nyote saseni nina furaha mko hapa karibu katika kipindi cha kwanza cha chaaen mimi ni tatanduta na ninapenda hadithi mngependa niwasimulie hadithi ya leo mko tayari mko tayari leo nitawasimulia hadithi kuhusu mekatilili wa menza mnaweza kusema mekati tuseme mekatilili tuseme pamoja me k t li wa menza rudia tena me ka ti li li haya sasa wewe jaribu vizuri sana hebu sasa tuwazie hadithi ya mekatilili me mekatilili alizaliwa katika eneo la kilifi zamani zamani za kale miaka ya 18 na mekatilili alipenda nyimbo isitoshe alichopenda sana kufanya ni kucheza dansi je ungependa kujua wimbo aliopenda sana kuchezea dansi ulikuwa wimbo ulioimbwa na watu wake wa giriama nyimbo hizo zilimfanya ajihisi jasiri kana kwamba angeweza kufanya chochote kile je wewe ufanya nini unapohitaji kujihisi jasiri mimi ninapohitaji kujihisi jasiri mimi huimba maneno haya hayahayahayo hayhayhayo tuimbe pamoja hayayaayayayayo haya, haya, nam asanteni kwa kuimba nami haya sehemu inayofuata ya hadithi hii ni ya kidogo lakini msiogope tata ndutaa yuko hapa nanyi sawa mekatilili alikuwa amelala baada ya siku ndefu ya kucheza dansi na kuimba kila kitu kilikuwa kama kawaida mpaka aliposikia mayowe mm. asubuhi iliyofuata aligundua kuwa mtu mmoja kutoka kijiji hicho alikuwa ametoweka usiku huu pindi tu alipokuwa akisinzia akasikia mayoe tena ila aliogopa kuenda kuangalia asubuhi iliyofuata akagundua kwamba mtu mwingine tena alikuwa ametoweka siku iliyofuata mayowe mwingine tena ametoweka hii iliendelea usiku mmoja baada ya mwingine watu wengi zaidi waliendelea kutoweka hakuna aliyepata kuona ni nini au ni nani aliyekuwa akiwaiba watu ndipo siku moja mekatilili alisikia mayowe hakutaka kila mtu atoweki kutoka nyumbani kwao mekatilile alijawa na woga lakini akaamua kuenda kuangalia na akaanza kuimba ili ajipe nguvu hayahayaayhayayhaya haya. ha, Hayo, haya, haya, haya, haya, haya, haya, haya. kwa hivyo akajificha nyuma ya kitanda moyo wake ukidunda gudu gum gudum mikono nayo ikitokwa na jasho hakuamini alichoona kubwa kabisa mwenye ngozi inayopenyeza mwangaza kiasi cha kwamba eh, ungeweza kuona viungo vyake vya ndani aliweza kuona eni lake mafigo mapafu ila badala ya moyo palikuwa na doa dogo sana la kijani siku iliyofuata mekatilili aliwaambia watu wake alichokiona ni nani mwingine aliyemuona yule chura alikuwa mkubwa na ningeweza kuona ndani ya ngozi yake niliweza kuona viungo vyake vyote lakini pale ambapo moyo wake unastahili Hapa kuwa hapakuwa na moyo palikuwa na doa dogo sana la kijani wengine walisema waliwaona vyura hao lakini hawakuamini macho yao wengine wakacheka na kusema potelea mbali hakuna vitu kama vyura wengine walilia kwani hawakujua la kufanya na wote hata mekatilili walijawa na uoga je wewe hufanya nini unapohisi uoga liwaliendelea kuimba nyimbo zao nyimbo hizi ziliwapa nguvu na ujasiri kana kwamba wangeweza kufanya chochote na hivyo wangeimba naye mekatilili angecheza dansi siku moja mekatilili na watu wake walikuwa wakicheza dansi pamoja jua likiwa lime halafu wakasikia sauti kubwa wakaacha mara moja na kutazama viumbe vya ajabu kundi la vyurawa kubwa mno wenye ngozi inayopenyeza mwangaza ungeweza kuona mle ndani waliweza kuona vyungo vyote vya mili yao e, maini mafigo mapafu ila badala ya moyo palikuwa na nini palikuwa na nini Ehe, doa dogo la kijani hawakuwa wamewahi kuona vyumbe vyovyote kama vyura hawa na sasa walikuwa wakubwa zaidi wakubwa kama miti kila mtu akanyamaza j vyura hau waliwaambia wanakijiji <coughs> kuanzia sasa ardhi hii ni yetu nyumba zote miti wanyama kila kitu sasa ni chetu hata nyinyi na hamruhusiwi kuimba nyimbo zenu za kiupuzi wala kucheza dansi zenu za kichinga mekatilili hangeweza kuvumilia akasema na je tukikataa mkikataa eh? mkikataa tutawatafuna moja kwa moja kama tu tulivyowameza wenzenu <laughs> mekatilili alishtuka <gasps> hapana mimi nimekataa ninapenda dansi zetu ninapenda nyimbo zetu na sitawaruhusu nyinyi vyura kuziiba na papo hapo mbele ya vyura hao mekatilili alianza kuimba na mekatilili akaanza kucheza dansi akasema nitaimba nitacheza sitawa ruhusu mshinde hayahayahayo hayayhayo haya, hyayayoyy haya, <mulia> tilili aliimba na mekatilili akacheza dansi na hapo hapo mbele ya macho yake alidhani aliwoona vyura hao wakianza kuwa wadogo kwa kiasi tu vyura hao pia walijihisi wakianza kuwa wadogo kwa hivyo kabla ya watu wake wajiunge naye chura mmoja alimnyakua mekatilili kwa ulimi wake mrefu na akaanza kuruka akiondoka hey, akirukaruka haraka sana juu ya vinamasi na misitu juu ya milima na mabonde mekatilili angeweza kusikia maji yenye kishindo kwa umbali walipokuwa wakienda yote kwa haraka sana hatimaye chura huyo akamweka meka tilili chini na mara moja akalala hmm. Hmm. Hmm. chura huyo alipokuwa amelala E kati lili aliangalia kila mahali na kila kitu kilichokuwa kimemzingira kilikuwa tofauti miti ilikuwa tofauti hewa nayo ilikuwa na arufu tofauti na kulikuwa na wanyama tofauti waliomzingira na mara moja akajua kwamba alikuwa mbali sana na kwao hakujua ilikuwa umbali wa kiasi gani lakini alijua iwapo hangefika nyumbani upesi vyura hao wangewameza watu wake wote Honk. kwa siku kadhaa mekatilili aliwafuatilia vyura hao waliomnyakua akachunguza tabia zao na akaweza kutambua wanapoanza kusinzia wangekunja miguu chini ya meli yao kisha wanaweka videvu na tumbo zao karibu na ardhi kisha wanafunga macho siku moja usiku wa mwezi mpya alisubiri mpaka alipowaona wakifanya vivyo hivyo walifanya nini ehe walikunja miguu chini ya mili yao h halafu wakashusha videvu na tumbo zao karibu na ardhi na kufanya nini na kufunga macho kisha akatoroka alitoka mpio sana mpaka kukoroma kwa vyurahau kukazidi kupungua na kupungua akitumia nyota kumwelekeza njia na akakimbia mpaka aliposikia sauti ya Wush! maji Wush! mto alijua ikiwa angefuata mto huo angeweza kufika nyumbani hivyo akaanza kutembea akatembea uh, uh, akatembea na akazidi kutembea juu ya vinamasi ndani ya misitu akifuata tu mto juu ya milima na mabonde bado tu akifuata mto ule na alipoanza kuchoka angejiimbia nyimbo za watu wake ili ajipe motisha alikuwa akiimba hayahayaayohayayayo haya, nitatembea nitaimba sitawaruhusmshid nitatembea nitaimba sitawaruhusu mshinde alifuata mtogalana unaungana na mto athi ush, na kuunda mto sabai alitembea akiimba nyimbo zake kila wakati akiimba nyimbo zake na siku nyingi baadaye aliwasili nyumbani vyura hao sasa walikuwa wakubwa kabisa wakubwa kama milima wakubwa mno tena wa kutisha na walikuwa wamelala wakikoroma je unaweza kukoroma kama vyura hao nakoroma na mimi hmm. Hmm. mekatilili alikuwa amechoka na vile vile watu wake walikuwa wamechoka hata zaidi lakini alikuwa nyumbani akapaaza sauti nitacheza nitaimba Sita waru shinde. Haya, haya, haya. haya, haya, haya. haya, haya, haya. kaanza kuimba na kucheza dansi lili aliendelea kuimba na kucheza dansi akaendelea kupaza sauti akacheza dansi kabisa <laughs> na papo hapo mbele ya macho yake akagundua tena vyura hao walianza kuwa wadogo zaidi na zaidi angalia mmoja akasema meka alikuwa anasema ukweli wanaendelea kuwa wadogo ndiyo meka alisema tuimbe pamoja eh? tucheze pamoja kila tunapoimba nyimbo zetu vyura hawa wanazidi kuwa wadogo lakini ni lazima tufanye haraka kabla ya wamke na hivyo wakaungana naye kuimba watu wakaongezeka huh? tena zaidi wengi zaidi na kila walipoimba kwa sauti kubwa biura hao walizidi kuwa wadogo wadogo zaidi mpaka kilichobaki pekee kilikuwa ni lile doa dogo sana la kijani ardhini na hivyo ndivyo jinsi mekatilili alivyowaokoa watu wake kumbuka hiyo ndio sababu hufai kumwacha yeyote akunyanganye nyimbo zako eh? na hiyo watoto wangu ndiyo hadithi yetu yamekatilili wa meza je unajua kuwa mekatilili alikuwa mtu wa kweli ni kweli alikuwa na zaidi ya miaka 7 alipoanza mapinduzi aliongoza watu wake wa jamii ya wagiriama kuungana pamoja dhidi ya wakoloni wa uingereza wa yaani vyura hao katika hadithi hii mm-hmm. wakoloni hao walimtia gerezani mara mbili lakini mekatilili wa menza ni nani aliweza kutoroka na kutembea moja kwa moja hadi nyumbani zaidi ya kilomita 1 hii leo mekatilili wa menza anakumbukwa kama mmoja wa mashujaa wapendwa waliopigania uhuru wa taifa la kenya je umefurahia hadithi yetu ya leo kumhusu mekatilili kumbuka kurudi hapa cabrasen ili mimi tatanduta nikusimulie hadithi nyingine mpya tena ya kusisimua pia unaweza ukatembelea tovuti yetu ya wwwcabrencom kwa maarifa zaidi lakini kabla asijaondoka ningependa kuwashukuru wote waliotengeneza na kufanikisha kipindi hiki asante kwa tim chela mbogwa ali african pakson jane wamboi na vilevile vile mora alea na lora na bila kusahau watoto wetu abantu kenzi mujahid na asland james na david shukran kabisa kwa kutusaidia kutunza hadithi yamekatilili wa menza ili iendelee kuwa hai tuonane wakati mwingine kwa hadithi nyingine inayohusu mwanamke shupavu wa kiafrika kipindi hiki kimeundwa na the lam sisterhood na tunasema asante kwa the cabrasen cnortiumher