katikas hii na nas ijayo napenda kuongea wazi na wewe kiongozi wa kiroho na kusema nawe juu ya mambo ya kila siku ambayo huathiri uongozi wako na huduma yako tunafahamu kwamba si jina au cheo inayomfanya mtu awe kiongozi kuna viongozi wasioitwa viongozi wala hawana cheo lakini hakika wanaongoza watu katika mambo ya kiroho na bwana anawatumia kwa nguvu katika ufalme wake na vilevile vile, kuna watu wanaoitwa viongozi na wana nafasi ya kuongoza au cheo lakini kwa kweli sio viongozi wema na watu hawana moyo wa kuwafuata kwa sababu ya shida au pengine kuna kitu kisichosawa katika maisha yao ndio maana napenda tuangilie sifa za kiongozi ambazo ni lazima ili awe kiongozi na kuongoza watu vizuri katika mambo ya kiroho haijalishi kama wewe ni kiongozi rasmi mwenye cheo cha kuongoza au kama wewe si kiongozi kwa jina lakini unapenda kuongoza watu katika mambo ya kiroho kwa utukufu wa bwana ieleweke kwamba katika podcast hii tutaongelea mambo ambayo ni practical na pengine nitasema kitu kilichokugusa au kukuumiza lengo langu sio kuumiza bali ni kujenga lakini kama tunavyojua neno la mungu huongea wazi na ni kama upanga mkali ambao hukata kuwili neno hutuchoma mara kwa mara ili turekebishe yasiyo sawa na kuhakikisha mwenendo wetu unalingana na mapenzi ya bwana hivyo tuwe kuchomwa na tuwe kujengwa vile vile. wacha neno la mungu lifanye kazi yake katika waraka wa paulo kwa timotheo aliurudhisha masharti mbalimbali mbali ambayo ni lazima yawepo katika maisha ya kiongozi rasmi kama mzee yao askofu wa kanisa au shemasi wa kanisa lakini katika masharti haya kuna sifa mbalimbali mbali ambazo ni muhimu katika maisha yako na maisha yangu ili tuongoze vizuri nyumbani kanisani katika huduma na popote ambapo bwana ametupanda tuwe viongozi hebu tuanze kwa kusoma timotheo wa kwanza mlango wa watatu kuanzia na mstari wa 8 na kuendelea sikiliza na kutambua sifa mbalimbali zilizotajwa na paulo na ni tabia gani inayotakiwa katika kiongozi wa kiroho mstari wanane, vivyo hivyo mashemasi na wawe wastahivu si wenye kauli mbili si watu wa kutumia mvinyo sana si watu wanaotamani fedha ya aibu wakiishika siri ya imani katika dhamiri safi hawa pia na wajaribiwe kwanza baadaye waitende kazi ya shemasi wakiisha kuonekana kuwa hawanahatia vivyo hivyo wake zao na wawe wastahivu si wasingiziaji watu wakiasi, wa kiasi waaminifu katika mambo yote mashemasi na wawe wa ume wa mke mmoja wakiwasimamia watoto wao vizuri na nyumba zao na mstari wa13 kwa maana watendao vema kazi ya shemasi hujipatia daraja nzuri na ujasiri mwingi katika imani iliyo katika kristo yesu je ulisikia maneno hayo hujipatia daraja nzuri na ujasiri mwingi katika imani masharti haya ni muhimu kwa sababu tukikosa sifa zinazotakiwa katika maisha ya kiongozi ndipo tutaharibu daraja tuliokabidhiwa kama viongozi au watumishi tutaharibu ushuda wetu na tutakosa ujasiri katika imani tunapoongoza watu nimiona viongozi wengi ambao wanaongoza au wanaitwa viongozi lakini ni dhahiri kwamba uongozi wao unakosa nguvu watu hawawaheshimu huduma wanayoongoza haina maana inakosa nguvu hakuna matunda ya kudumu mara nyingi ni kwa sababu huyo kiongozi anakosa sifa muhimu katika maisha yake na ndiyo sababu kwa nini daraja yake imeharibika ao hakuna ujasiri katika imani sifa ya kwanza ambalo ni muhimu katika maisha yako na maisha yangu ni kuishi maisha yenye msimamo kwa maneno mengine unaishi kwa uaminifu ambao huonekana mbele ya watu wengine siku zote neno linasema tuwe wastahivu si wenye kauli mbili jinsi ambavyo unaishi maisha yako siku zote ni muhimu sio tu unaposimama mbele ya watu na kuongoza sio tu unapofika kanisani ili kufanya huduma yako jinsi ulivyo na jinsi ambavyo unaishi maisha yako huonekana na kujulikana na watu na ni msingi wa uongozi wako pengine wewe una karama ya kufundisha kwa mfano na unapofundisha kitu maneno hutiririka kama maji na una ulimi wa dhahabu lakini kama maisha yako msimamo wako au ushuhuda wako si mema siku zote bas mafundisho yako hukosa msingi na yatarudi bure kiongozi ambaye anaishi maisha yenye kauli mbili hukosa nguvu hukosa heshima na hata ona matunda mazuri ya uongozi wake sisi sote tunafahamu watu kama hawa pengine wako na talanta nyingi na ni watu wanaoshangaza jinsi wanavyoweza kusimama mbele ya watu kuongoza kunena lakini maneno yao huanguka chini kwa nini kwa sababu watu wameishaona unafiki fulani katika maisha yao kiongozi una msimamo ambao ni ule ule kazini na pia nyumbani mwenendo wako sirini ni sawa na ule ambao unaonekana na watu kanisani kuna watu ambao hawana karama ya kufundisha na wanaposema na watu au kusimama mbele na kuongoza yani hawavuti sana masikio ya watu lakini maneno yao na uongozi wao una nguvu sana kwa sababu ya ushuhuda sifa na na uaminifu wao unaoonekana watu siku zote maisha yao yanapatana na ujumbe wao hao ni viongozi wema ambao wataona nguvu katika imani sikiliza kiongozi mpendwa unataka kuheshimiwa kusikilizwa kufuatwa na watu wengine hiyo inatokana tu kwa kuishi maisha mwaminifu katika kila sehemu ya maisha yako siku zote popote ulipo ukiwa na kauli moja ukiishi maisha thabiti haitokani na cheo jina au nafasi ya kuongoza lazima uwe na sifa njema msimamo na ushuhuda thabiti nilifahamu mchungaji mmoja ambaye alikuwa na shida hii katika uongozi wake kanisani au anapotembelea watu manyumbani au pale alipokuwa anafanya huduma huyo mchungaji alikuwa mpole sana aliongea na watu kwa kutumia maneno ya heshima akitabasamu na aliwavumilia watu lakini mahali pengine madukani na alipoongea na mafundi kwa mfano juu ya kazi fulani au nyumbani akiongea na watoto wake alikuwa mtu wa namna nyingine kabisa nikana kana kwamba alibadilika na kuwa mtu tofauti alikasirika alisema na watu kwa maneno makali alikunja uso wake na kuonekana mtu asiye na faraha wala amani ninasema nini kiongozi huwezi kudaye heshima lazima ustahili heshima na utastahili heshima unapoishi maisha ambayo ni sawa nyumbani kama ilivyo kanisani unaenenda mbele ya majirani na watu wa nje sawa na unavyoenenda mbele ya watu unaowaongoza kuna unafiki wowote katika maisha yako ungama unafiki huo na kurekibisha yaliyoharibika ni muhimu zaidi uwe mtoto wa mungu mtiifu na kwanza ndipo utaweza kuongoza wengine vema na kufanya huduma uhusiano wetu na bwana ndio msingi wa uongozi wetu pasipo uhusiano wa karibu na roho wake kutawala maishani mwetu siku zote hatutaweza kuongoza wengine katika mambo ya kiroho na kabla ya kuendelea na sifa nyingine napenda kutoa ushauri kwa ajili yetu sisi viongozi kama viongozi tunapaswa kuishi maisha yenye sifa na msimamo za juu za juu maana yangu ni juu kuliko kawaida tuhakikishe kwamba maneno yetu na matendo yetu ni safi siku zote na kama kuna shako lolote juu ya neno usiseme kama kuna wasiwasi yoyote juu ya kutenda au kuto kutenda usitende tulinde ushuhuda wetu siku zote na kuishi tukikumbuka kwamba sisi ni viongozi na kama viongozi tunapaswa kuwa mifano kwa watu wengine na kuwa na msimamo wa juu siku zote mfano ili kuonyesha mfano bora na juu na ili tulinde ushuda wetu sisi viongozi tunatakiwa kujiwekea mipaka mara kwa mara na kujinyima mambo yaliyo haki yetu au tuko huru kuyafanya pengine mifano miwili mitatu itatusaidia kuelewa ni na maana gani kujiwekea mpaka kama viongozi kuna wakristo wengi siku hizi hasa katika nchi za magharibi ambao wameanza kunywa mvinyo mara kwa mara kidogo tu kwa mfano wanapokula chakula cha jioni au wanapopata wageni nyumbani kwa ajili ya maongezi na kadhalika na si tu washirika wa kanisa wa wanaofanya lakini viongozi nao wanashiriki wanavyoelewa biblia sio dhambi kunywa mvinyo kidogo ukizidisha na kunywa kiasi kwamba umeelewa hiyo ndio dhambi miaka 20 iliyopita watu walikuwa na mawazo tofauti kabisa na karibiya wakristo wote walikataa kunywa mvinyo wakiamini kwamba ni dhambi moja kwa moja lakini siku hizi mafikirio utamaduni na hata mafundisho juu ya mvinyo katika biblia yamebadilika na wakristo wengi wanakunywa wewe kama kiongozi hufanyi nini lengo langu si kuongea juu ya mvinyo au kujadili kama kunywa ni dhambi au la lengo langu ni kuuliza ufanye nini kama kiongozi uwe na msimamo wa namna gani kama wakristo karibiya wote wanaona ni sawa na hakuna shida je ujiunge nao na kushiriki ushauri wangu ni kwamba usishiriki bali uwe na msimamo wa juu na kujiwekea mpaka kujinyima kitu ambacho wengine wanakubali na wengine hawakubali kwa nini kwa sababu umeamua kuishi maisha yako kwa msimamo wa juu kulinda ushuhuda wako sana kuondoa sababu yoyote ya mtu kukushtaki na kuonyesha mfano bora siku zote kama mtu asiyelaumika hevu nitoa mfano mwingine ambao unahusika na sisi sote kama kiongozi nimejiwekea mpaka kuhusu kuonekana mahali popote nikiwa peke yangu na mwanamke mwingine asiye mke wangu siyo dhambi na sio kosa lakini nimeweka mpaka nisifanye ili kulinda ushuhuda wangu nikienda kutembelea familia fulani nyumbani na mwanamke yuko nyumbani peke yake siingie ndani bali naongea pale mlangoni kumaliza maongezi na kuondoka hata kumpa mwanamke lift katika gari wakati mimi nipo peke yangu sithubutu kufanya kwa nini ili mtu yeyote asione na kupata mawazo yasiyo sahihi au sababu u kupaasaauya kustakaukniaum tunajiwekea mipaka na kuwa na msimamo wa juu ili tuwe wastahifu tuwe waaminifu na tuwe vielelezo bora kwa watu wengine hivyo tunapoongoza katika mambo ya kiroho uongozi wetu huko imara umejengwa juu ya ushuhuda mzuri wa juu Tahadhari tunapolinda ushuhura wetu na kujiwekea mipaka tusianze kujivunia au kujiona bora kuliko wengine tusinyoshee wengine kidole na kuwakemea au kuhubiri kwamba kitu ni dhambi pasipo neno la mungu kuhakikisha kwamba ni dhambi tuwe wanyenyekevu na kuwa na msimamo mbele za bwana na mbele ya watu wengine bila kujitangaza au kuonea wengine kumbuka mafarisayo waliofanya hivyo walijiwekea masharti mengi na kujaribu kufuata kila sheria na kanuni ya dini ili kuonekana mbele ya watu walipenda kusali hali wamesimama katika pembe za njia ili watu waone na kuasifu walitoa sadaka zao mbele za watu ili waonekane na walitaka kuwawekea wengine masharti makali ya kidini wakifundisha kwamba ni lazima ili kumpendeza bwana walikuwa viongozi wa jina tu tuwe viongozi waaminifu mbele za bwana na vielelezo wema mbele ya watu bila kujivuna au kuonea wengine wasio na msimamo sawa katika sawaatiiay tutaendelea kuangalia sifa njema za muhimu katika maisha ya kiongozi na sifa hizi tunazozungumzia ni muhimu katika maisha ya kila mtoto wa mungu tukitembea na bwana katika unyenyekevu na utiifu atatutumia katika maisha mwingine kuanzia na watu wa nyumbani kwetu watu katika jamii na watu tunaowaongoza katika mambo ya kiroho kiongozi fahari tembea na yesu siku zote fanya mapenzi yake uwe na amani na uwe na furaha ukijua kwamba thawabu yako utaiona tutakapofika kwa baba mpaka wakati ujao bwana awe nawe