je wajua mafuta katika chakula huleta ladha au utamu wa chakula kumbe mafuta ya nyama mafuta ya samaki mafuta ya kuku ndiyo yanayofanya vitoweo hivyo viloanishe kinywa au matimatamu utawezaje kudondosha udelele wa utamu kwenye nyama ambayo haijanona baada ya elimu ya kuogopa korestro kikiwa ni kama chanzo cha maradhi ya moyo wengi wameamua kuchagua nyama ambayo haina mafuta na wanaenda kutumia mafuta ambayo wanaambiwa hayana korestro hapa ndipo watu wanapojiuguza unaenda buchani unatafuta nyama ambayo haina mafuta nyama steki tupu hiyo nyama ikipigwa na moto inakuwa kavu sana kwa hiyo ili mteja asilalamike wanaichoma kwa kuongeza mafuta ya alizeti pamba soya mahindi na kadhalika ambapo kitendo hicho kiafya ni hatari sana kwanza nyama ambayo ni stekitupu haina ladha kabisa na huwezi kudondosha udelele kwa kuiona au hata kuiweka kwenye kinywa chako nyama nzuri ni ile inayojichoma kwa mafuta yake asili na siyo ya kuongezea juu sasa wachoma chipsi wanaona mishikaki ikijichoma yenyewe halafu ni mishikaki ya steki tupu inakuwa kavu sana kwa hiyo wanaidumbukiza kwenye mafuta waliokaangia chipsi alafu ndiyo waichome hapo ndipo mtu akijakuugua wanaanza kuipakazia nyama ndiyo imeleta madhara wakati madoido yako ya upishi ndiyo yameleta magonjwa mafuta ya mbegu pamba alizeti mahi na soya huwa ni dhaifu kwenye moto au joto kali unapotumia kukaangia chakula kikawa kinatokota au ukichomea chakula hicho huathirika kwa wepesi na kutengeneza sumu ziitwazo free zihitwazo sumu hizi zikiuzidia mwili huumiza seli za mwili viungo vya mwili na kukupa magonjwa kama pumu uvimbe kansa magoti kukauka maji magonjwa ya kipandauso kukosa usingizi magonjwa ya akili hisia kupungua kisukari presha ya kupanda matatizo ya moyo mvurugiko wa homoni hedhi na ugumba na kadhalika endapo ukiendeleza kula vyakula vilivyokaangwa na mafuta ya mbegu magonjwa hayo lazima ya kuwa ndame kwa hiyo ushauri wangu ni kwamba chagua nyama yenye ya mafuta yake ya asili kwa sababu itakuwa na ladha tamu ya mafuta yake asili usile nyama iliyopakwa mafuta ya nyongeza mimi naitwa dilunga na, na mwandaaji wa makala hii ni abomkumbo ninaimani umejifunza vya kutosha katika somo letu la leo ili ujifunze zaidi kuhusu tiba za magonjwa mbalimbali ya kama vile kitambi na uzito mkubwa kisukari presha mvurugiko wa homoni na ugumba shinikizo la juu la damu na kadhalika endelea kutufuatilia kupitia kurasa zetu za mitandao ya kijamii instagram na facebook ni nsambo heathcare na sayansi ya mapishi na usisahau kusubscribe kuliki kukomenti na kushera ukurasa wetu wa youtube ya dr boaz mkumbo md