uhaligani mdau wa afya karibu katika mwendelezo wa vipindi vyetu vya afya kutoka sambo hethkea na hii ni kona ya afya na mada yetu ya leo ni umuhimu wa kutumia virutubisho mimi naitwa dilunga nipo na do boaz mkumbo ni daktari wa magonjwa ya binadamu na mganga mfawidhi sambo hethkea amani iwe juu yako do asante sana katika kipindi kilichopita tulizungumzia umuhimu wa kutumia virutubisho na leo pia naendeleza na kipindi chetu cha umuhimu wa kutumia virutubisho na awali tulizungumzia kirutubisho cha vitamin tamiadk na leo tutagusa moja kwa moja katika kirutubisho cha chau kwa hiyo tungependa kwanza tufahamu kwa niaba ya wafuatiliaji ambao hawakusikiliza kipindi kilichopita nini maana ya kirutubisho unaposema kirutubisho maana yake ni kitu ambacho kinaufanya mwili wako uweze kufanya kazi katika hali inayotakiwa kiafya na virutubisho unaweza ukavipata kutoka kwenye vyakula tunavyokula kila siku kwenye samaki kwenye kuku e, kwenye nyama e, kwenye mayai kwenye mboga mboga za majani kwenye matunda tunapata virutubisho Diyo. sasa inapotokea kwamba e, haujafuata misingi ya lishe bola haujapata virutubisho toshelevu katika kiwango kinachoshauliwa kiafya ili shughuli za mwili ziende katika kiwango kinachoshauliwa kiafya na uwe na afya njema usipate magonjwa Dio. basi tutatakiwa kukutafutia e, virutubisho ambavyo viko katika mfumo wa vidonge katika mfumo wa unga katika mfumo wa maji lengo ni kutaka kukupatia kitu ambacho unapungukiwa ili kufanya shughuli zako za mwili ziende katika inayotakiwa e, hivyo basi ndio madhumuni yetu ya kwamba eh, kwa sababu wagonjwa wetu wanakuwa na upungufu wa virutubisho kwa sababu ya kukiuka misingi mbalimbali ya kiafya tukaona ya kwamba ni muhimu sasa kuwatafutia virutubisho kwa hiyo virutubisho katika mfumo wa vidonge ni vitu ambavyo vinamwongezea mtu kitu ambacho anapungukiwa hali hiyo inasababishwa na yeye hajazingatia misingi sahihi ya kuunda sahani sawa sawa kwahod unataka kuniambia chakula peke yake hakisaidii kumpa mtu virutubisho mpaka vikatengenezwa vika hivi vya ziada ni kwa sababu yeye hmm. amekiuka misingi hmm. eh, watu wengi huwa tunakula kulingana na malezi hatuli kulingana na daktari anashauri vipi kula Diyo. kwa hiyo kama mtu anakula kwa kuzingatia eh, ushauri ambao unashauriwa na daktari basi kuna haja yeye kuto kutumia virutubisho katika mfumo wa vidonge au katika mfumo huu lakini watu wengi wanakabiliwa pia na magonjwa magonjwa huwa yanapokonya baadhi ya virutubisho na au yanafanya mwili usiweze kupata virutubisho tosherevu hasa magonjwa ya mfumo wa chakula eh, kwa sababu katika mfumo wa chakula ndio sehemu pekee ambapo virutubisho vinafyonzwa lakini pia kuna magonjwa kama kisukari mm. eh, magonjwa ya figo eh, huwa yanazuia eh, mwili wa binadamu usiweze kujipatia virutubisho tosherevu kwahiyo kuna vitu vingi ambavyo vinamfanya mtu awe na uhitaji wa kutumia virutubisho ambavyo tayari vimesharahisishwa hmm. ah, tukiamia moja kwa moja katika kirutubisho chetu cha hmm. ambacho leo ndio tumeweka mahususi kukielezea mtu anaposikia super collagen, au anaposikia collagen, aelewe ni kirutubisho cha aina gani olaen ni protini ambayo inatengeneza mwili wa binadamu ni protni ambayo inatengeneza mwili wa binadamu mm. e, tunasema siku zote ya kwamba e, vyakula vya protni ni vyakula ambayo vinajenga mwili e, sasa nikwambie tu siri moja ni kwamba asilimia thelathini ya mm. protini ambayo inajenga mwili wa binadamu ni a alafu kitu kingine ni kwamba e, katika mwili wa binadamu kuna viungo kama ngozi kuna viungo eh, kama eh, mifupa mm. eh, asilimia sabini ya protn ambayo inatengeneza eh, ngozi eh, ni protn aina ya yaen na asilimia eh, themanni ya protn ambayo inatengeneza mifupa ni protn aina ya kwahio unaweza ukaona ya kwamba hiki kirutubisho kina uwajibu gani lakini pia kolagen unaweza ukaipata katika vyakula asili ndio unaweza ukaipata katika samaki unaweza ukaipata katika kuku unaweza ukaipata e, katika vyakula vile vya protein kama hivyo mm-hmm. lakini e, hii en ambayo inatumika kama kirutubisho yenyewe imerahisishwa kiasi kwamba uwezekano wa kuifyonza vizuri na kuweza kwenda kuongeza jn e, mwilini mwako ni mkubwa ndio maana kuna kitu tunasema zimekuwa imekua lengo ni kwamba ni kurahisisha ufyonzaji wake na uwezo wake wa kwenda kutibu mwilini E, tatizo inalosababishwa na upungufu wasawa sawa kirutubisho hichi cha ljeni kimekuja katika mfumo wa unga mm-hmm. awali ulieleza kuwa kuna mifumo mbalimbali ya virutubisho kuna mfumo wa vidonge kuna mfumo wa maji na kadhalika lakini hiki cha jen kimekuja katika mfumo wa unga je lengo ni lipi hasa mpaka hiki kikaja katika mfumo wa unga na sio vidonge wala sio maji e, ni kitu ambacho kina mchango mkubwa katika mwili wa binadamu kina mchango mkubwa sana kama ilivyokwambia kwamba asilimia thelahini ya protn ambayo inatengeneza mwili wa binadamu ni n asilimia sabini ya prot inayotengeneza e, ngozi ni collagen. na asilimia ha ya proten ambayo inatengeneza mifupa ni sasa watu wengi wanaangaika na matatizo ya ngozi kuchakaa mm. e, ngozi kuwa nyepesi E, ngozi inapofubaa e, hiyo ni mojawapo ya dalili ya upungufu wa oaen lakini pia wanaangaika na matatizo ya joint kuuma na kukauka maji ni tatizo mm. moja wapo la oraen uh, lakini e, jambo nyingine kubwa kabisa wanaangaika na tatizo la mfumo wa chakula kwa hiyo yeah baada ya kuona umuhimu mkubwa sana wa kutumia collagen. tukaona ya kwamba tusiufanye kuwa katika mfumo wa kidonge Diyo. yani katika mfumo wa capsules au tablets tukaona hapana e, watu wengi watatakiwa kutumia hiki kirutubisho kama e, chakula kwahiyo tukaona ya kwamba tutengeneze katika mfumo wa unga ili kwamba mtu anapokunywa chai anaweza kaweka akaweka anapotengeneza kofii yani kahawa anaweza akaweka Aa, anapotengeneza supu yake anataka kula anaweza kaongeza jn anapokuwa na beki mkate au nini anawezaka ojeni kwao tulikuwa nataka ya kwamba kuanzia asubuhi mpaka jioni mm-hmm. mtu aweze kukutana na oljeni katika vyakula ambavyo anaingiza mwilini ili aweze kupona arakatatizo lake sawa sawa magonjwa hayo ya ngozi sasa hivi yamekuwa gumza sana huko mitaani katika mitandao ya kijamii na kadhalika kwa upana zaidi unaweza ukatuelezea kirutubisho cha kolajeni kinawafaa watu wenye changamoto zipi unajua watu wengi wanapokutana na tatizo la ngozi e, labda chunusi nyingi zinazotoka kwa kasi e, tatizo la ngozi kuasha ndio e, tatizo la ngozi kukosa nuru na kusinyaa haraka watu wengi hukimbilia kubadilisha aina ya vipodozi ambavyo wanatumia lakini eh, tatizo hilo utakuwa umetatua kwa juu tu kwa ndani utakuwa unatatua tatizo lolote unaloliona kwenye ngozi huwa linaanzia kwenye mvurugiko katika mwili wa binadamu mm. kwahiyo sasa watu wengi huwa wanashindwa kuelewa sasa kinachotokea ni kwamba olajen inamsaidia mtu kuweza kutibu tatizo lake kuanzia ndani mpaka nje ys kwa hiyo ndo umuhimu mkubwa wa n lakini olajen inatibu majeraha ndio kama mtu ngozi yake imechakaa imechoka e, atasaidika kuweza kurudisha nuru yake vizuri kingine ni kwamba e, katika katikakwamfano hii e, e, ina kitu kinaitwa vitamin e, vitamin c e, vitamin c inasaidia sana katika ngozi kwa sababu inasaidia uweze kutengeneza n vizuri kwahiyo e, ukitumia bila vitamin c utafanya isiende kukizi lengo ambalo umekusudia ndio maana eh, super surmmcoragen hii ya fine inakuwa na kitu kinaitwa vitamin c combined lengo ni kunhanse uh, uh, utendaji kazi wa wacoragen ili uweze kufikia malengo ambayo umekusudia sawa sawa mitandaoni bwana kumetapakana neno beauty supplement. Beauty supplement katika mm-hmm. hiki kirutubisho mm-hmm. cha oljni kwa niaba ya wafatiliaji tunaomba utufafanulie zaidi hapo hilo neno la unajua watu wengi sasa hivi eh, mili yao inachakazwa na magonjwa watu wengi sasa hivi magonjwa kama kisukari eh, mm-hmm. shinikizo la damu uzito mkubwa uliokithiri na maradhi mengi mengi yanayosababishwa na, na lishe na mfumo wa maisha yamekuwa yakiwakumba katika umri mdogo sana sanakahiyo matatizo hayo yanaathiri ngozi kwa kiwango kikubwa sana unaweza sananaezakuta mtu ana matatizo ya mvurugiko wa hormon, lakini tatizo hilo linajieleza kupitia ngozi aiyo anapokuwa anapata e, chunusi nyingi zinaathiri e, afya ya ngozi yake mm. lakini pia e, tatizo hili linaweza ikasababishwa labda mtu ana kisukari E, mtu ana aleji sugu katika mwili e, mambo hayo huwa yanaathiri afya ya ngozi sasa e, tunapotaka mtu kumrudisha aonekane mm-hmm. e, ngozi yake ni sawa na umri wake aliyonao e, hapo ndipo tunakuja kwenye beauty beuten kwa e, hiyo hii e, get fine super premium hiie naweza nikaita ni beauty niue kwa sababu cha kwanza kabisa inasaidia E, kurejuvenate ngozi yani e, kutengeneza upya ngozi yake sehemu ambapo imeharibika Diyo. kwa sababu e, ina tami c na ina inan mm. kitu kingine ki ni kwamba ina kitu kinaitwa biotin e, biotin inasaidia e, mwanamke au mwanaume awe na nywele nzuri umenielewa mm. eh, biotin ndo kazi yake kwa hiyo eh, ukichukua eh, na biotin that is a lakini yeah. pia imeongezewa kitu hiki hapa kingine hni eh, kazi kubwa ya hii huwa inasaidia kutengeneza ute eh, ute sehemu kama kwenye joint mm-hmm. eh, ute eh, hata kwenye macho E, ute uh, kwa mtu ambaye ana ngozi kavu inawasha sana mm. e, inamsaidia kuweza kuondoa hilo tatizo kwahio ndio maana tunaita ni beauty inamfanya mtu aonekane ni, ni anaendana ngozi yake e, tabasamu lake linaendana mm. na umri wake Sao, yes. kwa hiyo inaanzia kuanzia kwenye tabasamu ngozi nuru yes, kila kitu yes. kwa sababu e, ngozi ndo reception ya mtu ya mwili wa binadamu kwahio mm. unapokuwa na ngozi imechakaa si tutakutafsiri umri wako umeenda umeendalakini unapokuwa na ngozi nzuri eh, unakuwa unaonekana ya kwamba unaendana na uumri wako ndiyo sasa dokt endapo mtu amejigundua kuwa yeye ana changamoto hizo ambazo umezisema je anaweza akaenda tu kununua kirutubisho cha jen yeye kama yeye au lazima kwanza apitie kwa daktari ili apewe ushauri hapana eh, labda nivue hii kitu <laughs> sababu yes, umenikuta niko hospitali uh, domana nimevaa hii yeah. uh, watu wasiogope hiki ni kirutubisho n yani kama nilivosema yakwamba kirutubisho unaweza ukaipata kwenye samaki kwenye nyama mm. kwenyeunaeza uh, kapata kile, kile uh, kitu ambacho abachokua nakipata kwenye nyama samaki kuku mayai mm. kinawekwa katika mfumo wa uumayaik Mm. Mm. wewenewekamtaaao <laughs> kiwa na daktari endapo unajigundua kuwa una changamoto kama hizo basi unaweza ukafika kwa ajili ya kuipata tuendelee d bor sasa mbali na mtu kumsaidia katika changamoto hizo ambazo yupo nazo je ni faida zipi atazipata mtu atapotumia e, kama nilivyosema ya kwamba e, mm. ina faida nyingi sana katika mwili wa binadamu ndio kiufupi tu ndiyo ndioyani hi getfineemium oragen mm. ni nient ambayo inaenda kufanya matengenezo ni kirutubisho cha kufanyia matengenezo mwili wako Diyo. hasa katika ngozi katika nywele katika mfumo wa chakula mm. eh, yaani inaenda kufanya marekebisho makubwa sana e, ina kazi nyingi sana hata mm. unapoona ya kwamba unakuwa unawaza kitwa aafu inafika hatua ya kwamba kichwa kina jamu mm. unakuwa una, e, unataka kupata usingizi usingizi auji unakosa concentrations unakuwa ni mtu wa s tupu mfumo wako wa chakula una unab ovyo mm. ina msaada mkubwa sana katika mwili wa binadamu e, mwanamke anapenda nywele lakini anapochana nywele hivi zote zinamwagika chini b ina msaada mkubwa sana katika mwili wa binadamu na tumeweka fomula nzuri kiasi kwamba kuhakisha kwamba mtu anapata matokeo mazuri endapo akitumia kwa, kwa angalau miezi miwili mpaka miezi mitatu matokeo makubwa sana anayaona kwahiyo kitu cha kwanza ent hii itaenda kupaa sehemu ambazo zimepata itilafu Dio. kama ni kwenye ngozi kuna wanawake wengine wametumia vipodozi vikali e, wamengua vipodozi e, hii inaenda kurudisha afya yake ya ngozi inakuwa nzuri kabisa lakini pia kwa, kuna watu ambao wana matatizo ya kumaliza ute kwenye jointndio hii inasaidia endapo akitumia kwa miezi miwili mpaka miezi mitatu mm-hmm. ataona mabadiliko makubwa sana katika joint ndio maana sisi tumeifanya kwa price nzuri lengo ni kwamba kila mtu aweze kutumia katika kila aina ya kitu ambacho anakula katika mwili wake uh, kitu kingine ni kwamba hii n inaweza ikamsaidia mtu ambaye ana matatizo katika mfumo wa chakula yaani ana gesi ana kiungulia ana vidonda vya tumbo ana michubuko tumboni mm. kwa sababu gani kwa sababu hii ni e ambayo inaenda kulipea mm. inaenda e, kukarabati sehemu ambazo zimepata e, kwa hiyo e, ndo kazi kubwa ya en tunasema oljeni ni gundi nsaa kama wewe unapochukua smenti unaipaka kwenye ukuta sehemu ambapo kuna mpasuko sasa ndo olaen inachoenda kukifanya ndio maana si tumetengeneza eh, olaen ambayo ina vitu vingine vikuu vya nyongeza kama vitatu ambavyo vikishirikiana kwa pamoja vinaenda kuleta matokeo mazuri sana asante sana dokta wafuatiliaji wetu wa vipindi vya afya bwana huwaga wanapataga changamoto sana katika sala zima la virutubisho pale ambapo wake zao wanakuwa na uja uzito je kirutubisho cha eni kinamfaa mama mjamzito Eh, korajen ni kirutubisho hakina mm. eh, changamoto yoyote kwa mama mja mzito hiyo yeah. anaweza kuitumia tu bila shida yoyote na akitampa mm. faida nyingi sana wakati wa huja uzito sawa sawa yeah. na hapo ulituelezea kuwa unatumia kijiko kimoja lakini umesahau kutuambia kwa siku mara ngapi tungependa pia utuambie kwa, kwa siku kijiko kimoja kwa mara ngapi eh, labda tu niseme tu matumizi yake kiujumla dio yeah. eh, hii eh, get fine super premium geia mtu anaweza akaitumia eh, kwa kijiko kimoja i eh, eidha anaweza akaweka katika vitu vifuatavyo ni nzuri sana akaweka katika maji ya moto au ya uvuguvugu uh, kwa sababu n ni gundi Uki, ikikutana na maji ya baridi haichanganyikani vizuri vizuriwao ili iweze kuwa kuwalb unahitaji maji kidogo ya uvuguvugu vizuri kwahiyo anaweza akachanganya kwenye maji yake ya chai badala ya kuweka majani na nini yeye yeah, akaweka kwahiyo anaweza akatumia kama eh, kinywaji kila siku asubuhi lakini pia anaweza kaweka kwenye kahawa kaweka kwenye kahawa nzuri kabisa lakini pia anaweza akaweka kwenye mchuzi mm-hmm. e, amechemsha sup yake niule mchuzi tu tunaitabt mm-hmm. anachemsha labda chicken au fish au uh, beef be then anaweza kaweka one scoop inaweza ikamsaidia sana uh, lakini pia anaweza akaweka kwenye thmoth mm-hmm. e, amesaga labda parachichi na tango eh, aroti then akaweka scoop moja E, kwenye smth yake kwenye e, juisi lake lile zito e, akaongeza virutubisho vya akaweka akanywa inaweza ikamsaidia sana uh, kwa namna hiyo sasa anaweza akatumia kijiko kimoja mara mbili inawezakaa uri sana kupata matokeo ya haraka mm. lakini pia kama anapenda katumia zaidi hapo sio shida mm. nashukuru <laughs> <Haina shida yote. laughs> Na sana daia mada yetu ya leo inayohusiana na olajeni imekaa vizuri sana endapo Spursa. mtu anakihitaji kirutubisho hiki cha e atakipata wapi uh, anaweza akawasiliana na mawakala wetu ambao mm. wako mikoani eh, mawakala wetu wako sehemu mbalimbali dodoma arusha mm. eh, mwanza mbeya tuna mawakala wetu anaweza akawasiliana nao akapita katika ukurasa wetu wa instagram ukurasa wetu wa facebook Hmm. ataona eh, kwenye peji yetu ya sayansa mapishi au kwenye peji yangu ya do boaz mkumbw md tunatangaza mawakala wetu atachukua hmm. namba ya wakala atamwambia anahitaji eh, get fine super premium etiu atapatiwa lakini pia kama ni mkazi wa dar es daresslamu anaweza akaja makao makuu ya sambthcae eh, pol clinic tuko mkabala na hospitali ya mwananyamara minazini street au anaweza akapiga hiyo namba kiflash tu kuna watu wako chap sana katika huduma 4 hou nashukuru sana dokt boers mfuatiliaji wa vipindi vyetu vya afya imani kuhusiana na mada yetu hii leo ya laen umeelewa vizuri lakini dokta kabla hatujafunga kipindi chetu tungependa utupe neno la nyongeza juu ya kirutubisho hiki cha aen binafsi watu wengi wananiuliza eh, nini siri ya wewe kuwa na umri huu ulionao lkini unaonekana bado uko janki wengine wananiuliza wee ulisoma linindiomona eh. eh. wengine huwa wananikuta nimekaa ofisini wananiambia we ndo d bosona e. jina lako alifanani na jinsi lakini nikiangalia kuna watu ambao nimesoma nao skul E, jinsi ambavyo wana mwonekano wao ulivyo na mwonekano wangu ni mwonekano tofauti ni jambo tu la kujijali najijali wapi najijali kwenye aina ya vyakula na vyakula e, najijali sana maisha mengi ya nasa ambayo yanaharibu mwonekano wangu sio rafiki kwangu Ndiyo. lakini pia najijali kwenye kuhakisha kwamba natumia vitu vizuri vizuri kama hivi super premium <laughs> ya, yes, ya, <laughs> ya beauty, kujenga ngozi yangu yeah. ya kiujumla yes ndivyo ninavyofanya sawa sawa fuatiliaji wa vipindi vyetu vya afya ni naimani umejifunza vya kutosha katika mada yetu yaleo ili uwe wa kwanza kupata vipindi mbalimbali mbali vya magonjwa mbalimbali ya kama kitambi na uzito mkubwa kisukari presha vidonda vya tumbo mvurugiko wa homoni na ugumba endelea kutufuatilia kupitia kurasa zetu za mitandao ya kijamii websiti yetu niww samboshopctz insgam na facebook nisambo heate lakini pia usisahau kusbsribe kulik komenti na kushere ukurasa wetu wa youtube ya dr boers mkumbo md mimi naitwa suleiman dilunga