wewe ni kiongozi swali je kama kiongozi wa kiroho kuna huduma ya pekee ambayo wewe tu unaweza kufanya tunaangalia mfano wa musa katika kitabu cha kutoka mlango wa 18 Bwana mungu alimtuma yethro mkwewe musa ili kumuonya na kumfundisha ili awe kiongozi bora na haya mafunzo yanafaa wewe na mimi tuliona katika podcast iliyopita shida kubwa ya sisi viongozi ni kufanya mambo mengi peke yetu na kusita kuwagawia wengine majukumu katika podcast zijazo si tutaona hatua kwa hatua namna gani tunaweza kupata watu waaminifu na huduma ili sisi tupunguze mzigo lakini kwanza neno la mungu linatoa tahadhari sikiliza maneno ya yethro kwa musa alipotumwa na ushauri alimwambia katika mstari wa 19 sikiza sasa neno langu nitakupa shauri na mungu na awe pamoja nawe uwe wewe kwa ajili ya watu mbele ya mungu nawe umletee mungu maneno yao nawe utawafundisha zile amri na sheria nawe utawaonyesha njia ambayo inawapasa kuiendea na kazi ambayo inawapasa kuifanya yethro alimpa musa tahadhari alimwambia kwamba kuna kazi muhimu ambayo yeye pekee anaweza kuifanya na alimshauri musa aendelee kufanya huduma hiyo ambayo yeye kama kiongozi wa kiroho lazima afanye kwa sababu ni wajibu wake na wajibu maalum wa pekee aliyopewa na bwana kiongozi ninachokwambia sasa ni muhimu sana kwa hivyo sikiliza vizuri na omba fanya tu huduma ambayo wewe pekee unaweza kufanya usiwe tayari kugawia wengine kazi ambayo wewe lazima ufanye lakini uwe tayari kugawia wengine kazi nyingine mbalimbali mbali ambazo wao wanaweza kuzifanya yani yethro alimwambia musa kukazia tu kazi hiyo ambayo yeye lazima afanye na kuwapa wengine huduma mbalimbali kwa nini ili asichoke akifanya kila kitu peke yake sikiliza wanasemaje viongozi hawa juu ya ugawaji wa huduma tukirudi pia katika picha kubwa ya kibibilia tunaambiwa pana tofauti kati ya huduma lakini roho ni yeye yule moja kwa hiyo ninaamini kabisa kwamba kila moja kila huduma kila mmoja anaweza akafanya huduma ambayo unafanya sio peke yako lakini pana tofauti ya utendaji katika huduma kwa sababu inawezekana huduma unayoifanya kama kiongozi ni sehemu ya karama yako na wengine ambao hawana karama hiyo wanashindwa kufikia kileleni au inawapa ugumu kwa sababu hiyo huduma inaambatana na karama ya mtu kwa hiyo kama huduma unayoifanya ni karama hii yako inawezekana ikakupa changamoto kubwa kwa sababu ya kukosa mtu mwenye karama kama ya kwako ndiyo kuna huduma zingine ambazo ni, ni muhimu kuwagawia wengine na pia kuna huduma zingine ambazo kama kiongozi ni vizuri nizisimamie mimi mwenyewe badala ya kuwagawia wengine kwa sababu moja tu sababu hiyo ni kwamba pengine wengine hawajakomaa kiasi cha kuweza kuchukua majukumu yale ambayo wewe we kama kiongozi umepewa dhamana kwa ajili ya hayo na pia kwa huduma zingine inawezekana uh, wale wanaofanya uh, hawana uelewa huo hawana hawana karama hizo kwa hivyo ni muhimu huduma zingine kufanywa na kiongozi hasa zile huduma ambazo kiongozi ana lengwa moja kwa moja na biblia ama neno la mungu kwamba hizi huduma anatakiwa yeye azifanye na zile zingine anaweza kuwagawia wengine kwa hivyo mmoja kati ya viongozi hawa anasema hapana hakuna huduma maalum ya kiongozi na huduma zingine ambazo kiongozi anapaswa kuwapa wengine kiongozi mwingine anadai kwamba ndiyo kuna huduma maalum ambayo kiongozi pekee anapaswa kufanya asiwapi wengine kuifanya unaonaje pengine hawa wote wawili wanasema kitu kimoja lakini kwa njia tofauti si vizuri kujivuna kama kiongozi na kuona kwamba wewe ni wapekee sana na unastahili heshima na huduma ambayo wengine hawawezi kamwe hiyo ni kiburi isiyotakiwa kamwe katika maisha ya kiongozi wa kiroho lakini kwa mkono mwingine wewe kama kiongozi umepewa uongozi kwa sababu na kwa kusudi kulingana na karama yako wito wako na nafasi uliyopewa na bwana lazima ufanye huduma ya kuongoza katika huduma ambayo unaongoza hakika kuna majukumu ambayo huwezi kumpa mwingine kwa mfano ukiwa mchungaji wa kanisa wajibu wako namba moja ni kujiandaa kufundisha neno la mungu kwa sababu ndivyo unavyolisha kondoo a washirika wa kanisa kwa mfano mwingine kama wewe ni kiongozi wa akina mama kanisani wajibu wako ni kuandaa mafundisho yanayofaa na kuangalia hali ya kiroho ya kinamama kanisani lakini kuna kazi zingine ambazo si lazima kiongozi afanye si lazima na si vema kiongozi afanye kila kazi yethro alimshauri musa acha kufanya kila kitu utadhoofika na alimwambia fanye tu kazi hiyo ambayo wewe tu unaweza kuifanya kazi zingine uwagawie watu wengine na kama viongozi wetu walivyochangia ni kazi yetu kutafuta wengine wenye karama na uwezo na kuwaandaa hao kufanya uongozi bega kwa bega pamoja na sisi kama mtu kanisani ana uwezo wa kuongoza na ni mpevu wa kiroho kwa nini tusimpe nafasi ya kuongoza sehemu ya huduma na hivyo kuzidi kukomaa kama mhudumu hata huduma ya kufundisha neno na la mungu je ni kiongozi tu aliye na uwezo wa kufundisha hapana kwa hivyo ni hekima kulea wengine wenye karama hiyo na kuwapa nafasi mara kwa mara ili wachangie katika huduma wakitumia karama zao kiongozi mwingine aliye mchungaji wa kanisa alisema haya nilipoanza kufanya huduma kuna wakati ambayo nilijihisi ya kwamba mimi ninaweza kufanya zaidi kuliko watu wengine laba kuimba nyimbo laba kuongoza ibada laba kutunga ibada jumapili yaani kuna vitu vingi ambavyo niliweza kufanya ndani ya kanisa bila kuwashikisha wengine kwa upana zaidi lakini kweli mungu alinifundisha ya kwamba wako watu wengine ambao wanaweza kufanya vizuri hata kushinda mimi na ni kitu kizuri baada ya kutambua jambo hilo nilianza kuwashirikisha wengine katika nafasi ya huduma na baada ya kuanza kufanya huduma mbalimbali kanisani faida kubwa ambayo nimeiona katika kufanya kitendo hicho cha kuwashirikisha wengine kufanya huduma kanisani kwanza mimi ninapata nafasi ya pia hata kupumzika kidogo ninapata nafasi pia ya, ku, ya kulishwa neno la mungu na wale wengine ambao wanaweza kufanya kuongoza huduma mbalimbali lakini pia nimeona kwamba hao ambao wana, wanafanya huduma pia na wao wameweza kukua kiloo wanakuwa kiloo vizuri um, Uh, kwa mfano wazee wetu wa kanisa ambao wanahubili kila uh, kila mwezi mara moja au mara mbili nami ninaweza kupumzika kwa mfano tuna sunday ya kila jumapili mimi sifundisha siku hizi wanafundisha wengine na nimeona vijana wetu ambao wanakuwa kiloo kwa sababu wameshika nafasi ya k- k- kutenda huduma kanisani kwa mfano kuongozi ibada m siku hizi sifanyi na wale vijana ambao zumewachagua na wanafanya kazi hiyo na kila wakati wanakuwa kiloo kwa hiyo ninaweza kusema kwamba kuna faida kubwa sana tunapowapa wengine fursa au nafasi ya kuweza kutenda kazi ya bwana ndani ya kanisa tukirejea ushauri wa yathro kwa musa alimsihi kufanya kilicho muhimu kwa kiongozi kufanya kupata neno kutoka kwa mungu na kuwashirikisha watu wa mungu kuongoza kwa maono na kusimama mbele ya watu kama mfano huo ni wajibu wa kiongozi umewekwa katika uongozi kwa sababu hiyo ni huduma yako na ni ya pekee lakini kama viongozi hawa wote wamesema katika kuongoza wengine tutambue wale wengine walioandaliwa na bwana kuchangia katika huduma tusifanye peke yetu tuwape nafasi tuone baraka ya viungo vya mwili kutenda kazi kila kiungo kulingana na karama aliyopewa na bwana ni kazi na si rahisi ndio sababu viongozi wengi wanafanya peke yao mara nyingi kuhusisha wengine katika huduma ni kazi kubwa kuliko kufanya kila kitu peke yako lakini matokeo na matunda ni mazuri sana tunaposhirikisha wengine huduma katika podcast ijayo tutaona hatua zinazotakiwa ili kukawia wengine huduma yaani delegation kwa hekima na kurithi faida na baraka mpaka wakati ujao bwana akutie moyo na hekima katika uongozi wako