wajua kitambi ni ugonjwa wa homoni kwa walio wengi huwa wanadhani ya kwamba kitambi ni ugonjwa unaosababishwa na ulafi au uvivu kitambi si ugonjwa wa ulafi au uvivu yaani namaanisha kitambi hakitokani na wewe kula chakula kingi na kutumia chakula kidogo bali kitambi ni ugonjwa wa homoni na u- unatakiwa kwenda kumlalamikia daktari kuwa unahitaji matibabu ya kitambi elimu ya kuhesabu kalori ili tupotosha ndio maana tumeshindwa kupata 0 wa tatizo la unene kwenye jamii yetu anaeleza d bos nimekuwa mkufunzi wa lishe na magonjwa ya lishe kwa miaka 8 sasa nimejifunza kwamba tukiweza kuwasaidia watu kupunguza uzito mkubwa na kitambi tutapunguza gharama kubwa sana za madawa na vipimo vya kuchunguza matokeo ya mtu kukaa na kitambi kwa muda mrefu kitambi ni ugonjwa ila kwa sababu ya mfumo wa kimatibabu ulivyo duniani kote kwamba huwa tunatibu matokeo na siyo chanzo cha tatizo ndiyo maana kitambi kinatazamwa kama sio ugonjwa kitambi ni ugonjwa na chanzo cha magonjwa yu yote unayoyafahamu yaliyokuwa sugu na yanayomfanya mtu awe tegemezi dawa kila kukicha kama ni hivyo kwa nini tiba ya kitambi imekuwa kitenda wili kwa sababu ukitibu kitambi hutakuwa unaenda kutafuta tiba kila siku huko hospitalini hivyo ukweli unapindishwa ukweli ni kwamba kitambi ni ugonjwa wa homoni na kuna uhusiano mkuma u kati ya aina ya chakula unachokula na mwitikio wa homoni zinazoratibu kutumia chakula hivyo chakula unachokula hakibebi tu virutubisho bali kinabeba pia ujumbe ambao unaenda kutafsiriwa na seli zako za mwili binadamu tunatofautiana jinsi gani mwili huitika pale unapoweka chakula mwilini watu wawili mnaweza kula chakula kile kile mwengine akanenepa lakini mwengine asinenepe wengi hutafsiri hili kama ni jambo la usaili wa mwili hiyo ni hapana inapotokea hali kama hiyo usiseme wewe uko hivyo hivyo mnene kwa sababu wengine hawanenepi hapana kosa lako hujakaa chini ukavisoma vyakula unavyokula huathiri vipi mwilini unakula moja za ugali mwitikio wako ni tofauti na mwitikio wa mtu mwingine aliyekula chakula kile kile kumbe unatakiwa kuusoma mwili wako na kuishi nao kwa akili hapa hatuangalii wingi wa chakula unachokula tunaangalia hicho chakula unachokiweka mwilini je mwili wako utaitika kwa namna gani wakati chakula hicho kinatumika kitambi sio ugonjwa wa ulafi na uvivu bali kitambi ni ugonjwa wa wahmo kosa lako hujajua necha ya mwili wako ule nini kitambi kinapokithiri huleta njia kali na uzembe wa kazi sisi ni sambohethkea tunatibu mzizi wa tatizo hii ni tofauti na wengine yaani tutakutibu homoni zinazoleta kitambi nichukue fursa hii kuwakaribisha sana katika programu yetu ya kupunguza kitambi na uzito mkubwa ya nhc nhcwtbocemp awamu ya pili usahili bado unaendelea kujiunga tuma sms whatsapp uzito mkubwa 223 kwenda namba 767631660 utatumiwa masomo yetu mbalimbali mbali, jinsi gani unaweza kupunguza uzito mkubwa kisha fuata maelekezo mimi naitwa dilunga na mwandaaji wa makala hii ni d boars ninaimani umejifunza vya kutosha katika somo letu la leo ili ujifunze zaidi kuhusu tiba za magonjwa mbalimbali yalishe kama kitambi na uzito mkubwa kisukari presha mvurugiko wa homoni na ugumba shinikizo la juu la damu na kadhalika endelea kutufuatilia kupitia kurasa zetu za mitandao ya kijamii website yetu niwww samboshop ctzinstgam na facebook ni nisambo na sayansi ya mapishi usisahau kusubscribe kulike kukomenti na kushare ukurasa wetu wa youtube ya dr boaz mkuba md