hujambo na karibu sana katika mwendelezo wa vipindi vyetu vya afya kutoka nsambo hethkea hii ni kona ya afya na mada yetu ya leo ni mwendelezo wa mada iliyopita ya umuhimu wa kutumia kirutubisho na leo tutabezi sana katika kirutubisho kizuri cha omega 3 fish chaomea mimi naitwa dilunga nipo na dr boarz mkumbo ni daktari wa magonjwa ya binadamu na ni mganga mfawidhi nsambo Healthcare. karibu sana studio hethkekaribu sanaudbr asante sana d boas katika vipindi vilivyopita mm. tulizungumzia umuhimu wa kutumia kirutubisho na ukatueleza maana ya kirutubisho faida zake mm. na kadhalika na leo tutagusia zaidi katika kirutubisho cha omega th si kigeni katika masikio ya wafatiliaji wetu na wagonjwa wetu kwa ujumla lakini kabla hatujaingia katika kukifahamu zaidi kirutubisho cha omega th kwa niaba ya wafatiliaji tungependa kwanza kidogo utuchambulie nini maana ya kirutubisho alafu then ndio tutaingia katika kirutubisho kizuri cha oil kama ambavyo nimekuwa nikitoa elimu juu ya virutubisho uh, virutubisho ni eh, mahitaji ya mwili ambayo tunaweza tukapata kutoka kwenye vyakula ambavyo tunakula kila siku lakini pia tunaweza tukapata katika mfumo wa vidonge uh, kwa hiyo si lazima eh, mtu ale vidonge ili aweze kupata virutubisho ambayo vinahitajika katika mwili kwa kawaida anatakiwa tu kuhakikisha kwamba anapata elimu ambayo itamsaidia kuweza kujua jinsi ya kuunda sahani ili aweze kupata virutubisho ambavyo ni toshelevu kuweza kuendesha mwili wake usipate maradhi sasa e, virutubisho vinaweza vikatengenezwa katika mfumo wa vidonge kwa lengo la kuharakisha mm. e, matokeo mazuri ya kiafya kwa yule mtu ambaye alikuwa hana elimu ya kuunda sahani Diyo. ili kuweza kupata virutubisho tosherevu sasa ameugua sasa ili kuweza kumfupisha muda wa kufanya matibabu Deo. basi anaweza akapata virutubisho katika mfumo wa vidonge asante sana dotr boars ninaimani mfuatiliaji wa vipindi vyetu vya afya umeweza kuelewa kidogo kwa ufupi nini maana ya virutubisho sasa tuingie katika lengo lengo ni kirutubisho cha omegahi oil mtu yeah. anaposikia omega omegathioil aelewe ni nini Uh, mea3l haya ni mafuta yanayotokana na mafuta ya samaki Dio. haya ni mafuta yatokanayo na samaki ni yani, samaki walewale wale ambao unakula kila siku Dio. sasa mafuta yake yameweza kuchakatwa yakabadilishwa eh, kuwa katika mfumo wa kidonge mm. lakini eh, ma3 ni mafuta ya samaki ambayo yanavirutubisho virutubisho vikuu viwili ambavyo ni ha nakatika yani, mafuta ya sama mm una e, vitu ambavyo vinasaidia sana katika tiba ya mwili Ndiyo. wa binadamu ambavyo vinaitwa dha na epa Ndiyo. sasa e, hiki ni kirutubisho cha mafuta ya samaki chenye utajiri mkubwa wa dha na epa Ndiyo. kwa hiyo tutajadili zaidi labda kwa kina zaidi juu ya nini maana ya dha na epa na kwa nini e, mafuta haya ya samaki au virutubisho hivi vya mafuta ya samaki vinatajirishwa sana E, akirutubisho hiki cha omea3oil kimekuja katika mfumo wa vidonge kama tunavyoona lakini sasa mtu anawezaje kutumia kirutubisho hiki cha omail ili aweze kupata hivyo virutubisho wakati ana uwezo wa yeye kama yeye kwenda kumnunua samaki na kumtumia kuna umuhimu gani mkubwa ambao lazima mtu atumie hiki kirutubisho na si kwenda kununua samaki kama samakitasem yaamb mgonjwa anapokuja hospitalini huwa tunamtathimini tunamwangalia kama ana uhitaji wa kirutubisho chetu cha chaa baada ya kumtathimini tukagundua kwamba anauhitaji tunachokifanya kwanza tunambadilishia muundo wa sahani Kwa sababu kitu kikubwa kinachomfanya au na uhitaji ni makosa aliyoyafanya katika kuunda sahani Dio. sasa anakuja na matokeo mabaya kwa hiyo uh, tunapombadilishia sahani tunalenga kumwongezea kitu ambacho kirutubisho hiki ndicho kinachofanya kwa hiyo tunambadilishia kwanza aina ya sahani lakini aina ya sahani peke yake haitoshi kumpa matokeo ya haraka Dio. kumbuka kwamba kirutubisho cha get fine ma dha na epa Dio. hakitoi matokeo haraka kama vile labda panado E, kama vile x zinavyofanya kazi e, ni kirutubisho ni chakula ndio kwa hiyo matokeo yake yanapatikana taratibu uh, kwa hiyo ili kuleta matokeo ya haraka e, tunaamua kuunganisha vitu viwili ili mgonjwa aweze yeah. kupata tunaunganisha kati ya chakula anachokula chenye utajiri mkubwa wa dha na ep lakini pia tunamuunganishia na kirutubisho ili aweze kutumia ndani ya muda mfupi aweze kupata matokeo kwao badala ya kuona matokeo ya mfumo wetu wa lishe e, ndani ya miezi sita au miezi nane anaona ndani ya mwezi mmoja anaona mm. ndani ya miezi miwili anaona ndani ya miezi mitatu anaona matokeo makubwa sana Deo. na hicho ndicho ambayo tumekuwa tukikifanya hapa hasawa sawa tukirudi nyuma katika kirutubisho tulichokizungumzia katika kipindi kilichopita cha super collagen, mm. kulikuwa kuna neno linaitwa mm. na humu katika kirutubisho cha omega 3 kuna neno dha na epa tungependa sasa utufafanulie maana ya dha na epa uh, siku zote uh, huwa kuna aina ya mafuta ndio aina ya mafuta e, zipo aina tofauttofauti za mafuta mm. e, hata katika kitabu changu cha sayansi ya mapishi e, suruhisho la kitambi cha wanga na magonjwa ya lishe kitabu hiki kimesheheni elimu kwa kina sana e, watu wengi hawana elimu ya mafutai na katika kitabu hiki kuna chepta nzima kama kurasa hamsini mm. nimeelezea sayansi ya vyakula vya mafuta na korestero Dio. si mafuta yote yanaleta maradhi ya moyo kama watu wengi walivyokalili si mafuta yote yananenepesha kuna mafuta ambayo yanahamasisha mwili kuchoma mafuta Dio. kwa hiyo kumbe unaweza ukashanga ukisoma hiki kitabu E, kinaweza kafika kinakwambia unatakiwa ule mafuta uweze kuchoma mafuta utatakiwa ule mafuta uweze kujenga ubongo utatakiwa ule mafuta ili uweze kuimarisha mzunguko wa damu na moyo uweze kufanya kazi vizuri utatakiwa ule mafuta ili kuweza kuimarisha matatizo yako ya yaint na mifupa ule ule ule mafuta mafuta mafuta ili ili ili kuweza kuweza kutibu kutibu tatizo tatizo la la kifua ya ngozi kuimarisha ubora wa mbegu E, li mwanaume aweze <laughs> kutulisha mimba <laughs> kwa hiyo kumbe e, kuna sayansi ya vyakula vya mafuta mm-hmm. watu wengi hawajui sayansi ya vyakula vya mafuta sasa sitataka kuingia kwa ndani sana lakini nakupa tu elimu hii kwa wepesi kabisa sao, labda hii itamchochea mtu kutafuta hiki kitabu aweze kusoma kwa kina zaidi Dio. iko hivi mm-hmm. e, mafuta yapo ya aina mbili kuna mafuta yanayoganda mm-hmm. na kuna mafuta yasiyoganda E, mafuta yasiyoganda ni mafuta ambayo yanastahimili joto la chumba dio. kwa mfano labda katika chumba hiki joto lake ni labda e, tufanye ishina tano sasa ukiyaweka mafuta hapa ambayo yanaweza kuyeyushwa na hili joto la hii chumba tunasema mm. haya mafuta hayawezi kuganda katika room temperature dio. mafuta hayo ni kama alizeti pamba soya mahindi lakini kuna mafuta ambayo hayawezi kuyeyushwa na hili joto la hiyo hiyo degree e, degree dggde 25 mm. kwa hiyo kumbe mafuta yoyote yasiyoweza kuyeyuka kwa wepesi yes. kwa joto la chumba hayo mm. mafuta ni sold at the room temperature yani mafuta hayo ni abisi ni magumu e, katika joto la chumba mm. mafuta hayo ni kama samli ya ngombe siagi ya ngombe menyelewa Dio. hayo ni mafuta ya mgando mm. e, mafuta mengine ambayo yana tabia ya kuganda ni mafuta kama mawese. Mafuta ya mawese mafuta mengine ambayo yanatabia ya kuganda ni mafuta ya nazi yanapofika tu katika joto ambalo haliwezi kuyayeyusha yale mafuta yanakuwa mgando Dio. sasa kuna makundi makuu mawili ya mafuta kuna mafuta yanayoganda na mafuta yasiyoganda mafuta yasiyoganda ni kama alizeti pamba soya mahindi haya mafuta tunaita mafuta ya mbegu kiujumla hayana tabia ya kuganda kwa sababu yanayeyushwa yana kwa wepesi na joto dogo ndio sasa kumekuwepo na kitenda wili ni mafuta gani mazuri kupikia katika kitabu hiki cha sansmapishi mm. tunachagua tuna mafuta mazuri ya kupikia yale ambayo yanastahimili joto Dio. yale mafuta ambayo yakipigwa na joto kali mm. yale mafuta hayeyuki kwa wepesi kwa sababu mafuta ya namna hiyo maana kuweka kuweka mafuta mafuta mafuta ya mafuta ya juani juani juani pamba juhani, mm. yoyote kwa aatengenezuinnomaaa haruhusiuekamaftaat yanatengeneza sumu nyingi ambazo tunaziitasum ambazo zikiingia mwilini zinajeruhi mwili na kuleta mziosugu katika mwili wa binadamuao kiujumla ikwamba mafutayyasiostamii ya otoukiyakangia yes. katika vyakula yanatengeneza sumu nyingi ambazo hizo sumu zinakuwa sehemu ya chakula maanayae ukkanga samaki ukanga mandazi ukana mihogo ukian t e t pokula zile sumu zinaenda kuahili mwili wa binadamu nana kuathiri mwili wako mm. sasa iko hivi uh, mafuta yale yanayostaimili joto mm. hata unapokuwa unakaangia chakula hayatengenezi sumu nyingi kama yale mafuta ambayo ni dhaifu kwenye moto umenielewa mm. sasa kibaya zaidi E, mzungu alichokifanya baada ya kuambiwa mafuta ya wanyama yamejaa ya est yanaenda kuziba mishipa adamu na kunenepesha basi mzungu akatutengenezea mafuta feki ya mgando akachukua mafuta ya mbegu kama mafuta ya soya mafuta ya mahindi mafuta pamba, eh, ya pamba mafuta ya akaanza kuyabadilisha kuwa mafuta ya mgando ndo kama yale mafuta ambayo yanaitwa eh, eh, eh, yale ambayo huwa tunapaka kwenye mikate tunakula mafuta ambayo tunawawekea tuna, tuna watoto kwenye uji ni mafuta fek ya mgando mm. kwa hiyo sasa kiujumla tu ni kwamba mafuta mazuri ni mafuta asili ya mgando kuna mafuta yeah. ambayo asili yake ni kuganda mm. hakuna binadamu aliyoyatengeneza b mm. yenyewe yanaganda kwa uasili yale mafuta unapoyaweka kwenye moto mkali na ukapikia chakula yeah. hayatengenezi sumu nyingi ambazo zinadhuru mwili yeah. hivo unajua bwana dilunga yeah sumu zinazozalishwa wakati mafuta dhaifu yanatokota kwenye moto yeah. sumu hizo ndo zile zile sumu ambazo mvuta sigara anapovuta sigara anazivuta zinaingia kwenye mapafu na kudhuru mapafu yake mm. na kudhuru viungo vya mwili yeah. kwa hiyo huwezi ukamcheka mtu anayevuta sigara na mtu anayetumia vyakula vya kukaanga kwenye mafuta ya lizeti pamba yeah. soya maindi ni sawa Nisawa. Yeah. madhara ambayo mtu anayapata kwa kuwa mvutaji sigara sugu Diyo. na madhara ya mtu anayepata anayetumia vyakula vya kukaanga sana yanafanana ukiangalia kwamba mtu anapopiga pafu moja la sigara anaingiza sumu kiasi gani ambazo zinaenda kuathiri mwili yani free radicals, huru Diyo. na yule mtu anayekula vyakula vya kukaanga anaingiza sumu kiasi gani wanakimbizana hivi Diyo, mpila, mpila. Mpera, mpera. sasa mm. ambacho anataka nikuambie tu kingine ni kwamba eh. eh, mafuta yanakuja katika kundi la pili kundi la pili ni mafuta ambayo hayana tabia ya kuganda i sasa mafuta haya yanayogawanya katika makundi mawili Diyo. kuna mafuta ambayo nikimiminika ambayo hayana tabia ya kuganda Diyo. yenye utajiri mkubwa wa omega 3 na kuna mafuta yenye tabia ya kutoganda mm. yana utajiri mkubwa wa omega 6. Dio, dio. kwa hiyo kumbe omega h na omega sit mm. ni mchanganuo wa mafuta hasa yale yasiyo ganda sasa, sasa. sasa kiujumla tu ni kwamba omega h na omega omegasit yeah. ni mafuta ambayo mwili huwa hautengenezi dio. tunapata kutoka kwenye chakula tunachokula mm. kwao ukisikia omega 3 Mm. ukisikia omega st mm. ni mafuta ambayo tunayapata kutoka kwenye chakula Diyo. na neno omega 3 inatokana na muundo wake kikemikali ndio maana yakapewa jina omega tatu na haya Diyo. omega st ni muundo wake kikemikali ndo maana yakapewa jina hivyo kama we ulivyoitwa e, dilunga umenielewa e. kwa hiyo sasa e, jambo lilopo hapa ni kwamba E, mwili wa binadamu unatakiwa upate uwiano sawa mm. yaani uwiano kati ya mafuta ya omega h na uwiano kati ya mafuta ya omega 6 inatakiwa iwe lesh1 ndo kiafya mm. labda ni, niseme kwanza faida za omega 3 na omega 6 katika mwili Dio. omega 3 na omega 6 katika mwili kwanza hutengeneza viungo vya mwili ni vitengeneza viungo vya mwili vya mwili mm. lakini pia omega 3 nd s ni vitengeneza kinga ya mwili viimarisha kinga ya mwili, kinga mwili. Mm. Eh, kwa mfano eh, wewe unapong'atwa na mdudui mdudu, mdudu anapokungata mm. pale ulipongatwa pata vimba sahi baada ya kuvimba mm. lengo la kuvimba Mm. ni infection au kuloalize sumu yani ni kuzuia sumu isisambae ndio kwahiyo kumbe unapongatwa na kitu apaka vimba eh kuvimba huko sio ugonjwa ni kinga ya mwili inapambana na kitu ambacho kinaweza kuingilia pale kikaenda kuhudhuru mwili mzima kwahiyo Kwa kama ni sumu ya nyoka basi inazuiliwa ile sumu ya nyoka isisambae kama, mm. mm. kama ni sumu ya nge inazuiliwa isisambaye kama ni sumu ya sisimizi inazuiliwa isisambaye kwaio ni mwitikio wa kinga ya mwili dhidi ya adui Diyo. sasa nani anayewezesha hilo tendo lifanyike ni nimea menielewa eh, mm. ni omega 6 vitu vyote tunavi, ambavyo tunaviita mediators Diyo. vitu ambavyo vinawezesha kuvimba eneo hilo eh, vile vitu vinatokana na omega 6 mm. sasa omega 3 kazi yake ni nini yes. kazi yake wamba adui tayari ameshashambuliwa sumu tayari ishazuiliwa kusambaa eh lakini hapa hapatakii kuendelea kuwa pamevimba amegathiri yes. kazi yake ina eneo husika umenielewa kwa hiyo kumbe matukio haya yanatakiwa yatokee na kudhibitika yes. isitokee wewe papa pakavimba kimoja eh. Eh, kuna mwingine anavimbisha kuna mwingine anarudisha kwenye hali ya kawaida Sikawaida sasa mtu ambaye ana aleji kali Diyo. mtu ambaye ana aleji kali. kali huyu ina maana ya kwamba mwili wake ndani uko katika taf maana yake omega6 inafanya kazi sana Diyo. vile vya mshamwili ambavyo vinatengenezwa na mega6 zile zinakuwa ziko kwenye vita muda wote Jina pambana, pambana. Mm. sasa ili huu mwili tuurudishe kwenye hali ya kawaida mm. tunahitaji vipoza mwili vipoza ambavyo ni nini omega 3 kwa hiyo mmoja anaamsha mm. mwingine anapoza. anapoza sasa kiafya inashauliwa ya kwamba Diyo. kwenye mwili wako mm. tukichukua sampuli ya damu tukapima sera mresho ya omega 3 6 uiano kati ya omega tatu na omega st mm. inatakiwa iwe lesho yaani uwiano wa moja kwa moja kama huku ni tatu huku ni tatu kama huku ni nne ni nne yaani kama wewe omega 3 inasoma kumi na mbili omega6 inatakiwa isome kumi na mbili sawa kwa sawa yes na unapata faida zaidi kama omega 3 ikizidi kidogo afu omega6 ikapungua kidogo mwili wako kutakuwa kwenye utakuwa kwenye hali ya utulivu mfuatiliaji wa vipindi vyetu vya afya bado tupo na dot boaz mkumbo akiwa anatuchambulia na kutuelezea kuhusiana na kirutubisho kizuri cha omega 3 fish omegal tuendelee dr dbo sasa eh. eh, eh, ni mlichokuja kugundua ya kwamba eh, kuna nadharia nyingi kwa nini watu wanaumwa magonjwa ya lishe kuna nadharia nyingi eh. yaani eh, mwingine anaweza akamwona aka mtu anasumbuka na kujikuna sana sanadi akamwambia wewe hii kujikuna inasababishwa una aleji na nyama, Acha nyama. E. mimi naweza huku kujikuna kunasababishwa hmm. na matumizi ya vyakula vingi ambavyo vinaongeza sumu na kuleta kuvimba kwa mwili kwa ndani Dio. huku kuvimba kunaweza kunasababishwa na mwili wako umekuwa na kiwango kikubwa cha omega megas ambazo zinajeruhi mwili kwa ndani na kuvimbisha mwili kwa ndani Dio sasa ni tatibu vipi nachokifanya ninamwambia wewe hacha kula vyakula vyote vinavyoongeza sum tunazoziita radikali huru hasa vyakula vya kukaanga hacha kuvuta sigara hacha kuvuta shisha itasaidia sana lakini jitahidi kuepuka vyakula vilivyopikiwa mafuta ya mgando ya mbegu za mimea Dio. acha kuweka kupaka mafuta kwenye mkate. acha kuweka mafuta kwenye vyakula hivi kama uji achana na hayo mambo mm. nitamwambia acha kukaanga au kurostia vyakula vyako mafuta ya mbegu Dio, mafuta Dio. ya lizeti pamba soya mahindi karanga mm. haya mafuta yana kiwango kikubwa cha omega st yanaamsha ei ndani ya, ya mwili wako Dio. sasa unashangaa dalili zinapotea mm. mwili unapoa kwa sababu gani yeah. mimi naangaika na kuvimba kwa mwili kwa ndani kwa hiyo e, nadharia kwa nini mtu anapata magonjwa sugu ya lishe zipo nyingi Diyo. kuna mtu anasema ukila vya mafuta unanenepa mm. unapata magonjwa sugu mm. kuna mwingine anakuambia ukila nyama nyama sijui niinini nafanya nakajnginenakuambia ukila nyama utapata resteros, utafanya nini yaani kuna nadharia kichungu nzima yeah lakini sasa mimi wote ambao wanafuatilia hizo nadharia za mafuta na koestro mm. mara nyingi huwa hawapati nafuu dio mimi wanaangalia nadharia ambayo inawapa nafuu wagonjwa wangu kwa hiyo mimi huwa na tibu nadharia ambayo inasema kwa amba, mm. ya kwamba magonjwa mengi sugu yanatokana na mwili kujaa sumu ndani mm. mwili kuvimba Diyo. na kuibua magonjwa sugu tunaita magonjwa mengi sugu ni, sao, sao. Ugonjwa mm. ni ugonjwa wa ni ugonjwa sio wa ni wagonjwa wengi wamepona maradhi ya shinikizo la damu kwa sababu umetibu il, ule, ile hali ya mwili kuvimba Dio. ile hali ya mishipa ya damu kuathirika Dio. na sumu mm. za vyakula Dio. ukitibu hiyo hali presh inarudi kawaida wagonjwa wengi wenye matatizo ya kansa sijawahi kumpima mgonjwa mwenye kansa yeah. nikamkuta level iko nomo mos ya wagonjwa ambao wana kan ziko juu yaani viashiria kama mwili ndani umejaa sumu na umevimba na umejeruhika mara mm. nyingi iko juu mm. that's mean kwamba kabla mtu hajapata kansa seri zake za mwili zinasurubika kwanza kwa miaka mingi mm-hmm. mpaka mwili wake unabadilika kuwa kansa kwahiyo tafiti zinaonyesha kwamba seri ya binadamu Diyo. ili uweze kubadilika kuwa kansa Mm. inatakiwa ibadilike zaidi ya mara elfu moja That's mean mwili ulizongwa na nasu kwa muda mrefu kabla hujawa na kan o wagonjwa wengi leo hii ambao wanaleaan mm. mili yao imeanza kuugua miaka mingi ugonjwa umeanza kujitengeneza miaka mingiao leo hii mtu leo hii anayeambiwa una kansa eh. asifikirie kwamba an ndohapana sta... afikirie anali ugonjwa jingine mwilini eh. ambalo limeathiri seli zake za mwili mpaka ameibua kansa kwa hiyo ugonjwa wa kansa unaibuka kwa mtu ambaye ameugua kwa miaka mingi minginakuambia hivina nakukuhakikishia mm. mm. wagonjwa wengi wenye kansa infaimak ziko juu sana na hiyo hali ndo inayosurubu seri zao mpaka wanapata kansa haya kumbe ugonjwa wa kansa ni ugonjwa sio wa kurithi Diyo. ni ugonjwa unaotokana na mrundikano wa sumu za vyakula mwilini mm. ni ugonjwa unaotokana na kujeruhika kwa seri za mwili mm. kusurubika kwa seri za mwili mm. seri hizo mpaka zinabadilika zinakuwa kansa na zoezi hilo ninachukua miaka kwa hiyo kumbe leo hii dirunga unavyoongea hapo e. yaweza kuwa mwili wako uko kwenye msongo wa sumu na Diyo. seli zako zinasurubika Diyo. na usipodhibiti leo mm. au kesho au kesho kutwa uhatari mm. wa kupata kansa ni mkubwa kwa hiyo ndo maana mi wanaambia mtu akisema naomba unipime nione kama niko hatarini kupata kansa mm. ninapima magonjwa yanaosurubu seli za mwili tunapima magonjwa yanaosurubu se za mwili hapo yes. ndo tutapata jibu yes. yeah. lakini hata kama huo unachunguzwa kila siku shingo ya kizazi unamulikwa hivi si yeah. sindo hivyo yeah. unaenda kuchunguzwa trasaund ya tezidume halafu yeah. unaacha kuchunguzwa magonjwa yeah. ambayo yanajitengeneza yanao yeah. ya surubu za mwili yeah. lazima utapata kanzi kwa hiyo sasa mm. e, mzio sugu ni moja ya chanzo kinachofanya seli za binadamu zibadilike kuwa kans kwa ugonjwa mm. wa an mimi nautazama kama halafu kuna ugonjwa wa kisukari seli za mwili zinaposurubika ni rahisi sana kuchakaa na kushindwa kutumia sukari vizuri kwahiyo e, inaweza, inaweza ika inaweza ikaleta ika kisukari yani, E, mzio sugu katika mwili wa binadamu unaosababishwa na mrundikano wa sumu mwilini Ndio. hali hiyo inaweza ikafubaisha seri za binadamu zikashindwa kutumia sukari vizuri na matokeo yake zikashindwa kutumia sukari kwa wakati kama ilivyo kawaida ukapata Ndio. ugonjwa wa kisukari kwa hiyo ugonjwa wa kisukari pia ni magonjwa ya magoti kusagika ni tunapata wagonjwa wanatembelea ukuta lakini tunachokifanya tunaangalia vitu vinavyokausha maji kwenye jint tukivitibu hivyo vitu huyu mgonjwa anapona magoti anakuwa sio tegemezi wa dawa za kila siku umenielewa e. kwa hiyo unakuta mgonjwa amezongwa sumu kwa muda mrefu magonjwa kama kamaa e. aridi abisi e. magonjwa kama ukosefu wa usingizi e. E, kipanda uso e, magonjwa kama E, usaulifu mm. e, magonjwa ya kufuba kwa ubongo kwa kati Dio. ni kuambia hivi sumu zinazozonga kiwiliwili cha mwili mm. sumu hizo zinaweza zikasambaa mpaka kwenye ubongo na kuenda kuathiri utendajikazi wa ubongo Sao, yote hayo ni magonjwa yeah. kwahiyo sasa kirutubisho hiki cha kinalenga nini Dio. kirutubisho hiki cha bwdun kinalenga kwenda kutibu mzio sugu ndani ya mwili mzio sugu ndani ya mwili kinaenda kutibu n yani athari mm. za mwili baada ya kukaa kwenye sumu kwa muda mrefu ndio kwa hiyo hiki kirutubisho Hmm. hakiwezi kufanya kazi kama ukikosea kumshauri mgonjwa nini anachotakiwa kulameelewasasa <laughs> eh? eh. eh, mwingine anakuambia daktari naomba hicho kirutubisho nitumie kwa sababu faida zake nilizozisoma naona kabisa mimi nitanufaika lakini bado anavuta sigara oh. lakini bado anavuta shisha eh. lakini bado anakula vyakula vya kukaanga eh. kwenye mafuta ambayo ni dhaifu ambayo yanafanya kile chakula kifyonze sumu nyingi eh umenielewa vitu vyote hivyo mtu anatakiwa aviache afuatishe kwanza elimu ya sayansi ya mapishi kwa hiyo mtu atumiapo virutubisho vyetu e. kwa lengo la kwenda kunawilisha na kuondoa sumu mwilini anatakiwa hakikisha ya kwamba sambamba na matumizi ya virutubisho vyetu azingatie lishe bora e. kama kitabu chetu cha sayansi ya mapishi kinavyosema kwa hiyo sasa e lishe ya kitabu hiki cha sayansi ya mapishi Diyo. imejikita kukupa vyakula vilivyosheni vinasasumu eh. naiita mimi e, lishe iliyopo katika kitabu hiki cha sayansi ya mapishi Diyo. kama diet Diyo. ni diet inayopoza mwili eh. kwa kuondoa sumu zinazoumiza mwili eh. ni diet ambayo inapoza mwili ambayo ume jeruhika na kuvimba magonjwa mengi nayo na kuvimba kwa viungo vya mwili baada ya kujeruhika na sumu za vyakula e. yanapotea sasa sambamba na kufanya daet hii ambayo ni mm. diet nioedet ambayo inapoza mwili dio. diet ambayo imesheini vinasasumu mm. vitamin d vitamin e vitamin k vitamin a magnesium selenium menelewazin mm vyote hivyo ni vinasasumu machachali ambao vinaenda kuondoa mwili kwenye stress au msongo wa sum e. zinaenda kuondoa mwili kwenye madhara ya kujeruhika na sumu za vyakula kwa muda mrefu Dio. vinaenda kupoza mwili baada ya kujeruhika na sum sasa sambamba na hiki kitabu e. ndipo sasa tunamwambia tumia na mafuta haya ya omega 3 Dio. lengo ni nini e. lengo tuna ya kwamba ulivyokuwa unakulakula mavyakula ya kukaanga kule yeah. umezidisha sumu mwilini zimeumiza mwili mm umezidisha mafuta mengi ya omega 6 yamefanya mwili ndani uvimbe ndio e. maana una arejikari ndo maana una pres ndo e. maana una pumu ndio e. maana e, nguvu za kiume huna ndio maana uwezi kuzaa ndio maana e. kumbukumbu yako haipo Diyo. ability to haipoimepoteaelwa ndo e. maana anaonekana mzee kuliko umri wake eh? e. sasa u, ili tumrudishie ujana kwa haraka apate matokeo ya haraka pumu ipotee na hayo maradhi mengine yote yapotee maradhi ya, e. ya jnt yaende yapotee sisi tunamwambia tumia na haka kakirutubisho muhimu. muhimu sana e. ili upate matokeomazuri kwa hiyo e. sasa lengo letu ni kwamba tunamzuia kwanza mm. matumizi ya vyakula vyenye sumu nyingi e. tunamzuia kwanza vyakula vyenye mafuta mengi ya omega st tunampa vyakula vyenye utajiri mkubwa wa vipoza mwili halafu yeah. tunamwongezea na kirutubisho ambacho kinaenda kupoza mwili Dio. kirutubisho chenye utajiri mkubwa wa omea3 si. mm. kwa hiyo kumbe e, sasa mimi daktari nitakuwa ninafanya makosa nikimwambia mgonjwa nenda kapikie mafuta ya arizeti halafu na kuandikia kirutubisho hiki hapa cha omega 3 utumie yeah. nitakuwa nae, na, na yani, navutana na, na, na ushauri wangu pamoja na daet ambayo mtu anatumiadio takua na vuruga na vuruga <laughs> umenelewa kwa sababu ninamwambia atumie kirutubisho cha omega 3 alafu apikie mafuta ya omega st ina maana hatapata manufaa yeah. ya hiki kirutubisho kwa hiyo yeyote ambaye anataka apate manufaa makubwa ya hiki kirutubisho cha mab utaniuliza maana ya lazima ahakikishe anafuata hayo mashariti ambayo nimeyasema lazima azingatie programu yetu ambayo programu hii inalenga kuupoza mwili mm. kwahio hii programu ikienda sambamba na matumizi mazuri ya virutubisho Aa. katika dozi ambayo inashauriwa kwenye hili kopo na kuhakikishia mtu mm. ataweza kupona magonjwa yote hayo ambayo nayatuhumu kuwa ni magonjwa ambayo yanatokana na mwili kuzongwa na sumu mwili kujeruhika na kuvimba kwa ndani sawa so, sawa so dok boas bwana unavozungumzia sana katika swala la nguvu za kiume unanifurahisha sana kwa sababu ndio imekuwa gumzwa sana changamoto sana mitaani katika familia na katika mitandao mitandaomimi nataka nigusie kidogo hapo eh, apovijana eh. wengi huwa wanapotembelea kliniki kwangu wananiambia daktari eh. mimi naomba unipime homoni zangu na hizi homon zangu haziko vizuri kabisa eh, yani mimi mimin uh, yani siwezi kabisa kupiga yni nikipiga ni nisekunde tu afuinachoka sana namwambia hey. tatizo la homoni haliwezi kuchosha mwili wewe una magonjwa yanayochosha kiwiliwili unapokuwa na magonjwa yanayochosha kiwiliwili hey. lazima e, utakatwa hisia ili usiende kufia kwa mwanamke magonjwa yanayochosha kiwiliwili ni pamoja na mwili kuzongwa na sumu mwili kuzidiwa na mafuta ya mbegu Mm. E, mafuta ya omega 6 kwa wingi Diyo. mafuta haya hujeruhi kiwiliwili na kufanya mwili wako nyongonyee hiyo mwanaume ambaye anapiga kimoja anasinzia na koroma mpaka kesho e. e, inatakiwa mwanaume ambaye e, anatakiwa mwanaume wa namna hiyo tumsaidia kuondoa sumu zinazothorotesha kwa hiyo wanaume wengi ambao nimekuwa ni kiwatibu mm. na kuhakikishia huwa hata siangaiki kuwatibu homon kwa sababu nikiwapima homoni zao huwa ziko vizuri e. unakuta homoni za kiume ziko perfect Diyo. lakini mwanaume awezi kupiga zaidi ya kimoja akipiga e. kimoja ni charina chenyewe ni, chenye, ni cha dakika moja aja, anazalisha. <laughs> e, lakini dakika moja ch yeah. unajua mwanaume anaweza akapiga bao e. la sekunde umenielewa na yeah. akazalisha watoto kama kawaida, kama kawaida. Yeah. lakini hajawahi kumrizisha mke wake Diyo. wakati la ndoa yeah. umenielewa eh. yeah. kwa hiyo e, wanaume wengi a wanafikiria ulijari ni kuzalisha Kalish. watoto hapana mm. ulijai ni kumrizisha mwenza unapomwacha mwenza wako yuko kwenye mauzi kila siku yeah. hiyo ndo sababu ugomvi auishi kila siku mwanamke manunu anavunja vyombo Said. hiyo yote ni kwa sababu ndani ya sekunde moja yeah. we unachoka Dio. lakini wanaume wengi ambao wanasumbuka na hili tatizo yeah. anapopiga kimoja tu ndani ya sekunde anachoka anakoroma yeah. mpaka kesho Dio. wana magonjwa yanaodhorotesha mwili yeah. yanayochosha kiwiliwili hawana tatizo la homoni wana mili yao imezongwa na sumu zinazotokana na vyakula vya kukaanga mwanaume anakula chip anakuna soda anakula chipsi anakula, anakula, mm. chipsi, anakula na nanedi huyo ni mwanaume lijari anakula mihogo na drink anakula mihogo na, na juisi kweli kabisa mwanaume eh? kwahiyo magonjwa yanayodhorotesha mwili pamoja na mwili kuzongwa na sumu mwanaume anavuta sigara anakula, mm. chips, anakula, drink, anakula, soda, anakula pombe. anavuta mm. yani mwili unazongwa na sumu za vyakula sumu za mfumo wa mambo hayo yote yanaathiri eh. mwili kiwiliwili cha mwili lakini pia mambo yanayodhorotesha mwili ni mwili kupungukiwa virutubisho virutubisho ni Eh. ambavyo hivi ndio kila siku tunavizungumza hapa mm. ni vitu ambavyo vinakobsti vinabusti shughuli za mwili ziende katika kiwango kinachotakiwa sasa mwanaume unaamka asubuhi unakula chips umenielewa eh. na soda mchana eh. utakula mihogo ya kukaanga mm. e, si n na, na, na, na, na, na, na, na soda pia eh jioni utakula tambi yeah. umenelewa yeah. na chapati sijui na, na, na, na, na juisi ya embe hapo yeah. mwanaume umepata virutubisho viko wapi hamna kitu. Yeah. kitu pale paleenelewa mwanaume lazima uwe goigoi goi. hey, goi goi. yeah, <laughs> lazima uwe goigoi <laughs> mwanaume sio lazima ule mlima wa vyakula ndo ule, u, u, upige bao mbili tatu yeah. yeah. uambiwe baba ba, ba, watoto mekuleteauwezi <laughs> <laughs> ukaletewa zawadi kama ndani ya sekunde unamwacha mama watoto amenunasasahayo wa tumekuwa tukiwaambia ingawaja wanaume wengi ni wapishi ndio mm, e, wanatakiwa kuacha ukaidi ndio kuacha ukaidi ukaidi na upishi mm vyakula vinadhorotesha mwili Saini. na ukifata ushauri wa maneno yetu haya e. lazima ukiwa unaondoka asubuhi unaacha tumizi e. unakohoa unakohoakohoa e. kakikoozi kakibuli e. e. kwamba nyumbani kule umeacha shwari Diyo, e. hamna hofu tena hamna kutembea na bunduki hapa <laughs> unahofia una, una, una niniakati e. mambo mauiunamkuta mama watoto <laughs> anakusubiliasah nikuchekesha kidogo dokt boazi huku mm. bongo au tanzania tunasema kuna misemo ya wahenga lakini kule wenzetu wharabuni wana misemo ya kiarabu mm. warabu bwana wanasema ukishindwa kutekeleza yale ambayo unatakiwa umtekelezee mke wako mm. basi kuna watu wanaitwa naibulfaili mm-hmm. au naibulfaili bwana mm. watu wabaya sana au naibulfaili kazi <laughs> eh, yao ni eh, kukutekelezea pale ambapo wee umeshindwa sio siowatu wazuliumnauataio watu wazuri wanaitwa nabl wale ambao wamesoma ruha ya kiarabu mm. e, wakisikiliza nafii wanaelewawanaitwaha sio mchezo e. E. kuna kipande hapo ulikizungumzia kuhusiana na mm. e, tumalizie kabisa utuelezee na utufafanulie kwa ujumla hiyo e, virutubisho nawapasasahizi nikwa wewe ambao unanisikiliza ukiingia katika mitandao unataka kuchagua kirutubisho kizuri cha kutumia e. unajua siku zote mtu anapokua ameathirika na vyakula an nataa matokeo e. <laughs> yahaaaokeo aaaka ndio maana sisi virutubisho vyetu tumeviweka vingi kwenye kopo kwamfanohiki kirutubisho chatumeweka vidonge 10 akinywa mtu viwlvwili kwasiku otuna maratsiu ts anaona mabadiliko kwahio tungeweka za siku theahi kwa sababu hiki ni kirutubisho sio dawa ya kemikali inaenda ku tatizo harakaharaka e. e, tumeweka siku tisin ili mtu anapoliona kopo amelitolea hela e. lazima ataendelea kunywa kuywa kunywa ndani ya mwezi mmoja mwezi wa pili mwezi wa tatu anaonakwenye mwili wakeaamtua patwa na maradhi huwa anataka apate matokeo baada ya kumaliza dawa Diyo. sasa lazima uangalie mm. maanayake ni nguvu mm. ya kile kirutubisho unachotumiai huwa nakutana na watu nakuta, eh, una, sasa eh, inaonekana uwe umeathirika na sumu unahitaji kutumia eh, kitu fulani ambacho kitasaidia kuondoa sumu na kuondoa majeraha ambayo umesababishwa na sumu hizi katika mishipa ya damu katika jint katika kifua katika ngozi mm. katika mambo ya uzazi uzazimimi huwa natumia namwambia ni, ni, ni, nipe kopo lako nilione kopo kopo kopo sasa unaliangalia wapi kopo? katika kopo hili huku kwa nyuma kuna mm. neno supplement fact. Ndiyo. hii inaonyesha jinsi ya kutumia mm. inaonyesha pia na dozi inaonyesha pia na kiwango cha vitibu mwili vinavyopatikana kwenye hilikopo vitu ambavyo vinaenda kuutibu mwili wako Ndiyo. E, kwa mfano imeandikwa kwamba kwambakwa mfano imeandikwa size Ndiyo. ni vidonge viwili kwa kila siku Ndiyo na ukinywa vidonge viwili kwa kila siku utakunywa dozi tisini Ndiyo. ko hi likopo ni dozi tisini Ndiyo. atatumia mtu kwa muda wa mwezi Ndiyo. mzima anarudia tena anarudia tena miezi hii mitatu, mitatu. alafu atapata kitu kinaitwa dha na epa hivi ndo vitu vinavyotibu mwili Ndiyo sasa e, dha na epa ukichukua mia sta kujumulisha mia 8 ni elfu moja na mia4n sasa maana yake ni kwamba mm. ukinywa vidonge viwili vya mm. omega 3 katika hili kopo utapata dha na epa yaani utapata vitibu mwili vitu, mm. vitu tunavyokusudia vinaenda kutibu mwili mlga elfu moja na mia 4 ukiangalia me nyingi ambazo ziko mtaani Diyo. hazina sre nguvu Diyo. ya kiwango kikubwa hivi cha omegah kwa hiyo unapoangalia angalia omega 3 ya kutumia mm-hmm. kwenda kutibu magonjwa ya mzio sugu katika mwili wako Diyo. angalia ina gani ina nguvu kiasi gani ja, eh. angalia kiwango cha dha na epa, epa. kilichopo katika kilokopo kwa hiyo unarudi huku naangalia naangaliaok okay? fish mm. oil ni gaambayo nimlgau200 mm. alafu epa na dha inasoma 1a 40 hicho ndo tunachokusudia hatukusudii mafuta ya samaki eh. tunakusudia kiwango cha omega 3 ambayo ni dha na epa Dio ambapo sasa kwenye hili kopo ukinywa mm. vidonge viwili Aya. ni mlgamu e1 4 mtu yoyote anayetusikiliza achukue kopo lake Aya. ageuze huku nyuma atakuta sehemu imeandikwa supplement fact, au, au nutrition imeandikwaa aangalie kwamba kwa siku anashauriwa anywe vidonge kiasi gani na anapata kiwango cha jumla cha omegthr kiasi gani baada ya kuona hivyo atajua sasa je anastahili kutumia h au aendelee na hiyo sawa sawa sasa hapa wafatiliaji wa vipindi vyetu vya afya tukae mkao wa kula kwa sababu swali ambalo linaenda kumpiga dokta sasa hivi ni ambalo linaweza kukusaidia wewe kujua jinsi gani unaweza eh, ukatumia kirutubisho kizuri cha omega3dot sasa ni watu gani hasa ambao wanatakiwa au inafaa eh, kutumia kirutubisho hiki cha omega3 Eh, watu wanaotakiwa kutumia au watu ambao wanastahili kutumia3mi eh, wanaita ni nim3i ah, ni watu wote ambao wanasumbuliwa na magonjwa yasababishwayo na mwili kuwa na msongo wa sumu Dio. mwili kuumizwa kwa ndani e. mwili kuvimba kwa ndani magonjwa hayo siwezi kuyataja yote kwa sababu Dio. ni msururu wa magonjwa mengi, mengi. E. lakini tu nataka nikuambia ya kwa kwamba mm. utumiapo omega 3 itakusaidia mtu mwenye aleji kali mwenye mzio sugu alejikari mafua Eh, e, ukiguswa na vumbi tu rfu mm, kwako ni shida e, inasaidia kupoza kinga ya mwili naturaly bila kupata shida yoyote lakini pia inasaidia kwa mtu ambaye ana aleji ya ngozi yics yani, eh, au tunaita ema pum ya ngozi inasaidia sana mm. the inside kuthei Eh, lakini pia inasaidia kwa watu ambao wana matatizo ya kupoteza kumbukumbu Diyo. matatizo ya kipandauso matatizo ya macho Diyo. matatizo ya masikio kulia Diyo. inasaidia sana kuweza kuondoa hayo matatizo hata kuprv eh, vsauti uwezo wa kuona vizuri mm. inasaidia sana Diyo. inasaidia hata kwa mtu ambaye ana matatizo eh, ya akili Ee, ubonga utengenezi umeme mzuri uh-huh. ee, amekuwa ki, anapowaza kichwa kinavurugika mm. yes ya, anakuwa kama vile mtu mwenye matatizo ya akili na mpaka labda anatumia dawa za magonjwa ya akili uh, anapotumiamea3 inasaidia mm. sana kulotheiof the of the brain na kui Eh, lakini pia omega3 inasaidia kwa mtu yeyote mwenye magonjwa sugu kama kansa inasaidia the thenation kumbuka inlamation inafanya cancer ikutafune kwa spidi kwahiyo unavyoshusha inflamation inasaidia sana na hasa Ae. zaidi akitumia omega3t sambamba na vitamin d na eh, magnesium complex eh, ambayo inaenyewe pia ni Get fine getfia Eh, kitu kingine ni kwamba mtu yoyote ambaye ana matatizo ya joint na mifupa mifupaameambiwa eh, eh, mifupa yake kamaji, e. eh, muuma, mifupa mm. ina kauka maji int zinamuuma mifupa inauma uma inapekecha mm. eh, mwili una misuri na umma eh, kuna watu ambao anam eh, misuri na uma mm, akiguswa kama vile anakidonda ndani mm. akitumia eh, get fine omega inasaidia Dio. sana katika mwili wake Mm. E, kitu kingine e, mtu yeyote ambaye ana matatizo ya miguu kuwakamotoakitumia na msaada mkubwa sana Sain. mwanaume yeyote ambaye anapiga bao moja analala mpaka kesho <laughs> naoa <koloma>, nakuwa <laughs> na, na asila <laughs> eh. akitumia inamrudishia wanaume sasa ataanza kuwacha tum <laughs> akiwa anajipiga kifuamimi ni ajamini <laughs> anamke yoyote ambaye anahangaika kutafuta mtoto bila mafanikio mm. e, aleji sugu na huwa inaathiri yaani mzio sugu katika mwili wa binadamu huathiri eh. e, var za mwanamke kukomaza mayai Diyo. lakini pia husababisha pia hata mwanamke kupatwa na shinikizo la damu wakati wa mimba mimbahusababisha eh, mwanamke kuzaa mtoto mwenye matatizo kusababisha eh mwanamke kuharibu mimba kusababisha e, mwanamke e, mtoto kutokukua mpaka mimba inatoka au mtoto kufia tumboni umegathirii mm. e, ni nzuri sana anaweza akatumia e, kabla ya mimba wakati wa mimba na baada ya kujifungua ni nzuri sana mafuta ya samaki yanasaidia kwake yeye na kwa mtoto Diyo. yes faida za omega 3 ni nyingi nyingi nyingi lakini kwa uchache tu ni hizo lakini sitawasahau watu ambao wana matatizo ya maradhi ya moyo maradhi ya shinikizo la damu ni muhimu sana kupata kirutubisho hiki inasaidia sana kunawilisha au kusaidia kuondoa sumu katika mishipa ya damu majeraha ambayo wamesababishiwa na sumu za vyakula kwenye mishipa ya damun kwenye moyo Dio. inasaidia sana na kwa watu wote wenye kisukari inasaidia sana hii kumprvu sensitivity ya seli zake kwa sababu inaondoa eh, madhara ya sukari kwenye seli za mwili tumesema hu huwe, huathiri uwezo wa seli kutumia sukari vizuri kwahiyo ina mprov sana lakini sambamba na yote mm. eh, lakini eh, mbali na yeye kuzingatia kutumia kirutubisho chetu mm. lazima ahakikisha ya kwamba inamkumbusha azingatie programu yetu ya sayansi ya mapishi ayo anatakiwa atumie virutubisho vyetu vya3dkg mm. e, na kadhalika vyovyote ambavyo vinamfurahisha yeye Dio. lakini lazima afuate mashariti ya programu yetu ya lishe bola ya sayansi mm. ya mapishi ndio ufuatiliaji wa vipindi vyetu, vyetu vya afya ni naimani umejifunza vya kutosha katika mada yetu ya leo lakini na pale dokta amesema kwamba vizuri kabla ujatumia rutubisho kizuri cha omegai oil e, basi e, uwe unatumia pia kitabu cha sayansi ya mapishi basi pata nakala ya kitabu cha sayansi ya mapishi kwa kufika nsambo ea idara ya lishe eating au unaweza ukatupigia simu namba 787 999994 ili uweze kujipatia kitabu kizuri cha sayansi ya mapishi kwa ajili ya matumizi d boazi kabla hatujafunga kipindi chetu je una neno la nyongeza kwa wafuatiliaji wa vipindi vyetu vya afya ili waweze kuelewa zaidi ambacho napenda niwashauri watu wengi tu ni kwamba mm-hmm. eh, magonjwa sugu magonjwa ya kileo magonjwa ya utandawazi tunayopata sio magonjwa tunaorithi ni magonjwa ambayo yanasababishwa na si kutojua jinsi gani miili yetu inatakiwa kulishwa Dio. watu wengi wanakula kwa sababu eh, wamelelewa vile watu Dio. wengi wanakula namna hii kwa sababu Eh, ya urahibu wanapendelea nini anapoona wali anashushia nau mm. na soda eh. basi anapendelea nini anaenjoi anavoona anakunywa soda na keki mm. na, na, na, na hoat anaenjoi mwisho wa siku anapigwa kisukari kao magonjwa mengi leo hii magonjwa ya kileo tuliyonayo mm. ni magonjwa yanayotokana na sisi kutojua gani mili yetu inatakiwa kulishwa kulishwansaana mtu akupe range no ambayo inatumia eh. ukaweke petroli maana yake tunakosea kuweka aina ya mafuta ambayo yeah. miili yetu inatakiwa kujiendesha Dio. hilo ni kosa namba moja Sai. kosa la pili watu wengi kwa nini wanaumwa magonjwa sugu wanaumwa magonjwa sugu kwa sababu ya ukaidi Dio. leo hii mi d bo ninaongea na kuna mtu amekuwa akinisikiliza siku nyingi kwa miezi mingi Dio. lakini kwa ukaidi wake bado anaona pote la mbali liwalo na liwe <laughs> lakini huyo huyu anapougua e. ata, atakuwa anawasumbua wengine wanampeleka kwenye mashine za kupumulia e. wanamlipia gharama za dayarisisi za kuchujwa figo Dio. wanamlipia gharama za kisukari e. ana, na, na wale ambao hawawezi kumchangia anaanza e. kuwasema anaanza kuwalaani kuwa, kuwa, kuwa wakati leo hii maneno yangu anayoyasikia anayapuuza anakuwa ni mkaidi amejaa kibuli cha afya njema kwa mm. tanzania tusijawe kibuli cha afya njema haya ninayoyasema mimi hauwezi kuchubuka kuyatekeleza hauwezi mm. kuchubuka jambo jingine ambalo linawafanya watu wengi kwa nini wanalea magonjwa ya lishi ni kutojipenda unatakiwa ujipende Dio. unajua magonjwa kama kisukari mm magonjwa kama pumu magonjwa kama kusagika kwa jointi mm. magonjwa kama kukauka ute kwenye joint mm. magonjwa ya upungufu wa hisia za tendo la ndoa mm hatutarajii mwanamke una umri wa miaka thelahii mbili tendo la ndoa mnaombana kwa fujo unalalamika maumivu unaumwa una, una mm. eh, baada ya tendo la ndoa mwanaume mm. unafanya kimoja mpaka kesho kutwa humtamani tena mwanamke matatizo hayo yote yanatokana na uchakavu wa kiwiliwili mm. kwao magonjwa sugu mengi tunayokumbana nayo Diyo. ni magonjwa yanayosababishwa na, na, na, na, na, na kuchakaa kwa kiwiliwili Diyo hivi hakuna mtu leo atanunua gari yake mm. aichakaze lakini mm. leo hii mwili wake mm anauchakaza gari ikipitiliza kilomita analalamika mno ukiishika gari ya mdingi wako imepitiliza kilomita atalalamika sana iache hiyo gari lakini yeye mwili wake anautembelea kwenye mashimo <laughs> na mabonde baado anaunywesha pombe anavutisha sigara anaupiga chips anaupiga yeah. nini na hajawahi kuukarabati kwa hiyo sasa nataka tu nikwambie kitu mm. ukiupenda mwili wako mm. kuupenda ni nini kuupenda ni kuulisha vyakula vizuri kama tunavyoshauri kwenye kitabu cha sayansa ya mapishi you have to nourish your body. you have have to to nourish body love yourself course, kujipenda yeah. si tu kuvaa vizuri na kuonekana maridadi mbele za watu Diyo. kujipenda pia ni kula vizuri chakula kinachoingia kwenye mdomo wako ki mm. jinsi seli zako za mwili zilivyo na afya njema mwonekano jinsi gani ulivyo na afya njema yeah. you have to nourish njemaao kula vizuri jipende kujipenda sio tu kutembelea gari kali eh. kuishi nyumba nzuri Dio. kumiriki mwanamke unayempenda kuwa na familia eh. kuwa na mamali yote ambayo unafikiria kuyamiliki hapa duniani Dio. lakini hayo yote yatakosa thamani ukiwa unaumwa huko kitandani Dio. kula vizuri Kula vizuri. Kula vizuri. E. Jambo nyingine sasa nyingineakunapokuwepo na vitu vizuri vizuri kama hiv vrutubishovyakula hivi e. tunavyokulasa vinaandaliwa kiusahihiai ua ana ambata zao za mwili ziwel e. e. e. mwosha gari ameliosha gaiakini utachukua tu kakitambaa kufutafuta Yeah, ndo mahitaji ya virutubisho mtu anatakiwa akikuta una, e. una umri gani una umri gani mbona kama mtoto mtoto, kama mtoto kijana, kijana. kijana, kijana <laughs> mwambie mimi weweambie na najipenda nakula Jiyo. vizuri mm. nahakikisha kwamba chochote kinacho nawirisha mm. mwili natumia kwa hiyo you are what you eat, you are how you what eat how kwahiyo wewe uko vile ambavyo mm. unakula Sai wewe uko vile ambavyo unaishi mm. kama wewe unakula vibaya seli zako za mwili zitafubaa haraka utapata magonjwa ya uchakavu wa mwili mapema Dio. kama wewe unaishi ovyo mm. ni mtu wa kuponda starehe zinazoenda kuchakaza seli za mwili utakuwa na magonjwa sugu katika umri mdogo Dio. mimi leo hii inavyogongea Yeah. nikihudumia wagonjwa kumi zaidi ya nusu ya wagonjwa yeah. ni watu ambao wako chini ya umri wa miaka theathi na tano wanamiliki kisukari eh. ugonjwa sugu ambao unajitengeneza mwilini kwa miaka mitano kumi hebu fikiria mm. watu huko taifa litakuwa ni taifa la namna gani balaa lake zito kubwa sana yeah. tunatengeneza taifa ambalo linaumwa kwa sababu mm. ya kuwa ni wakaidi kutojipenda mm kuto kujua namnagani miili yetu inatakiwa kulishwa ni hayo tu ebwana nashukuru sana do boars mfuatiliaji wa vipindi vyetu vya afya kumbuka kirutubisho kizuri cha meal kinawafaa watu wazima na watoto sione kwamba labda mtoto hatujamzungumzia lakini kinawafaa watu wazima na watoto kazi ni kwako sasa ninaimani umejifunza vya kutosha katika mada yetu yaleo ili uwe wa kwanza kupata vipindi vyetu mbalimbali vya afya basi usisahau kus kulaiki kukomenti na kushera ukurasa wetu wa youtube ya dr boaz mkumbo md lakini pia tufuatilie kupitia kurasa zetu za mitandao ya kijamii website yetu ni www nsamboshop cotz instagram na facebook ni ile peji ya dr boaz mkumbo md peji ya sayansi ya mapishi na ile peji ya nsambo hearthcare ulikuwa nami sulei ulikuwa nami dilunga lakini pia bila ya kumsahau d boars mkumbo md kumbuka mwisho wa kipindi hiki basi ndiyo mwanzo wa kipindi kengine kwa hiyo endelea y kufatilia vipindi vyetu vya afya kutoka nsambo hethkea niwatakie utazamaji mwema