Nikijata, you're sorry, alifu, anilete, nikijata, you're sorry, alifu, anilete, nikijata, you want to, eo inahusu pesa umewai kusikia wimbo huu wa sharry si martin je pesa ni rafiki yako katika barua ya mtume paulo kwa timotheo twasoma juu ya masharti na sifa za mtu anayeongoza katika mambo ya kiroho leo tutaongea juu ya mstari wa nane unaosema viongozi wasiwe watu wanaotamani fedha ya aibu tuwe na sifa gani kama viongozi tuishi maisha yetu kwa kusudi sahihi kiongozi kusudi ku la maisha yako ni nini tunapoishi maisha yetu kwa ajili ya yeye aliyejitoa uhai wake kwa ajili yetu siku zote yeye atatutunza na kuhakikisha kwamba haja zetu zimetimizwa kiongozi ambaye siku zote anafikiria pesa na kwa njia gani ataweza kupata pesa zaidi kupata vitu zaidi na maisha bora ya sherehe huyo kiongozi hata faa kuongoza wengine katika mambo ya kiroho pia kiongozi mwenye nia hiyo atakosa amani siku zote na kuhangaika kwa sababu Mbili. yesu alitufundisha katika mathayo 6 kutokujiwekea hazina duniani bali tujiwekee hazina mbinguni alituamuru kumtumikia yeye na kusumbukia maisha yetu tule nini au tuvae nini yeye ni mwaminifu kutupatia riziki zetu na kila tunachohitaji tunapomweka yeye katika nafasi ya kwanza na na kufanya kazi yake na kusudi moja kiongozi tiulize swali kwa nini ninamtumikia bwana ninakusudi gani katika huduma ninayofanya na katika maisha yangu kwa jumla tusiporudia pale tulipoanza mara kwa mara na kuuliza swali hilo huenda tunaweza kusahau kitu kilicho muhimu kusudi ambalo ni muhimu kuliko yote mimi nakumbuka nilipojisikia kwamba bwana ananiita kufanya kazi ya huduma nilipaswa kuamua na kujibu ndio au aula na nilijua mapema kwamba kusema ndio ni kuanza maisha ya imani na kumtegemea bwana kwa mahitaji yangu badala ya kutafuta maisha mema mimi kwa nguvu zangu mwenye kutumaini kwamba siku mmoja nitapata maisha bora vitu vingi sterehe na utajiri lakini nashuhudia kwamba tangu nikubali wito wa bwana na kusema ndiyo bwana amekuwa mwaminifu siku zote pesa siyo mbaya kuwa na pesa siyo mbaya pesa ni kitu cha lazima katika maisha yetu lakini biblia inaongea wazi kwamba kupenda pesa ni mbaya timotheo wa wa wa kwanza mlango sita mstari unasema mana ya la mabaya ya kila namna nikupenda fedha ambayo wengine hali wakiitamani hiyo wamefarakana na imani na kujichoma kwa maumivu mengi kwa hivyo tahadhari ya kwanza ni usipende pesa pata pesa tumia pesa weka pesa wekeza pesa lipa bili zako na pesa lakini usipende pesa ukianza kuupenda pesa ndipo umefungua mlango wa kila namna ya mabaya katika maisha yako na umekosa sifa muhimu inayotakiwa katika maisha ya kiongozi pili usitumainie pesa paulo alisemaje kwa timotheo katika mlango wa lanwa17 walio matajiri wa ulimwengu wa sasa uwaagize wasijivune wala wasiutumainiye utajiri usiyoyakini bali wamtumaini mungu atupaye vitu vyote kwa wingi ili tuvitumie kwa furaha pesa siyo yakini na wao wanaoweka tumaini katika pesa na utajiri wanaishi bila hakika na mwisho wao ni maumivu ya moyo na kukata tamaa jirani yangu ni mfano hai alikuwa tajiri sana mwenye nyumba tatu magari ya hali ya juu nguo safi pesa katika benki na akawa tayari kustaafu kupumzika na kufurahia anasa za dunia lakini ulitokea mgogoro wa kifedha katika nchi hii alipoteza pesa yote benkini alipaswa kuuza nyumba ili kupata uwezo wa kununua riziki mke wake alimwacha kusema kweli maisha yake yamepinduka katika muda wa miezi sita na kwa sababu aliweka tumaini lake katika pesa hali yake sasa ni kukata tamaa hana tumaini pesa huja na pesa huenda si kitu yakini lakini bwana yakini yeye ni yeye yule jana leo na hata milele tukimtumainia bwana kamwe kwa hivyo kiongozi mwenzangu usipende pesa usitumainie pesa na tatu usitumikie pesa wasiyo ya yesu katika maisha yao ni watumwa wa dhambi hawana budi kutenda dhambi kwa sababu wako katika mtego wa ibilisi lakini tuliomkubali yesu kama bwana na mokozi tumefunguliwa na sisi si watumwa wa dhambi tena tuko huru mbali na dhambi tumeamua kumtumikia bwana na maisha yetu yote na ndiyo sababu tuko huru vivyo hivyo na pesa tukiwa kweli tunamtumikia bwana hatutaweza kutumikia pesa kwa sababu haiwezekani kutumikia mabwana wawili yesu katika mathayo kati Mstare wa na ine, hakuna mtu awezaye kutumikia mabwana wawili hamwezi kumtumikia mungu na mali naombe nitoe mfano halisi viongozi wengine huipa pesa kipaumbele kuliko huduma na hiyo inaonekana katika maamuzi yao nimeona marafiki zangu walio viongozi wa kiroho lakini wakati wa kufanya huduma unapoingiliana na nafasi yao ya kufanya kazi kwa mfano na kupata pesa wanaamua kuacha huduma na kufanya kazi wala si mara moja tu bali wanafanya uamuzi huo kila mara kwa sababu pesa na kufuatilia pesa ina kipao mbele cha kwanza katika maisha yao sisemi kwamba tunatakiwa kuacha kazi ili tufanye huduma siku zote hapana tuwe waaminifu katika kazi tufanye kazi kwa bidii tuwe waaminifu kutunza familia zetu na kupata riziki ya kila siku lakini tusitumikie pesa tufanye vile yesu alivyotuamuru kutafuteni kwanza ufalme wake na haki yake na hayoyote ambayo tunahitaji tutazidishiwa usipende pesa usitumaini pesa usitumikie pesa na ili tuwe viongozi bora tusiwe na wasiwasi juu ya pesa katika mathayo sita yesu alitupa mfano wa ndege ambao hawapandi wala hawavuni wala hawakusanyi ghalani na baba yetu wa mbinguni huwalisha hao na sisi je si bora kupita hao bwana hapendezwi tunapohangaika juu ya pesa tunapokosa usingizi au kuwa na pesa kwenye mawazo yetu siku zote iko wapi imani yetu katika bwana na kama viongozi tunaoongoza watu wengine ni muhimu watu waone kwamba sisi tunaweka imani yetu katika bwana wakiona wasiwasi katika maisha yetu na mahangaiko juu ya pesa tunaonyesha mfano gani bwana yesu alikemea wenye wasiwasi wasi juu ya pesa akisema ni watu wa mataifa wanaofanya hivyo niwakumbushe maneno yake msisumbuke basi mkisema tule nini atunwe nini autuvaye nini kwa maana haa yoyote mataifa huyatafuta kwa sababu baba yenu wa mbinguni ana jua ya kuwa mnihitaji hayoyote bali utafuteni kwanza ufalme wake na haki yake na hayo yote kiongozi mpendwa usiwe na wasiwasi bwana yu mwaminifu fanye huduma ongozo wengine kwa uaminifu mtegemee yeye katika kila sehemu ya maisha yako na bwana atakutunza na jambo la ano usioneye wengine wivu juu ya pesa nilipompa yesu maisha yangu kwa ajili ya kazi ya huduma nilijua mapema kwamba sitatajirika sitaishi katika nyumba kubwa au kuendesha gari jipya nilijua kwamba maisha yangu yatakuwa maisha ya imani na nitategemea sadaka za watu wa mungu ili kupata posho na nimeona furaha na amani katika uamuzi huo kwa hivyo si waonei wivu watu wenye mali nyingi au pesa nyingi na niko radhi kushirikiana na matajiri na maskini sawa yaani sioni mmoja bora kuliko mwingine na najisikia nyumbani katika nyumba kubwa ya tajiri na najisikia nyumbani katika nyumba ndogo ya maskini mwandishi wa kitabu cha wayabrnia alituelekeza tuwe na mawazo gani juu ya maisha yetu hapa duniani alisema kwamba sisi ni wapitaji tu na uraia wetu si hapa bali uko mbinguni ndiyo sababu tunaweza kuridhika na hali yoyote kwa sasa tukijua kwa hakika kwamba maisha haya ni mafupi na tunajiandaa kurithi thawabu yetu ambayo itadumu hata milele paulo alisema katika waraka wake kwa wafilipi najua kudhiliwa tena najua kufanikiwa katika hali yoyote na katika mambo yoyote nimefundishwa kushiba na kuona njaa kuwa na vingi na kupungukiwa nayeweza mambo yote katika yeye anitiaye nguvu paulo kama kiongozi mwema hakuonea wengine wivu kwa sababu ya utajiri wala hakuonea watu maskini alikaza macho yake kwenye mwisho wa mashindano na kuona tuzo ambalo atalipata katika maisha yajayo tusipende pesa tusitumaini pesa tusitumikie pesa tusiwe na wasiwasi juu ya pesa wala tusionee wengine wivu juu ya pesa na jambo la mwisho tunalojifunza juu ya pesa ni kuitumia kwa ukarimu miaka mingi iliyopita nilisikia mzee katika imani akisema you ni vigumu kidogo kutafsiri kwa kiswahili lakini maana yake ni kwamba kadri unavyojaribu jaribu haiwezekani kutoa kupita utoaji wake mungu yeye ni mtoaji mkuu kwa sababu ya upendo wake kwetu alitoa mwana wake yesu afe kwa ajili ya dhambi zetu hakuna kiasi cha utoaji kupita tendo hilo na kama baba mwaminifu yeye hutupatia riziki na mahitaji yetu kwa uaminifu yeye ni mungu mkarimu na tukifanana na yeye katika utoaji tukitoa kwa ukarimu na kwa upendo yeye atazidi kutubariki na kutupatia tunachohitaji kwa hivyo nakushauri toa kwa uaminifu na toa kwa ukarimu kwanza utoe zaka na sadaka kanisani kwa uaminifu usimwibie bwana halafu usikilize sauti ya roho ndani yako na kukaa macho ili kuona na kusaidia watu wengine na mahitaji yao kuna kanuni ya biblia ambayo inafaa sana kuhusu mada hii inatoka katika kitabu cha wa, wa pili wakorino 0 apandaye haba atavuna haba apandaye kwa ukarimu atavuna kwa ukarimu kila mtu na atende kama alivyokusudia moyoni mwake si kwa huzuni wala si kwa lazima maana mungu humpende yeye atoaye kwa moyo wa ukunjufu usome mwisho wa mlango huo wa tisa ni maneno ya kweli na ya maana mungu hutubariki ili tubariki watu wengine kiongozi tusiwe wachoyo tuwe wakarimu tusiwe watu tunaotamani fedha ya aibu bali tuwe watu tunaotumia pesa ili kutunza jamii zetu kufanya kazi ya huduma kusaidia waliohitaji na kubariki watu hivyo tutakuwa viongozi wema na vielelezo bora kwa watu wengine mpaka wakati ujao bwanakubariki