na watoto wa mtaani kuna wengi ambao wanakaa mtaani wanapata matatizo mengi lakini tunapowashauri au ninapowashauri kwamba waende kwenye vituo na kusaidiwa wanafanya na nimeona wengine ambao hata sasa wameingia shule na wanaendelea vizuri katika maisha yao hata ya maisha ya kawaidi karibuni wa siklizaji kwene podcast ya pili inayohusuvyongozi wanawake kama tulivyosema katika podcast iliopita wanawake nimuhimu na sana katika uongozi wa huduma tuna paswa kuwathamini katika kanisa na katika mashirika ya kikristo na kufaidiwa na huduma yao leo tunaendelea na madahi na nico na mama moses ambaye ni umke wa mzewa kanisa ni kiongozi wa siku nyingi katika huduma ya bwana na ni baraka na fursa ya pekee kumkaribisha kwenye podcast kupate hekima yake na mashauri yake kwa ajili ya viongozi wanawake na viongozi wanaume pia mama moses karibu nina maswali mengi leyo kwa hivyo naomba tuanze moja kwa moja kwa sababu muno wetu si mwingi na ninaomba msamaha mapema kwa sababu nina maswali masuali yaliyo ya kibinafsi kwa mfano swala la kwanza eh, kama mke wa mzee wa kanisa una kazi nyingi unafanya kazi za nyumbani za kawaida unalea watoto unahudumia mume wako na wakati huo huo unafanya huduma kanisani bila shaka unachoka mara kwa mara unashuka moyo mara kwa mara pengine umeumizwa na maneno ya watu amasengenyo juu ya mume wako nyakati kama hizo unafanya nini unapata msaada na kutiwa moyo namna gani nyakati kama hizo ninatiwa moyo na neno la mungu hasa pale bibia naposema makwazo hayana budi kuja kwahiyo ninapata nguvu ya kwamba ni wakati tu ambao ninapita na mungu anaendelea kunisaidia lakini pia ninapata msaada na kutiwa moyo na waamini wenzangu hasa pale wanaponiambia kwamba tunakuombea je una marafiki wa karibu ambao unaweza kushirikiana nao na kuwashirikisha mizigo yako baraka zako na kadhalika uh, na kama ndio wao ni wanafamilia majirani marafiki au nani ninao marafiki wa karibu ambao naweza kushirikiana nao na kuwashirikisha mizigo yangu lakini pia baraka ambazo ninapata na hawa ni waamini wenzangu yani watu ambao ninasari pamoja nao tofauti na wake wengine mke wa kiongozi wa kiroho ana wajibu wa pekee uh, wewe binafsi ukichoka kuamua kuwacha huduma au kupata shida ya ndoa ina inamaana kwamba mume wako asingeweze kuendelea na huduma yake uh, kwa nini kwa sababu biblia inaeleza wazi masharti ya mzee wa kanisa na mojawapo ni kwamba mzee aweze kusimamia nyumba yake vema nashoti lingine ni kwamba mke wake awe mwaminifu katika mambo yote swali langu ni kuhusu maisha yako ya kiroho wewe binafsi ambayo ni muhimu sana ili uendelee kwa uaminifu na shetani asipate nafasi kuharibu ushuhuda wako au ushuhudo wa ndoo yako na hivyo kuangusha mume wako kiongozie kwa njia gani unasonga mbele kwa uaminifu na kuona ushindi katika maisha ya kiroho ni mambo gani ambayo ni muhimu sana kwa mwanamke yeyote mkristo lakini muhimu zaidi kwa mke wa kiongozi wa kiroho kwa kuwa karibu na mungu lakini pia kwa kutafuta mapenzi yake na pia kuwa mfano bora kwa wengine yaani wengine wanapokuona wajue wazi ya kwamba wewe ni mkristo hata kwamba mimi nimeokoka swali hili ni swali la kibinafsi lakini ni muhimu sana mume wako siku zote anapambana na majaribio ni kawaida katika kazi ya huduma kwa sababu shetani ni adui mkali na mjanja na hupende kuwangusha mtumishi wa bwana wewe kama mke wa mchungaji unamsaidia mume wako namna gani ili asijikute katika mazingira yasiyofaa au asizidiwe na majaribio kwanza kwa kumwombea ili mungu amtie nguvu amsimamie lakini pia awe mwaminifu katika kazi yake maana anajua asipokuwa mwaminifu hataweza kuendelea na hiyo huduma lakini pia atachafua jina la yesu kristo na wakati mwingine anapohitaji kuwatembelea watu tunakwenda pamoja maana wakati mwingine unakuta labda ni, ni mama na shida au ni binti kwahio tunakuwa pamoja kutembea pamoja katika huduma ni muhimu hasa anapoenda kuonana na watu manyumbani hospitalini au popote na kama mzee nina shauri wazee wenzangu viongozi wowote wa, wa kiume msithubutu um, kutembelea wanawake awasichana ukiwa peke yako uh, hekima kotoka um, mama moses ni muhimu sana kufanya hivyo yaani kuenda peke yako ni kujiweka katika mtego wa shetani na kukaribisha majaribio bila sababu kila wakati utembee na mtu mwingine kama timu na nkama mke wako hapatikani uombe mwanamume mwingine mwaminifu aende pamoja na wewe ili usitembee peke yako na kujikuta katika mazingira yasiofaa na mwanamke mwingine na kina dada mmwe tayari kuwasaidia waume zenu katika swala hili na kuenda pamoja nao mmwe timu bega kwa bega katika huduma hii mama moses naomba mashauri yako sasa pengine msikilizaji wa podcast hii ni mchungaji mzee au kiongozi mwingine wa kiroho na yeye anapenda kuboresha ndoa yake kuimarisha uhusiano wake na mke wake na watoto na kuwa mume bora na mwaminifu una ushauri gani kwa ajili yake yaani kwa njia gani anaweza kuwa mume bora baba bora kichwa bora cha nyumba yake anaweza kuboresha ndoa yake kwa kuwa karibu na mke wake shirikiana pamoja katika huduma kwa mfano kama kutembelea watu kwenda pamoja kwenye ibada kuwa pamoja lakini pia hata kuimiza watoto waweni watoto ambao wanampenda mngu akini iawatoto ambao wanafanya hdmaansavizuri lakini watoto waka kinyume kwahiyo ili awe na familia bora awe na ndoa bora anaweza kutumia nafasi hii kwa kuwaimiza yani kufanya kazi pamoja haya ni mashauri mazuri na nimeona watoto wako katika huduma kanisani na vile vile nimeona watoto wa mama angel na mama mary wakishirikiana vizuri katika kazi ya huduma ni baraka na inaonyesha mfano bora kwa watu wengine kuona familia nzima kuanzia na baba na mama na watoto pia wote wenye moyo wakumtumikia bwana na kufanya kazi ya huduma kuanzia utoto ili usizidiwe na uchovu na upate kuburudishwa kimwili na kiroho je kuna siku maalum kila wiki au kila mara kwa mara ambayo unapata mapumziko yani siku ya o na kuweza kupata nguvu mpya kama ndio unafanya nini ili kupumzika na kuburudika weli sina siku maalum ambayo huwa ninapumzika isipokuwa nikifika sehemu nimechoka kwamba okay naona leo sasa nimechoka naamua tu kupumzika maana ninahudumia watoto nyumbani nahudumia mume ninafanya huduma kanisani lakini pia mimi nimwajiriwa kwahiyo wakati mwingi au muda mwingi nakuwa niko bizi <laughs> pole sana Uh, nimekoolewa ni vigumu kupanga siku ya mapunziko wakati ambapo unafanya kazi siku tano wa sita kwa wiki halafu wikendi uko bizi na huduma lakini kwa ajili yako mama moses na kwa ajili ya viongozi wengine wote jaribu lenga siku kuu au siku mmoja ambayo umeruhusiwa kazini fanya juu chini ili kupata siku ya mapumziko mara kwa mara kwa sababu hata kama mwili una nguvu na husikii uchovu bwana mungu ametuumbe hivi tunahitaji nafasi ya kujitenga na shughuli zetu za kawaida na kupumzika kutafakari juu ya maisha na zaidi ya yote kumwabudu yeye mama moses biblia imetuamuru kulea wengine katika imani na katika tito mlango wa wapili wazee wa kike kanisani wameamriwa kufundisha wanawake vijana kusema kweli hiyo ni sababu kubwa kwa nini niliwakaribisha kwenye podcast hii wewe na wenzako ili wasikilizaje wapate nafasi ya kusikiliza sauti zenu na wanawake vijana wanaosikiliza wapate kujengwa na ushauri wenu napende kupata hekima yako kwa kuuliza maswale mawili swale la kwanza una mashauri gani kwa msichana ambaye ataolewa na mtu ambaye anafanya kazi ya huduma kama mchungaji mzee au kiongozi wa kiroho na utamshauri namna gani kabli ya kukubali kuolewa nitamshauri kama kweli anampenda huyo kijana ushauri wangu wa kwanza awe tayari kutii kwa sababu biblia inatuamuru sisi kama wake tunapaswa kutii kwa hivyo kama kweli anampenda inabidi amtii na, na afanye yale ambayo yanapaswa kufanya kama mke wa kiongozi uh, swali langu la pili linafanana na la kwanza lakini tofauti kidogo ni jambo gani kubwa ambalo wewe umejifunza kama mke wa kiongozi wa kiroho ingalikua heri kama ungalijifunze mapema jambo hilo jambo nilojifunza ni kwamba hiloaanaonifaa na wakati, wakati, wakati usiofaa kwa afano naezakkuta wakati mwingine labda nimechoka ni au niko na kazi nyingine za nyumbani na nagafla natakiwa kwenda labda kumwona mtu fulani anaumwa au amepata msiba kwayo nabidi niache mambo yangu ili niweze kumhudumia huyu mtu ayo hiki ni kitu ambacho nimejifunza kwamba natakiwa kuwa tayari wakati wowote wa asante sana kwa hekimu yako mama moses na ndio biblia inayotuamuru au sio katika timotheo ya pili mlango wa ine paulo anamshauri timotheo kwamba awe tayari siku zote iwe ni wakati wa kufaa au wakati usiofaa na katika maisha ya kiongozi kuna nyakati ambapo hatujisikii kutenda huduma au tumechoka au pengine sisi binafsi tuna mawazo mazito au hali ya kiroho sio nzuri tufanye nini wakati kama huo wakati ambapo tumeitwa na kuna haja ya kujitoa na kumhudumia mtu hatuna budi kuomba bwana atutegemeze na kutuwezesha ili tufanye huduma asante sana dada kwa ushirikiano wako katika podcast hii maalum napende kuwashukuru pia mama mary na mama anjel kwa ushirikiano wao katika katikaast iliyopita tumejengwa na tumehimizwa na ushauri wenu nyinyi viongozi wanawake na bila shaka wasikilizaji wetu watukumbuka maneno yenu na kufaidiwa na mfano wenu bwana wa sana wasikilizaji na mpaka past ijayo awe nawe katika uongozi wako