unaendeleaje mdau wa afya karibu sana katika mwendelezo wa makala ya afya na chakula kutoka nsambo hethkea na makala yetu ya leo ni pombe humathiri mwanaume mimi naitwa dilunga na mwandaji wa makala hii ni d boazi mkumbo pombe humathiri mwanaume kwa kufanya homoni zinazotawala kwa mwanamke zitawale katika damu ya mwanaume hali hiikitaalam itwaan kitendo hiki kinamfanya mwanaume hata kuota matiti hipsi hisia kupungua na hata uwezo wa mwanaume kumpa mimba mwanamke hupungua sana homoni ya strjen huzalishwa kwa asilimia kubwa katika mwili wa mwanamke katika ovary lakini pia huzalishwa katika sehemu zingine tofauti na ovari kama sehemu za kuhifadhia ya mafuta yani pombe kwa mwanamke unapoitumia sana husababisha uzalishaji wa homoni ya strojen kwa wingi kwa sababu pombe huhamasisha kitendo cha uzalishaji wa homoni za zastren katika sehemu zinazopokelewa mafuta kitaalamu zoezi hili huitwa aromatization na huratibiwa na kiwezesha tendo hilo kiitwacho aromatize aratin hali hiyo ikichochewa sana husababisha mwanamke kuota uvimbe katika kizazi kama kamabi kwa sababu ya kutawala kwa homon za ambazo ni mbolea za kuota kwa uvimbe huu hivyo hivyo hata kwa mwanaume huzalisha homoni ya yastrjen katika sehemu zinazopokea mafuta na kadri unavyozidi kuwa na kitambi ndivyo unavyozalisha homoni nyingi za zastrojen matumizi ya pombe kupindukia vimiminika vyenye sukari nyingi huhamasisha mwili kuzalisha homoni nyingi za zasre na kusababisha homoni hiyo kutawala katika damu ya mwanaume mwanaume sio tu huathirika katika uwezo wa kumudu tendo la ndoa ili kuweza kumrizisha mwenza wake lakini pia mwanaume huwa hatarini sana kupatwa na tatizo la tezidume mapema hata kabla ya umri wake haujasonga mbele homoni hizi zikitawala huenda kuhamasisha tezidume kukua kwa kasi na uhatari wa kutoweza kukojoa vizuri katika umri mdogo huongezeka ndiyo maana madaktari huwa kuna dawa mbalimbali mbali ambazo huwa wanatumia kwenda kuzuia kiwezesha uzalishaji wa homoni hii yani aromatize yanihuzuiliwa na aromatize dawa hizo husaidia kuyeyusha uvimbe husaidia kuzuia tezidume isikue lakini pia hata kudhibiti kansa ya ziwa kama receptor kwa nini upitie mateso yote hayo kwa sababu ya pombe kitu ambacho hakina hata virutubisho vya afya mwilini ninaimani umejifunza vya kutosha katika somo letu la leo ili ujifunze zaidi kuhusu tiba za magonjwa mbalimbali ya lishe kama kitambi na uzito mkubwa kisukari presha mvurugiko wa homoni na ugumba shinikizo la juu la damu na kadhalika tembelea katika kurasa zetu za mitandao ya kijamii websaiti yetu ni www nsamboshop co tz instagram na facebook insambo hearthcare na saiensi ya mapishi usisahau kusabskribe kubonyeza alama ya kengere kulaiki kukomenti na kushera ukurasa wetu wa youtube ya dr bowerzi mkumbo md na tupigie simu namba 7673160 au 87999994 ulikuwa nami msomaji wako dilunga kutoka nsambo hethkea