni muhimu katika podcast iliyopita tuliongea juu ya umuhimu wa kuwafikia vijana mapema wako kwenye njia panda ya maisha na wasipoonyeshwa upendo na kupata hekima na uongozi waneno la mungu katika maisha yao wengi watafanya maamuzi mabaya yatakayoathiri maisha yao vibaya siku lakini katika njia panda ya ujana tuna nafasi ya kuwashuhudia kuwaonyesha kwamba tunawajali na mungu anawapenda ndugu abraham asante sana kwa challenge changamoto ambayo ulitupatia katika podcast iliyopita moyo wako na passion, yani bidii yako kwa ajili ya vijana ni dhahiri na bila shaka leo wasikilizaji wetu wako tayari kusikia zaidi tumehimizwa vizuri na sasa tuna moyo wa kujua kwa njia gani tunaweza kuhudumia na kuwafikia vijana kwa kwanza wasikilizaji wa podcast hii wako wengi na tuna wasikilizaji waliotoka sehemu mbalimbali tanzania kenya na nchi zingine na wengine wanafanya huduma mjini na wengine kijijini wewe unakaa katika mji mkubwa lakini bila shaka umefanya huduma ya vijana vijijini pia unaonaje kuna changamoto za pekee zinazowakabili vijana wa mjini tofauti na vijana wa kijijini na kwa njia ile ile kuna changamoto za pekee zinazowakabili vijana wa kijijini na hizo changamoto za pekee ni nini changamoto ji zinafanana ama zifanana ni vijana wa mjini ama vijana, na vijana wa kijijini igisema tofauti yao ni ndogo sana nyingi zinafanana yani changamoto masuala ya kiroho kuhusiana na dhambi tamaa ni zile zile zinafanana um, changamoto ya kwa familia changamoto za kifamilia wote wana changamoto hizo wazazi waliokoka ama wasiookoka wote wanakabiliana na changamoto hizo um, zinafanana changamoto ya ajira ni sawa elimu wote wanatamani kusoma wote wanatamani kufikia malengo yao wana changamoto hizo marafiki pia ni changamoto changamotoninasema mara kwa mara rafiki anaweza ni kama ngazi ana uwezo wa kumsaidia mtu kupanda juu kama ngazi kupanda juu kufikia ndoto ama rafiki, pia, kama ngazi kwa mtu. Kwayo, rafiki. Marafiki, wote, na ndotorawote mjna mjini wote, ni, ni. Wakiwa wazuri, wanasaidia vijana, wakiwa wabaya, basi wakiwawabayaschangamoto kuingia kwenye madaa ya kulevya kuingia kwenye maswala mapenzi katika umri mdogo ushawishi wa mambo mbalimbali hiyo ipo labda tu wamjini wanakabiliwa na changamoto zaidi ya masuala ya mitandao e, utandawazi hivyo um, mavazi pia ni changamoto hivyo lakini kwa hiyo kama nilivyozungumza hapo nyuma kuhusiana na mitandao hiyo changamoto zake ama aina ainastare, ya starehe pia labbano inatofautiana mjini starehe ndo izokua wenye fedha um, diso sijui kwenda huku na huku mazingira ambayo sio rafiki nyingine labda tuseme tu ni kwamba vijana wa kijijini wanapenda kazi wana nguvu wanafanya wa mjini naskitia kusema kwamba wachache wanabidi na kazi wengi ni wavivu wengi ni wazembe wanataka mteremko wanataka wapate watu wa kuwalea wanataka wapate akina mama ambao anasikitika kwamba kuna vijana wengine hata wa, niwamakanisani wa wanalelewa na kina mama wamama watu wazima wanawalea wanawatunza hivyo wengine ni, ni, ni mabinti wanamjua wa mungu wengine hawamjui mungu sijui ni kwa namna gani lakini wamelowea kwenye dhambi wameingia kwenye dhambi wanatunzwa na watu wazima wa baba hivyo wazimawwnakolishia nyumba na vitu kama hivyo kwa hiyo kwa vijijini ni chache kwa mambo kama hayo lakini iseme kwamba vijana ni vijana wote wanachangamoto zingine zinafanana moja kwa moja zingine hazifanani moja kwa moja lakini vijana wa mjini vijana wa kijijini wote wana changamoto vijana ni vijana ni kweli na ninapokusikiliza nina wazo juu ya vijana katika nchi ninayoishi mimi na kwa kweli changamoto zao na majaribu yao na maisha yao sio tofauti sana na vijana wa tanzania au kenya au popote tunapofanya huduma baadaye napenda kukuuliza juu ya huduma za vijana ambazo unazifanya lakini kabla ya kuongelea huduma hizo naomba kuuliza kwa jumla sisi tulio na moyo wa kuwafikia vijana na injili tunapaswa kufanya nini yaani kuna maoni gani na ni kanuni gani au filosofia gani zinazopaswa kutuongoza tunapojaribu kuwafikia vijana waleo mbinu za kuafikia vijana mbinu ni nyingi sana vijana wanapenda michezo kwa hiyo michezo haijalishi ni mchezo ina gani lakini inaweza ikawa ni mbinu mojawapo ya kuwafikia vijana inawezekana ikawa ni mpira wa miguu mpira wa pete mpira wa wavu ama michezo ya ndani inaweza ikawa ni mbinu mojawapo ni gharama ndogo sana ambayo kila mtu anaweza aka kwamba ni um, michezo ya ndani bila vifaa inawezekana hata michezo ya nje hata hii mipirah michezo hii inaweza hinazamipira ikatumika ya kawaida tu kabisa kwa hiyo vijana vjnawanapinda michezo na michezo inaweza ikawa ni mbinu ya kuwavuta kwa kristo yakuwavuta kwakristo yakuwavuta kuwavuta katika huduma ko michezo ni muhimu lakini pia uh, kucheza nao lakini pia um, bible study ni kitu kizuri inaweza kit kama mbinu vijana hawa wanaskia mambo mengi sana katika dunia ya leo um, tukiweza kuwa na bible nzuri vipindi vizuri vya vijana vavjana tukaiboresha vijana wakaja kama ni simlizi au tukafanya bible bible study au bible talk vijana wakafika tukakutana nao tukazungumza biblia tukawapa e kwamba mbu nendeni kwa mfano wiki ijayo tutajifunza maisha ya yusufu nendeni kamtafakari kamchambweni yusufutu e, tumwone yusufu ni mtu wa namna gani yusufu aliwezaji kukabiliana na dhambi yusufu alikuwa mtoto wangapi alikuwa na wazazi gani yani vijana wanapenda hiyo wanapenda hiyo alafu akishakuja tujadiliane wote kwa pamoja tuseme sasa huyu anazungumza pamojausmhuyuazzaojuashyu aitu kma h nau meshanda maswali yusuf ni nani yusuf alikuwaje aliwezaje kukabiliana na changamoto mke wa wapotifa alikuwa ni nani kwa maisha ya yaleo tunawezaje sisi kama yusufu kukabiliana na changamoto labda ya tamaa ama kukimbia dhambi tunawezaje vijana wanapenda hivyo wanapenda kujifunza vitu vipya wanapenda kujadiliana kwahiyo ni kitu muhimu bible talk um, waingize huko kama ukiweza ukawa nachocha biblia ukawaingiza pia ukawashawishi waingie wanaweza kuwa msaada mkubwa sana kwahiyo pia ni kitu ambacho ni kizuri Watu, vijana wajifunze neno la mungu biblia imetembea katika zaburi mimo9 nafikiri mstari wa t had1 inasema jinsi gani kijana aisafishe njia yake inasema kwa kutii akilifuata neno lako alafu moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi kwaho tukiweka neno la mungu kwa wingi katika mioyo ya vijana um, inaweza kuwa nikitu kizuri sio inaweza ni kitu kizuri sana kuliko Um, tunaweza kusema pia hata events vijana wanapenda matukio matukio inaweza pia ikawa ni mbinu mojawapo fanya kitu chochote ni huko mjini hupo kijijini upo wapi matukio weka kalenda akikishaa vijana wanajua bisa kwamba mwezi huu tuna bonanza uh, mwezi ujao tuna tamasha mwezi mwingine tuna uh, bible quiz, tuna kitu hichi yani vijana wanapenda matukio Uh, kama mpo kijijini sidhani kama kwa mfano mbuzi ni bei gali sana um, vijana wanaweza wakajichanga la kidogo wakawa na mbuzi wacha wachome mbuzi jioni hiyo moja ama ni lini wachome mbuzi wakati wanachoma mbuzi wanaendelea kuzungumza wanaweka ushirika hapo wanaendelea kufahamiana kuelewana kujuana um, lakini pia ni vizuri ushauri tu kwamba Uh, uh, vitu vyote hivi ukiweka kiongozi lazima uwepo lazima uwepo uweze kushirikiana nao ningeshauri pia po kwenye hizi mbinu zote kiongozi lazima upatikane uwepo na sio wache wafanye wenyewe cheza nao shiriki nao jadiliana nao wape ongera wanapofanya vizuri wafuatilie katika changamoto zao wasaidie na vitu kama hivyo um, lakini pia vijana wanataka kuambiwa ukweli kwa upendo mbalina hizi mbinu zote kama unaona kitu na uwezi kuambia ukweli bad utakua ni, ni kazi bure ama mambo yote unaandaa lakini wewe haupo aushindi nao muda uh, ni ngumu hata kujua changamoto zao kuwajua vizuri kwa yaseme, um, hizo ni mbinu ambazo unaweza ukazitumia zaidi zkweza kukusaidia wewe kama wewe na badaeualeza sisi tunafanya nina, nini na nini katika huduma zetu kwa ajili ya vijana kwa mbinu za kwa vijana kwa kwa ni za kuafikia hivyo michezo ni muhimu mafunzo ya biblia na matukio vijana wanapenda na nilivyokuelewa katika yote kiongozi awe pamoja nao na karibu nao asipange tu na kutokuwepo ndugu abraham katika kanisa lako kuna vijana wingi na kuna huduma mbalimbali maalum kwa ajili ya vijana katika kanisa na ya kanisa naomba utushirikishe kuhusu aina za huduma ambazo unazo kanisani kwako kwa ajili ya vijana na ni huduma gani kanisani ambazo vijana ni mstari wa mbele katika huduma hizo yaani ndani ya kanisa au katika eneo la kanisa baadaye nitakuhulizwo juu ya huduma ambazo ni nje ya kanisa na maalum kwa ajili ya kufanya uinjilisti sisi katika kanisa letu tuna huduma kadhaa ndani ya kanisa ambazo tunazifanya ndani ndani ya kanisa kwa vijana tuseme wakristo tuna um, kipindi cha vijana mara kwa mara jio, uh, jumapili jioni tunakutana tunajadiliana maandiko na vitu kama hivyo tunakuwa na michezo pia ya ndani games. Um, mara kwa mara pia tuna huduma ya tuition, kwa wale ambao ni wanafunzi tuna angalia kuweza kuwasaidia masomo kabisa kwa sababu kuna baadhi ya wa, waumine washirika wetu watu wazima waliopevuka ni waalimu kwahiyo tuna huduma hiyo pia ya yai lakini pia tuna michezo kikaribia kila jioni tuna michezo um, katika eneo letu kuna kuna netball kunal kunal tunaita mpira wa miguu katika uwanja mdogo lakini pia tuna uwanja wavijana wanacheza oanafanya mazoezi tuna uwanjaceyzshule tuna yamo ya tunafanya chapo mara kwa mara tunafundishawanafnzwtowdogona um, baadhi ya vijana kila jumamosi um, ni bible study yo, lakini pia ni chuo tunafanya nao ni vijana na watu wazima lakini asilimia kubwa ni vijana na mara kwa mara tunakutana na wanafunzi wakristo wa ambao wanasali kanisani lakini lakiniwanaendeleaje kuhusiana na shule kuhusinana mambo, mambo yao lakini tunaalikana hivyo hizo ni huduma za ndani ya kanisa nnasema tu kwamba katika hizo unazifanya um, kwa ajili ya kuwaimarisha hawa vijana wetu wa ndani dhidi ya dhambi dhidi ya changamoto hizo tamaa lakini um, changamoto unazozipitia kama vijana lakini pia tunawakumbusha umuhimu wa elimu zote ya kiroho na ya kawaida um, tunawaelewesha tunawakumbusha kwamba tuko pamoja tunawaombea nawao pia wanapaswa kujiombea yeah, hizo, hizo ni huduma ambazo zipo ndani ya kanisa tumeshirikiana mimi na nawewe katika huduma ya vijana kanisani kwenu na kwa kweli huduma ziko nyingi na mbalimbali mbali kwa ajili ya vijana wa kanisa karibu kila siku kuna kuna kitu na hata kama hakuna kitu maalum iliyopangwa vijana wanakuja kwenye eneo la kanisa ili kuonana kuzungumzwa pamoja kucheza michezo na kufurahi na wanafanya katika mazingira mazuri ambapo majaribu yamepungua watu wazimu wapevu wa kiroho wapo karibu na wako tayari kuongea nao kwa karibu kujibu maswali kuwashauri na kuwaombea tukiwe na moyo wa kuhudumia vijana lazima tujitoe kuandaa kitu kanisani na kupatikana ni kazi lakini ni muhimu na ni kazi inayozaa matunda mengi ya kiroho wiki ijayo tutamaliza maongezi yetu na ndugu abraham na atatupa mawazo mengi sana na mashauri juu ya huduma mbalimbali zinazofaa vijana hasa vijana waliopotea wakihitaji kusikia habari za njili na kuokoka msikilizaji usikoseast ijayo uwe nasi na kubarikiwa na mashauri ya mtumishi huyu naomba ni kuombee bwana mungu msaidie msikilizaji huyu ambaye ameguswa na ujumbe waleo na roho yako anasema naye msaidie kujua nini ambayo anapaswa kufanya na umpe nguvu hekima na moyo wakuti saudiago kwajinala yesu na umba amen